Review MK808 Dual Core 1.6GHz

TommyAngelo

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Sáng nay vào đây đọc topic này, vào web của bác @thaovjp89 để mua 1 em MK808b, mà hóa ra bác ấy ở tít HN, mình thì ở HCM. Nên mua đại 1 cái trong này, mình vào phần About thì thấy nó ghi 4.2.2 update tháng 3/2013, xin hỏi các bạn không biết đây là bản mới nhất chưa? và đã root chưa ạ, vì mình không thấy icon SuperUser đâu hết.

AE đã ai lên 4.2.2 và xem ở Hdviet có bị vỡ hình ko, vì mình thấy mấy bác nexus chạy 4.2.2 chạy app hdviet mà coi toàn bị vỡ hình loạn cả lên nên h vẫn chạy 4.1.2

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

AE đã ai lên 4.2.2 và xem ở Hdviet có bị vỡ hình ko, vì mình thấy mấy bác nexus chạy 4.2.2 chạy app hdviet mà coi toàn bị vỡ hình loạn cả lên nên h vẫn chạy 4.1.2

xem ngon lành mà bác, "vỡ hình loạn" tùy từng bộ phim thôi ạ + đường truyền tại thời điểm đó

Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

bạn thaovjp ơi, đã có bản 4.2.2 chính thức chưa? Mà sao HDViet đã hỗ trợ LAN rồi mà sao xem trên MK808B chỉ vào menu chọn phim thôi, chứ không xem được, hay do thiết bị của mình bị lỗi.

cho mình hỏi con Mk808 hôm nay tu nhiên khởi động binh thường đên vao man hình chủ lại đen xì co mỗi mấy dòng dưới nút cùng hiện lên bấm vao thấy nhập nhằng hình ảnh (tóm lại là màn hình đen xì trong khi vẫn khởi động bình thường các bạn hổ trợ kỹ thuật với)

thaovjp89

Well-Known Member
cho mình hỏi con Mk808 hôm nay tu nhiên khởi động binh thường đên vao man hình chủ lại đen xì co mỗi mấy dòng dưới nút cùng hiện lên bấm vao thấy nhập nhằng hình ảnh (tóm lại là màn hình đen xì trong khi vẫn khởi động bình thường các bạn hổ trợ kỹ thuật với)

Bác khởi động lại thiết bị xem, dự là lỗi FW rồi, nếu vẫn vào được Setting " góc đồng hồ hệ thống" bác có thể Reset em nó về mặc định nhé

đã up room lên 4.2.2 nhung sao lại bi đơ rồi chạy được đúng 1 hôm giờ khởi động đên dòng R-BOX rồi đứng im đợi mãi chả vào đc ai có bản room gốc cho địa chỉ down với

Ðề: Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Các bác dangcapdigital vào cho cái ý kiến có phải vậy không nhé. Diễn đàn không chấp nhận việc kinh doanh không rõ ràng nhé.

trả lời các bác: Mk808 và mk808 B khác nhau chổ ko bluetooth và ko bluetooth , 2 firmware khác nhau. up bậy up bạ mà muốn đúng như mong muốn, hư rồi kêu fake là ko nên.
wifi với bt 2 chip khác nhau đúng rồi , kém về kt thì nhờ kt hướng dẫn . mk808 là china china còn nhái nữa . MK chỉ là tên của thiết bị., ko có nhà sản xuất nào đứng ra bảo mình là hàng chính hãng người khác sản xuất ko là hàng chính hãng ....

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

trả lời các bác: Mk808 và mk808 B khác nhau chổ ko bluetooth và ko bluetooth , 2 firmware khác nhau. up bậy up bạ mà muốn đúng như mong muốn, hư rồi kêu fake là ko nên.
wifi với bt 2 chip khác nhau đúng rồi , kém về kt thì nhờ kt hướng dẫn . mk808 là china china còn nhái nữa . MK chỉ là tên của thiết bị., ko có nhà sản xuất nào đứng ra bảo mình là hàng chính hãng người khác sản xuất ko là hàng chính hãng ....
Bác có tin em up bản ROM của MK808 sang MK808B mà nó phi rầm rầm không,...Người ta thắc mắc chưa đúng thì giải thik cũng phải đúng hơn và có dẫn chứng chứ đừng chứng minh cái mình không biết như thế, hiện tại MK808B có 2 bản 1 bản sử dụng chip RK901 bản còn lại bác đấy đang nói là Mediateck - Chip này kén Rom nếu không đúng Kenler thì sẽ không bật đc Blutooth và Wifi hoặc chỉ được 1 trong 2, ưu điểm của chip này là cải thiện tín hiệu thu wifi, khả năng thu sóng tốt hơn chip RK901

no0ne

Bác có tin em up bản ROM của MK808 sang MK808B mà nó phi rầm rầm không,...Người ta thắc mắc chưa đúng thì giải thik cũng phải đúng hơn và có dẫn chứng chứ đừng chứng minh cái mình không biết như thế, hiện tại MK808B có 2 bản 1 bản sử dụng chip RK901 bản còn lại bác đấy đang nói là Mediateck - Chip này kén Rom nếu không đúng Kenler thì sẽ không bật đc Blutooth và Wifi hoặc chỉ được 1 trong 2, ưu điểm của chip này là cải thiện tín hiệu thu wifi, khả năng thu sóng tốt hơn chip RK901
Bác nói bác up rom mk808 official qua mk808B mà bác chạy ầm ầm (wifi thôi còn bluetooth thì k cần vì nó đâu có hổ trợ đâu bác nhỉ ;)) )thì bác giỏi phết. :p

Em lên 4.2.2 rồi đó bác. Bấm shutdown rồi nó cũng tự reboot lại thôi.
Cảnh báo các bác mua em này, trên thị trường có tới 2 bản "fake" với chipset wifi và BT khác nhau. Up Rom bậy bạ là không xài được đâu. Đừng mua ở "Dangcapdigital", tụi nó dám bán cho em bản fake!

Còn bác này thì cứ như thánh phán.
mình giải thích cho bác luôn,
MK808 có 2 phiên bản .
lúc đầu là MK808 ( k có bluetooth) sau này ra phiên bản MK808B ( có bluetooth )

Mình nói ở đây với bạn là phiên bản MK808B
Có tới 3 loại MK808B không phải hàng nhái hay hàng giả j cả.
Mà ở đây là hãng MK làm phức tạp hóa sản phẩm. sử dụng 3 loại chip wifi (Realtek * RK901 (03 cái này đang sử dụng trên Minix neo X5) + bluetooth khác nhau.
Bạn phải kiếm đúng bản rom của từng loại chip thì bạn up lên nó sẽ nhận. nếu bạn làm không được bạn cứ mang qua cửa hàng DangCapDigital hay SieuThiAndroid mình sẽ làm cho bạn. chứ có j mà bạn nói bán hàng giả :( mình có nói là không làm cho bạn không.
Ở đây cái khó cho người sử dụng MK808B là tìm kiếm đúng firmware cho nó, nếu bạn k rành về sản phẩm thì bạn có thể tháo ốp nhựa ra. xem chip wifi lấy mã số. lên google (bạn muốn chuẩn thì chuyển qua google english nó đúng hơn ) search modem mk808B chip j j đó. nó ra rồi down zìa mà cài vô mà chạy.
Còn ACE nào nói không chính hãng thì gọi cho mình 0938.005.055 mình giải thích cho.

Mình thích rõ ràng có sao nói vậy. vì mình là nhà phân phối nên ít nhiều cũng biết nhiều sp hơn bạn.

thaovjp89

Well-Known Member
Bác nói bác up rom mk808 official qua mk808B mà bác chạy ầm ầm (wifi thôi còn bluetooth thì k cần vì nó đâu có hổ trợ đâu bác nhỉ ;)) )thì bác giỏi phết. :p
Có cần phải rành mạch ra mới hiểu hết cái ý mình nói ở trên không, MK808, MK808B có thể up ROM qua lại mới nhau ngon lành khi sử dụng cùng 1 chip RK # Mediateck. Phần cứng và phần mềm phải hỗ trợ cho nhau, phần cứng của MK808 không tích hợp Blutooth tương phần mềm của MK808B tất lẽ dĩ ngẫu là có biểu tượng Blutooth nhưng không thể bật lên được, Wifi hoạt động bình thường và ngược lại với ROM MK808 -> MK808B. Điều quan trọng ROM đó vẫn hoạt động được trên 2 Model khác nhau chứ không mất công kiếm tìm bản ROM đặc trị cho chip MediaTeck

phongtran

Member

ROM các kiểu cho MK808, mk808b thì vào đây nhé.
Lên JB 4.2, Finless ROM 2.1 luôn rồi

Cho chỉnh internal store thành 2, 4, 6G luôn... cài apps vô tư...

MK Models - MK808, 802 etc

phongtran

Member

Hybryd 2.2.4 mà ổn định gì... cài vào Wifi chỉ có 2Mbps thôi... còn chậm hơn cả 2G... :(

Bên trên