Review MK808 Dual Core 1.6GHz

godman

Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Mấy bác cho em hỏi cái MK808B này có tắt nguồn được trên giao diện không ạ ,hay phải rút nguồn mới tắt được ạ!
như thế thì nhanh hỏng lắm!
Rất tiếc cho bạn, mình đã hỏi nhiều nơi và kết quả là "KHÔNG TẮT ĐƯỢC". Cho nên bạn phải : Rút dây->Rút riết hư luôn. Xong mua con khác.

hoavala

Mấy bác cho em hỏi cái MK808B này có tắt nguồn được trên giao diện không ạ ,hay phải rút nguồn mới tắt được ạ!
như thế thì nhanh hỏng lắm!

Rất tiếc cho bạn, mình đã hỏi nhiều nơi và kết quả là "KHÔNG TẮT ĐƯỢC". Cho nên bạn phải : Rút dây->Rút riết hư luôn. Xong mua con khác.

Sao bác ko update FW mới, có hỗ trợ nút shutdown mà. Rút điện ngang xương thì lâu ngày cũng die thôi.

godman

Sao bác ko update FW mới, có hỗ trợ nút shutdown mà. Rút điện ngang xương thì lâu ngày cũng die thôi.

Em lên 4.2.2 rồi đó bác. Bấm shutdown rồi nó cũng tự reboot lại thôi.
Cảnh báo các bác mua em này, trên thị trường có tới 2 bản "fake" với chipset wifi và BT khác nhau. Up Rom bậy bạ là không xài được đâu. Đừng mua ở "Dangcapdigital", tụi nó dám bán cho em bản fake!

hoavala

Cảnh báo các bác mua em này, trên thị trường có tới 2 bản "fake" với chipset wifi và BT khác nhau. Up Rom bậy bạ là không xài được đâu. Đừng mua ở "Dangcapdigital", tụi nó dám bán cho em bản fake!

Mình cũng biết vụ này rồi nên chả dám dụng tới mấy em MK808/MK808b. Mua con CX-803 cho nó lành, dễ flash nữa

Phân biệt MK808B clones nè mấy bác

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Các bác dangcapdigital vào cho cái ý kiến có phải vậy không nhé. Diễn đàn không chấp nhận việc kinh doanh không rõ ràng nhé.

godman

Ðề: Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Các bác dangcapdigital vào cho cái ý kiến có phải vậy không nhé. Diễn đàn không chấp nhận việc kinh doanh không rõ ràng nhé.

Vào đi để đôi mặt một lời. Em không biết vô tình hay cố ý, nhưng chắc chắn bản mà họ bán cho em là bản clone của Sunvel.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Vào đi để đôi mặt một lời. Em không biết vô tình hay cố ý, nhưng chắc chắn bản mà họ bán cho em là bản clone của Sunvel.

Cũng ko hẳn chip Media Tek là ko tốt đâu nhé

godman

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Cũng ko hẳn chip Media Tek là ko tốt đâu nhé

Cái bực mình thứ nhất là bị lầm. Bỏ qua.
Cái thứ 2 là không cài được Firmware chính hãng (Cài vào là lỗi wifi với BT liền)
Cái thứ 3 là không có heatsink làm con MK808b hoạt động chút xíu đã nóng bỏng tay.

yuiseto

Member

Bác có thể giải thích cho em vì sao tắt nguồn công tắc lại die mk808?? căn cứ vào đâu??? mk808 của em ngày nào cũng tắt bật cả chục lần bằng rút nguồn mà giờ có sao đâu? lúc mua em cũng không thấy khuyến cáo là không được tắt đi bật lại.

godman

Bác có thể giải thích cho em vì sao tắt nguồn công tắc lại die mk808?? căn cứ vào đâu??? mk808 của em ngày nào cũng tắt bật cả chục lần bằng rút nguồn mà giờ có sao đâu? lúc mua em cũng không thấy khuyến cáo là không được tắt đi bật lại.
Bạn có thấy "Bất kỳ đồ điện tử nào chạy hệ điều hành" có thể tắt ngang xương mà không gặp vấn đề không? MK808B của chúng ta chạy Android đó!
Với lại mình gặp nhiều người trên diễn đàn Freaktab bị tình trạng như vậy. Cho nên thường thì mình để cho nó ở chế độ sleep khi không hoạt động, tối đến mới shutdown rồi rút điện.

hoavala

Đồ điện tử, lại là hàng TQ, chạy hệ điều hành thì cứ tắt ngang điện nhiều lần thì lâu ngày cũng die thôi mà, cái này thì đâu cần giải thích. Nếu việc rút điện dẽ dàng vậy thì người ta chế ra nút shutdown làm gì cho khổ, cứ xài xong rút điện có lẹ hơn không. Còn cái của bác nó chưa hư vì nó chưa tới giờ thôi :D

yuiseto

Member

Đồ điện tử, lại là hàng TQ, chạy hệ điều hành thì cứ tắt ngang điện nhiều lần thì lâu ngày cũng die thôi mà, cái này thì đâu cần giải thích. Nếu việc rút điện dẽ dàng vậy thì người ta chế ra nút shutdown làm gì cho khổ, cứ xài xong rút điện có lẹ hơn không. Còn cái của bác nó chưa hư vì nó chưa tới giờ thôi :D

Em cám ơn bác đã giải thích.Nhưng em vẫn chưa ưng cái bụng kkkk bác nói "đồ điện tử, lại là hàng TQ, chạy hệ điều hành..." thế em hỏi bác đồ điện tử bây h có cái gì không phải do tq sản xuất không? android hay windows hay os khi viết ra họ đều tính đến chuyện mất điện mà, còn shutdown button bọn chế rom thêm vào cho tiện tắt đi khỏi để lâu ko dùng nóng máy thôi.

yuiseto

Member

Bạn có thấy "Bất kỳ đồ điện tử nào chạy hệ điều hành" có thể tắt ngang xương mà không gặp vấn đề không? MK808B của chúng ta chạy Android đó!
Với lại mình gặp nhiều người trên diễn đàn Freaktab bị tình trạng như vậy. Cho nên thường thì mình để cho nó ở chế độ sleep khi không hoạt động, tối đến mới shutdown rồi rút điện.
Thế nào là tắt ngang xương thế bạn? đều là ngắt nguồn cả mà? hdh được nạp vào bộ nhớ mất thì khởi động nạp lại, tôi có thấy nhà sx khuyên ko nên tắt thiết bị ngang xương đâu?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Thế nào là tắt ngang xương thế bạn? đều là ngắt nguồn cả mà? hdh được nạp vào bộ nhớ mất thì khởi động nạp lại, tôi có thấy nhà sx khuyên ko nên tắt thiết bị ngang xương đâu?

Nếu câu này tính với thang 11 điểm bạn thik nhận điểm mấy ạ@-) rất cảm ơn về những í kiến đã đóng góp

godman

Chắc PC của bác cũng tắt thế được nhỉ? HDH được nạp vào bộ nhớ mà. Lần sao khi tắt PC thì bác khỏi phải vào Start rồi bấm nút shutdown, cứ ngắt nguồn thoải mái, nhé!

hoavala

:D giờ mình mới biết là tất cả các nút power và shutdown là những nút vô dụng nhất mà nhà sx và lập trình họ tạo ra

godman

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Thôi được rồi bác ơi. Thì bác hỏi thì người ta trả lời. Trả lời không đúng ý bác thì thôi.
Mình không trả lời theo lý thuyết mà trên thực tế, có vài người trên diễn đàn Freaktab và ArmTVTech bị hỏng thiết bị sao khi rút nguồn điện, thậm chí là hư chip NAND, không flash được gì luôn. Như mình đã nói ở phần trên, chỉ cần để cho thiết bị tự rơi vào chế độ Sleep khi không hoạt động (không nóng máy và hao điện) là đủ rồi.

hoavala

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Mình không trả lời theo lý thuyết mà trên thực tế, có vài người trên diễn đàn Freaktab và ArmTVTech bị hỏng thiết bị sao khi rút nguồn điện, thậm chí là hư chip NAND, không flash được gì luôn. Như mình đã nói ở phần trên, chỉ cần để cho thiết bị tự rơi vào chế độ Sleep khi không hoạt động (không nóng máy và hao điện) là đủ rồi.

Có thể là do những đời MK808 mới ra nên những developer chưa để ý đến việc tắt mở của thiết bị, việc tắt mở bằng cách rút điện này không thể hư liền thiết bị nhưng lâu ngày thì sẽ không bền. Vì vậy khi nâng cấp FW, họ sẽ đưa vào những nút tiện ích như "shutdown" & "hide bar"....

vd như mình đang sử dụng con CX-803 (V8) và con B13, cả 2 đều sử dụng bản Official FW, bấm shutdown là tắt hẳn, không phải sleep như một số Rom chế (lắc chuột là chạy lại).

thaovjp89

Well-Known Member
với mk808, mk808b có một số trường hợp gây lỗi khởi động, treo logo, chính là chưa tích hợp tính năng tắt nguồn an toàn đó ạ, vấn đề này được giải quyết từ những bản Rom Cook còn đợi Stock cũng sắp có thôi, hiện tại đang có bản 4.2 beta hi vọng vài ngày tới sẽ có bản chính thức giải quyết tình hình hiện nay

godman

với mk808, mk808b có một số trường hợp gây lỗi khởi động, treo logo, chính là chưa tích hợp tính năng tắt nguồn an toàn đó ạ, vấn đề này được giải quyết từ những bản Rom Cook còn đợi Stock cũng sắp có thôi, hiện tại đang có bản 4.2 beta hi vọng vài ngày tới sẽ có bản chính thức giải quyết tình hình hiện nay

Đây là cái mà em bực mình này. Dính phải bản clone cho nên đâu có cài được firmware gốc của nhà sx. Mất BT với wifi luôn.

Bên trên