Review MK808 Dual Core 1.6GHz

leejuanvn

MUa em này với cái ổ cứng di động bác nào thích mang đi đâu cũng được, nhà nghỉ, khách sạn, hay du lịch ........ =)))

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

dạ được bác nhé
còn xem hd thì bác cdhanh lên chợ tải ứng dụng HDVIET về đảm bảo bác xem lê tê phê lun ạ
Bác vui lòng chứng minh giúp mình là mk808 giải mã được âm thanh dts-hd nhé. Bác chỉ cần cắm MK808 vào receiver và bật 1 file có DTS-HD. Nếu receiver hiện chữ DTS-HD thì mình phục bác sát đất. Bác có 48 tiếng.

Sau 48 tiếng bác không trả lời thỏa đáng thì xem như bán hàng, quảng cáo sai sự thật bác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

fgc_vn

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Bác Tiến cho mình hỏi là MK809 k ra dc DTS-HD vậy DTS có ra dc k bác?

Ờ nhà đang dùng con Logitech Z5500 chỉ hỗ trợ THX, DTS thui, vậy nếu mua con N1 (có DTS-HD) thì cũng dư phải k bác?

Theo sự hiệu biết của mình thì ngoài phần cứng phải hỗ trợ, bên cạnh đó source film phải là Bluray thì mới DTS-HD phải k bác? Nguồn film của mình chủ yếu là 720 và 1080p, tầm trên dưới 15GB đổ lại thôi, k có phim BD nào cả và cũng ít chơi thể loại này vì nghèo chỗ chứa :)

Theo bác 1 LCD samsung 42inch (có optical out), Z5500 + MK809 thì có chơi dc DTS 5.1 k bác?

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Tiến cho mình hỏi là MK809 k ra dc DTS-HD vậy DTS có ra dc k bác?

Ờ nhà đang dùng con Logitech Z5500 chỉ hỗ trợ THX, DTS thui, vậy nếu mua con N1 (có DTS-HD) thì cũng dư phải k bác?

Theo sự hiệu biết của mình thì ngoài phần cứng phải hỗ trợ, bên cạnh đó source film phải là Bluray thì mới DTS-HD phải k bác? Nguồn film của mình chủ yếu là 720 và 1080p, tầm trên dưới 15GB đổ lại thôi, k có phim BD nào cả và cũng ít chơi thể loại này vì nghèo chỗ chứa :)

Theo bác 1 LCD samsung 42inch (có optical out), Z5500 + MK809 thì có chơi dc DTS 5.1 k bác?

Theo mình biết là không thể ra được DTS-HD bác nhé.
Với các thiết bị của bác để ra được DTS đã khó rồi. Vì Logitech Z5500 của bác không có HDMI, bác phải tìm hiểu xem cổng optical out của Tivi Samsung mà bác đang dùng có thể cho ra DTS hay không? Chưa kể là mình chưa test DTS 5.1 trên android box. Chơi file DTS thì mình chắc chắn là ra âm thanh, nhưng không dám chắc là DTS 5.1.

fgc_vn

Mình mới check thông số thấy thế này:

OpenVG1.1. Video Decoding: Support 1920x1080p@60fps

Video Encoding: Support encoding in H.264. 1080p@60fps, 720@100fps
Video Decoding:Mpeg1/2/4.H.264,VC-1,Divx,Xvid,RM8/9/10,VP6,

Video Formats: MKV,TS,TP,M2TS,RM/RMVB,BD-ISO,AVI,MPG,VOB,DAT,ASF,TRP, FLV etc full formats

Audio Decoding:DTS,AC3,LPCM,FLAC,HE-AAC
Audio Formats: MP3,OGG,WMA,WMAPRO

nghĩa là có support DTS

"DTS Digital Surround (nhiều khi viết tắt DTS 5.1) là gì?
Đó là công nghệ mã/giải mã âm thanh surround 5.1 với chất lượng 20-bit của công ty DTS. Công nghệ này mã hóa 6 kênh 20-bit audio (5.1) với dung lượng mà ngày xưa người ta dùng để lưu trữ có 2 kênh 16-bit audio PCM. Chất lượng âm thanh trên mỗi kênh trong 6 kênh này vượt xa chất lượng âm thanh 16-bit trên đĩa CD thông thường.

So sánh DTS Digital Surround với Dolby Digital (AC-3)?
So với công nghệ AC-3 của Dolby, công nghệ DTS cho đĩa laser, CD và DVD sử dụng tỉ số nén ít hơn ¼, cho chất lượng âm thanh tốt hơn. Cho đĩa laser, DTS lưu trữ âm thanh số trên 6 kênh riêng biệt, trong khi Dolby Digital, muốn giữ sự tương thích với các máy phát stereo thường, nên mã hóa toàn bộ 6 kênh trên có vào một kênh analog, giữ nguyên hai kênh stereo PCM thông thường, vì vậy muốn nghe được 6 kênh, máy phát phải có thêm bộ giải mã. DTS cũng truyển tải dữ liệu nhanh hơn so với Dolby Digital AC-3."

Theo cái này thì DTS và DTS 5.1 cũng là 1 phải k bác?

thaovjp89

Well-Known Member

Bác vui lòng chứng minh giúp mình là mk808 giải mã được âm thanh dts-hd nhé. Bác chỉ cần cắm MK808 vào receiver và bật 1 file có DTS-HD. Nếu receiver hiện chữ DTS-HD thì mình phục bác sát đất. Bác có 48 tiếng.

Sau 48 tiếng bác không trả lời thỏa đáng thì xem như bán hàng, quảng cáo sai sự thật bác nhé.
vâng không cần 48 tiếng đâu bác
là em nhầm
sory anh em8->

tienlequoc

Well-Known Member
@fgc_vn: Đó là spec của mk808 đúng không bác. Mình đã từng chat với nhiều nhà sản xuất android box của TQ về việc họ có mua license DTS hay không thì họ bảo là không và nói sorry. Vì vậy có thể hiểu hầu hết (không phải tất cả nha) các Android box trên thị trường đều không mua license DTS.

@thaovjp89: Bác chỉ cần làm cho mk808 của bác hót ra DTS 5.1 là mình phục rồi. Không cần DTS-HD đâu. :D

tiepbv

Tất cả dòng android có lẽ chỉ giải mã được DTS thôi, nhưng theo em thế cũng là đủ rồi vì nguồn phim có DTS-HD có mấy đâu

thaovjp89

Well-Known Member

vâng không cần 48 tiếng đâu bác
là em nhầm
sory anh em8->

thaovjp89

Well-Known Member

sắp tới sẽ có usb android giải mã DTS - HD lúc ấy sẽ trình bác tiến lê quốc:)) bác cứ chờ em nhé>-)

tienlequoc

Well-Known Member

Tất cả dòng android có lẽ chỉ giải mã được DTS thôi, nhưng theo em thế cũng là đủ rồi vì nguồn phim có DTS-HD có mấy đâu

Bác đã nói thế thì em nhờ bác 1 việc nha. Bác làm sao để cho mấy con hdmi stick của bác ra được DTS 5.1 ( 5.1 nhé, không phải là downmix về 2.0 bác nhé)

sắp tới sẽ có usb android giải mã DTS - HD lúc ấy sẽ trình bác tiến lê quốc:)) bác cứ chờ em nhé>-)
Ok mình chờ bác. Mà nếu có thì bác cũng không nhanh chân bằng mình đâu. :))

fgc_vn

@ bác Tiến: Spec trên là của MK809 bác. Audio decoding: DTS, AC3... nghĩa là đã có DTS rồi bác nhỉ. Mà DTS với DTS 5.1 giống hay khác nhau thế bác?

fgc_vn

ặc cũng sợ nhỉ, chắc làm con N1 cho lành mà cũng đau ruột.

fgc_vn

Mới lục dc đoạn này:

"MK808 newest firmware release
by salundy » Tue Nov 13, 2012 6:34 pm

Hello,

even support for at least 5.1 surround sound would be well.
It seems there is missing the correctly driver to put out the surround 5.1 & 7.1 sound over HDMI from DTS AC3 AAC sources.
Somebody of us have it tested with several videoplayers, but no one could output really surround sound.
It will be only mixed down to stereo PCM 2.0.
Please let the manufacture update the sound drivers."

Nghĩa là k có DTS

fgc_vn

ah bác Tiến cho mình hỏi: con LCD có Dts 2.0+Digital Out available nghia la k phải 5.1 phai k bác.

cdhanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Cài phần mềm VTV hoặc weTV

@cdhanh: chắc chắn là không có DTS-HD đâu nhé.
Mình không quan trọng mấy cái vụ âm thanh, mình chỉ quen nghe âm thanh 2 kênh thôi. Mấy cái phần mềm VTV và weTV mình cài lâu rồi nhưng so với xem MyTV trên Dune HD thì vẫn một trời một vực.
Tổng kết lại là: Mình đã trải nghiệm một số đầu HD như: TVIX, Dune, Android, HDPC thì nhận thấy Dune là hơn hẳn. Dune có thể play các loại đinh dạng với chất lượng tốt nhất như: ISO bluray, MKV, YouTube, Audio lossless. Nếu bạn khó tính trong việc nghe nhạc chất lượng thì nên mua Dune Duo, đầu phát này có thể gắn thêm ổ đĩa quang và cho ra chất lượng âm thanh rất tôt với mức giá hợp lý. Nếu bạn thiên về xem HD thì có rất nhiều lựa chọn phù hợp của từng model, còn nếu bạn muốn thiên về HDTV thì có Dune TV101 và TV301 (mình đánh giá cao TV301 trong việc trình chiếu HDTV và YouTube).
Mấy cái đầu phát Android ở thời điểm hiện tại thì chỉ là cái máy bảng hay ĐT được phóng to ra màn hình lớn, chất lượng âm thanh và hình ảnh thì không thể so sánh với mấy đầu HD chuyên được. Nếu bạn nào muốn trải nghiệm những ứng dụng trên kho google play thì có thể sắm cho mình 1 cái với mức giá tối đa 2m là ok.
Vài lời chia sẻ thật lòng mong các bác làm thương mại đừng bận tâm.
@tienlequoc: Bạn cài hdviet thì có mấy kênh HD chất lượng tạm được.
Trân trọng!

tiepbv

Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Bác đã nói thế thì em nhờ bác 1 việc nha. Bác làm sao để cho mấy con hdmi stick của bác ra được DTS 5.1 ( 5.1 nhé, không phải là downmix về 2.0 bác nhé)

Ok mình chờ bác. Mà nếu có thì bác cũng không nhanh chân bằng mình đâu. :))
Em thấy bác Cứ lấy nhược điểm của con Mini PC android mang ra so sánh với HD player, vậy sao bác không mang cái nhược điểm của con HDP so sánh với con Mini PC android, như giá thành thế nào, cài đặt mã nguồn mở thế nào... và còn nhiều cái khác. :D

Bên trên