Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

hoasinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

con D490 đời 2011 đó bác http://www.hdvietnam.com/diendan/60...0-review-tv-plasma-samsung-ps43d490-dong.html, còn đời 2013 thì chưa thấy bác nào review. Em mà có máy ảnh xịn thì cũng làm 1 vài review tương tự thế này rồi http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/392660-danh-gia-tv-plasma-panasonic-ut50.html

làm 1 em đi rùi review bác!!!

Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Bên Chợ Lớn Q4 đang chuẩn bị xả hàng 2 ngày cuối tuần kìa các bác, chỉ 10tr, ko biết hàng họ ra sao

Em cũng mới lăn tăn định mua TV, mà ngía thấy Plasma góc nhìn và độ sâu mau đen dẹp quá

50XT50V hàng trựng bày 16t
50VT30V hàng trưng bày 22.1t

Giá vậy mắc không mấy bác, ai có biết ở đâu(HCM) có giá thơm, báo e, để cuối tuần này dc e rinh về

hieupeter

Member

mình cũng đang phân vân có nên mua em này không :D

DaiNamCorp

Lát nữa qua dmcl q4 mua xem thế nào, hy vọng hàng new chứ nGại trúng hàng trưng bày quá

pkhaudio

Active Member

Lát nữa qua dmcl q4 mua xem thế nào, hy vọng hàng new chứ nGại trúng hàng trưng bày quá

Sáng vừa ghé xem thực hư thế nào nè => chiêu trò lôi kéo khách hàng đến mua sắm thui, ko mong mua dược giá đó => hàng trưng bày, giá đó mua được ko (?) các bác tự quyết định nhé

Nhà đang xài cái Plasma Pana 42X20 hơn 3 năm tuổi, bị lỗi 2 line dọc (khi vừa em nó bước qua 2 năm bảo hành :( ), chất ảnh ko gì phàn nàn với cái giá 10tr thời đó => Tiếp tục ôm em nó vậy => Plasma chất hơn LCD, LED

Cứ ra cửa hàng điện máy hỏi Plasma là các anh bán hàng chê ngay tức khắc và lái mình qua LED

DaiNamCorp

Vậy là tụi nó lừa bán hàng cũ hả bác? Bác có thử test xem đã xài bao nhiêu giờ chưa và có sẵn hàng khg bác? Trời sài gòn đang mưa nữa

pkhaudio

Active Member

Giá sòng phẳng em nó bi giờ là 14tr đó (giá tốt nhất tại điện máy Chợ lớn, các nơi khác mắc hơn vài trăm), giá đó ko rẻ, cũng không đắt

Hóng tiếp đến cuối năm zậy

Có chút tiền muốn mua đồ cũng khổ các bác nhỉ, ko tiền thì khỏi phải lo tính chi cho mệt

DaiNamCorp

Vậy là giá 10tr chỉ để qc mà khg có hàng để test hả Bác

hoasinh

Member

Bên Chợ Lớn Q4 đang chuẩn bị xả hàng 2 ngày cuối tuần kìa các bác, chỉ 10tr, ko biết hàng họ ra sao

hàng đó chắc là hàng trưng bày...hôm bữa e cũng lấy nhầm 1 cái và đã trả lại...giá lúc đó là 12t999

hoasinh

Member

mấy bác cho e hỏi con này có hỗ trợ âm thanh 5.1 ko dậy???và nếu có thì cách cài đặt nó là như thế nào???mấy bữa nay e xem mà ko có âm thanh 5.1 ức wa

gái núi

Member
lắp dây nhợ đúng hết chưa bác ? Nó có cổng HDMI có ARC đấy ,cái này thì cắm qua dàn amply hay dàn lọc gì đó không rõ là cho ra âm thanh gốc của file video thôi.Còn ko thì dùng Optical xuất trực tiếp ra loa 5.1 ngoài cũng được

hoasinh

Member
Ðề: Re: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

lắp dây nhợ đúng hết chưa bác ? Nó có cổng HDMI có ARC đấy ,cái này thì cắm qua dàn amply hay dàn lọc gì đó không rõ là cho ra âm thanh gốc của file video thôi.Còn ko thì dùng Optical xuất trực tiếp ra loa 5.1 ngoài cũng được

dây nhợ thì hôm bữa đổi cái tivi cũ e chỉ tháo ra 2 cọng HDMI thôi nên h gắn vào thôi!!gắn vào dàn Okyo nó vẫn hiện giải mã âm thanh DTS mà chơi thì cứ 2 loa fornt phát thôi còn mấy loa kia thì ko làm việc nên e nghĩ là ko bít có phải do tivi ko có hỗ trợ giải mã âm thanh nên nó ko ra 5.1 được...bác nào rành chỉ giúp e vụ này

hoangansit

con này chất vãi......hình ảnh !:U chẹp

hoasinh

Member
Ðề: Re: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Con này kể cả bác kết nối ra loa theo cổng gigital audio thì cũng chỉ được 2 loa thôi bác nhé ! Em đã thử và đó là kết luận.hihi

dậy là dùng cái j e nó cũng chỉ ra âm thanh 2.1 thôi hả bác????

renhat

Well-Known Member

theo ngu ý của e thì các bác cứ gọi lên hãng panasonic số điện thoại miễn cước cho người gọi là 18001593 cho nó nhanh

Bên trên