Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

sokita

Member
Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Mới mua con này của lazada 10tr800 thì là rẻ hay đắt vậy các bác

ndchieu22

Well-Known Member

cái màn con 43W800 này kém quá, mấy phim hơi kém chút là nền đen loang lổ, khác hẳn với màn con 42W804 cũ của mình
đã thử kiểm tra trên cùng 1 phim, cùng 1 nguồn phát thì màu đen trên 42W804 rất mịn, không hề có vệt đen vỡ trong khi ông W800 này thì loang lổ, đã cài quét hình cao nhất, sáng cao nhất, nói chung max về cài đặt hình ảnh rồi vẫn không ăn thua
.
không rõ tấm nền của con 43W800 và 42W804 có khác nhau không các bác nhỉ.
chót bán con 42W804 đi rồi mà thấy tiếc tiếc
42w804 của bác panel IPS sony mua panel của LG, còn 43w800c là panel VA

nheva

em vừa mua con 48w650d. Bác nào biết bàn phím nào dùng được cho con này mách em với. Em thử side view mà không đc

ndchieu22

Well-Known Member

em vừa mua con 48w650d. Bác nào biết bàn phím nào dùng được cho con này mách em với. Em thử side view mà không đc

dòng này chắc bàn phím không dùng đ?ợc bác nhé, vì nó chỉ là internet tv, bác mua con dòng chạy android 43w800c chẳng hạn

thang92

Member
Các bác cho e hỏi cách xem thời gian sử dụng của sony 43w800c với ạ?e mới mua nhưng không thấy ở đâu

thang92

Member
Cảm ơn bác!e thấy nhiều ae báo nhiều lỗi phát sinh khi cap nhật phần mềm cho sony 43w800c,e mới mua k biết có nên cập nhật không các bác?

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Cảm ơn bác!e thấy nhiều ae báo nhiều lỗi phát sinh khi cap nhật phần mềm cho sony 43w800c,e mới mua k biết có nên cập nhật không các bác?

bác thấy cần cập nhật thì cứ cập nhật thôi ah, PM lỗi thì lại cập nhật lại , tốt nhất bác cứ hỏi các bác trên đây đã sử dụng version cập nhật nào chạy ổn rồi thì bác up

shokuhawan

Các bác ơi, làm sao tắt hẳn tivi ạ, Em nhấn giữ nút tắt trên remote thì tự khởi động lại chứ không tắt hẳn

Vulinhdt1

Member

Các pro giúp em với, chức năng blu tút của em này có vấn đề hay sao í.
Chả là em mới tạu em nocs ns2 về, em kết nối với iphone hay thiết bị di động khác thì ok. Nhưng khi dùng em 43w800c đẻ ghép nối thì nó cứ load mãi, không dò ra đc ( cả blu tút do loa nocs phát ra hay iphone phát ra). Bgio em không biết ghép nối không dây kiểu gì nữa. Có pro nào thành công rồi xin đc chỉ dẫn ạ :(

ngocyen

Well-Known Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Các pro giúp em với, chức năng blu tút của em này có vấn đề hay sao í.
Chả là em mới tạu em nocs ns2 về, em kết nối với iphone hay thiết bị di động khác thì ok. Nhưng khi dùng em 43w800c đẻ ghép nối thì nó cứ load mãi, không dò ra đc ( cả blu tút do loa nocs phát ra hay iphone phát ra). Bgio em không biết ghép nối không dây kiểu gì nữa. Có pro nào thành công rồi xin đc chỉ dẫn ạ :(

Có loa được loa không đó bạn, từ lúc mua về chỉ ghép được với cái JBL di động nhỏ xíu

nhox88

Member

bác thanphong19 mua kính 3d ở đâu ? giá bao nhiêu ?

shokuhawan

Có bác nào biết kính 3D nào ok với W800C ko ạ, em thấy có con SSG-3100GB mà k có hàng

thang92

Member
Các bác chọn chế độ hình ảnh nào của 43w800c xem đẹp nhất ak?e chỉnh theo trang rting thì nó tối quá

hiep1750

Active Member

mình cũng muốn hỏi cách chỉnh hình tốt nhất cho 800c, loại kính 3D nào thì xem được 3d của 800c vậy? thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

thang92

Member
Khi đang xem tivi e bật công tắc tắt đèn thì man hinh cũng chớp theo,mở đèn cũng vậy! Có ai bị như em không ak?

phonght

nhà em đang dùng con này, thấy dùng cũng khá ổn bác ạ

Bên trên