Review thiết bị kok

Ðề: Review thiết bị kok

Mấy bác cho hỏi hát karaoke trực tuyến kiểu này dc ko Mic + Cơmpute + KX100 ok hông

Mình đã thử cách này, nối KX100 với pc sau đó cài phần sound trên PC cho nhận kx100 như một USB audio (cài đặt trên PC và trên KX100 đều là 24bit), Lúc đó âm thanh ra âm ly sẽ gây bất ngờ cho bạn dù đó chỉ là nhạc lấy từ youtube.
Dùng KX100 thấy có một điều rất đáng tiếc là các preset khi lưu trên thiết bị hoặc máy tính chỉ lưu được phần các thông số chính (không lưu được phần Music và Mic sau khi cân chỉnh) vào một file riêng hoặc một preset cụ thể. Nhà sản xuất chỉ cho lưu các thay đổi về effec còn khi bạn chỉnh phần music và Mic thì nó sẽ thiết lập cố định cho tất cả các preset như là chế độ cần gạt trên các thiết bị đời cũ. Tức là bạn chỉ chỉnh và lưu lại duy nhất một chế độ EQ của music và Mic, sau đó nếu cần thay đổi lại phải cân chỉnh lại chứ không thể chuyển ngay sang chế độ EQ đã cài đặt từ trước.
Ban đầu tưởng bở cứ chỉnh chọt lung tung rồi save lại, nhưng về sau mình mới thấy là khi bạn đã thay đổi các thông số EQ của phần Music và Mic thì nó sẽ là mặc định cho kx100 ngay khi bạn save. Nếu KX100 lưu được tất cả các thông số đã thay đổi thì tuyệt vời ông mặt trời vì khi đó ta có thể cài đặt khoảng 10 set rồi sử dụng cho các mục đích âm thanh khác nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

camranhhd

Active Member

CHo em hoi dung Crown XLI1500 Power Amplifier va JBL KX100 cho 4 loa Bose 301 serie5 co duoc khong.
em da co san 4 loa Bose roi, phong em 20m2!!!!

camranhhd

Active Member

em thi khong ranh may cai vu chinh chot nen dung Crown XLI1500 Power Amplifier va JBL KX100 khong biet co duoc khong hay la lam dai con AMPLIFIER JARGUAR SUHYOUNG PA-506HI gi do cua Song Nhac cho no lanh!! bac cho em y kien

Bên trên