[Review]Tivi Samsung H6400

Hôm trước mình có lập 1 topic mua tivi 48" dưới tầm giá 20tr,và sau khi mình sở hữu và trải nghiệm,mình muốn chia sẻ với anh em HDVietNam về niềm đam mê bất tận của chúng ta
Lời đầu tiên,xin nhấn mạnh 1 điều,mình là tay ngang,k rành test panel hở sáng tối như mọi người nên chỉ review dưới mắt nhìn của 1 người TIÊU DÙNG thông thường,review theo 2 tính năng và giá tiền của tivi :D

Hôm trước sau khi nghe lời khuyên từ bác DigiCity ,tầm 20 triệu chọn mẫu tivi 48" với đầy đủ tính năng của 1 tivi thông minh,mình đã ra trần anh để ngắm nghía bé này :D giá ở trần anh khá chát (tất nhiên thuê nhiều nhân viên với điều hòa mát lạnh phục vụ thượng đế vào ngày hè oi bức này thì giá này cũng đúng)

Mình đã được tận mắt chứng kiến vẻ đẹp cũng như bị khuất phục bới các tính năng của em ý tại Trần Anh,nhưng cái giá 22tr900 mà TA đưa ra cũng rất chát đối với 1 người kinh tế hạn hẹp như mình,mình đành nhấc điện thoại alo cho cô mình và rước em nó về dinh với giá 19tr500 VietNam dollars :x thỏa niềm mơ ước trong 1 chiều mưa to đùng :x

phải công nhận rất thik tông màu đen của Samsung,để trong phòng khách hợp màu với kệ tivi trông rất sang

đây là cái mình thích nhất ở Samsung,chân chũ X,trông rất khỏe và chắc chắn :D

nhìn bề ngang của em nó rất mỏng,rất sexy như các dòng LED khác của Samsung

Điều khiển của em nó :D rất nhỏ con rất sexy nhưng bao hàm rất nhiều quyền lực bên trong nó. Nói qua 1 chút về cái điều khiển này,em nó nằm gọn trong lòng bàn tay của mình,các nút được Samsung rút gọn khá đáng kể,nhưng vẫn đầy đủ các chức năng cần thiết của nó
-ở giữ vẫn là 2 hàng âm lượng và chỉnh kênh quen thuộc của tất cả các điều khiển từ trc đến h
-đi vào vấn đề quan trọng và quyến rũ nhất của em nó là phần phím 4 hướng,trung tâm điều khiển là con trỏ cảm biến,bác nào dùng BlackBerry quen r thì sẽ k lạ lẫm j em nó,chỉ cần đặt tay trên đấy rồi di nhẹ,trên tivi sẽ xuất hiện con trỏ để có thể điều khiển các chức năng trên tivi dễ dàng hơn ( hình sẽ nói ở phần dưới),bản thân nó cũng là nút enter :D

-Với bác nào quen dùng remote full như các dòng khác của tivi,có thể dùng phím Keypad ở trên,gần nút power để hiện ra bàn phím full như ở dưới :D và tất nhiên các bác có thể chọn những thứ mình muốn = con trỏ như trên hoặc dùng phím 4 hướng để chọn và enter

-Có 1 cái khác ở các điều khiển khác là cái nút Smart Hub,khi ấn vào đây bạn sẽ hiện ra các phần mềm tích hợp trong tivi (youtube,ZingTivi,nhaccuatui....)

Đầu tiên mình sẽ đi vào phần mềm YouTube tích hợp trên tivi,trên đây có tích hợp bàn phím ảo nhưng các bạn biết đánh chữ = con trỏ trên tivi rất là lâu,nên mình review = cách dkhien YouTube thông qua iPad,chỉ cần iPad và tivi nhà bạn set up cùng 1 bộ wifi trong nhà,bạn có thể tích hợp 1 cách dễ dàng ( Samsung chỉ rất chi tiết,không kết nối đc còn khó hơn là kết nối vào :D )

chỉ cần ghép nối thiết bị ,sau đó dùng iPad chọn clip và enjoy qua tivi :D,biểu tượng khoanh tròn là đã kết nối và chỉ chờ nó hiện clip trên tivi thôi,tốc độ khá nhanh,chỉ mất tầm 3s là tivi đã nhận đc lệnh từ iPad :)

đây là chất lượng clip khi xem trên tivi :D khá là ok,em đánh giá với màn 48" và thể hiện clip 720p thế này là rất quyến rũ :D máy ảnh có thể k truyền tải hết cho các bác được ạ

quay lại với nút source trên điều khiển,em đang nối tivi với ổ cứng Touro Hitachi qua cổng USB và phát thử film 1080p trên tivi ạ :D chất lượng thực sự k còn j để bàn cãi ,cái này review sợ hơi thừa vì các bác đi siêu thị điện máy nhiều,thấy tivi ngoài đấy lung linh thế nào thì ở nhà mình phát cũng thế thôi ạ,tất nhiên nguồn phát chất lượng thì phải lên HDVietNam kéo về r :D máy ảnh có thể k truyền tải hết cho các bác được ạ

quay lại với phần mà em rất thik trên tivi,là ZingTivi,rất nhiều lựa chọn để xem với chất lượng tuyệt hảo,để xem hết cái kho này của bác Zing cũng hơi bị mệt đấy ạ,hehe

Em xin đánh giá vài ý kiến theo bản thân em như sau ạ
*Ưu điểm :
-Tivi rất đẹp,để trong phòng khách rất sang
-Độ hiển thị fullHD với nhiều tính năng khi kết nối qua wifi,k cần phải bàn cãi,rất ổn với tầm giá dưới 20 triệu cho 1 chiếc smartTV
-Rất dễ điều khiển,có thế kết nối với tất cả smartTV / laptop (vào youtube.com/pair xong đánh mã mà tivi cấp vào là chiếu ngon lành) / Table
-Cái này là quan điểm riêng,nếu có đụng chạm các ông lơn thì cho em xin lỗi,,hiện nay rất nhiều SmartTV với khả năng kết nối internet như trên,nhưng cái em ưng ở cái tivi này là khi kết nối với iPad,tivi nhận lệnh rất nhanh,k như mấy con smartTV giá rẻ của LG/Sony,cũng rất nhiều chức năng nhưng thời gian đáp ứng lệnh hơi bị chậm

*Nhược điểm
-Hiện nay do đang đắm say với em nó nên em chưa thấy nhược điểm j,cái em quan ngại nhất là với cảm biến trên điều khiển thì có thể là sẽ rất hao pin

P/S: dòng này k biết có bị cấm trong box này k,nhưng cho em xin PR 1 tí ạ (nếu k được thì mod xóa dòng này chứ đừng xóa cả bài em,vì mục đích chính vẫn là review cho anh em thôi ạ)
Cô em mở cửa hàng tivi ,mặt bằng tuy nhỏ nhưng các bác cần mẫu nào cũng có vì cô em gọi trực tiếp từ hãng,ví dụ mẫu này TA bán 22tr900 mà em gọi mang về nhà trực tiếp từ kho hàng có 19tr500,rẻ hơn tương đối nhiều so với các trung tâm điện máy bh (do k mất nhiều tiền thuê nhà,máy móc ,nhân viên....),nên bác nào cần mua đồ điện máy (tivi,tủ lạnh) thì cứ alo em,em gọi mang đến nhà cho các bác với giá mềm hơn,và bảo hành y như các trung tâm điện máy vì bảo hành trực tiếp từ hãng ,gọi là nhân viên hãng xuống tận nơi ạ ,bác nào có nhu cầu cứ inb hoặc alo trực tiếp cho em qua 0126 227 8106 nhé (em tên Tùng),em xin báo giá chuẩn cho các bác,chỉ xin cốc cafe giao lưu về đam mê HD thôi ạ

longbac

Ðề: [Review]Tivi Samsung H6400

chúc mừng em này đang trong tầm ngắm của mình,và cảm ơn bác đã review

macay110

Member

Chúc mừng bác, bài REVIEW đầu tiên về em SAMSUNG 48H6400 này cho các bác còn phân vân chọn mua TV vào tham khảo <:p

ndchieu22

Well-Known Member

chúc mừng bác có tivi đẹp, nhưng giá đó hơi chát bác ah dù sao có tv mới là ok rồi!

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác cảm thấy ưng e nó là ổn rồi :D , e chỉ tư vấn theo hiểu biết và thực tế may lại đúng sở thích của bác .

renhat

Well-Known Member

giá bác mua hơi chát con này e bán có 17trxxxxxxxxxxxxxx. thui lần sau bác mua của e thì còn tiền uống bia thoải mái

cảm ơn các bác :D hiện h em vẫn thấy rất hứng thú với nó ,lần đầu tiên đc trải nghiệm smartTV,thấy smart hết cả con ng ra a :]]

Hung082012

Bác review hay quá, chiêm ngưỡng em nó đủ các góc. Em rất thích câu "điều khiển của em nó rất nhỏ con rất sexy" của bác :D

DigiCity Group

Well-Known Member

cảm ơn các bác :D hiện h em vẫn thấy rất hứng thú với nó ,lần đầu tiên đc trải nghiệm smartTV,thấy smart hết cả con ng ra a :]]

Con người thì smart sẵn rồi mà bác :D chỉ có đánh thức thêm các tính năng nữa thôi à =))

nexus9x

Well-Known Member

sao em thấy ảnh em nó cứ bết bết ý nhỉ :D hay tại bác chủ chụp <:p

mình chụp = iPad nên chất lượng có thể k đc vừa ý lắm,cũng có nói ở trên r,tận mắt quan sát mới thik bác ạ :D

---------- Post added 30-07-2014 at 01:12 ----------

mình lại đang k có nguồn 3d trong tay,hẹn các bác vào 1 hôm khác e sẽ edit bù ợ

hanhhon

Active Member

Em này so với 47LB650T thì thế nào các bác nhỉ ?

binhtinh1120

The Avengers: Age of Ultron (The Avengers: Kỷ Nguyên Của Ultron) thực sự “đại náo” Comic-Con với hàng loạt thông tin mới. Gây chú ý đặc biệt là bức ảnh chiếc khiên của Captain America (Chris Evans) bị kẻ thù đập cho bắt chữ vỡ nát, làm dấy lên nhiều câu hỏi. Làm thế nào chiếc khiên siêu cứng bằng hợp kim Proto-Adamantium lại bị vỡ như vậy? Ai hoặc vật gì đã làm cho chiếc khiên bất hoại có 1-0-2 của Captain America bị vỡ? Có thể nào đây là điều ám chỉ nội dung câu chuyện đen tối hơn trong phim The Avengers tiếp theo của đạo diễn Joss Whedon?

mabuV

Well-Known Member

Con này tích hợp DTB thì đó chưa pác? :)

Bên trên