[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

tatam

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Nếu để N1 ở tầng trệt, wifi phát ở tầng 1 thì chơi phim 1080p hay 720p qua mạng wifi từ PC ở tầng 1 thì có trơn tru không (có bị giật, lag) ? (Ý là chia sẻ phim giữa PC với N1 qua mạng wifi ). Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Nếu để N1 ở tầng trệt, wifi phát ở tầng 1 thì chơi phim 1080p hay 720p qua mạng wifi từ PC ở tầng 1 thì có trơn tru không (có bị giật, lag) ? (Ý là chia sẻ phim giữa PC với N1 qua mạng wifi ). Thanks.
Cái này phải cần 1 đường truyền cáp quang và 1 router wifi hơi bị đỉnh à nha. Tốn kém, tốn kém...:D

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Thế hôm rồi offline có test N1 của bác smallgent về khả năng bắt sóng wifi của em nó không vậy ? Kết quả thế nào ?

Cái này phải cần 1 đường truyền cáp quang và 1 router wifi hơi bị đỉnh à nha. Tốn kém, tốn kém...:D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Nếu ae dùng wifi router chuẩn N thì xem 720p ok (chỉ khác 1 tầng)...chứ mà xem 1080p mình thấy hơi lag đấy...và cấu hình cùng lớp mạng nhé thì may ra chứ cắm trên 2 lớp mạng thì suy giảm khủng khiếp :D

Cấu hình của mình thế này:

Dune D1 (1 ổ HDD2T trong + 1 ổ HDD2T ngoài qua e-sata) cắm LAN dây vào wifi router D-Link D600 802.11N 150Mbps
N1G kết nối wifi đến wifi router D-Link D600 802.11N 150Mbps nhận được 2 ổ HDD kia ...xem HD sướng lúm...cách xa có 2 mét...mà 1080p thì thỉnh thoảng lag 1 tí...cái này chắc do con chip của N1G quá....

Dùng Nexus 7 (Quad core) nối giống như N1G ở trên xem 1080p mượt hơn.

Tuần sau NEO X5 về mềnh test thử xem có gì báo cáo ae....chắc chắn là hơn N1G roài vì là Dual core 1.6GHz mà...:D

tmn

Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hôm trước em thử với đầu Tizzbird F10 của em. Em vào Cài đặt rồi vào mục Mạng để xem IP đầu Tizzbird là bao nhiêu. Sau đó em vào Es add đúng IP ấy nhưng vẫn báo lỗi. Trong khi Es em làm như vậy với cái máy tính thì Es nhận ngon lành. Em thấy rằng trên máy tính phải share thư mục thì Es mới thấy, trên đầu Tizzbird có chỗ nào share thư mục đâu ạ. Liệu Tizzbird có làm được không. Đầu N1 của bác có làm được ko ? Bác chụp cái ảnh với hướng dẫn em với. Thanks bác.

Bác có thể cài app dice player rồi tạo 1 kết nối trên giao thức samba là ok (vd: smb://192.168.1.x/xxx)

ctfore

Bác ơi nhà em dùng tivi crt có dùng đc ko? Em muốm xem phim trên web hdviet.com ( có app cho android) có dc ko? Em có 1 hdd cũ dùng cổng ata có dc ko?

hoangtuan_neu

Active Member

Bác ơi nhà em dùng tivi crt có dùng đc ko? Em muốm xem phim trên web hdviet.com ( có app cho android) có dc ko? Em có 1 hdd cũ dùng cổng ata có dc ko?
Màn hình CRT thì bác nên mua TizzBird F10/20/30

ctfore

Màn hình CRT thì bác nên mua TizzBird F10/20/30

Ô thế có phải HD player nào cũng có cổng cắm vào TV CRT được phải không bác? Em thật sự không phải dân chơi, không cần màu sắn hoàn hảo gì cả. Yêu cầu của em đơn giản :

- Xem được trên TV CRT.
- Xem phim online trên các website. Ví dụ hdviet.com, pub.vn,etc
- Có cổng cắm ổ cứng ngoài ATA, SATA,USB

Và giá thành rẻ nữa thì hay :) ( dưới 2 triệu thì quá tốt :D )

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Ô thế có phải HD player nào cũng có cổng cắm vào TV CRT được phải không bác? Em thật sự không phải dân chơi, không cần màu sắn hoàn hảo gì cả. Yêu cầu của em đơn giản :

- Xem được trên TV CRT.

Em nghĩ màn hình CRT thì không nên xem HD làm gì cả bác ạ :). Giống như kiểu đường làng thì không nên mua Ducati :)

smallgent

Well-Known Member

Trước có cái màn hình CRT xem được HD 480p ....32" Slimfit của SS...đỉnh đớ :D ....mợ ơi ...45Kg ... xem chán chê...ăn trộm nó vào chê lun ;)

totorauxom

Well-Known Member

nhờ bác Tuan hoang neu vô hỏi giúp khi nào nó fix đươc lỗi hd-audio cho mình với
xem ức chế quá
chạy 2 đầu phát:HTPC và TịtN1

smallgent

Well-Known Member

- Xem được trên TV CRT.

Tìm cái CRT nào có cổng hdmi là okay đó :)

tiepbv

Em đang lăn tăn MK808 và N1 không biết chọn em nào

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang lăn tăn MK808 và N1 không biết chọn em nào

Yêu cầu bác khống phát biểu giả ngây thơ để câu bài nhé. Mình nói thế bác tự hiểu. Lần sau mình không nhắc nhở nửa đâu.

fgc_vn

N1 còn hàng k bác Tuấn ơi

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Yêu cầu bác khống phát biểu giả ngây thơ để câu bài nhé. Mình nói thế bác tự hiểu. Lần sau mình không nhắc nhở nửa đâu.
Giả nai à ! TizzBird N1 là của hàn quốc còn K 808 tuy có cầu hình mạn hơn chút nhưng là hàng của các anh Ba nhà ta sản xuất , cả hai đều chạy androi Tôi sẽ chon N1 để ông chon MK808 Nhé ! hjhj Mà hai em này giá có giống nhau đâu mà so sánh nhề

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Giả nai à ! TizzBird N1 là của hàn quốc còn K 808 tuy có cầu hình mạn hơn chút nhưng là hàng của các anh Ba nhà ta sản xuất , cả hai đều chạy androi Tôi sẽ chon N1 để ông chon MK808 Nhé ! hjhj Mà hai em này giá có giống nhau đâu mà so sánh nhề

Mình không nói là mình chọn gì bác nhé. Câu phía trên mình nói với bác tiepbv là ý khác. Không phải như bác nghĩ đâu.

becbuda

Member

các bác cho e cái giá với. e cũng đang định kiếm 1 con về nghịch. tiếc là kinh tế eo hẹp nên không chọn mua mới.
cho e biết về tình trạng của e nó lun nhá

Bên trên