[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

ndhai77

Member
Ko biết trên hdvn đã nói có đề cập chưa. ...
Anh em nào muốn vọc thì có thể tham khảo Raspberry PI, mini PC Linux / XBMC
Đại khái là nó chỉ 1 miếng board nhỏ, đã có sẵn cpu + các port
Về chọn hộp, + cài os vào rồi gắn vào tv xài thôi

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Chờ mãi hãng chưa fix giùm cái audio HD bác Tuấn ơi, xem BR chịu chết

smallgent

Well-Known Member
Giờ mềnh chạy NEO X5 thấy quá phê...hôm roài về nhà papa chạy lại T1 thấy như 'rùa' :) ... :)

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Em mới thấy có bản 3.13, không biết có gì cập nhật không

---------- Post added 11-01-2013 at 04:28:57 PM ----------

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hôm bữa thấy hoangtuan_neu thông báo có bản 2.12 cho N1G và mình up roài...nhưng trên trang của Tizzbird sao mình không thấy bản 2.12 ta....rồi giờ lại nói có bản 2.13 ...cho mình cái link source nhé. Cảm ơn.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hôm bữa thấy hoangtuan_neu thông báo có bản 2.12 cho N1G và mình up roài...nhưng trên trang của Tizzbird sao mình không thấy bản 2.12 ta....rồi giờ lại nói có bản 2.13 ...cho mình cái link source nhé. Cảm ơn.
Của bạn đây nhé !
TizzBird_N1G_update_GMS_V3_13_13010620.tzbird

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu

Sorry ý mình là source tử đâu ra chứ trên Tizzbird là không có...chắc do nhóm nào mod tiếp hử :D
Không. Trên OTA hoặc trên FTP của TizzBird (trên FTP thì chỉ có NPP truy cập vào được, bao gồm từ bản beta...đến bản offical)

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn

Không. Trên OTA hoặc trên FTP của TizzBird (trên FTP thì chỉ có NPP truy cập vào được, bao gồm từ bản beta...đến bản offical)

Ah hỉu roày ....giờ N1 cho đi nhà papa...chỉ về thăm nó và papa hàng tuần thoai :D...đang đú NEO X5 tê hơn ;)

emmanuel

Có bác nào chán bán lại con này thì để cho mình về dùng nhé, nhà nghèo dùng hàng 2nd :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Có bác nào chán bán lại con này thì để cho mình về dùng nhé, nhà nghèo dùng hàng 2nd :D
Còn gần 11 tháng BH mua của hdzone nhé...pm mình cho cái giá.
Pa mình đang xài nhưng chẳng chơi mấy nên mình để lại.

mymieu

Member

Mình còn 1 con 9 tháng bảo Hanh,full box. Pm Mình Giá. Hợp lý cho đi ngay.mình ở HN nhé

3dong

Member

Sau khi nâng cấp FW con N1 của tui không xem Youtube đầy màn hình được Có cách gì gải quyết vấn đề này không nhỉ. Dùng N1 chỉ để xem mỗi Youtube mà bây giừo chỉ xem được 1/4 màn hình TV

hoangtuan_neu

Active Member

Sau khi nâng cấp FW con N1 của tui không xem Youtube đầy màn hình được Có cách gì gải quyết vấn đề này không nhỉ. Dùng N1 chỉ để xem mỗi Youtube mà bây giừo chỉ xem được 1/4 màn hình TV
Của tớ vẫn xem Youtube được Full màn hình bình thường mà. Bạn đang dùng FW nào thế ?

meamthanh11

Active Member

làm cái gì cũng đc vậy mà cái remote xấu quá

Minhsur

Banned
Chúc mừng năm mới các bác!
Mình hỏi ngu thêm tý về cái Youtube:
Khi mình bấm vào cái biểu tương YT thì nó ra thế này:

0

Bấm vào đăng nhập thì nó hỏi là dùng địa chỉ mail (mình thường dùng) hay cái khác. Mình bấm vào địa chỉ mail của mình thì nó ra thế này:

0

Bấm vào cài đặt thì ra cái bảng để có thể dow được, nhưng bấm vào dow thì lại trở về như lúc mới vào. Hiện tượng này chỉ có sau khi up lần cuối.

Nhờ các bác chỉ giúp.

Thedung84

Các bạn xin tư vấn cho mình,mình co tầm 1 triệu3 bây giờ có nhu cầu mua usb android thì con nào ngon nhất,ko nóng mà cấu hình khỏe khoe tý,mua về xem phim cũng ko cần phải hd hay ko miên là xem rõ là dc,wifi khoe nhé,nhiieeuf loại quá chẳng bít chọn loại nào,tivi mình chỉ có cổng hdmi thôi

thituanhieu

Các bác cho hỏi: con này dùng trên ô tô thì kết nối tín hiệu thế nào vì Tizxbird N1 chỉ có cổng HDMI còn trên xe hơi chỉ có cổng A/V RCA

Bên trên