[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

minhxenon

Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

À với lại con N1 của mình xem sao nó nóng, không biết mấy con N1 khác xem lâu có bị vậy không?

ccdk89

À với lại con N1 của mình xem sao nó nóng, không biết mấy con N1 khác xem lâu có bị vậy không?

nóng như vậy là bình thường đó bác ơi
chừng nào ko nóng thì mới gọi là lạ :D
tại vì thằng này ko có quạt nên phải tản nhiệt bằng cái vỏ nhôm ngoài á
nên bạn thấy nóng là phaỉ rồi

Mình đang xài N1, everything is good , nhưng mình không biết cách vừa nghe nhạc vừa xem hình ( photo), làm ơn chỉ mình cách vừa xem hình vừa nghe nhạc . thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Mình đang xài N1, everything is good , nhưng mình không biết cách vừa nghe nhạc vừa xem hình ( photo), làm ơn chỉ mình cách vừa xem hình vừa nghe nhạc . thanks

Bác làm theo hướng dẫn sau nhé !

Supports auto MP3 background music playback when photo slide show

* Will playback music files when music files reside the same folder of photos.
* If no music files are found, will playback the music files resides in /AUTOMP3 folder.

huyluan2011

Active Member

Bro cho mình hỏi tý, vì mình không có thời gian đọc hết các bài trong diễn đàn. Con Tvix N1 có khả năng đọc các file .Mkv trên File Server thông qua mạng Lan không? Mình đang muốn mua con này nhưng mà còn ngại vụ án này nên chưa mua.

tdhvn

Active Member

Nếu pro biết setup bằng đường LAN để xem phim, thì mình nhờ chỉ giáo, chứ mình dùng con Hi-media 300A cắm Lan vào chạy phà phà, còn con này chẳng thấy tín hiệu, đuối quá. Thanks

N1 có 2 cách để xem qua mạng LAN:
Đầu tiên phải đặt IP thích hợp (DHCP hoặc IP Tĩnh)
http://www.tvix.co.kr/ENG/faq/default.aspx?bserial=0&act=RD&pg=1&gText=TVIX HD&pSerial=71&id=366

Sau đó có thể xem bằng 1 trong 2 cách:
1) Dùng NETSHARE:
Link tải phim
Link tải phim
ftp://ftp.dvico.com/Manual/TViX/TViX_NetShare_English.pdf

2) Dùng uPnP:
Link tải phim
Link tải phim
ftp://ftp.dvico.com/Manual/TViX/M6600/TViX_UPnP_English.pdf

Thực tế xem qua mạng LAN có dây thì xem được tốt cả các file .MKV 1080P các bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

huyluan2011

Active Member

Theo như cách dùng NetShare thì hình như chỉ share được tối đa 4 thư mục hả bạn?

tdhvn

Active Member

Theo như cách dùng NetShare thì hình như chỉ share được tối đa 4 thư mục hả bạn?

Nó có thể dùng đến 4 thư mục mạng. Ví dụ TVIXHD1, trong đó bác bố trí các tư mục khác: Movie, Music,... làm như vậy bác có thể Share đến 4 ổ đĩa trong mạng.
Nếu bác dùng uPnP thì việc chạy qua mạng sẽ đơn giản hơn rất nhiều, khi đó chỉ việc cài đặt PC như 1 Media Server, còn TViX sẽ tự "nhìn thấy" Media Server hiện diện trong mạng LAN của bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

huyluan2011

Active Member

Mình làm theo gui hướng dẫn vào TVix thấy được XMBC sever nhưng vào Video Libary thì không thấy gì hết, đã add các thư mục vào phần Video trong XBMC rồi. bro nào biết tại sao không? mình dùng win 7.

huyluan2011

Active Member

Cho mình hỏi sao mình đã dùng Tvixie để tạo info cho các file và để coi dạng Cover Art, nhưng chỉ thấy ảnh poster thôi chứ không thấy được info đầy đủ của phim như ở đầu trang.
Bạn có thể chỉ mình cách thấy info đầy đủ không? Thông tin tiếng việt là mình tự làm hay là down từ trang nào vậy?

tdhvn

Active Member

Cho mình hỏi sao mình đã dùng Tvixie để tạo info cho các file và để coi dạng Cover Art, nhưng chỉ thấy ảnh poster thôi chứ không thấy được info đầy đủ của phim như ở đầu trang.
Bạn có thể chỉ mình cách thấy info đầy đủ không? Thông tin tiếng việt là mình tự làm hay là down từ trang nào vậy?

Bác chịu khó tìm lại trong box này đi, có bài hướng dẫn kỹ lắm đấy.

fuzzyAI

Các bác cho em hỏi là con N1 so với con HD-ProS thì thế nào ạ ?

Em thì rất kết con N1 vì kiểu dáng cũng như cái film art, nhưng em HD-ProS thì lại rẻ hơn 1 chút nên đang lăn tăn.

Hiện tại e đang dùng bộ loa PC micro lab 4.1 (chắc còn lâu mới có điều kiện nâng AVR + loa), vậy khi chơi HD với em N1 thì liệu có vấn đề gì ko ?

GINZYGOODS

Em thì rất kết con N1 vì kiểu dáng cũng như cái film art, nhưng em HD-ProS thì lại rẻ hơn 1 chút nên đang lăn tăn.

Hiện tại e đang dùng bộ loa PC micro lab 4.1 (chắc còn lâu mới có điều kiện nâng AVR + loa), vậy khi chơi HD với em N1 thì liệu có vấn đề gì ko ?

Bác cứ qua xem thử cả 2 con dùng thử rồi quyết,N1 chơi với bộ loa của bác vô tư có j đâu

- HD Pro-S tháo lắp nhiều vít: 7 vít để tháo máy,4 vít để cố định HDD
- N1 chạy HDD ngoài,bác dùng với box Transcend hoặc dock
...tuỳ nhu cầu của bác nhiều điểm để quyết định chọn

FULLHDVIETNAM

HD Pro S gắn HDD bằng cổng SATA truyền tải phim tốc độ cao . N1 chỉ gắn bằng USB xem phim chất lượng cao dễ bị giật đùng đùng đó. Thấy mấy bác Mod trên này cảnh báo việc xem phim bằng USB đó bác.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=51224&page=10
Chúc bác mau chọn được máy như ý.

fuzzyAI

Bác cứ qua xem thử cả 2 con dùng thử rồi quyết,N1 chơi với bộ loa của bác vô tư có j đâu

- HD Pro-S tháo lắp nhiều vít: 7 vít để tháo máy,4 vít để cố định HDD
- N1 chạy HDD ngoài,bác dùng với box Transcend hoặc dock
...tuỳ nhu cầu của bác nhiều điểm để quyết định chọn

HD Pro S gắn HDD bằng cổng SATA truyền tải phim tốc độ cao . N1 chỉ gắn bằng USB xem phim chất lượng cao dễ bị giật đùng đùng đó. Thấy mấy bác Mod trên này cảnh báo việc xem phim bằng USB đó bác.

Hix, với người dùng lần đầu tiên như em thì việc qua xem thử hầu như ko có tác dụng gì. Chính vì thế mới cần hỏi ý kiến các anh em đã có kinh nghiệm.

Em đã xác định trước là sẽ dùng HDD rời ở ngoài (có kinh nghiệm đau thương của thằng bạn để HDD ở trong + HD player nóng --> chết toi con HD player).

@FULLHDVIETNAM: Các anh em trong topic bác đưa link cũng vẫn chưa có kết luận cuối cùng là do USB drive kiểu passport ko cần nguồn, hay kể cả khi dùng HDD box có nguồn qua USB vẫn bị lỗi nên em lại tiếp tục băn khoăn. Bác có link nào rõ ràng hơn 1 chút ko ạ ?

Lưu Linh

Hix, với người dùng lần đầu tiên như em thì việc qua xem thử hầu như ko có tác dụng gì. Chính vì thế mới cần hỏi ý kiến các anh em đã có kinh nghiệm.

Em đã xác định trước là sẽ dùng HDD rời ở ngoài (có kinh nghiệm đau thương của thằng bạn để HDD ở trong + HD player nóng --> chết toi con HD player)....

Để chắc ăn bác cứ tìm cái cửa hàng nào cho bác đổi, trả hàng nếu bác mang về dùng mà không vừa ý mà rước em nó về.
Về đến nhà cố gắng tranh thủ thời gian trong mức cho phép mà em yêu khoa học với nó. Nếu nó đáp ứng 99% nhu cầu, yêu cầu của bác thì ok, còn không mang trả lại và khởi động lại quy trình (rước em khác về test tiếp). Bây giờ HD Players đông như quân Nguyên, đi lạng quạng thế nào cũng đóng học phí =))

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Để chắc ăn bác cứ tìm cái cửa hàng nào cho bác đổi, trả hàng nếu bác mang về dùng mà không vừa ý mà rước em nó về.
Về đến nhà cố gắng tranh thủ thời gian trong mức cho phép mà em yêu khoa học với nó. Nếu nó đáp ứng 99% nhu cầu, yêu cầu của bác thì ok, còn không mang trả lại và khởi động lại quy trình (rước em khác về test tiếp). Bây giờ HD Players đông như quân Nguyên, đi lạng quạng thế nào cũng đóng học phí =))

Hehehe kinh nghiệm của mình a há....:D:D:D

tdhvn

Active Member

Với firmware 1.9.9 của TViX N1, Xem file nặng 1080P nuột nà bác nhé. Kể cả xem đĩa Blueray nguyên cấu trúc.

nhthi

Bác nói vậy thì N1 hay WD TV họ bán cho ai ạ... E đang sài đây, very nuột qua cổng USB.

Bên trên