[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

hoptuyen

Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Xác suất gặp lỗi do HDD là bình thường, chỉ việc CHKDSK /f là sẽ hết bệnh thôi bác à.

Hôm nay em mang đi khám cho em nó. BS nói chẳng có bệnh gì cả. Do cách sắp xếp file trong ổ không hợp lý (bởi vì em lấy ổ copy films sẵn có). Từ chiều đến giờ chay ngon lắm.

duonglv

Well-Known Member

sắp xếp ko hợp lý cụ thể là như thế nào bác nhỉ? Bác có thể chia sẻ kinh nghiệm cho anh em cùng biết để phòng tránh được ko :D thx bác

hoptuyen

sắp xếp ko hợp lý cụ thể là như thế nào bác nhỉ? Bác có thể chia sẻ kinh nghiệm cho anh em cùng biết để phòng tránh được ko :D thx bác
Tức là em vẫn xem bình thường ở ổ seagate của em. Còn khi copy sẵn ở ổ WD, các anh ở cửa hàng làm thành 1 master folder, sau đó chia làm các sub-folders: ví dụ: HD/Hành Động-Tâm Lý-...-....-> làm như vậy sẽ dẫn đến tình trạng tự động tắt nguồn. Giải pháp của các anh ấy là: không cần master folder nữa. Mỗi loại một folder. Quá đơn giản
......

Thấy các anh ấy nói vậy, chứ em người trần mắt thịt, chỉ biết mua về dùng, không được thì khiếu lại. Thế thôi.

tdhvn

Active Member

Tức là em vẫn xem bình thường ở ổ seagate của em. Còn khi copy sẵn ở ổ WD, các anh ở cửa hàng làm thành 1 master folder, sau đó chia làm các sub-folders: ví dụ: HD/Hành Động-Tâm Lý-...-....-> làm như vậy sẽ dẫn đến tình trạng tự động tắt nguồn. Giải pháp của các anh ấy là: không cần master folder nữa. Mỗi loại một folder. Quá đơn giản
......

Thấy các anh ấy nói vậy, chứ em người trần mắt thịt, chỉ biết mua về dùng, không được thì khiếu lại. Thế thôi.
Lý do ấy tôi thấy không ổn bác ạ :(

hminh2005

Member

......

Cũng chưa hiểu vì sao làm như vậy lại bị ?

duonglv

Well-Known Member

......

Thường thì dòng TVIX nên nhét hết phim vào 1 thư mục tên là VIDEO (hoặc MOVIE) thì poster và ảnh nội dung phim mới hiện ra theo đúng chuẩn được. Cho nên lý do "master folder" của bác cửa hàng kia theo em là ko ổn lắm :-? Có lẽ ổ bác lấy về đã bị bad, mang đến họ checkdisk để chữa lỗi lại thì chạy lại oke, cái này em nghĩ là có khả năng hơn :D

berryfun

Thường thì dòng TVIX nên nhét hết phim vào 1 thư mục tên là VIDEO (hoặc MOVIE) thì poster và ảnh nội dung phim mới hiện ra theo đúng chuẩn được. Cho nên lý do "master folder" của bác cửa hàng kia theo em là ko ổn lắm :-? Có lẽ ổ bác lấy về đã bị bad, mang đến họ checkdisk để chữa lỗi lại thì chạy lại oke, cái này em nghĩ là có khả năng hơn :D

hoàn toàn đồng ý nhất chí với ý kiến chú duong chứ mấy chú kia nói hổng có tin[-X

hoptuyen

Từ hôm đó đến nay không sao cả các bác ạ. Khá hài lòng với em N1

hoptuyen

Các bác cao nhân cho em hỏi là em N1 có tự download film từ trên mạng được không ợ? Nếu có thì bằng các nào ạ? Thanks so much

sonyaddict

Sáng nay qua bác Dương làm 2 bộ, về xem ngon lành. Thái độ phục vụ của bác rất tốt, tư vấn nhiệt tình, Sếp em cứ khen bác mãi.

tdhvn

Active Member

Sáng nay qua bác Dương làm 2 bộ, về xem ngon lành. Thái độ phục vụ của bác rất tốt, tư vấn nhiệt tình, Sếp em cứ khen bác mãi.

Vấn đề nữa là bác ấy có cái kho phim HD khủng, chất lượng cao nữa đấy.

au280290

Member

Mình mới rước em này về, lúc mới mua có hỏi họ có bán wireless extreme ko nhưng tiếc là ko bán rời :(. Ban đầu có hơi khó chịu với cái remote cà giựt cà tang nhưng sau khi quen rồi biết cách bấm thì mướt rượt \:D/. Tính năng ko có gì để phàn nàn nhưng găp cái lỗi này khi mỗi khi khởi động bác nào biết cách xử chỉ giùm :(

Chỉ có thế còn khi dùng thì vô tư :-bd. Với lại cho mình hỏi N1 có thể đổi font phụ đề ko 8->

Mình mới rước em này về, lúc mới mua có hỏi họ có bán wireless extreme ko nhưng tiếc là ko bán rời :(. Ban đầu có hơi khó chịu với cái remote cà giựt cà tang nhưng sau khi quen rồi biết cách bấm thì mướt rượt \:D/. Tính năng ko có gì để phàn nàn nhưng găp cái lỗi này khi mỗi khi khởi động bác nào biết cách xử chỉ giùm :(

Chỉ có thế còn khi dùng thì vô tư :-bd. Với lại cho mình hỏi N1 có thể đổi font phụ đề ko 8->

Bác thử chỉnh lại độ phân giải trong N1 cho đúng với độ phân giải của TV xem, N1 hình như chưa cho đổi phông phụ đề bác à.

tdhvn

Active Member

Bác thử cắm lại dây HDMI xem? Font phụ đề có thể đổi được chứ, vào Setup rồi tìm đến mục đổi font thôi.

donquixote

Font phụ đề có thể đổi được chứ, vào Setup rồi tìm đến mục đổi font thôi.

Setup chỉ cho đổi màu chữ và viền của phụ đề thôi bác ạ. Không cho đổi kiểu style font chữ phụ đề.

Font mặc định của N1 nhìn hơi thô. Em cũng đang muốn đổi mà chưa mò ra

tdhvn

Active Member

Setup chỉ cho đổi màu chữ và viền của phụ đề thôi bác ạ. Không cho đổi kiểu style font chữ phụ đề.

Sorry, có thể tôi nhớ nhầm bác ạ :)

hoangtuan_neu

Active Member

Sorry, có thể tôi nhớ nhầm bác ạ :)

Muốn đổi Style font chữ phụ đề mặc định của máy thì bác chỉ cần chép file Font .TTF trong máy tính vào là được thôi ạ.

TViX 6600N, TViX N1 hoặc TViX 6500A, TViX 7000A đều đổi được font mặc định hết nhé ! Chỉ việc copy font có đuôi .TTF ở máy tính vào ổ cứng, rồi bật TViX lên và chọn Font đó là được thôi ạ.

Còn màu sắc của phụ đề thì chỉnh ở Setup trong TViX là được

donquixote

Cám ơn bác hoangtuan_neu tôi đã đổi font được theo cách bác hướng dẫn.
Nhân tiện hỏi các bác ưu dùng font gì cho phụ đề. Tôi có thấy một số film phu dề dùng font không chân, nét đều mềm (giống kiểu time roman nhưng k có chân) rất đẹp. Nhưng không biết font gì và có unicode support vietnamese không.

Bên trên