[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Phim nào có ảnh nội dung phim thì sẽ hiện ra như thế này:

Kết luận: TVIX N1 vẫn là sự đầu tư sáng giá trong tầm tiền!!!

Bonus thêm tấm này :

hoptuyen

Hôm qua em mới cưới em N1, âm thanh DTS quá ngon. Mỗi tội là khi xem 1080 thì bị giật hình và tự động tắt nguồn? Không biết là làm sao nhỉ

betbeo

Hôm qua em mới cưới em N1, âm thanh DTS quá ngon. Mỗi tội là khi xem 1080 thì bị giật hình và tự động tắt nguồn? Không biết là làm sao nhỉ

Bác ơi nói rõ vụ này đi bác. Đang xem thì bị ạ? Bị thường xuyên và liên tục với các phim 1080 ạ? Có bác nào dùng em này rồi check hộ với ạ?

tuan09

Member

Mình thấy bình thường không vấn đề gì cả

minhxenon

Member

con này so với dnet 688 âm thanh hơn hẳn, mình đã test với 1080 bình thường

hoptuyen

Bác ơi nói rõ vụ này đi bác. Đang xem thì bị ạ? Bị thường xuyên và liên tục với các phim 1080 ạ? Có bác nào dùng em này rồi check hộ với ạ?

Cứ ấn vào nút play là em ấy lại dỗi, chán ghê

nokia6233_fa

Đang up firmware N1 thì bị mất điện, làm sao để khôi phục vậy.

kapuchino

sao em cứ để chế độ cover art + play phim là nó lại tự động tắt nguồn nhầy :(

hoptuyen

Bác để ý xem cáp USB, HDD box thế nào nhé. Còn không được nữa thì cho em nó đi khám bệnh :)

Cám ơn bác. Em thử cắm cái HDD seagate free agent go (portable) thì những movies nào 1080 vẫn chạy ngon. Nhưng em khi xem bằng HDD (1.5 TG)mua theo em N1 thì toàn auto turn off thôi. Không hiểu thế nào nhỉ?

tdhvn

Active Member

Cám ơn bác. Em thử cắm cái HDD seagate free agent go (portable) thì những movies nào 1080 vẫn chạy ngon. Nhưng em khi xem bằng HDD (1.5 TG)mua theo em N1 thì toàn auto turn off thôi. Không hiểu thế nào nhỉ?

Theo như mô tả của bác, thì có thể nguyên nhân là cái HDD. Bác thử dùng tool để check disk (chkdsk) để nó sửa lỗi trên HDD xem sao?

hoptuyen

Thanks Bro, để em kiểm tra lại theo bác. Nếu không mang em nó đi bảo hành vậy.

GINZYGOODS

có bác nào rót nhầm cafe vào em này chưa, chắc không được bảo hành đâu ạ ^^

HD-Bluray

Member

công nhận em Tvix N1 này mới ra mà nhiều bệnh thiệt , cho em nó đi khám bác sĩ đi anh ui :D

hoptuyen

Chiều nay em đưa em ấy đến gặp bác sĩ rồi. Thực ra em N1 của em chỉ bị off khi chơi 1080 thôi, chứ các loại khác chơi ngon à. Mà nó chỉ bị đối với ổ HDD WD +transcend hdd box thôi (khả năng là ổ lỗi), còn em Seagate HDD external 500G của em thì chạy ổn lắm.

hminh2005

Member

Chiều nay em đưa em ấy đến gặp bác sĩ rồi. Thực ra em N1 của em chỉ bị off khi chơi 1080 thôi, chứ các loại khác chơi ngon à. Mà nó chỉ bị đối với ổ HDD WD +transcend hdd box thôi (khả năng là ổ lỗi), còn em Seagate HDD external 500G của em thì chạy ổn lắm.

Nếu vậy ko thể xem được 1080 ( hoặc là xem bị lỗi ) đối với WD ? Gay quá khi mà cái này đều dùng HDD ngoài ?

tdhvn

Active Member

Nếu vậy ko thể xem được 1080 ( hoặc là xem bị lỗi ) đối với WD ? Gay quá khi mà cái này đều dùng HDD ngoài ?

Xác suất gặp lỗi do HDD là bình thường, chỉ việc CHKDSK /f là sẽ hết bệnh thôi bác à.

Bên trên