[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

tuanaiai

Active Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Cho em hỏi là cái N1 này không có nút Eject USB à ? Tắt mà không Eject xong lúc cắm Usb vào máy tính nó toàn bắt Scan :( Mà USB mình copy qua lại nhiều, lần nào cũng thế này mệt lắm :(

Bác vào setup, tắt chức năng kiểm tra HDD đi là hết scan liền. S1 cũng thế thôi bác \:D/

hungvnvn

Các bác có ai bị tình trạng có ổ cứng em N1 nhận được, có cái không không. Em có 2 con, con WD Passport 500GB thì chạy ngon lành, em còn lại là em Seagate dùng power thì N1 không nhận được. :( Em làm mọi cách rồi mà nó vẫn không nhận ! Help !!!

duonglv

Well-Known Member

bác thử đổi dây cáp usb khác xem có nhận được ko :-? chọn loại dây nào ngắn ngắn thôi cho chắc ăn.

hungvnvn

bác thử đổi dây cáp usb khác xem có nhận được ko :-? chọn loại dây nào ngắn ngắn thôi cho chắc ăn.

Cái khó là cả 2 cái em đều dùng 1 dây cáp, mà cái nhận được cái không. Em format lại HDD đủ kiểu vẫn không đc, thậm chí không báo lỗi. Thế mới khó :( ! Chẳng lẽ N1 không đọc được HDD có dùng power ngoài (vô lý)

tdhvn

Active Member

Cái khó là cả 2 cái em đều dùng 1 dây cáp, mà cái nhận được cái không. Em format lại HDD đủ kiểu vẫn không đc, thậm chí không báo lỗi. Thế mới khó :( ! Chẳng lẽ N1 không đọc được HDD có dùng power ngoài (vô lý)

Bác thử cắm HDD đó vào PC để check disk (Start ==> Run ==> chkdsk) để sửa lỗi logic xem?

duchuu

Member

E bị y chang bác, Lại bị đúng Ổ WD 2T chứa ca nhạc mợi đau chứ. Mọi ổ khác vẫn bình thường, ổ này cắm qua xtremer, smart h1, dmp pro vẫn ok

hungvnvn

E bị y chang bác, Lại bị đúng Ổ WD 2T chứa ca nhạc mợi đau chứ. Mọi ổ khác vẫn bình thường, ổ này cắm qua xtremer, smart h1, dmp pro vẫn ok

Thôi chết :(, vừa mới order 1 em WD 3TB để chơi HD. Tại trong nhà có thằng em có ổ 1TB của WD em N1 vẫn nhận. Bác nói thế là hỏng em :((

ffv

Active Member

Các bác cho hỏi với, tôi dùng N1 đã 5 tháng nay không sao, gần đây có nhiều phim đang xem dở, ấn bookmark rồi, nhưng khi bật lại thì thấy hiện thông báo: File not found. Mất công tua lại từ đầu quá, đã up FW đủ kiểu rồi. Thank all!

tdhvn

Active Member

Thôi chết :(, vừa mới order 1 em WD 3TB để chơi HD. Tại trong nhà có thằng em có ổ 1TB của WD em N1 vẫn nhận. Bác nói thế là hỏng em :((

Chia HDD = 2 partiton thôi là OK :)
Hiện nay có iXtreamer nói là chơi được HDD 3TB.

tdhvn

Active Member

Các bác cho hỏi với, tôi dùng N1 đã 5 tháng nay không sao, gần đây có nhiều phim đang xem dở, ấn bookmark rồi, nhưng khi bật lại thì thấy hiện thông báo: File not found. Mất công tua lại từ đầu quá, đã up FW đủ kiểu rồi. Thank all!

Các firmware của N1 vẫn Bookmark được bình thường đấy, liệu bác có rút HDD ra làm gì không?

chientt

Member

hay ổ cứng đầy quá ko bookmark nổi nữa :), chả biết nó bookmark ra file nào nhỉ

ffv

Active Member

Các firmware của N1 vẫn Bookmark được bình thường đấy, liệu bác có rút HDD ra làm gì không?

Cảm ơn các bác, có lẽ do cả mấy nguyên nhân liền: HDD quá đầy (25G trống/1,5T); rút HDD ra khỏi N1, cắm vào Lap để đưa phim vào; luôn tắt nguồn khi để qua đêm.

hungvnvn

Em có con HDD Raid Box gắn 4 ổ HDD vào (2TB/ổ) chạy Raid 5 nên tổng dung lượng là 5.5GB. Khi gắn cả cục này vào N1 thì em nó ko detect đc. Cho em hỏi lý do là vì ổ dung lượng quá lớn hay N1 không support HDD Box các bác nhỉ ! :-?

tdhvn

Active Member

Em có con HDD Raid Box gắn 4 ổ HDD vào (2TB/ổ) chạy Raid 5 nên tổng dung lượng là 5.5GB. Khi gắn cả cục này vào N1 thì em nó ko detect đc. Cho em hỏi lý do là vì ổ dung lượng quá lớn hay N1 không support HDD Box các bác nhỉ ! :-?

TViX N1 hiểu được đến 6 ổ qua usb. Dung lượng max đến 2tb/hdd.

hoangtuan_neu

Active Member

Nguyên nhân là do bác đã RAID vào nên N1 không dectect được, và thời điểm hiện tại cũng không có HD Player nào dectect được đâu ạ

hungvnvn

Nguyên nhân là do bác đã RAID vào nên N1 không dectect được, và thời điểm hiện tại cũng không có HD Player nào dectect được đâu ạ

Thế theo bác thì giải pháp là gì ạ ? Bỏ Raid đi để 4 HDD vậy N1 có nhận ko ? Còn nếu em gom lại theo dạng 1 ổ cứng 8TB (dạng JBOD) thì em nó có nhận ko bác ? Xin đa tạ ạ !

hoangtuan_neu

Active Member

Thế theo bác thì giải pháp là gì ạ ? Bỏ Raid đi để 4 HDD vậy N1 có nhận ko ? Còn nếu em gom lại theo dạng 1 ổ cứng 8TB (dạng JBOD) thì em nó có nhận ko bác ? Xin đa tạ ạ !

Giải pháp đơn giản nhất là bỏ RAID đi, để 4 ổ hoạt động độc lập, thì N1 sẽ thấy cả 4 ổ, vì N1 hỗ trợ tối đa cho phép là nhận đc 6 ổ qua giao tiếp USB

hungvnvn

Giải pháp đơn giản nhất là bỏ RAID đi, để 4 ổ hoạt động độc lập, thì N1 sẽ thấy cả 4 ổ, vì N1 hỗ trợ tối đa cho phép là nhận đc 6 ổ qua giao tiếp USB

Hic, cám ơn bác ! Em đã làm thử, nếu bỏ RAID mà chỉ chạy 2 ổ thì N1 nhận bình thường, mà bỏ ổ thứ 3 và 4 vào thì em nó...im 1 lúc rồi khởi động lại cái màn hình xanh lè. Em đã thử cài fw mới nhất vẫn ko ăn thua. Chẳng lẽ tối đa dung lượng trong 1 cổng USB chỉ là 4TB hay sao bác hoangtuan ?

Bên trên