[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

htthanh86

Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Còn 1 vấn đề nữa là như bác nói, ổ của bác là Western Element, có thể trên đó bác đang còn chương trình AUTORUN của WD, bác nên remove nó đi.
chắc đúng như bác nói, để em check lại xem sao.

hminh2005

Member

Theo thông số KT của N1 thì độ phân giải Up to 1920x1080p resolution. Vậy với LCD Full HD 1920x1080p có chênh lệch ? Hơn nữa không thấy nói về chất lượng Audio xuất ra. Xin các bác chỉ giúp TT. Thanks

tdhvn

Active Member

Theo thông số KT của N1 thì độ phân giải Up to 1920x1080p resolution. Vậy với LCD Full HD 1920x1080p có chênh lệch ? Hơn nữa không thấy nói về chất lượng Audio xuất ra. Xin các bác chỉ giúp TT. Thanks

Bác có thể tham khảo chi tiết ở đây này: http://www.tvix.co.kr/ENG/products/HDN1.aspx

Phần Audio như sau:
Audio Format(Container)

AAC, M4A
MPEG audio (MP1, MP2, MP3, MPA),
PCM, AC3, FLAC (Audio track in MKV)
WAV(DTS), WAVPACK, WMA(lossless not supported),
Ogg (Audio track in MKV)

Audio Codec

Dolby Digital
DTS down mixing
WMA, WMA Pro
FLAC, AAC, MP1, MP2, MP3, LPCM, Ogg Vorbis

Audio Pass-thru

DTS, Dolby Digital, Dolby Digital Plus

hoangtuan_neu

Active Member

Ngay sau khi mới được tung ra thị trường vào đầu tháng 3, em TViX N1 đã bước đầu gặt hái được 3 giải thưởng sau các bác ạ

bobi9803

Member

@Con này so với xtreamer Pro thì thế nào mấy pác ui, cho mình ý kiến tư vấn dùm, đag gom xiền để mua HD đây, Tks

hoangtuan_neu

Active Member

@Con này so với xtreamer Pro thì thế nào mấy pác ui, cho mình ý kiến tư vấn dùm, đag gom xiền để mua HD đây, Tks
Xtreamer hiện nay thì chưa ra, nhưng em vẫn vote +1 cho Xtreamer Pro với thông số kĩ thuật nó đưa ra bác ạ

tdhvn

Active Member

Bác tham khảo cái này nhé:
TViX: Simply The Best Multimedia Player Ever
Xtreamer: Why Pay More?

berryfun

Bác hoàng tuấn và bác tdhvn

cho hỏi con N1 có thể cắm thêm ổ DVD qua cổng USB chạy đựoc hong?

htkt

Member

Bác hoàng tuấn và bác tdhvn

cho hỏi con N1 có thể cắm thêm ổ DVD qua cổng USB chạy đựoc hong?

Cái này Bác Tuấn còn đang nợ kô biết cắm DVD combo có đọc được CD (Tvix 7000A) để nghe am thanh đấy Bác Tuấn ơi ???!!!!~X(~X(~X(

tdhvn

Active Member

Cái này Bác Tuấn còn đang nợ kô biết cắm DVD combo có đọc được CD (Tvix 7000A) để nghe am thanh đấy Bác Tuấn ơi ???!!!!~X(~X(~X(

Riêng đĩa CD Audio thì chưa em nào đọc đâu bác ạ.

tvn24680

Member

Các bác ơi, em đang kết con này, nhưng tham khảo giá thấy các shop trên hdvietnam khác nhau xxa quá (3199000 đến 3790000 VND). Bác nào có cái giải thích hợp lý giúp em với ạ, hay là có hàng nhái rồi ạ

FULLHDVIETNAM

Riêng đĩa CD Audio thì chưa em nào đọc đâu bác ạ.

Chắc là do Firmware thôi bác nhỉ mấy em khác như Himedia HD100 HD500 HD300 chạy CD ào ào . Mai mốt TVIX ra firmware mới chắc chạy được CD thôi các bác cứ yên tâm.

tdhvn

Active Member

Chắc là do Firmware thôi bác nhỉ mấy em khác như Himedia HD100 HD500 HD300 chạy CD ào ào . Mai mốt TVIX ra firmware mới chắc chạy được CD thôi các bác cứ yên tâm.

Bác thử kiểm lại xem, CD data thì chạy được, nhưng CD audio thì khác đấy.

tdhvn

Active Member

Các bác ơi, em đang kết con này, nhưng tham khảo giá thấy các shop trên hdvietnam khác nhau xxa quá (3199000 đến 3790000 VND). Bác nào có cái giải thích hợp lý giúp em với ạ, hay là có hàng nhái rồi ạ

Vấn đề không phải hàng nhái bác ạ, nhưng có thể khác do hàng không nhập khẩu chính thức, mà vác vai, tránh các loại thuế. Các loại hàng như vậy có thể gặp vấn đề bảo hành sau này.

FULLHDVIETNAM

Bác thử kiểm lại xem, CD data thì chạy được, nhưng CD audio thì khác đấy.

Hình như chỉ có TVIX mới không chạy được CD AUDIO như bác đã khẳng định. Báo cáo các bác em đã test thử trên tất cả các dòng máy HIMEDIA rồi CD AUDIO chạy OK luôn âm thanh nghe qua amply marantz và loa B&W rất chuẩn. Himedia có kinh nghiệm trong lĩnh vực nghe nhìn từ thời bắt đầu DVD nên không giống như mấy hãng khác đâu bác à.

micathu

con N1 của em mới mua về thường xem hết 1 phim chuyển sang xem phim mới thì hay bị hiện tượng tắt nguồn, lại phải power để bật lại từ đầu, không biết là hiện tượng gì đây các anh :(

bitis06

Member

Hình như chỉ có TVIX mới không chạy được CD AUDIO như bác đã khẳng định. Báo cáo các bác em đã test thử trên tất cả các dòng máy HIMEDIA rồi CD AUDIO chạy OK luôn âm thanh nghe qua amply marantz và loa B&W rất chuẩn. Himedia có kinh nghiệm trong lĩnh vực nghe nhìn từ thời bắt đầu DVD nên không giống như mấy hãng khác đâu bác à.

Đính chính bác là TViX 6600 chạy đc audio CD nhé!;))(E test =cách gắn combo DVD rời và play CD audio)

Bên trên