Đánh giá [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Firm 4.1.6 cho Tyco i9 này đã có duyệt fan-art chưa các bác nhỉ?

quangdiephd

-Mới mua hôm qua,điều khiển hơi bị delay
-Tính năng xem phim ổn
-Tính năng Android quá kém,hay bị đơ các ứng dụng xem phim nghe nhạc như zing mp3,zing tv báo không có kết nối mạng mặc dù đã kết nối wifi
-Chỉ đọc tin tức ở những web mobile rất hay bị FC trình duyệt
Nói tóm lại là để phát HD thì quá ngon rồi,đầy đủ tính năng,chơi HD mượt mà,Android chỉ gọi là để có thôi

dichtv

Member

Up lên firmware 4.1.6 được vài hôm thì bây giờ máy đơ luôn, khởi động lên được cái logo rồi đứng im, màn hình thì chỉ hiện cái đồng hồ 00:00

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Up lên firmware 4.1.6 được vài hôm thì bây giờ máy đơ luôn, khởi động lên được cái logo rồi đứng im, màn hình thì chỉ hiện cái đồng hồ 00:00
vậy là đầu của bác bị lỗi FW rồi anh em vẫn dùng được mà. Bác mang qua showrom đi để anh em kỹ thuật kiểm tra giúp bác

trangchodom

Well-Known Member

Các bác sử dụng tyco i9 cho em hỏi tí, tyco i9 nhận ổ cứng di động (ngoài) kết nối qua usb thì em nó nhận tốt đa là mấy TB các bác?

ghientinhoc

Tôi mới mua đầu i9 (firmware 4.1.4) khoảng 2 tháng nay, nói chung là xem phim rất tốt, đọc được nhiều định dang file khác nhau, kiểu dáng đẹp, có nút bấm trêm máy rất tiện lợi....Nhiều ưu điểm khác nữa như các bạn khác đã nói nhiều rồi, nay tôi chỉ nói tới vài khuyết điểm của nó tuy nhỏ thôi nhưng cũng gây cảm giác rất bực mình, không biết qua firmware 4.1.6 có còn bị những khuyết điểm này nữa hay không, vì tôi đang muốn nâng cấp lên firmware này, nếu bạn nào biết xin chỉ giáo dùm, cám ơn nhiều.
Sau đây là những khuyết điểm mà tôi ghi nhận được theo thiển ý của cá nhân tôi:
- Khi bấm remote thì máy không nhận lệnh của remote ngay tức thì, phải đợi một chút xíu mới có tác dụng, tức là lệnh thực hành theo remote hơi bị delay chút xíu.
- Youtube không xem được phim.
- Lúc đang xem phim muốn qua phim kế tiếp phải bấm next 2 lần.
- Muốn lướt phim qua nhanh với tốc độ X2, X4, X8 thì tạm được nhưng khi tăng lên tốc độ X16, X32 với nhiều phim khác nhau tôi đã kiểm tra thì cũng y như tốc độ X8 mà thôi, chẳng nhanh hơn tí nào ( vì muốn lướt qua nhưng vẫn có thể xem được hình ảnh của phim ).
- Một khuyết điểm lớn nữa của việc search phim mà tôi rất khó chịu là khi search bằng phím trái phải là ta phải bấm qua trái hay phải nhiều lần, mỗi lần bấm chỉ di chuyển một tí, muốn di chuyển thêm ta phải bấm thêm nhiều lần nữa mới di chuyển đến chỗ cần tìm, giá mà tốt nhất là bấm qua trái hay phải rồi dữ yên tay trên đó để con trỏ tự chạy đến chỗ mình muốn thì hay biết mấy để khỏi mỏi tay bấm nhiều lần. Cũng cùng khuyết điểm này, khi duyệt danh sách phim trong Hdd, có khi là hằng trăm phim, nếu muốn chọn phim ở giữa hay cuối danh sách, ta phải bấm lên xuống hằng trăm lần mới tới được phim cần chọn ( vì mỗi lần bấm con trỏ chỉ di chuyển một bước rồi lại phải bấm nữa mới di chuyển tiếp ).
- Khi search phim bằng phím trái phải, thanh hiển thị hiện lên ngay giữa màn hình che lấp hình ảnh đang xem rất bực mình, nếu hiện lệch về phía trên hay dưới màn hình thì hay biết mấy.
Trên đây là vài khuyết điểm mà tôi nhận xét được, không biết nếu up lên firmware 4.1.6 thì có tránh được những khuyết điểm này hay không, nếu có bạn nào biết xin chỉ giáo dùm, cám ơn rất nhiều.

denui2

Bản 4.1.6 fix lỗi xem youtube xem tivi online nữa bác à cái remote thì của em cũng bị vậy nghe mấy bác bên đó nói do tích hợp dùng chung cho nhiều sản phẩm nên nó hơi chậm

ghientinhoc

Bản 4.1.6 fix lỗi xem youtube xem tivi online nữa bác à cái remote thì của em cũng bị vậy nghe mấy bác bên đó nói do tích hợp dùng chung cho nhiều sản phẩm nên nó hơi chậm
Cám ơn bác đã góp ý, nhưng nếu giải thích như vậy cũng không hợp lý, chẳng qua họ giải thích đề cho qua chuyện thôi.

trangchodom

Well-Known Member

Cám ơn bác đã góp ý, nhưng nếu giải thích như vậy cũng không hợp lý, chẳng qua họ giải thích đề cho qua chuyện thôi.
Em cũng đang xài tyco i9 đây, chỉ nói rằng với giá tiền và hiệu quả mang lại em hài lòng. Up 4.1.6 em thấy cũng vậy thôi chỉ có thêm chương trình coi tv online không cần thiết.

Phùng Anh Minh

Thế giới giờ đều tiến tới Online, TV online, phim online, làm em android thỏa sức sài

ghientinhoc

Như vậy nếu có up lên 4.1.6 thì khuyết điểm lớn nhất và làm tôi bực mình nhất là search phim bằng nút bấm trái phải cũng như trong danh sách hằng trăm phim nếu muốn lựa được phim muốn xem phải bấm cả trăm lần mới tới phim muốn xem mà con trỏ không tự chạy liên tục thì thật là chán quá, cũng như khi seasch phim bằng phím trái phải thanh trượt cứ nằm chình ình ngay giữa màn hình che hết mọi thứ trên màn ảnh thì thật là chán quá chán, không lẽ nhà sản xuất không biết điều này hay sao? tôi thiết nghĩ chuyện này đối với họ đâu có khó gì dâu.

Saigonhitech

Re: Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Như vậy nếu có up lên 4.1.6 thì khuyết điểm lớn nhất và làm tôi bực mình nhất là search phim bằng nút bấm trái phải cũng như trong danh sách hằng trăm phim nếu muốn lựa được phim muốn xem phải bấm cả trăm lần mới tới phim muốn xem mà con trỏ không tự chạy liên tục thì thật là chán quá, cũng như khi seasch phim bằng phím trái phải thanh trượt cứ nằm chình ình ngay giữa màn hình che hết mọi thứ trên màn ảnh thì thật là chán quá chán, không lẽ nhà sản xuất không biết điều này hay sao? tôi thiết nghĩ chuyện này đối với họ đâu có khó gì dâu.
Em thấy chả riêng gì em i9 của bác đâu các hãng khác cũng vậy à

nilt02

Member

có bác nào biết cách cắm usb 3g vào máy i9 nhận ko chỉ em với, nhà ko có wifi lẫn LAN ?
thank!

trangchodom

Well-Known Member

có bác nào biết cách cắm usb 3g vào máy i9 nhận ko chỉ em với, nhà ko có wifi lẫn LAN ?
thank!
Có khi nào bác nghĩ cắm usb 3g (giả sử là nhận được) thì với những mục đích mà bác cần thực hiện, liệu khả năng truyền dẫn của mạng 3g có đáp ứng được hay không?

nilt02

Member

Có khi nào bác nghĩ cắm usb 3g (giả sử là nhận được) thì với những mục đích mà bác cần thực hiện, liệu khả năng truyền dẫn của mạng 3g có đáp ứng được hay không?

đc chứ bác, em cắm usb 3g trên máy tính xem sopcast trực tiếp bóng đá nhìn đẹp, mượt lắm ^_^

hd360_sale

Mấy em đầu HD dung chip realtek 1186 chưa có em nào nhận dc usb 3g bác nhé, nên nếu muốn dung thì bác chỉ có cách gắn cái sim vào máy tính hoạc dt rùi phát wifi cho em nó nhận thôi hihi.

Bên trên