Đánh giá [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

nilt02

Member
Ðề: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Có bác nào thử cắm usb 3.0 vào máy tính copy chưa ?
sao của em copy chậm lắm, chỉ đạt max khoảng 3MB/s thua xa tốc độ của 1 con usb bình thường. không biết là lỗi gì :-/

denui2

sao của em copy chậm lắm, chỉ đạt max khoảng 3MB/s thua xa tốc độ của 1 con usb bình thường. không biết là lỗi gì :-/
Có thể bị lỗi rồi bác copy cái hình lên xem thử xem sao

hd360sg

Vậy là bị lỗi rồi đó bác. Nếu rảnh bác mang qua showroom để kỹ thuật kiểm tra và khắc phục giúp bác nha

full1080i

Mấy bác HD360 cho em hỏi hàng I9 còn không bác?

hd360sg

Vâng mời bác ghé qua bên em rất vui lòng đón tiếp bác, nếu xa quá bác có thể đặt hàng qua điện thoại cũng được

hanh_bk

Sáng nay em chát với nick yahoo bên 58 thái hà báo hết hàng à bác. Mà bác xem lại chứ em cần mới hỏi nhưng đang tư vấn thì lại bỏ lửng. Hỏi mãi không thấy trả lời lại. Chắc tại em hỏi nhiều nên không thích hay sao ấy. Em cũng làm bên cung cấp dịch vụ nên theo như thế là không ổn.
Em có đôi lời góp ý nhỏ ạ.
Bác xác nhận lại hàng giúp em nhé. Em cũng đang định lấy 1 con để xem tết.

hd360

Active Member
Ðề: Re: [Review TycoHD-i9]TycoHD i9 – thế hệ đầu phát HD 3D mới

Sáng nay em chát với nick yahoo bên 58 thái hà báo hết hàng à bác. Mà bác xem lại chứ em cần mới hỏi nhưng đang tư vấn thì lại bỏ lửng. Hỏi mãi không thấy trả lời lại. Chắc tại em hỏi nhiều nên không thích hay sao ấy. Em cũng làm bên cung cấp dịch vụ nên theo như thế là không ổn.
Em có đôi lời góp ý nhỏ ạ.
Bác xác nhận lại hàng giúp em nhé. Em cũng đang định lấy 1 con để xem tết.

Sorry bác vì sáng nay khách đông quá nên e vội tiếp mấy khách trực tiếp nên ko reply kịp. PC lại trục trặc nên ko online đc. Bác thông cảm.
Hiện tại bên mình đã hết i9 ạ. Mời bác tham khảo sản phẩm Q10 II của Himedia. Dùng hệ điều hành android rất nhiều ứng dụng hay. Hỗ trợ 3D hoàn chỉnh. Mời bác qua cửa hàng xem demo cho trực quan ạ.

hanh_bk

Tiện thế bác cho em hỏi luôn ạ. Mục đích chính của em là xem phim HD và 3D. Sau này em nghe nhạc FLAC với bộ dàn âm thanh. ( em mua dàn sau). Bác xem loại nào phù hợp nhất về nhu cầu này thì giới thiệu luôn cho em ạ. Mới tìm hiểu nên nói thật là em đọc nhiều thông tin quá nên cứ loạn hết cả lên. Các bác nào dùng rồi mà thấy phù hợp thì giới thiệu cho em với.
Các bác cho em loại nào mà tương thích lâu dài, hỗ trợ tốt về sau để em chọn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360_sale

Theo e thì bác cứ tự quyết lấy một lần xem thế nào, biết đâu sự lựa chọn của bác lại là sự lựa chọn chính xác nhất thì sao ?:)

haidanghaidang

hình review giới thiệu đẹp nhỉ... ko bik có chất như con android box ko thôi!

haidanghaidang

Tiện thế bác cho em hỏi luôn ạ. Mục đích chính của em là xem phim HD và 3D. Sau này em nghe nhạc FLAC với bộ dàn âm thanh. ( em mua dàn sau). Bác xem loại nào phù hợp nhất về nhu cầu này thì giới thiệu luôn cho em ạ. Mới tìm hiểu nên nói thật là em đọc nhiều thông tin quá nên cứ loạn hết cả lên. Các bác nào dùng rồi mà thấy phù hợp thì giới thiệu cho em với.
Các bác cho em loại nào mà tương thích lâu dài, hỗ trợ tốt về sau để em chọn nhé.
android box thử xem sao.??? minu x5... giá cả ok... mà chất lượng hình ảnh mượt chứ ko phải hạng thường đâu.
nhiều ứng dụng nữa.!!!

trantuananh14

android box thử xem sao.??? minu x5... giá cả ok... mà chất lượng hình ảnh mượt chứ ko phải hạng thường đâu.
nhiều ứng dụng nữa.!!!
Mà bác ơi!! Em thấy con Dune 102 mượt lắm ý bác, không hay bị hư vặt nữa...Ứng dụng cũng ok!! Đó bác..bên android box thì thế nào ạh? :)

mareku

Các bác cho hỏi cửa hàng nào bán điều khiển từ xa của tyco i9 và giá bao nhiêu không ah?

abcxyz123456

cái remote của đầu này dùng hơi kém, em mới mua mà đã hỏng phải thay cái mới, dùng cũng không được nhạy lắm, nút bấm trên remote khi bấm cảm giác rất không thoải mái

abcxyz123456

bác này có những bức xúc giống hệt em khi dùng sản phẩm này. hi vọng firrmware mới sẽ khắc phục những lỗi dở hơi này
Tôi mới mua đầu i9 (firmware 4.1.4) khoảng 2 tháng nay, nói chung là xem phim rất tốt, đọc được nhiều định dang file khác nhau, kiểu dáng đẹp, có nút bấm trêm máy rất tiện lợi....Nhiều ưu điểm khác nữa như các bạn khác đã nói nhiều rồi, nay tôi chỉ nói tới vài khuyết điểm của nó tuy nhỏ thôi nhưng cũng gây cảm giác rất bực mình, không biết qua firmware 4.1.6 có còn bị những khuyết điểm này nữa hay không, vì tôi đang muốn nâng cấp lên firmware này, nếu bạn nào biết xin chỉ giáo dùm, cám ơn nhiều.
Sau đây là những khuyết điểm mà tôi ghi nhận được theo thiển ý của cá nhân tôi:
- Khi bấm remote thì máy không nhận lệnh của remote ngay tức thì, phải đợi một chút xíu mới có tác dụng, tức là lệnh thực hành theo remote hơi bị delay chút xíu.
- Youtube không xem được phim.
- Lúc đang xem phim muốn qua phim kế tiếp phải bấm next 2 lần.
- Muốn lướt phim qua nhanh với tốc độ X2, X4, X8 thì tạm được nhưng khi tăng lên tốc độ X16, X32 với nhiều phim khác nhau tôi đã kiểm tra thì cũng y như tốc độ X8 mà thôi, chẳng nhanh hơn tí nào ( vì muốn lướt qua nhưng vẫn có thể xem được hình ảnh của phim ).
- Một khuyết điểm lớn nữa của việc search phim mà tôi rất khó chịu là khi search bằng phím trái phải là ta phải bấm qua trái hay phải nhiều lần, mỗi lần bấm chỉ di chuyển một tí, muốn di chuyển thêm ta phải bấm thêm nhiều lần nữa mới di chuyển đến chỗ cần tìm, giá mà tốt nhất là bấm qua trái hay phải rồi dữ yên tay trên đó để con trỏ tự chạy đến chỗ mình muốn thì hay biết mấy để khỏi mỏi tay bấm nhiều lần. Cũng cùng khuyết điểm này, khi duyệt danh sách phim trong Hdd, có khi là hằng trăm phim, nếu muốn chọn phim ở giữa hay cuối danh sách, ta phải bấm lên xuống hằng trăm lần mới tới được phim cần chọn ( vì mỗi lần bấm con trỏ chỉ di chuyển một bước rồi lại phải bấm nữa mới di chuyển tiếp ).
- Khi search phim bằng phím trái phải, thanh hiển thị hiện lên ngay giữa màn hình che lấp hình ảnh đang xem rất bực mình, nếu hiện lệch về phía trên hay dưới màn hình thì hay biết mấy.
Trên đây là vài khuyết điểm mà tôi nhận xét được, không biết nếu up lên firmware 4.1.6 thì có tránh được những khuyết điểm này hay không, nếu có bạn nào biết xin chỉ giáo dùm, cám ơn rất nhiều.

hd360

Active Member

Lâu nay không thấy update firmware mới cho con I9 vậy bác hd360?
Bên hãng chưa thấy ra firm mới bác ah`, vs lại nó cũng dừng sản xuất nên chắc firm cũng dừng support, chúng ta trung thành với bản 4.1.6 thôi :))

Bên trên