(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

HTPC em dùng VGA gts 250 và TMT5 có chơi được ISO 3D không bác Khôi ui???

Hơi già 1 tí, con này tương đương với Radeon 5770 thì phải. Nếu con của A là 1GB với CPU tương đối 1 tí thì ok A à. Có cái tua hay play, pause liên tọi thì có thể gây giật vỡ hình 1-2s bác à. A post cụ thể cái cấu hình lên xem nào, A xài AMD đúng ko?

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

- Có chút yên tâm về cái màn rồi.

- Còn về cái bộ Rapoo thì mình ít dùng lắm. Đại đa số là xài team view = MTB hoặc Laptop remote vào thôi. Cái chuột với bàn phím làm mỗi việc là PLAY và STOP @@. Tiện thể bạn giới thiệu 1 bộ NGON BỔ RẺ MÀ có thể remote từ phòng ngoài nhà mình vào phòng chiếu đc ko?
Vâng, nếu mùa hè bị nhăn lại, e lại cất công đi BH cho anh!
Bộ Rapoo đó ko di trên mọi bề mặt được :D
Ngoài lề tý, giới thiệu a 2 bộ Fuhlen (hãng Đức made in China BH 2 năm chính h)

Bộ Combo phím chuột không dây Fuhlen A120G, di trên mọi bề mặt, Pin 1 năm

• Chuột kiểu dáng thời trang, nhỏ gọn, tiện dụng.
  • Vỏ chuột được làm bằng vỏ pha Cacbon nên cầm dễ chịu, chống va đập và chịu lực tốt hơn.
  • Sử dụng tương thích với mọi hệ điều hành hiện có.
  • Đầu tiếp nhận mini receiver, công nghệ Nano 2.4Ghz , Công nghệ Green Core giúp tuổi thọ của pin kéo dài tới 12 tháng. Độ phân giải 1000DPI, khoảng cách hoạt động 10m. Di được trên nhiều bề mặt (gạch men, giấy phủ nilon, bề mặt sơn bóng).
  • Bàn phím thiết kế Ergonomic rất đẹp

Giá: 340k.

Bộ Combo phím chuột không dây Fuhlen U79G, di trên mọi bề mặt, Pin 1,5 năm

• Chuột kiểu dáng thời trang, nhỏ gọn, tiện dụng.
  • Vỏ chuột được làm bằng vỏ pha Cacbon nên cầm dễ chịu, chống va đập và chịu lực tốt hơn.
  • Đầu tiếp nhận mini receiver, công nghệ Nano 2.4Ghz , Công nghệ Green Core giúp tuổi thọ của pin kéo dài tới 18 tháng, đặc biệt sử dụng ngay cả trên mặt kính. Độ phân giải 2000DPI (khách hàng có thể điều chỉnh ở 3 mức phân giải là 1000 DPI, 1500 DPI và 2000 DPI để tốc độ phù hợp cho tiện sử dụng), khoảng cách hoạt động 10m. Di được trên nhiều bề mặt (gạch men, giấy phủ nilon, bề mặt sơn bóng).
  • Bàn phím thiết kế Ergonomic rất đẹp

Giá: 430k.

---------- Post added 11-01-2013 at 01:33:50 PM ----------

Sẽ cố gắng làm đẹp 1 cách tốt nhất :D

Hôm nào rảnh mang cho A 1 bộ Fuhlen A120G nhé. Chỉ cần chuột và fim nhậy, bắt sóng tốt từ ngoài phòng khách vào phòng để case là đc. Vì A có nối cả ra ngoài cái Plasma ở bê ngoài để xem linh tinh nữa :). Thanks!

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Hơi già 1 tí, con này tương đương với Radeon 5770 thì phải. Nếu con của A là 1GB với CPU tương đối 1 tí thì ok A à. Có cái tua hay play, pause liên tọi thì có thể gây giật vỡ hình 1-2s bác à. A post cụ thể cái cấu hình lên xem nào, A xài AMD đúng ko?

uh, con CPU của mình là AMD 955BE khủng chạy tốt. có điều chưa biết config

phuochalan

Well-Known Member

chúc bác totorauxom sẽ có những hình ảnh đẹp nhất

Nice night nha các bác
Đã nhận hàng của bác luôn rồi...tương lai gần nâng cấp.Chắc chắn sẽ nhớ đến bác.

SHOP1888

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Đã nhận hàng của bác luôn rồi...tương lai gần nâng cấp.Chắc chắn sẽ nhớ đến bác.

Cám ơn anh đã ủng hộ.Cuối tháng này sẽ có 1 số đồ chơi mới để trình làng :D

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

Cám ơn anh đã ủng hộ.Cuối tháng này sẽ có 1 số đồ chơi mới để trình làng :D

Hôm nào e ghé shop bác thì bác nhớ giấu mấy cái "đồ chơi mới" đi hộ cái nhé! X_X #-o Dạo này CK lên, mỗi tuần e tự thưởng cho mình bằng việc ... gọi bác Lịch bên Nguyễn Dương 2 lần, kết quả toàn bị vợ nhăn thôi! Hy vọng cái vụ "mới" của bác e giữ nguyên được lý trí! Hic! X_X

kẹo lạc

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

cám ơn bác davidhand nhé, bác review kỹ quá làm em thèm chảy nước miếng
Bác nào ở HN hôm nào cho em xem ké phát, em đang hoàn thiện nốt nhà, xong cũng phải phấn đấu mua 1 cái cho nó thỏa mãn cái sự sung sướng ạ

nosmoking

Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Bác Khôi có biết cách nào check được Oppo là hàng region lock hay free region không ạ? E đang định làm 1 nhóc trên amazon để xách tay về mà không sure được vấn đề này nên chưa dám quyết.

Trong trường hợp file Blueray ISO đã được export ra thành dạng folder để cho em Oppo đọc thì region có còn lock nữa ko bác?

davidhand

Moderator

Bác Khôi có biết cách nào check được Oppo là hàng region lock hay free region không ạ? E đang định làm 1 nhóc trên amazon để xách tay về mà không sure được vấn đề này nên chưa dám quyết.

Trong trường hợp file Blueray ISO đã được export ra thành dạng folder để cho em Oppo đọc thì region có còn lock nữa ko bác?
Muốn free region thì phải có KIT Bác ạ, ở Mỹ có cty chuyên mode loại này và họ bán ra với giá cao hơn. Check trực quan thì Bác cứ mở cái nắp ra là nhìn thấy cục KIT họ gắn vào board, ko có là loại lock. Nếu mua đồ lock thì Bác mua loại dùng cho Thị trường Mỹ ấy, xem BD hầu như ko vấn đề gì vì Đa phần đĩa phim từ đấy ra. Iso bung ra thì nó vẫn là nguyên cấu trúc đĩa nên khác vùng vẫn bị lock như xem BD thôi ạ. Mua trên mạng nước ngoài loại free region nó đều có ghi rõ cả. Bác lên eBay đấu giá loại free region & iso thì nhớ yêu cầu họ chọn FW dùng được IsO trước khi ship về nhé vì như e quên vụ này nên nó up luôn FW mới nhất của 93 thành ra ISO bị điếc mặc dù máy có lắp sẵn KIT nhưng ko downgrade FW được.

totorauxom

Well-Known Member

Em bận quá chả kịp review cái màn:

oánh giá tổng thể:
Chất liệu rất hay, như cao su co dãn rất tốt, 2 lớp chọc tay thoải mái không rách-> độ bền cao.
Hình ảnh xem 3D rất tốt, 2D hơi chói chỗ giữa mắt do gain cao mặc dù set như trang 27 của bác Khôi, em bớt cả shapen đi =0.( túm lại không đẹp như LCD sony của em được :)) )
Khung nhựa nhìn và sờ hơi nhôm nhựa chưa đẳng cấp, hơi yếu.( tiền ít 1,5 củ cả công), bác Toanh rất nhiệt tình đúng hẹn, làm cẩn thận, vui vẻ.gỗ để căng quên em không hỏi gỗ gì.nhưng có vẻ khô ít ảnh hưởng thời tiết.
giá cả là 9,5tr cho cả khung màn và công -> hơi chát.8-| bù lại bác Trung 1888 rất nhiệt tình và chu đáo.

imx47

Member

oánh giá tổng thể:
Chất liệu rất hay, như cao su co dãn rất tốt, 2 lớp chọc tay thoải mái không rách-> độ bền cao.
Hình ảnh xem 3D rất tốt, 2D hơi chói chỗ giữa mắt do gain cao mặc dù set như trang 27 của bác Khôi, em bớt cả shapen đi =0.( túm lại không đẹp như LCD sony của em được :)) )
Khung nhựa nhìn và sờ hơi nhôm nhựa chưa đẳng cấp, hơi yếu.( tiền ít 1,5 củ cả công), bác Toanh rất nhiệt tình đúng hẹn, làm cẩn thận, vui vẻ.gỗ để căng quên em không hỏi gỗ gì.nhưng có vẻ khô ít ảnh hưởng thời tiết.
giá cả là 9,5tr cho cả khung màn và công -> hơi chát.8-| bù lại bác Trung 1888 rất nhiệt tình và chu đáo.

Hàng Hot........ Máy chiếu thì sao mà = TV đc hả A :). Chúc mừng bác có hàng mới để ăn tết.

Khùng thì E thấy cũng chả cần cầu kì nếu ko có dịch vụ sẵn hoặc là time đi mần. Chứ tự đi mày mò cũng tốn thời gian lắm :). Ăn nhau là hình chiếu nên ngon + có time download Bluray với xem hàng ngày là nhất rồi A ạ :)

totorauxom

Well-Known Member

uh, sau này khi cần thì làm khung nhôm thay cho đẹp cũng được Duy Anh à. giờ thì chả cần thiết, có khi ta lập hội vivitek cho vui :))
hôm qua hỏi Vũ bảo hết sạch máy, chứng tỏ ngon bổ vừa túi tiền. hehe, có điều hình như chất liệu màn trình chiếu chưa ổn lắm. được 3D thì 2D bị chói, mà được 2D thì 3D lại tối. có khi phải chờ công nghệ chế tạo màn mới vậy

davidhand

Moderator

uh, sau này khi cần thì làm khung nhôm thay cho đẹp cũng được Duy Anh à. giờ thì chả cần thiết, có khi ta lập hội vivitek cho vui :))
hôm qua hỏi Vũ bảo hết sạch máy, chứng tỏ ngon bổ vừa túi tiền. hehe, có điều hình như chất liệu màn trình chiếu chưa ổn lắm. được 3D thì 2D bị chói, mà được 2D thì 3D lại tối. có khi phải chờ công nghệ chế tạo màn mới vậy
Bác chỉnh lại các thông số về brightness, contract, color cho đồng đều ở mỗi picture mode. Chẳng hạn xem 2D Bác để ở "user 1" với mode movie rồi đưa brightness về 30, contract tầm 20 - 30 , color temp thì chọn "warm", ... Bác nhé! Hai chế độ quá sáng là vivid và normal e ít khi dùng hoặc dùng trong "user 3" (đổi gió) thôi, e set "user 1" xem 2D, user 2" xem 3D với các thông số khác nhau. Theo e đừng để đèn ở chế độ "boost", vừa hao bóng đèn mà vừa quá sáng. Cái này chỉ hữu dụng khi xem màn lớn thôi. Hiện các settings e chỉnh xem 2D và 3D đều đẹp, độ sáng vừa phải. Mới đầu chưa quen nhưng rồi các Bác sẽ chỉnh được vừa với mắt mình nhất. :)
Chúc mừng Bác Râu!

đang theo công trình chưa về dc..Máy chiếu vẫn nằm trong giỏ, nghe các bác bàn tiếc quá...qua tuần em về mua màn chiếu ráp lên sẽ đu đeo theo các bác hội vivitek nhà mình !

imx47

Member

Bác chỉnh lại các thông số về brightness, contract, color cho đồng đều ở mỗi picture mode. Chẳng hạn xem 2D Bác để ở "user 1" với mode movie rồi đưa brightness về 30, contract tầm 20 - 30 , color temp thì chọn "warm", ... Bác nhé! Hai chế độ quá sáng là vivid và normal e ít khi dùng hoặc dùng trong "user 3" (đổi gió) thôi, e set "user 1" xem 2D, user 2" xem 3D với các thông số khác nhau. Theo e đừng để đèn ở chế độ "boost", vừa hao bóng đèn mà vừa quá sáng. Cái này chỉ hữu dụng khi xem màn lớn thôi. Hiện các settings e chỉnh xem 2D và 3D đều đẹp, độ sáng vừa phải. Mới đầu chưa quen nhưng rồi các Bác sẽ chỉnh được vừa với mắt mình nhất. :)
Chúc mừng Bác Râu!

Đồng ý với ý kiến của bác Khôi. Vấn đề vẫn là cứ chỉnh sao cho hợp lý với thiết bị phát và mắt mình nhất bạc à. E cũng xem hết 1 loạt option sẵn của máy này rồi. Nói chung "Normal", "Vivid" thì của E màu nhạt với tối. E chỉnh cái "User1" theo recommend của bác Khôi ở các thread trc, có cái giảm màu sắc lại 1 chút cho đỡ sặc sỡ. Còn "User2" của máy thì E giảm sáng đi 1 tí để thay đổi bác à.

Mà chỉnh như thế đâu phải là ngọt với 100% các phim đâu các bác, vẫn phải chọn "User1" với "User2" thay thế nhau thường xuyên. E cũng thg hay thêm chút tối, chút sáng theo cảm giác hàng ngày theo từng phim.

SHOP1888

oánh giá tổng thể:

Nhìn khung màu vàng là em khoái rồi nha.Của Bác là không chat đâu nếu Bác biết em đã phải đi cho Bác bằng chuyên cơ Boeing về

Cám ơn Bác nhiều

totorauxom

Well-Known Member

em cũng tinh chỉnh tương đối rồi chỉ còn chút chói thôi.
Rất trân trọng cảm ơn bác Khôi, bác Duy Anh, bác Vũ, bác Trung, bác Toanh và các bác đã nhiệt tình giúp em hoàn thành dự án này.
Rất thoả mãn với công trình này.em chỉ cần treo thấp xuống chút cho dễ nhìn và set hình cho trùng vào khung màn nữa là ngon lành ok ạ

davidhand

Moderator

em cũng tinh chỉnh tương đối rồi chỉ còn chút chói thôi.
Rất trân trọng cảm ơn bác Khôi, bác Duy Anh, bác Vũ, bác Trung, bác Toanh và các bác đã nhiệt tình giúp em hoàn thành dự án này.
Rất thoả mãn với công trình này.em chỉ cần treo thấp xuống chút cho dễ nhìn và set hình cho trùng vào khung màn nữa là ngon lành ok ạ
Thấy bác happy là e vui rồi! :) Riêng phần hình ảnh nếu bác ko thích sáng nhiều bác chỉnh brightness tầm 25, contract khoảng 22 là OK bác ạ. Nhiều phim có độ sáng ko cao e mới phải tăng settings. Các phim có độ sáng vừa phải thì phần brightness và contract vậy là OK đó bác. Phim sáng quá thì phải giảm nữa, bác có thể kết hợp cả HDP và projector cho hình ảnh hài hòa nhất!

tuanlqd02

Chú này hình ảnh đẹp thế ... thèm quá hic

Bên trên