(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hic, có bác nào mua không em bán lại 5 củ cho cả màn cả khung em lại tính hic hic

SHOP1888

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

@Davidhand : Em đã nt qua số đt của anh

@totorauxom :Không nên Bác vì em đảm bảo tấm màn Bác đang cầm trong tay là có thể nói 9/10 điểm về khả năng hấp thụ ánh sáng và tăng sắc nét

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hic, có bác nào mua không em bán lại 5 củ cho cả màn cả khung em lại tính hic hic

Cứ bình tĩnh A Hà ơi, ko vấn đề gì đâu. A đừng đảy đi như thế. Hố nhiều quá. Màn của A fix lại là ngon lành mà. Bé đi 1 chút thôi. Ko đáng kể đâu. A đẩy đi như thế thì quá phí phạm ạ. :( Hết sức bình tĩnh đi A ơi

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Màn này thuộc dạng ngon đấy bác ạ, theo e thì bác cứ để thợ họ sửa lại nhỏ đi chút đỉnh ko sao đâu vì 95" với 98" nó chênh lệch chẳng bao nhiêu đâu ạ, nhìn hình nó khớp với size màn mới đẹp.

@Davidhand : Em đã nt qua số đt của anh
Mình nhận được màn rồi, chiều nay rảnh sẽ cho e nó lên thớt! Quyết định dùng khung bao bằng nhựa chứ ko dùng nhôm nữa vì có vẻ hơi nặng. :)

stephen chow

Bác Khôi Davidhand đúng là khai sáng cho anh em.Không những vậy lại giúp đỡ tận tình, Hdvietnam em nghĩ rất cần những người như bác. Có rất nhiều cao thủ nhưng dạo này ko ai share kiến thức + đam mê cho ae nữa, vào các topic hỏi gi mua gì loại nào như thế nào giờ toàn mấy bác bán hàng vào tư vấn,quảng cáo,nhiều khi mất tính khách quan.May ra có bác Trương Nghĩa thì em thấy tư vấn khách quan nhất chỉ tiếc là ko có cơ sở tại Hà Nội.

kẹo lạc

cái màn cong này xem 2D so với màn phẳng thì thế nào bác Trung ơi

davidhand

Moderator

Bác Khôi Davidhand đúng là khai sáng cho anh em.Không những vậy lại giúp đỡ tận tình, Hdvietnam em nghĩ rất cần những người như bác. Có rất nhiều cao thủ nhưng dạo này ko ai share kiến thức + đam mê cho ae nữa, vào các topic hỏi gi mua gì loại nào như thế nào giờ toàn mấy bác bán hàng vào tư vấn,quảng cáo,nhiều khi mất tính khách quan.May ra có bác Trương Nghĩa thì em thấy tư vấn khách quan nhất chỉ tiếc là ko có cơ sở tại Hà Nội.

Bác cứ quá lời làm e ngại! :) Trên diễn đàn vẫn còn rất nhiều cao thủ đang âm thầm tư vấn giúp những người mới đấy ạ, ngày trước e cũng vậy thôi, học hỏi nhiều từ các bác đi trước cộng thêm chút kinh nghiệm sau 1 thời gian chơi HD nên e luôn sẵn lòng giúp đỡ những người chưa có kinh nghiệm để các bác đỡ phải vất vả. Niềm vui của e ngoài HD cũng một phần từ các bác mà có đấy ạ.

ndt000

Member

con HDP 910B dùng đc không bác... em đang tính lấy em nó...

Thuận

Anh Khôi cho hỏi là mình dùng HD Player out ra thì full màn chiếu 120" rất đẹp nhưng khi mình dùng PC out qua cổng HDMI của VGA 6670 thì chỉ được 80% màn chiếu, hai bên bị co lại... Cho mình hỏi là cách cân chỉnh ra sao để nó full trên màn hở anh ? Cám ơn anh !

x269

Member
Bác Khôi test em cong cong đi, cho anh em chiêm ngưỡng 1 thể:) Em cũng chỉ thấy con cong 21:9 qua ảnh của bác Phúc thôi, nhìn mà thèm vãi luôn:D ôi sự nghiệp HD không biết bao giờ mới hết sung sướng:D hiii

totorauxom

Well-Known Member

Duy Anh ơi em set dc 3d BR chưa? anh mới cài TMT6 nhưng chưa dc.mà set stereoscopic 1.9.3 chỉ có hình k có tiếng vì hình như nó k có pass throught audio hd, đau đầu phết,KMP thì k chơi dc iso.em set cài nào được thì hướng dẫn anh với nhé.mắt mũi lèm nhèm quá rồi
Bác Khôi nâng cấp ộp pô thì hú em nhá hehe

davidhand

Moderator

Anh Khôi cho hỏi là mình dùng HD Player out ra thì full màn chiếu 120" rất đẹp nhưng khi mình dùng PC out qua cổng HDMI của VGA 6670 thì chỉ được 80% màn chiếu, hai bên bị co lại... Cho mình hỏi là cách cân chỉnh ra sao để nó full trên màn hở anh ? Cám ơn anh !

Mình ko rành về HTPC, có thể bác set phần display setting trên HTPC chưa đúng thôi.

con HDP 910B dùng đc không bác... em đang tính lấy em nó...

Thuận
Trước a xài con này nhưng thực sự ko ấn tượng gì T ạ. Nếu trong tầm giá thì theo a nên lấy Vaudi chuẩn hơn nhiều. Hôm trước a và Hà test thử thấy hình ảnh cũng ổn, chơi khá mượt.

Bác Khôi test em cong cong đi, cho anh em chiêm ngưỡng 1 thể:) Em cũng chỉ thấy con cong 21:9 qua ảnh của bác Phúc thôi, nhìn mà thèm vãi luôn:D ôi sự nghiệp HD không biết bao giờ mới hết sung sướng:D hiii
Trước mắt thì chưa bác ạ, tương lai thì chưa biết thế nào! :)

Duy Anh ơi em set dc 3d BR chưa? anh mới cài TMT6 nhưng chưa dc.mà set stereoscopic 1.9.3 chỉ có hình k có tiếng vì hình như nó k có pass throught audio hd, đau đầu phết,KMP thì k chơi dc iso.em set cài nào được thì hướng dẫn anh với nhé.mắt mũi lèm nhèm quá rồi
E phải khổ sở lắm mới được sở hữu con 93 này vì đấu giá tới mấy lần mới thắng rồi phải chờ mất cả tháng mới có được nó nên giờ nó nên giờ e quý nó lắm bác ạ. E ko có ý định nâng cấp OPPO vì theo e biết các dòng từ 103, 105 về sau bắt buộc phải thực hiện luật bản quyền Cinavia nên gặp rất nhiều rắc rối với đĩa lậu mà e thì chơi toàn ... đĩa lậu và phim chép thôi! 4K thì còn xa quá e cũng chưa có nhu cầu. :)
Bác muốn chơi OPPO cứ lên ebay đấu giá thế nào cũng kiếm được 1 e giá rẻ chứ mua ở VN giá chát lắm!

SHOP1888

cái màn cong này xem 2D so với màn phẳng thì thế nào bác Trung ơi

So về góc độ 2D thì màn phẳng không phải đối thủ của màn cong.Nhìn nó rất phê....Hiện em đang để ở công ty.Bác nào có nhu cầu ghé xem

Thân

totorauxom

Well-Known Member

cong bao giờ chả sướng à Trung :)) không tin hỏi chị em mà xem hehe
nhà chật quá không làm cái cong cong nhỉ

totorauxom

Well-Known Member

cong bao giờ chả sướng à Trung :)) không tin hỏi chị em mà xem hehe
nhà chật quá không làm cái cong cong nhỉ

imx47

Member

Dạ chưa ạ. E vẫn đang bận lu bù đầu óc mấy việc cuối năm, từ hôm rước kính về có xem đc 2 hôm. Phải để tết nhất vọc thôi bác ạ. E cũng định thu xếp qua nhà bác, xa thì E ko ngại mà mỗi tội độ này toàn việc NO NAME thôi bác à. Mấy hôm này toàn bị làm diễn viên chính cho film "MẸ VẮNG NHÀ" nên mệt quá :mad:

totorauxom

Well-Known Member

ôi,vậy ngoài tết anh em mình ngồi đàm đạo chém gió đầu xuân nha

davidhand

Moderator
Tối qua có cơ hội được cho 2 em Epson 3010 và Vivitek H1086 thi đấu trên cùng hệ thống nhà mình: OPPO 93 + HDMI 15m no name (Made in Australia) + Màn 2D&3D từ shop1888, chế độ máy chiếu: 1086 - Normal (Default), 3010 - Auto (Default). 1 bác gần nhà mới mang e 3010 này về từ US cẩn thận mời luôn cả vợ con tới tham gia luôn nhìn cho chắc, thành phần phía HDvietnam.com có e và badboy78_vt (kêu thêm mấy VT videophile nữa để test thử nhưng bận ko tới) :D E có mini review so sánh để các bác quan tâm tới 1 trong 2 e này tham khảo (vì e có nhận được nhiều PM xin cho nhận xét so sánh giữa 2 e này từ AE trên forum)
- Về phần 3D:
  • 3010: cho khung hình full màn chiếu, hình ảnh sáng hơn (ở chế độ auto) khi xem 3D qua kính màu sắc tốt, độ nét trung bình, hiệu ứng ở mức khá.
  • 1086: thu khung hình về 21:9 cho hình ảnh nhỏ hơn, tối hơn về độ sáng, màu sắc tốt, độ nét tốt, hiệu ứng khá.
- Về phần 2D:
  • 3010: Màu sắc có xu hướng nhợt nhạt (VD: màu đỏ thành màu hồng) có cảm giác lạnh hơn, độ tương phản và độ nét chưa được tốt (dù đã chỉnh hết khả năng)
  • H1086: Màu sắc chuẩn, độ tương phản và độ nét tốt.

Nhận xét (theo ý kiến chung của mọi người)
  • 3D: 3010 đem lại cảm giác 3D tốt hơn 1086 nhờ khung ảnh rộng hơn, độ sáng tốt hơn, hiệu ứng tốt hơn nếu ngồi cùng 1 vị trí.
  • 2D: 1086 cho hình ảnh với màu sắc trung thực hơn, độ tương phản và độ nét cao hơn cho cảm giác hình ảnh sâu hơn và chi tiết hơn.
Ý kiến cá nhân: Bỏ qua về mặt giá thành (coi như ngang nhau) thì bác nào đề cao xem phim 3D hơn 2D thì nên chọn 3010. Ngược lại, nếu đề cao xem phim 2D hơn 3D thì chọn 1086.

Chúc đại gđ hdvietnam một năm mới An Khang Thịnh Vượng và ngày càng yêu HD hơn nữa! :)

Bên trên