(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

im lặng là vàng & vàng bây giờ đang rất có giá đấy các bác ợ :)

meamthanh11

Active Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hôm nay em treo khung lên,mở máy chiếu và treo cố định lên tường sau đó chiếu vào tường rồi đánh dấu và đo chính xác : 2m36 ngang + 1m37 rồi nhờ 2 người bạn tới phụ làm khoảng 2h đóng nẹp và căng khung tranh theo đúng kích thước mình đo được... căng lên và chiếu thử.... Khá tốt ..Cám ơn anh Khôi đã tư vấn cách làm.

đam mê sáng tạo thì tiết kiệm lắm bác ah

thekhang2911

ngon quá chơi đồ công nghệ như chủ thớt mới đã !!!!!!

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Nếu mà ngay từ đầu em biết thì đâu có đến nỗi, lúc đầu nghĩ SHop1888 và Á Châu và thợ kỹ thuật là một nên mới ra nông nỗi này. hóa ra là 3 ông khác nhau. CHả dám trách ai chỉ trách mình dại.
Nói chung phần thiệt thòi vẫn là khách hàng các bác nhỉ.
@ Chị Yến: em sẽ gọi chị vào tuần tới và chị cho em cái giá cả luôn lên đây, để em đỡ bị thợ cò quay vì anh em chơi HD không phải là con gà để thợ họ vặt lông. giả dụ thợ có đến rồi chém vài phát mất vài triệu nữa là em k đỡ nổi đâu. Dán đề can là em không dán vì nhìn khó chịu đập mịa cái màn ra cho đỡ ức, còn cắt bớt khung đi sao em lại trao đổi với thợ à chị nhỡ thợ nó cắt hỏng thì em bắt đền thợ à chị, nhỡ thợ nó bảo nó đi làm thuê chả có tiền đền thì em khóc bằng tiếng mán à chị?
khoảng cách từ máy chiếu tới màn là 3,57 m cao so với đỉnh màn là 20cm.
Hôm qua đo được có 97,8inch.
mà khí không phải chị năm nay bao nhiêu tuổi chứ em năm nay cũng 47 tuổi rồi mà vẫn dại quá chị à.

Còn HD là còn phải dại dăm 3 chục lần nữa bác HÀ à =)). E nghĩ cái màn của A fix chiều rộng vào chút là đc, công xá chắc rẻ thôi A ạ. Chả mắc mấy đâu, A cứ nhờ thợ họ qua xem rồi bàn bạc + cam kết cụ thể. Bây giờ vấn đề chỉ là:

- Thu gọn cái chiều rộng lại để fix hình cho vừa.

- Kiểm tra lại các chỗ lồi lõm và fix.

2 hôm rồi E đc nghỉ mà mệt quá ngủ vùi 2 hôm ko alo qua chỗ bác xem thế nào :(. Mà A nt lại cho E cái số ĐT của A đi, lần trc xài máy bàn chả dám alo lại @@. Sợ Gấu nhà bác oánh @@

P/s: em năm nay cũng 47 tuổi => Già rồi còn ham hố =))

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hôm nay em treo khung lên,mở máy chiếu và treo cố định lên tường sau đó chiếu vào tường rồi đánh dấu và đo chính xác : 2m36 ngang + 1m37 rồi nhờ 2 người bạn tới phụ làm khoảng 2h đóng nẹp và căng khung tranh theo đúng kích thước mình đo được... căng lên và chiếu thử.... Khá tốt ..Cám ơn anh Khôi đã tư vấn cách làm.

Khéo tay hay làm là 1 đấy bác ạ. Còn như E thì chắc chỉ có phá thôi :(

imx47

Member

@totorauxom : Em dù bận vì nhiều vấn đề nhưng em vẫn luôn theo dõi vấn đề này và như em đã nói với anh qua điện thoại cũng như trao đổi với anh DavidHand để tìm giải pháp khắc phục cho anh.Mong rằng anh phải thật bình tĩnh để mọi việc sẽ được làm đúng quy trình và những gì em hứa với anh,em vẫn làm tốt kể cả là thằng máy bay cho nên anh phải hỗ trợ em về vấn đề đóng góp cũng như mong muốn ý kiến từ anh.Việc này sẽ hoàn thiện để chúng ta ăn tết vui vẻ và 1 khi anh bỏ đồng tiển ra sẽ cảm thấy thật thoải mái cũng như hài lòng.Em cũng như Ms Yến đã lên đây và alo anh thì anh yên tâm là mọi chuyện phải được thực hiện !

Thân

Mọi người đều cố gắng nhiệt tình với nhau thế này thì mọi việc sẽ đc giải quyết ổn thỏa thôi.

davidhand

Moderator

Mọi người đều cố gắng nhiệt tình với nhau thế này thì mọi việc sẽ đc giải quyết ổn thỏa thôi.

Bác cũng "cày" đêm à?

Sao mình chiếu lên không được nét như anh Khôi nhỉ ? Hay là do mình dùng source 720p nên chiếu 120" thấy hạt nhiều quá anh ạ.

davidhand

Moderator
Muốn hình lên đẹp thì phải đồng Bộ nhiều yếu tố Bác ạ, VD như: source phim, đầu phát, tinh chỉnh máy chiếu, ... Thiếu 1 trong những cái đó sẽ làm hình ko đẹp. Theo mình thì Bác dùng 1 file bluray hoạt hình dùng để tinh chỉnh settings của HDP, projector sẽ đạt kết quả tôt hơn vì phim hoạt hình thường rất chuẩn về độ mịn, độ nét, màu sắc, ...
Chúc Bác thành công! :)

imx47

Member

Bác cũng "cày" đêm à?

E hay làm việc ban đêm bác à. Sáng ra E mới ngủ. E làm với KH ở CANADA nên nó trái múi giờ @@. Thành ra thói quen nó thay đổi ngày thành đêm.

SHOP1888

Gởi anh Davidhand hình mới nhất ( vừa nóng vừa thổi) :

davidhand

Moderator

Gởi anh Davidhand hình mới nhất ( vừa nóng vừa thổi)

Trông có vẻ ngon nhỉ! Bà con đang có xu hướng chơi màn cong nhưng mà giá mắc quá, nếu mà ngon - bổ - thì Bác có mà lắp mỏi tay! :)

OPPO 93 có nhận HDD 3TB kh cắm vào Docking Orico 3 bays không anh K?
Ko nhận đâu H, max là 2TB thôi, ko biết các đời sau thế nào.

phuochalan

Well-Known Member
Em đang ngâm kíu vụ Oppo 103, vì nó có upscale 4k...Giá bên US cũng khá mềm...nên nhờ các lão tướng chuột bạch cho chắc..Hiện vẫn chơi con cùi HDlife V9..ha ha

davidhand

Moderator
Em đang ngâm kíu vụ Oppo 103, vì nó có upscale 4k...Giá bên US cũng khá mềm...nên nhờ các lão tướng chuột bạch cho chắc..Hiện vẫn chơi con cùi HDlife V9..ha ha

Chơi 103, 105 là dính vụ Cinavia gặp rất nhiều rắc rối với đĩa ko bản quyền. Trước a tưởng chỉ đĩa lậu mới bị dính chưởng nhưng nhiều bluray thư mục cũng bị. Hiện Khiêm đang gặp rắc rối cái này nên e cân nhắc khi chơi mấy e trên. Các đời OPPO bắt đầu từ 103 về sau sẽ phaỉ chấp nhận sống chung với Cinavia nên cứ 93 or 95 mà chơi thôi e ạ..

imx47

Member

Bác Trung có thể liệt kê 1 số ưu điểm của màn cong với màn thg đc ko? Bác Inbox cho E thông tin về rổ giá đc ko? Thanks bác

phuochalan

Well-Known Member
Chơi 103, 105 là dính vụ Cinavia gặp rất nhiều rắc rối với đĩa ko bản quyền. Trước a tưởng chỉ đĩa lậu mới bị dính chưởng nhưng nhiều bluray thư mục cũng bị. Hiện Khiêm đang gặp rắc rối cái này nên e cân nhắc khi chơi mấy e trên. Các đời OPPO bắt đầu từ 103 về sau sẽ phaỉ chấp nhận sống chung với Cinavia nên cứ 93 or 95 mà chơi thôi e ạ..
Vậy thì em phải suy nghĩ lại thôiiii..Hic

totorauxom

Well-Known Member

@totorauxom : Em dù bận vì nhiều vấn đề nhưng em vẫn luôn theo dõi vấn đề này và như em đã nói với anh qua điện thoại cũng như trao đổi với anh DavidHand để tìm giải pháp khắc phục cho anh.Mong rằng anh phải thật bình tĩnh để mọi việc sẽ được làm đúng quy trình và những gì em hứa với anh,em vẫn làm tốt kể cả là thằng máy bay cho nên anh phải hỗ trợ em về vấn đề đóng góp cũng như mong muốn ý kiến từ anh.Việc này sẽ hoàn thiện để chúng ta ăn tết vui vẻ và 1 khi anh bỏ đồng tiển ra sẽ cảm thấy thật thoải mái cũng như hài lòng.Em cũng như Ms Yến đã lên đây và alo anh thì anh yên tâm là mọi chuyện phải được thực hiện !

Thân

Mình cũng rất bình tĩnh đây, có điều là phương án giải quyết ntn bây giờ hả Trung, nói thật mình cũng rất cảm tình và quý bác, tiếc rằng em ở xa quá không giúp gì được.
Cái màn của anh do Toanh nó đóng sai kích thước, bây giờ fix lại như em nói chỉ còn có 95 inch thì chán lắm, bất lắm giờ nó là 97,8 inch.
rất may là hình vẫn nằm trong cái khung đen chưa phòi ra tường.
cũng may phim 16:9 nên có vạch ngang đen trên dưới không full màn hình nên cũng vẫn xem tạm.
Anh vẫn đợi sự giúp đỡ từ em, vì lỗi này thuộc về anh không nắm rõ về thợ kỹ thuật.
Trân trọng.

SHOP1888

Mình cũng rất bình tĩnh đây, có điều là phương án giải quyết ntn bây giờ hả Trung, nói thật mình cũng rất cảm tình và quý bác, tiếc rằng em ở xa quá không giúp gì được.
Cái màn của anh do Toanh nó đóng sai kích thước, bây giờ fix lại như em nói chỉ còn có 95 inch thì chán lắm, bất lắm giờ nó là 97,8 inch.
rất may là hình vẫn nằm trong cái khung đen chưa phòi ra tường.
cũng may phim 16:9 nên có vạch ngang đen trên dưới không full màn hình nên cũng vẫn xem tạm.
Anh vẫn đợi sự giúp đỡ từ em, vì lỗi này thuộc về anh không nắm rõ về thợ kỹ thuật.
Trân trọng.

Đã alo Bác và trong trường hợp khẩn bác alo em nhé !

Thân

x269

Member

Trông có vẻ ngon nhỉ! Bà con đang có xu hướng chơi màn cong nhưng mà giá mắc quá, nếu mà ngon - bổ - thì Bác có mà lắp mỏi tay! :)

Bác Khôi làm quả cong cho anh em chiêm ngưỡng mà học tập theo đi bác:D Nhìn em nó tuyệt quá:)

Bên trên