(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

nosmoking

Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Muốn free region thì phải có KIT Bác ạ, ở Mỹ có cty chuyên mode loại này và họ bán ra với giá cao hơn. Check trực quan thì Bác cứ mở cái nắp ra là nhìn thấy cục KIT họ gắn vào board, ko có là loại lock. Nếu mua đồ lock thì Bác mua loại dùng cho Thị trường Mỹ ấy, xem BD hầu như ko vấn đề gì vì Đa phần đĩa phim từ đấy ra. Iso bung ra thì nó vẫn là nguyên cấu trúc đĩa nên khác vùng vẫn bị lock như xem BD thôi ạ. Mua trên mạng nước ngoài loại free region nó đều có ghi rõ cả. Bác lên eBay đấu giá loại free region & iso thì nhớ yêu cầu họ chọn FW dùng được IsO trước khi ship về nhé vì như e quên vụ này nên nó up luôn FW mới nhất của 93 thành ra ISO bị điếc mặc dù máy có lắp sẵn KIT nhưng ko downgrade FW được.

Cảm ơn a Khôi, nhờ a e chốt xong con 103 òi :D. Có vụ này e mún hỏi anh, không biết a đã thử chưa: e định mua Bluray trắng để burn ISO vào đọc trên Bluray Player, nhưng chưa sure lắm về vấn đề bản quyền, không hiểu đầu Bluray Player có đọc đĩa trắng sau khi burn ISO vào không anh nhỉ?

Nhìn vào thông số nào để chắc chắn sure được là máy chiếu khi phát 3D sẽ không bị co hình hả anh?

davidhand

Moderator
Mình chưa thử xem đĩa BD bạn ạ, từ hôm mua về toàn xem Bluray dạng thư mục hoặc file m2ts thôi. Tuy nhiên theo mình thì đĩa chép vẫn xem tốt (Cứ suy ra từ mấy cái đĩa CD & DVD chép của mình thôi), 103 thì mình chưa thử nhưng 93 & 95 thì thử rồi, đĩa nào cũng đọc tuốt (kể cả điã bán ở chợ! :) ) nên chắc bạn dùng đĩa ghi từ ISO ra ko vấn đề gì. Những máy ko free region thì nếu ở vùng A thì đọc được hầu hết các đĩa ở VN đang lưu hành. Mình thấy đa phần AE đều dùng hàng lock nhưng hiếm khi dính phải đĩa vùng khác (B,C).
Máy chiếu tầm trung theo mình biết thì chỉ có Vivitek là sử dụng 2.35:1 (21:9) khi chơi 3D thôi, những máy chơi 16:9 đều enlarge full màn hết, vấn đề là hình ảnh nó ntn thôi. Nếu chơi màn 21:9 thì Vivitek rất hợp rơ (đỡ tốn tiền mua lens Anamorphic) nhưng 16:9 thì chấp nhận để nó "teo" lại khi chơi 3D, ko enlarge ra 16:9 được.

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

em cũng tinh chỉnh tương đối rồi chỉ còn chút chói thôi.
Rất trân trọng cảm ơn bác Khôi, bác Duy Anh, bác Vũ, bác Trung, bác Toanh và các bác đã nhiệt tình giúp em hoàn thành dự án này.
Rất thoả mãn với công trình này.em chỉ cần treo thấp xuống chút cho dễ nhìn và set hình cho trùng vào khung màn nữa là ngon lành ok ạ

hehehehe.... Ngon lành cành đào rồi. Giờ cứ xúc HDD mà kéo Blurray 24/24 thôi bác. Độ này bên Fshare nhiều hàng HOT lắm A ạ. Toàn Blurray thôi, E kéo mất xác cả ngày lẫn đêm cho cả mỡi lẫn cũ. Có rất nhiều phim trc đây xem trên Plasma hoặc 1080 Rip , giờ download Blurray căng đét về xem vẫn thấy mới lạ bác ạ. Ko có cảm giác nhàm chán :)

Con HTPC của bác ok chưa? E cũng đang ngâm cứu 1 E mới để cả làm việc lẫn quản lý toàn bộ hệ thống Media trong nhà. Hết rơi xuống hố này lại đến HỐ khác các bác ạ. Ko biết bao giờ mới hết HỐ đây :)

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hehehehe.... Ngon lành cành đào rồi. Giờ cứ xúc HDD mà kéo Blurray 24/24 thôi bác. Độ này bên Fshare nhiều hàng HOT lắm A ạ. Toàn Blurray thôi, E kéo mất xác cả ngày lẫn đêm cho cả mỡi lẫn cũ. Có rất nhiều phim trc đây xem trên Plasma hoặc 1080 Rip , giờ download Blurray căng đét về xem vẫn thấy mới lạ bác ạ. Ko có cảm giác nhàm chán :)

Con HTPC của bác ok chưa? E cũng đang ngâm cứu 1 E mới để cả làm việc lẫn quản lý toàn bộ hệ thống Media trong nhà. Hết rơi xuống hố này lại đến HỐ khác các bác ạ. Ko biết bao giờ mới hết HỐ đây :)
Nhờ các bác hình ảnh tương đối rồi ạ, giờ em chi đổi nhà nữa thôi ,hì hì.
@Duy Anh: xem 3D BR vẫn chưa được em à, có lẽ phải đổi VGA thôi hic hic, anh đang xem 3D, 2D mkv bằng HDP. còn BR 2D bằng HTPC, vì HDP không xuất audio-HD được

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

@Duy Anh: xem 3D BR vẫn chưa được em à, có lẽ phải đổi VGA thôi hic hic, anh đang xem 3D, 2D mkv bằng HDP. còn BR 2D bằng HTPC, vì HDP không xuất audio-HD được

Úp Pô đi bác ơi! Hơi rắc rối tí phụ đề nhưng xem bluray (2D&3D) nguyên gốc sướng lắm! Ko chuẩn bác cứ chặt đầu e! :D

Có nhiều cái "hố" càng lao vào càng ... sướng bác ạ! E chỉ sợ mỗi cái hố 1mx2m thôi! :D

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D F

Úp Pô đi bác ơi! Hơi rắc rối tí phụ đề nhưng xem bluray (2D&3D) nguyên gốc sướng lắm! Ko chuẩn bác cứ chặt đầu e! :D

Có nhiều cái "hố" càng lao vào càng ... sướng bác ạ! E chỉ sợ mỗi cái hố 1mx2m thôi! :D

ối giời, bác cứ xui dại em, làm con úp pô như của bác nữa là em bị ra khỏi nhà luôn, thôi làm con VGA 3 củ nhét vào trong case thì vợ chịu không biết, hehe

imx47

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

Tình hình là nó bị làm sao hả A? bị giật lòi tù và hay là ko play đc...? Nếu vấn đề ko chơi đc thì chỉ cần xem lại player soft hoặc đổi qua soft khác. Còn nếu mà nó giật đùng đùng hoặc méo tiếng thì mới nghĩ đến CPU hoặc VGA A ạ. Chơi 3D trên HTPC là nhiều lúc nó củ chuối thế đấy, phức tạp hơn rất nhiều với HDP.

Nếu mà A đổi VGA khác thì E vote HD7750 nhé, Hãng nào cũng đc cứ rẻ nhất là phang. Con này ko nguồn mà chạy trâu vô tư A ạ.

tunghdag

Member
Bác Davidhand cho hỏi các con máy chiếu không có special feature 2.35:1 thì khi HDP phát tỷ lệ này màn hình thể hiện sẽ ntn ? (mình chỉ coi phim tỷ lệ này thôi).Cụ thể con HD20 trước ấy.
Thanks bác

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

@ Duy Anh: Anh vẫn xem bằng MSI GTS250 nên không xuất được 3D BR em ạ. về HTPC thì anh chiến được, mỗi tội tốn điện quá, có lẽ nghe lời bác Khôi hướng tới Ốp Bô :))

davidhand

Moderator
Bác Davidhand cho hỏi các con máy chiếu không có special feature 2.35:1 thì khi HDP phát tỷ lệ này màn hình thể hiện sẽ ntn ? (mình chỉ coi phim tỷ lệ này thôi).Cụ thể con HD20 trước ấy.
Thanks bác

Phim có tỉ lệ hình ảnh 21:9 thì có vạch đen mờ trên, dưới màn hình bác ạ. Muốn full thì máy chiếu phải có tỉ lệ này kết hợp với màn chiếu cũng phải là 21:9.

imx47

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

@ Duy Anh: Anh vẫn xem bằng MSI GTS250 nên không xuất được 3D BR em ạ. về HTPC thì anh chiến được, mỗi tội tốn điện quá, có lẽ nghe lời bác Khôi hướng tới Ốp Bô :))

- Ko xuất đc hình là cụ thể thế nào hả A? là ko thể bật phim 3D đấy lên hay là bật đc lên trên PC mà ko thể xuất sang máy chiếu hở A?

- Tốn điện chắc A kéo Blurray 24/24 à? vì của A xài AMD đâu có tốn mấy, E cứ cho A max với main là 8 cái HDD đi nữa thì 24/24 cũng chỉ 300-350K / tháng cho cái HTPC là cùng ( của E xài Intel cùi bắp + có OC CPU max rồi chỉ tầm tiền này / tháng là nhiều lắm rồi A ạ: ) . Với cả A download cùng lắm cũng chỉ 2 tháng liên tục là vơi bớt Blurray rồi mà.

- Còn Oppo cũng là 1 giải pháp hay và tiện. Nếu nhu cầu của A ko cần làm việc trên PC nhiều thì nên xúc Oppo. Muốn kéo phim hàng ngày mà tiết kiệm điện thì làm 1 con HTPC mini hoặc Laptop cùi (E vote cho laptop cùi, vì nó còn đc nhiều việc + rẻ hơn HTPC mini ạ) . Còn E thì ko thể bỏ PC đc vì E hầu như làm việc cả ngày với nó nên E bắt buộc phải bắt nó làm 1 công 4-5 việc thôi A ạ.

imx47

Member
Phim có tỉ lệ hình ảnh 21:9 thì có vạch đen mờ trên, dưới màn hình bác ạ. Muốn full thì máy chiếu phải có tỉ lệ này kết hợp với màn chiếu cũng phải là 21:9.

A Khôi cho E hỏi cái Oppo A đang xài là support Port Multiplier cho HDD dock qua Esata đúng ko A? Max đc 8 HDDs trên 2 dock hả A? Thế này cũng tiện lưu trữ nhể :) <= Nếu chuẩn thế này thì A Hà xúc cho nó tiện

davidhand

Moderator
A Khôi cho E hỏi cái Oppo A đang xài là support Port Multiplier cho HDD dock qua Esata đúng ko A? Max đc 8 HDDs trên 2 dock hả A? Thế này cũng tiện lưu trữ nhể :) <= Nếu chuẩn thế này thì A Hà xúc cho nó tiện

OPPO 93 (Mấy dòng khác thì mình ko biết) ko support Multiplier Port qua Esata, khi cắm qua cổng này sẽ chỉ nhận 1 ổ bác ạ. Cổng USB thì nhận tối đa 8 HDD.

SHOP1888

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

đang theo công trình chưa về dc..Máy chiếu vẫn nằm trong giỏ, nghe các bác bàn tiếc quá...qua tuần em về mua màn chiếu ráp lên sẽ đu đeo theo các bác hội vivitek nhà mình !

Bác ơi,hàng của Bác chừng nào Bác ghé lấy vậy ?Tks Bác

ringleader

Active Member

Anh Khôi ơi, chưa có nguồn full 3d ( đang chờ anh copy), nhưng mới xem tạm 3d rip sbs nhưng chọn chỉnh chập 3d bằng oppo xem nét hơn chập bằng máy chiếu nhiều, anh đã thử chưa

ringleader

Active Member

3 cổng usb nha bác

davidhand

Moderator
Nếu nhận 8 HDDs qua USB thì cũng ngon chán rồi :). Nó có 1 hay 2 cổng USB hả A?

Nói chung là mình có hơn chục cái HDD nên cũng đủ để ... cắm rút! :) Con OPPO 93 & 95 thì có 2 cổng USB (1 trước, 1 sau) và 1 cổng Esata phía sau. 103 & 105 thì có 3 cổng USB (2 sau, 1 trước), không có cổng Esata.

Anh Khôi ơi, chưa có nguồn full 3d ( đang chờ anh copy), nhưng mới xem tạm 3d rip sbs nhưng chọn chỉnh chập 3d bằng oppo xem nét hơn chập bằng máy chiếu nhiều, anh đã thử chưa
Mình chưa chập bằng OPPO bao giờ, để AUTO thôi, SBS & TNB thì chập hình bằng máy chiếu. Để tối thử xem sao! :)
Thanks K,

Chỉnh sửa lần cuối:

ringleader

Active Member

khi xem 3d với các file sbs và tnb mình có 2 sự lựa chọn là chập bằng projector hoặc oppo, bác cứ thử chập bằng oppo sẽ thây sự khác biệt; tuy nhiên là chống cháy thôi chứ bác cứ kéo brurray về đi, đừng dùng sbs va tnb làm gì, khác biệt nhiều lắm chứ ko như khác biệt giữa 2d hd và brurray đâu

Bên trên