[Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

stanley25688

Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Em cũng đang dùng 1600, cảm nhận cũng giống như bác, dùng khá ổn, tuy nhiên chưa được tận tay sờ vào em X8-H nên cũng không dám chắc, chứ 1600 e dùng là thấy mượt lắm rồi, không biết đợt này bên đó họ bán ITV1600E thì có hơn gì em 1600 cũ của e ko nhỉ :D

supportitvplus

Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Hi bác stanley. Sản phẩm 1600E là bản nâng cấp của 1600 ạ, vỏ nhôm, chạy tốt 24/24, máy mát lạnh bác ạ. :D

eolohd

Active Member

mình co 1 con X8H hay bị đơ máy không hiểu bị sao ? mình cũng có 1 con ITV 1600 theo cảm nhận của mình thì con X8H đắt mà không hơn ITV1600 mấy được cái bộ nhớ nhiều. 3D bluray iso không chạy được trong khi đó ITV 1600 chạy tốt, lướt wed tốc độ không mượt bằng ITV 1600, chuột bay không thật như 1600.. hay tại mình chưa khai thác hết X8H ?

Hay bị đơ thì bác up bản firmware 002 beta 9 mới nhất đi bác. Bác chưa khai thác hết X8-H thôi chứ nó xứng đáng là con đỉnh nhất hiện nay.

Hay bị đơ thì bác up bản firmware 002 beta 9 mới nhất đi bác. Bác chưa khai thác hết X8-H thôi chứ nó xứng đáng là con đỉnh nhất hiện nay.

E đồng ý với bác,firmware của x8 có nhiều lỗi nên bác cảm nhận thế ,nhưng bác thử up bản rom beta 9 2 vào thấy khác hẳn chạy mượt mà hơn hẳn,mà theo diễn đàn minix thì bản firmware 002 sắp phát hành chắc chỉ vài hôm nữa với nhiều thay đổi và sửa chữa e dám chắc không một e nào có thể sánh dc với x8 cả

supportitvplus

Đang hóng bản firm mới cho X8-H, có về sẽ test đầy đủ tất cả và thông báo cho a e nhé \:d/

Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Em cũng đang dùng 1600, cảm nhận cũng giống như bác, dùng khá ổn, tuy nhiên chưa được tận tay sờ vào em X8-H nên cũng không dám chắc, chứ 1600 e dùng là thấy mượt lắm rồi, không biết đợt này bên đó họ bán ITV1600E thì có hơn gì em 1600 cũ của e ko nhỉ :D

Hi Về cấu hình thì em ITV1600E ko có gì thay đổi. Nhưng có thêm cải tiến về vỏ nhôm và ăng ten lớn hơn so với phiên bản trước. Vỏ nhôm giúp itv1600e tản nhiệt nhanh hơn chip sử lý sẽ đạt được công xuất cáo hơn với sẽ cải thiện về độ bền hơn nữa, Ăng ten thì cải thiện được vấn đề tín hiệu wifi.

djsonok

Nhờ các cao thủ giúp mình với!!!!
Mình có đọc được thông tin Neo X8-H khác với Neo X8 là bộ nhớ 16gb và chơi được Dolby True HD, DTS MA, DTS HD
Mình dùng dàn Onkyo S4505 có hỗ trợ Dolby True HD, DTS HD
Mà chỉnh hoài trên Rec kg hiện chữ DTS MA HD, chỉ ra được Dolby và DTS. Dolby True HD thì kg có tiếng
Thanks các bác

itvplus

Active Member

Nhờ các cao thủ giúp mình với!!!!
Mình có đọc được thông tin Neo X8-H khác với Neo X8 là bộ nhớ 16gb và chơi được Dolby True HD, DTS MA, DTS HD
Mình dùng dàn Onkyo S4505 có hỗ trợ Dolby True HD, DTS HD
Mà chỉnh hoài trên Rec kg hiện chữ DTS MA HD, chỉ ra được Dolby và DTS. Dolby True HD thì kg có tiếng
Thanks các bác

bác ơi,
X8H khác X8 thường ở khoản X8 thường k xuất đc DTS 5.1 còn X8h thì xuất đc DTS 5.1
còn tuy nhiên X8h chỉ hỗ trợ DTS thôi còn DTS HD thì X8h không hỗ trợ đc đâu bác

hdvietnam1979

Chiều tối hôm qua có khách đem ổ cứng có film 300 bluray 23.5GB đến test thử vì chạy trên XBMC của X8-H giựt tưng tưng nhưng khi chạy bằng trình 4k player mặc định của X8-H thì ngọt không thể lịm hơn được. Bác không tin cứ đem những file nào bác cho là khủng nhất cần test tới nhà phân phối bất kỳ để test cho yên tâm nhé.

anh ơi em muốn ghép x8h với dàn onkyo s4505 có dc ko anh có gì bác hướng dẫn em với

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

anh ơi em muốn ghép x8h với dàn onkyo s4505 có dc ko anh có gì bác hướng dẫn em với

Có 2 cách:
1. Nối dây HDMI: X8H -> onkyo s4505 ->Tivi
2. Nối dây HDM X8H ->tivi và dây Optical X8H ->onkyo s4505

tieulong_001

Active Member

Mua về xem phim qua HDD kết hợp nghe nhạc lossless thì tầm 2tr đổ lại mua con nào ngon các bác?

soleil14

Cho mình hỏi. Mình xem HDviet bằng con X8h plus thì gặp vấn đề là phụ đề rất nhỏ và nằm tụt xuống dưới màn hình.
Không biết là do phần mềm hay vấn đề gì khác? Có cách khắc phục không các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

Cho mình hỏi. Mình xem HDviet bằng con X8h plus thì gặp vấn đề rất nhỏ và nằm tụt xuống dưới màn hình.
Không biết là do phần mềm hay vấn đề gì khác? Có cách khắc phục không các bác?

Đích thị lỗi firmware rồi đó bác. Up thử bản mới đi thửm, Minix neo X8h Plus firmware chưa có ổn. Không hiểu sao đợt này minix support cập nhật firmware chậm lắm. Chắc phải đợi lâu lâu đó bác

soleil14

Thêm nữa là cả hayhaytv lẫn hdviet, để bình thường xem thì không sao, nhưng nếu tua phim thì phụ đề sẽ bị lệch. Khá là khó chịu.

Bên trên