[Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Sao con ATV1200 của mình mua cách đây 4-5 tháng mà không thấy có IMEI nhỉ >:p ?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Sao con ATV1200 của mình mua cách đây 4-5 tháng mà không thấy có IMEI nhỉ >:p ?

Thời điểm đó bên em chưa có hệ thống bảo hành điện tử anh ah.
Nếu anh muốn đưa sản phẩm lên bảo hành điện tử của ITVPLUS thì có thể gửi email, chụp ảnh tem và ghi lại imei để bên em cập nhật lên hệ thống cho nhé.
Thân,

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Chia sẻ tính năng mới cập nhật trong bản firmware Beta 9 FW mọi người nhé
1. Tính năng điều khiển Google Remote TV
2. Hulu Plus hoạt động
3. Youtue hoạt động mượt và đẹp hơn
4. Khả năng play video (play back) mượt mờ hơn (so sánh với cả Win luôn nhé)
[video=youtube;6AOR1WfZA-E]https://www.youtube.com/watch?v=6AOR1WfZA-E[/video]

concasau02

Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Cảm ơn bác quan tâm tới sản phẩm MINIX bên em cung cấp.
ITVPLUS phân phối toàn quốc cả sản phẩm MINIX và MYGICA CHÍNH HÃNG và áp dụng đầy đủ chính sách bảo hành theo hãng MINIX HK
Khách hàng mua sản phẩm MINIX bên em được bảo hành điện tử, bảo hành theo imei trên thân và vỏ hộp thiết bị.
Vì bên em bảo hành cho đại lý thêm 2 tháng nên khách hàng thường được bảo hành từ 13 - 14 tháng bác ah.
Mua sản phẩm bên em thì bác yên tâm nguyên seal nilong, được đập hộp, đầy đủ tem chống hàng giả nên khỏi lo hàng cũ, hàng đã bị sử dụng bác nhé.
Sản phẩm MINIX được bảo hành 1 đổi 1 trong 12 tháng bác ahh

Có gì cần tư vấn bác cứ alo em 0904 655 447.
cảm ơn ITVPLUS đã điện thoại tư vấn,
Mình đc kỹ thuật bên bạn qua lắp đặt rồi.
Thái độ phục vụ khá thân thiện và nhiệt tình.
cài cho nhiều ứng dụng xem film và TV quá, chưa có thời gian coi hết.
Hàng mình check imei bảo hành còn hơn 13 tháng thôi bạn ah?

trunghaitv

Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Đã có beta 009, bản này là bản được build lại hoàn toàn mới, chạy rất mượt. feedback hiện giờ khá tốt trên minixforum.com
Chắc khoảng 1 tuần sau là sẽ có OTA chính thức cho minix X8H
ngon , đợi đến ngày đó luôn ko ham mấy cái beta cho lắm

Tôi đang định mua Minix Neo X8H nhu cầu chính của tôi là xem phim bluray iso ( không chơi 3D ) từ NAS cài window server thông qua mạng LAN giga , vậy tôi xin hỏi con Neo X8 có chạy được mượt mà không ? Thanks

thmac

Member

Tôi đang định mua Minix Neo X8H nhu cầu chính của tôi là xem phim bluray iso ( không chơi 3D ) từ NAS cài window server thông qua mạng LAN giga , vậy tôi xin hỏi con Neo X8 có chạy được mượt mà không ? Thanks

Mình cũng play qua NAS thì phim ko mượt độ trễ buffer rất cao. Nhiều khi tua phim đứng luôn.

Nếu ko vọc nhiều thì con himedia Q5II or Q10II play film qua NAS là ok nhất, tốc độ xử lý gần như play trên HDD luôn.

Mình xài qua 2 con thì thấy thực tế như vậy.

babyworm

Well-Known Member

Không mượt. Bởi vì:
Mặc dù bạn sử dụng mạng Gigabit nhưng mà con X8H có nhược điểm là vẫn xài cổng LAN 10/100. Mình hơi thất vọng không hiểu tại sao X8H không sử dụng LAN gigabit.
Chính vì vậy mình phải tìm cách cải thiện tốc độ đường truyền trên cổng LAN 10/100 bằng cách sử dụng giao thức NFS. Nếu bạn sử dụng NFS mình đảm bảo ok. Nhưng như vậy không nhất thiết phải sử dụng X8H làm gì cho mắc tiền, ngay cả con X5 mini cũng đã làm tốt công việc này rồi.

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Không mượt. Bởi vì:
Mặc dù bạn sử dụng mạng Gigabit nhưng mà con X8H có nhược điểm là vẫn xài cổng LAN 10/100. Mình hơi thất vọng không hiểu tại sao X8H không sử dụng LAN gigabit.
Chính vì vậy mình phải tìm cách cải thiện tốc độ đường truyền trên cổng LAN 10/100 bằng cách sử dụng giao thức NFS. Nếu bạn sử dụng NFS mình đảm bảo ok. Nhưng như vậy không nhất thiết phải sử dụng X8H làm gì cho mắc tiền, ngay cả con X5 mini cũng đã làm tốt công việc này rồi.

Vậy NFS trên LAN 10/100 có play được bitrate của 3D BlurayISO và HD-Audio ko bạn? Vì mình thấy hiện giờ con Vidon Box chơi trực tiếp được 2 thứ kia nhưng cũng chỉ có cổng LAN10/100

Daithanhthai

Active Member

Không mượt. Bởi vì:

Bác có thể hướng dẫn qua cách thiết lập, sử dụng và các app tốt cho giao thức NFS đc ko ạ
Tks

dhruan

Member

sao con của mình không biết có phải do root không mà không down gì được từ play store, nó cứ chạy hoài mà không hiện % down gì cả, đã cài đặt lại play store và play google service các kiểu clear cache, clear data, xóa account google rồi cài lại cũng vậy, không ddowwn được từ play store, chắc phải unroot lại quá các bác nhỉ, có bác nào cao kiến gì không? giúp mình với

dhruan

Member

bác chủ có rom beta 009 up lên đây cho ae dùng luôn đi, chờ sốt ruột quá

babyworm

Well-Known Member

sao con của mình không biết có phải do root không mà không down gì được từ play store, nó cứ chạy hoài mà không hiện % down gì cả, đã cài đặt lại play store và play google service các kiểu clear cache, clear data, xóa account google rồi cài lại cũng vậy, không ddowwn được từ play store, chắc phải unroot lại quá các bác nhỉ, có bác nào cao kiến gì không? giúp mình với

Thông thường xóa account google rồi cài lại là được. Tuy nhiên, mình cũng gặp một lần giống bạn. Nhưng lý do rất ... củ chuối: tắt bật lại modem thì OK. Bạn thử tắt bật lại modem xem có hết không? Nếu không nữa chắc phải unroot hay reset lại thôi.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Vậy NFS trên LAN 10/100 có play được bitrate của 3D BlurayISO và HD-Audio ko bạn? Vì mình thấy hiện giờ con Vidon Box chơi trực tiếp được 2 thứ kia nhưng cũng chỉ có cổng LAN10/100
Đảm bảo ok. Đã test trên X5 mini ngay cả khi dùng wifi.

Bác có thể hướng dẫn qua cách thiết lập, sử dụng và các app tốt cho giao thức NFS đc ko ạ
Tks
Để rãnh rãnh mình viết một bài chia sẽ kinh nghiệp và thiết lập thông số tối ưu nhất cho NFS. Anh em có thể tự cài NFS server lên máy tính rồi từ AB có hỗ trợ NFS móc qua xem thôi.
Khuyên sử dụng HaneWin NFS Server để làm server và khuyên sử dụng XBMC để play qua NFS.

thmac

Member

Hơi ngoài lề chút:
Mình đang sd nas buffalo ls-vl có ae nào rành hướng dẫn giúp mình cách cài NFS lên con nas này với.
Thanks.

aadung77

minh k có ổ NAS,tuy nhiên xem mấy film HD khoảng 10-12G, dùng XBMC mà xem film từ ổ cứng trên laptop thấy ngon mà. Cũng k thấy giật

aadung77

ITVPLUS phân phối toàn quốc cả sản phẩm MINIX và MYGICA CHÍNH HÃNG và áp dụng đầy đủ chính sách bảo hành theo hãng MINIX HK
Khách hàng mua sản phẩm MINIX bên em được bảo hành điện tử, bảo hành theo imei trên thân và vỏ hộp thiết bị.
Vì bên em bảo hành cho đại lý thêm 2 tháng nên khách hàng thường được bảo hành từ 13 - 14 tháng bác ah.
Mua sản phẩm bên em thì bác yên tâm nguyên seal nilong, được đập hộp, đầy đủ tem chống hàng giả nên khỏi lo hàng cũ, hàng đã bị sử dụng bác nhé.

Ủng hộ các bác ITVPLUS,áp dụng bảo hành điện tử thuận tiện cho anh em.
Bác ITVPLUS cho hỏi, mình có bán một số sản phẩm của ITVPLUS nhưng từ đợt trc chưa đc bảo hành imei điện tử thì bây giờ gửi imei bác có update vào hệ thống được không ah?

itvplus

Active Member

Ủng hộ các bác ITVPLUS,áp dụng bảo hành điện tử thuận tiện cho anh em.
Bác ITVPLUS cho hỏi, mình có bán một số sản phẩm của ITVPLUS nhưng từ đợt trc chưa đc bảo hành imei điện tử thì bây giờ gửi imei bác có update vào hệ thống được không ah?

Thank bác,
bên em cập nhật được bác ah,
bác gửi giúp e imei và ngày mua hàng để e update bác nhé
:)

Bên itvplus có BH điện tử rất hay và tiện lợi, công nghệ có khác.
Tuy nhiên điện tử cũng đôi lúc bị nhầm lẫn, mình lấy con NEO X8-H hôm 20-10 mà tra BH lại ra ngày mua 20-8 ? Cuối cùng vẫn là BH 12 tháng. IMEI là JX8HPBOX14908734. \:D/

itvplus

Active Member

Bên itvplus có BH điện tử rất hay và tiện lợi, công nghệ có khác.
Tuy nhiên điện tử cũng đôi lúc bị nhầm lẫn, mình lấy con NEO X8-H hôm 20-10 mà tra BH lại ra ngày mua 20-8 ? Cuối cùng vẫn là BH 12 tháng. IMEI là JX8HPBOX14908734. \:D/

Thanks bác Dũng report, để e update lại bảo hành bác,
thường thì bên em update bảo hành dư ra 2 tháng để bảo hành cho cả đại lý bác ah :)

Bên trên