[REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông

demonever

Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...)

ha`ng co' roi` ma` chua co' gia'...no'ng lo`ng qua' di

tdhvn

Active Member

Có thông tin: Chip Realtek sẽ thay thế chip Sigma.

Popcorn C200 là model cuối cùng của hãng Popcorn dùng chip Sigma.
Tvix cũng sẽ dủng chip Realtek.

Thông tin bác này chuẩn nhỉ. Các bác đọc tin này trên mpcclub forum này:
http://www.mpcclub.com/modules.php?name=News&file=article&sid=793

TViX M-6600 sẽ có mặt vào cuối tháng 8:
"hey announced their newest TViX M-6600 model will be based on the RTD1283 and is now scheduled around end of August...."
Và điều quan trọng giá cả cũng thấp:
"if DviCo manages to tune the chip properly, changes the unappealing default interface and properly builds the firmware upon release keeping the price below €179, who knows what might happen..."

hiepmeo

Member

Bác cho em hỏi, con Extreamer này bao giờ thì có bán vậy...?? xem Review mà máu quá. :D

hoangtuan_neu

Active Member

Bác cho em hỏi, con Extreamer này bao giờ thì có bán vậy...?? xem Review mà máu quá. :D
Chính thức là tháng 8 con này sẽ được phân phối ở Việt Nam ạ 8-}8-}8-}:-c:-c:-c

hiepmeo

Member

Chính thức là tháng 8 con này sẽ được phân phối ở Việt Nam ạ 8-}8-}8-}:-c:-c:-c

Hehe, thế thì em hoãn hết các tình yêu khác đợi em này rồi cưới thôi...Bác xem lúc đấy nhẹ giá cho các anh em hdvietnam nhé:x

GINZYGOODS

Càng ngày càng rẻ + với các tính năng nổi trội

Bao giờ lại có Xtreamer Killer nhỉ hihi

Tháng 8 có hàng các bác tha hồ mà chọn

Nhưng em này nhìn không sang bằng siêu nhân TVIX, trông vẫn đẳng cấp hơn, nhất là em M-6600 mới sắp ra thì thôi rồi

tndp

Member

con này đi với con Seagate Extreme cũng đẹp bác nhẫy. em đang có con WDTV chạy với em extreme đợi em này ra làm 1 con để lên phòng ngủ coi có lý nhễ

manhthang

Huyền Thoại

Đợi chờ trong cơn mưa ;;)

au280290

Member

Năm mới Tết đến dồn sạch lì xì + bank sắm em này :-*, mong là giá chỉ 150$ thui ;))

duonglv

Well-Known Member

trời, bác này lo xa ghê :D đến năm mới biết đâu lại có Xtreamer killer, hihi

kdnguyen

Mình dự đoán em Tvix M-6600 sẽ là Xtreamer killer.

trandzung

Mình đang tìm 1 HD Player để thay thế cho cái WD HD Player , nên bỏ chút thời gian tìm hiểu về cái Xtreamer này qua các forum nước ngoài , nên xin nêu vài nhận xét và mong rằng bạn nào có điều kiện
kiểm tra xác nhận dùm , xin cám ơn trước .
1) Khi chiếu phim HD , xtreamer khuyến cáo mở chế độ quạt thông gió ở mức giữa hoặc tối đa để tránh tình trạng overheated chipset , làm sai lệch về video vì có thể đã overclocked cpu ở 450 (?) thay vì 400 Mhz và cái vỏ hộp nhựa khá nhỏ . Nhưng khi quạt chạy ở 2 mức trên thì tạo ra tiếng ồn khá rỏ ( 10000 rpm ), nhất là đến đoạn phim có âm thanh nhỏ , hay xem phim về đêm , nên có người đã gọi nó là “ Xtreamer-máy-xấy tóc”, “ Xtreamer-máy hút-bụi “ . Đây là đoạn vidéo về tiếng quạt của Xtreamer :
http://rapidshare.de/files/47858632/1.avi.html
Firmware mới nhất thêm 1 chế độ “ tắt quạt “ , chỉ thích hợp khi chiếu phim SD !!! Còn chế độ “ tự động “ chờ những firmware sau này . Nhiệt độ cao sẽ ảnh hưởng đến độ bền con chip về lâu, về dài ra sao ?
2) Trong phần quảng cáo tính năng Xtreamer có pass through : TrueHD , DTS-HD MA thì thực sự đến nay chưa ai xác nhận và có bằng chứng rỏ ràng Xtreamer làm được , vì còn trục trặc về license ? Rất tiếc bạn duonglv khi viết bài review lại không có receiver giãi mã TrueHD,DTS-HD MA để kiểm chứng điều này qua ảnh chụp ! Tôi sẽ tiết kiệm được 1 số tiền không nhỏ vì đỡ phải mua sound card ASUS Xonar HDAV1.3 . Mong lắm thay !!!
3) Phụ đề : với phim có định dạng mkv và phụ đề được nhúng vào , thì hiện nay không thể chọn phụ đề dạng .srt rời được , vậy tạm thời bà con chịu khó lựa phim mà coi hay vừa xem phim vừa học ngoại ngữ !
4) Mạng wifi trong nhà đang dùng dạng WPA-PSK để bảo mật thì bây giờ phải hạ cấp dùng dạng WEP kém hơn vì Xtreamer chọn WEP là standard option , nếu muốn sử dụng chức năng wifi , có đúng không ?
5) Bạn duonglv viết : “ Khi nào Xtreamer bán ở VN kiểu gì cũng phải sắm cho mỗi tầng một xem rồi bắn Wifi cả nhà xem phim suốt ngày “ , xin hỏi bạn đã thử tính năng wifi để truyền thử 1 phim SD , 1 phim HD 720p, 1080p chưa ? Máy nào phát , máy nào nhận tín hiệu ? Khoản cách bao xa ? Phim HD 1080p có trong PC coi còn giựt lên, giựt xuống nếu “ máy yêu yếu ” , rất mong bạn chỉ cách set-up .
Với những thắc mắc trên , rất mong được các bạn chỉ bảo dùm , để Xtreamer xứng đáng là kẻ hủy diệt .

manhthang

Huyền Thoại

Ku Dương chuyển Xtremer xuống HP đê, mình review vụ DTS-HD cho :D

vkc

Well-Known Member

Chắc phải đợi Xtremaer killer mới giải quyết được mọi yêu cầu
Thời gian dự kiến cho sự ra đời của Xtremaer killer : quý 1 năm 2010 ;))

Theo em thì ít ra cũng fải đến version 4, mới giải quyết hết các yêu cầu này :D

tdhvn

Active Member

Theo em thì ít ra cũng fải đến version 4, mới giải quyết hết các yêu cầu này :D

FW em này mới là 1.01 thôi mà bác. Hi vọng sớm ra FW tiếp theo...

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

2) Trong phần quảng cáo tính năng Xtreamer có pass through : TrueHD , DTS-HD MA thì thực sự đến nay chưa ai xác nhận và có bằng chứng rỏ ràng Xtreamer làm được , vì còn trục trặc về license ? Rất tiếc bạn duonglv khi viết bài review lại không có receiver giãi mã TrueHD,DTS-HD MA để kiểm chứng điều này qua ảnh chụp ! Tôi sẽ tiết kiệm được 1 số tiền không nhỏ vì đỡ phải mua sound card ASUS Xonar HDAV1.3 . Mong lắm thay !!!

Ku Dương chuyển Xtremer xuống HP đê, mình review vụ DTS-HD cho :D

Xtreamer chưa support HD Audio

Xtreamer and hd sound support
Hello
I recived my Xtreamer and it does not play the HD sound formats.(dts+dd) .
Is it a known issue that goin to fix in the next upgrade firmware(I allready upgrad to the 1.0.1) or is it my Xtreamer unit problem?

Thank you

http://www.mpcclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=22154#166606

Bên trên