[REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông

Thanhvo31

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...)

Bác cho em hỏi, con Extreamer này bao giờ thì có bán vậy...?? xem Review mà máu quá. :D

Trên site http://shop.xtreamer.net/Support/questions.php?questionid=63 của nó báo giá ship đi bất kỳ nơi nào là 197$

Xtreamer base unit not including 2.5" HDD
� 99 Euro or $131 USD

Wireless USB Antenna 802.11n (optional):
� 29 Euro or $39 USD

Shipping in Europe via UPS or Simiilar:
� 20 Euro or $27 USD

Shipping Worldwide via UPS or Simiilar:
depends on the destination. approx � 30

Total Avarage for complete system including shiping anywhere in the world
� 149 Euro or $197 USD

kdnguyen

Em này chưa kịp ra đời ở VN, nhưng đang bị killed... ngáp ngáp vì em AC Ryan Playon!HD và bản thân em nó có nhiều điểm chưa hoàn thiện về phần cứng.

Thanhvo31

Well-Known Member

5) Bạn duonglv viết : “ Khi nào Xtreamer bán ở VN kiểu gì cũng phải sắm cho mỗi tầng một xem rồi bắn Wifi cả nhà xem phim suốt ngày “ , xin hỏi bạn đã thử tính năng wifi để truyền thử 1 phim SD , 1 phim HD 720p, 1080p chưa ? Máy nào phát , máy nào nhận tín hiệu ? Khoản cách bao xa ? Phim HD 1080p có trong PC coi còn giựt lên, giựt xuống nếu “ máy yêu yếu ” , rất mong bạn chỉ cách set-up .
Với những thắc mắc trên , rất mong được các bạn chỉ bảo dùm , để Xtreamer xứng đáng là kẻ hủy diệt .

Điều kiện tốt nhất cho Wifi = 3 lần đường ADSL 3Mbps bác a!:((

Streaming video over WiFi under best condition only able to achieve up to 10Mbps.

tdhvn

Active Member

Em này chưa kịp ra đời ở VN, nhưng đang bị killed... ngáp ngáp vì em AC Ryan Playon!HD và bản thân em nó có nhiều điểm chưa hoàn thiện về phần cứng.

Xtreamer mới là bản beta cho cả phần cứng và phần mềm, nên chưa thể có lời phán xét cuối cùng được bác ơi. Còn em AC Ryan Playon!HD thì đang delay vài tuần nữa mới ra đời bản đầu tiên, do vậy nó vẫn chưa được review...

tdhvn

Active Member

Thông tin mới nhất về phần cứng và mềm đang hoàn thiện tại đây:
http://forum.xtreamer.net/viewtopic.php?f=3&t=1178

Đặc biệt sẽ giải quyết:
"MKV external subtitles, Wireless/Wired streaming and data speed, 1080P 23.97, BD ISO, GUI improvements, fan noise, system stability, font choice, folder guard with pass, zooming to actual size/fit to screen, .SSA anime files and the open source platform are well noted in our side. The list is much bigger, I mention only few..."

Hay nhất là vụ firmware sẽ ra liên tục:
"We plan to be able to provide you up-to 2 new firmwares every month - 1 every 2 weeks. This target is very demanding and not always can be met. We dont want to launch new "update" with very little changes in the release notes so as to say - we launched."

manhthang

Huyền Thoại

Thông tin mới nhất về phần cứng và mềm đang hoàn thiện tại đây:
http://forum.xtreamer.net/viewtopic.php?f=3&t=1178

Đặc biệt sẽ giải quyết:
"MKV external subtitles, Wireless/Wired streaming and data speed, 1080P 23.97, BD ISO, GUI improvements, fan noise, system stability, font choice, folder guard with pass, zooming to actual size/fit to screen, .SSA anime files and the open source platform are well noted in our side. The list is much bigger, I mention only few..."

Hay nhất là vụ firmware sẽ ra liên tục:
"We plan to be able to provide you up-to 2 new firmwares every month - 1 every 2 weeks. This target is very demanding and not always can be met. We dont want to launch new "update" with very little changes in the release notes so as to say - we launched."

Thêm vụ BD ISO thì nhất quả đất quả quất rồi há há :D

duonglv

Well-Known Member

Em nghĩ bao giờ nó thành sản phẩm thương mại thì ta bàn tiếp sau :D sản phầm còn chưa ra đời chính thức mà bác kdnguyen đã phán là bị kill bởi một sản phẩm còn chưa có cả prototype thì e rằng khó mà khách quan được :)) bàn thêm nữa cũng chỉ là buôn dưa lê thôi, hehe, bao giờ có sản phẩm chính thức em sẽ review tiếp nhé :D chỉ biết là hãng đã thay quạt mới giảm độ ồn chỉ bằng 1/3 quạt cũ thôi, cho nên em nghĩ sẽ làm hài lòng cả những bác thính tai nhất :D
Còn một cái nữa đã test được là bên Tấn Thành đã cho chạy thử em Xtreamer 2 ngày liền từ ổ cứng gắn trong mà chưa có hiện tượng treo hay đơ gì cả, chạy nuột các bác nhé :D

hoangtuan_neu

Active Member

Mình dự đoán em Tvix M-6600 sẽ là Xtreamer killer.
Bonus 1 số hình ảnh của em TViX HD M-6600A đây ạ, hy vọng là em này sẽ kill hết tất cả các em khác \m/ :))

"Phía trước là bầu trời"

Phía sau

Bên hông

Bề mặt phía trên

Anh em sinh đôi

kdnguyen

Bác Tuấn có hàng Tvix 6600 và Xtream chưa?

Bác làm 1 cái review em Tvix 6600 đi.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn có hàng Tvix 6600 và Xtream chưa?

Bác làm 1 cái review em Tvix 6600 đi.
Xtreamer thì mới đang có hàng mẫu thôi ạ, bác quan tâm thì cứ ghé qua bên em dùng thử em nó. Hàng bán thì chắc phải chờ sang tháng mới có bác ui !

TViX 6600 thì cũng vậy ạ, chưa có hàng bán, chắc khoảng tháng 8, tháng 9 gì đó mới có hàng bán
8-}8-}8-}

manhthang

Huyền Thoại

Xtreamer thì mới đang có hàng mẫu thôi ạ, bác quan tâm thì cứ ghé qua bên em dùng thử em nó. Hàng bán thì chắc phải chờ sang tháng mới có bác ui !

TViX 6600 thì cũng vậy ạ, chưa có hàng bán, chắc khoảng tháng 8, tháng 9 gì đó mới có hàng bán
8-}8-}8-}

Review 1 phát DTS MA xem nào, không thì gửi ra anh review giúp cho :D

vkc

Well-Known Member

TViX M-6600A để ở phòng khách thì quá pro..nhìn text chạy trên màn hình thấy là yêu rồi

hiepmeo

Member

Tvix 6600 nhìn kool quá, ko biết giá rổ em nó thế nào bác nhỉ

vkc

Well-Known Member

Tvix 6600 nhìn kool quá, ko biết giá rổ em nó thế nào bác nhỉ

Con này hình như dùng chip Realtek giá rẻ nên hy vọng giá khỏang 250$ thôi bác Tuấn nhỉ 8-}

hoangtuan_neu

Active Member

Con này hình như dùng chip Realtek giá rẻ nên hy vọng giá khỏang 250$ thôi bác Tuấn nhỉ 8-}

Bác vkc nói chuẩn không cần chỉnh luôn. Em 6600A này dùng chip Realtek. Giá của em ấy dự kiến sẽ cao hơn Xtreamer và thấp hơn TViX 6500A :x

kdnguyen

Bác vkc nói chuẩn không cần chỉnh luôn. Em 6600A này dùng chip Realtek. Giá của em ấy dự kiến sẽ cao hơn Xtreamer và thấp hơn TViX 6500A :x

8-}8-}8-}

Em dự đoán: iTab48R sẽ là đối thủ của Tvix 6600A.

- Cả 2 đều dùng chip Realtek 1283.

- Một số hình ảnh em iTab48R đây:

Tham khảo thêm:
http://www.hdlandblog.com/2009/07/radiogear-itab-48-tnt-hd-et-mkv-le-test.html
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17257

manhthang

Huyền Thoại

Quả này thì người mua hoang mang thật rồi :))

hoangtuan_neu

Active Member

Tin HOT tin HOT cho Firmware kế tiếp của em Xtreamer nè các bác

1. Enhanced internet connection and speed, and added waiting images
2. Improved RSS news UI
3. Added Xtreamer news at Internet service
4. Improved Youtube UI
5. Displayed the speed on screen if jukebox plays as variable speed
6. Added Prev, Next, chapter function for DVD ISO file
7. Modified the screensaver applying Main menu, setup, and file manager.
8. Fixed internal error of Info UI
9. Auto shut down GOTO windows after applied
10. Modified to print out actual file size while printing picture file
11. Improved 11n wireless connection and speed
12. Fixed 12~13ch connection errors for 11n wireless
13. Modified Zoom function expansion(Video only)
A. Left, Right, Zoom-In /Out are all adjustable
B. X/Y Positions can be movable
14. Subtitle letter size and position are auto saved
15. Deleted MISC->TV system menu and added auto setting(TVOUT integrated)
16. Added setup item index
17. Added Vietnam language menu
18. Fixed Arabic(added missing letters, and ANSI subtitle support) and Thai language print out bugs(Font changes)
19. Added NTP function (can be setup at UPNP web windows, DNS IP is necessary)
20. Modified DDNS URL to myxtreamer.net from xtreamer.net
21. Improved setup->AV->digital out displays
22. Displayed selected items on file manager
23. Added file extensions(m2t, m2p, m1v,m2v,rmp4,ram,ogm, mp1,mp2,flc,fla,ac3,dts,pcm)
24. Added user server address at UPNP setup for internet service use
25. Linked file name for UPNP web media server page
26. Fixed progressive status bar displaying before preview start playing at video preview mode
27. Fixed system down error when attempt playing Next or Prev file while info signal is on
28. Displayed EXIF time in picture info
29. Fixed 1080p 23.97
30. Fixed wired lan handshake

dnghi

Member
Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông tin mới

Quá dữ mà hàng họ thì chả thấy về là sao ta?

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [REVIEW] Xtreamer - "Kẻ hủy diệt" WDTV (và đôi khi cả những hdbox khác...). Liên tục cập nhật thông tin mới

Quá dữ mà hàng họ thì chả thấy về là sao ta?
Sang tháng là có hàng bác ạ. Tụi nó nói là trung bình cứ 2 tuần 1 lần tụi nó ra FW mới để liên tục cập nhật. Em đang xài thử cái FW 1.0.2 beta rồi, thêm cái giao diện tiếng Việt rồi.
Phần phụ đề thì đã bổ xung thêm chức năng chơi phụ đề ngoài .srt (UTF-8 và UTF-16 đều chơi tốt) so với bài review lúc đầu của bác duonglv rồi. Vẫn đang test thêm các chức năng khác nữa ạ

Ver 1.02 fixes several issues found :

* Fixed several security issues.
* Fixed several stability issues.
* Fixed several wireless connectivity speed & stability issues.
* Fixed several HDMI stability & HDCP handshaking issues.
* Fixed an issue introduced in ver 1.01 where xtreamer would occasionally freeze when accessing the Internet service
* Fixed DDnS handhake and changed new server to myxtreamer.net
* Added file extensions and TrueHD audio support
* We opened the DDnS server to user RSS / Website / Video projects (Full API we will publish and full details later in different thread)

Bên trên