[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

longvp

Member
Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

cứ fix lỗi thế này bao giờ cho hoàn thiện được chứ , phải để cho người dùng kiểm chứng

kidcat

Member

Lỗi gì mà lắm thế này. Chờ và đợi tiếp vậy. :-?

fa9603

Member

đợi hết năm chắc mới có sp hoàn thiên, anh em cùng hốt :)

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Em ko có launcher nên ko hóng. Chỉ hóng khi nào nó ra mà xúc thôi. Mua a về chơi angry bird cũng vui rồi. @@

Nếu ra sớm và up vá lỗi trong 1 tháng còn chấp nhận, chứ nếu bán xong rồi cứ từ từ đợi ra con mới rồi vá luôn thì chết... Bác có cam tâm chỉ xài được mỗi cái game angry bird đó không.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Nếu ra sớm và up vá lỗi trong 1 tháng còn chấp nhận, chứ nếu bán xong rồi cứ từ từ đợi ra con mới rồi vá luôn thì chết... Bác có cam tâm chỉ xài được mỗi cái game angry bird đó không.

bác cũng còn quan tâm đến A-class ah, bác sở hữu cả hàng đỉnh oppo 105, có cả Dune, Q5II, còn chơi cả Ebop... giờ làm luôn A-Class cho phong phú bộ sưu tập ah :)

vqt01

Active Member

Đề nghị tét tờ tienlequoc lưu ý: PG phải mặc bikini khi đề mô, tránh tuyệt đối mọi trường hợp khỏa thân cố ý! :D
Phần 3: Đánh giá khả năng phát HD và các ứng dụng ngoài.

[video=youtube;Nba1mM91KbU]http://www.youtube.com/watch?v=Nba1mM91KbU&feature=youtu.be[/video]

Updating................

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

bác cũng còn quan tâm đến A-class ah, bác sở hữu cả hàng đỉnh oppo 105, có cả Dune, Q5II, còn chơi cả Ebop... giờ làm luôn A-Class cho phong phú bộ sưu tập ah :)

Bác ấy tính kính thưa các loại box.
À bác dọn nhà chưa hè,có anh em nào dọn phụ hết đám đồ bác rao chưa????????

meomatto

Active Member

Gì chứ? ngân sách phát triển hạn hẹp nên các tính năng sẽ lâu được hoàn thiện thôi. Cứ thử chi 100K $ ra xem, phần mềm ta ko sửa được thì đặt tàu nó sửa, làm gì mà chả ngon?! :D

sonbeatHDVN

Active Member
Em thấy mấy cái lỗi cái này Up ROM là hết thôi.
Các phần VOD và LiveTV cơ bản đã ngon lành và khá là hoàn thiện,đủ dùng cho cơ bản,các cái còn lại thì các bác fix ROM sau cũng được.AE HD nguyện hi sinh nhận đầu chưa ngon để cho các bác ZTV phát triển mà.
Việc 100 voucher thì em nghĩ là các bác nên cho test cùng chú Tiến luôn,còn việc bán ra thị trường toàn quốc thì lúc nào cũng được.
Mặc dù có 100 voucher nhưng em chỉ thấy có vài chục người là hăng hái thôi.Nhưng thế cũng đủ để góp ý cho ZTV
ko biết các AE còn lại đâu rồi.

longvp

Member

cứ tình hình này các bác cứ đợi đi , em có voucher mà chưa thấy gì đây :)

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Mình trong danh sách có voucher mà, xét về 'ngon-bổ-rẻ' thì A-Class đứng đầu rùi. Mình thích các app thuần việt, dễ giải trí. Cấu hình và các cổng kết nối ngon hơn Ebop hiện giờ, phần thuần việt chưa đa dạng và tối ưu bằng Ebop nhưng Ztv cũng có những app Ebop không có.
Bác Tiến muốn test oppo thì hẹn mình, mà test trên máy chiếu 'thú' hơn. Hiện oppo-105 firmware mới này không chơi được iso kể cả iso dvd, không chơi được 3d bluray vì không đọc file ffd gì đó, không chơi được foder bluray nhưng vào trong thư mục STREAM tìm file m2ts thì play được, có điều nhiều foder có rất nhiều file m2ts mà nó không hiện thông tin file nên phải play từ file đầu đến file nào lớn nhất rất ầu ơ, không đọc srt việt mà mình chưa add sub tsmux nên nói ra xấu hổ xem như dùng nghe nhạc là chính, cách nào đó đúng là bất tiện hơn dune/ android. Một giải pháp tuyệt vời là dùng dune pass..qua oppo để chơi, hình ảnh theo oppo nhưng âm thanh chỉ dts chứ không pass..đủ dts-hd.

dungtam25

Well-Known Member

Mình trong danh sách có voucher mà, xét về 'ngon-bổ-rẻ' thì A-Class đứng đầu rùi. Mình thích các app thuần việt, dễ giải trí. Cấu hình và các cổng kết nối ngon hơn Ebop hiện giờ, phần thuần việt chưa đa dạng và tối ưu bằng Ebop nhưng Ztv cũng có những app Ebop không có.
Bác Tiến muốn test oppo thì hẹn mình, mà test trên máy chiếu 'thú' hơn. Hiện oppo-105 firmware mới này không chơi được iso kể cả iso dvd, không chơi được 3d bluray vì không đọc file ffd gì đó, không chơi được foder bluray nhưng vào trong thư mục STREAM tìm file m2ts thì play được, có điều nhiều foder có rất nhiều file m2ts mà nó không hiện thông tin file nên phải play từ file đầu đến file nào lớn nhất rất ầu ơ, không đọc srt việt mà mình chưa add sub tsmux nên nói ra xấu hổ xem như dùng nghe nhạc là chính, cách nào đó đúng là bất tiện hơn dune/ android. Một giải pháp tuyệt vời là dùng dune pass..qua oppo để chơi, hình ảnh theo oppo nhưng âm thanh chỉ dts chứ không pass..đủ dts-hd.

@@@@@@@ Có khi bác phải dùng máy tính,chọn file m2ts lớn nhất còn bao nhiêu thì xóa đi.
Nói chung là cho Oppo chơi file m2ts cô đơn như các anh em trên dđ nói đấy.
Em chưa bao giờ nghe nói dùng HDMI out Dune===>in của Oppo,rồi out của Oppo ===> Projector,TV.
Như vậy con Oppo nhận giải mã thêm tín hiệu của Dune sao?
Sorry MOD cho em ngoài lề tí nhé!!
Thanks mod nhiều!

Ztv

Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Em đồng ý với bác quan điểm của bác. ZTV nên để cho các ace có voucher tets và review lại trong vòng vài ngày, sau đó ZTV hãy tổng hợp các lỗi ace HDvietnam phát hiện, tập trung fix hết lỗi và up lên rom 3.1 xong, chấm hết.
Các bác bình tĩnh chờ 1-2 tuần nữa sẽ có cho 100 bác test. Lúc đó rom sẽ mượt mà. Rút kinh nghiệm vụ E ra chạy doanh số trước tết nên bọn em mất hết uy tín với các đại lý và người sử dụng. Ztv -A ra mắt là phải hoàn thiện . Sau khi 100 bác dùng trước ztv vẫn còn thời gian để fix lỗi nhỏ. Bên cạnh đó hệ thống trung tâm mới của live tv sẽ hoàn thiện hơn khu vực Miền Trung và Miền Nam

trieuquang2013

tình hình dạo này kô thấy bác ztv vào diễn đàn .kô biết bao giờ cho ra sản phẩm chính thức đây

thanhyk

Well-Known Member

Dạ cũng xin lỗi mod cho em trả lời ngoài lề: em cũng nhận được nhiều sự chia xẻ của các AE diễn đàn, và qua đây em cũng cám ơn sự giúp đỡ quý báu này. Về phụ đề, file bluray, âm thanh dts-hd, ổ cứng 3-4tb...nếu tổng hợp từ nhiều sự giúp đỡ vừa qua thì đều giải quyết được hết chỉ là mất công làm film lại thôi, chỉ riêng có 3d bluray thì có lẽ cần 1 đầu hdp/android đọc được file này vẫn pass..dts-hd được (có bác mới chỉ), phần hình ảnh 3d chắc phải tự xử không pass..được (em nghĩ thế vì oppo có đọc đâu mà đưa qua) nhưng oppo có tính chất upscan chăng vì quả thực em xem hoạt hình 720p bằng oppo rất đẹp (hơn Q5 II). Em cũng hy vọng trong tương lai đôi ba năm sẽ có firmware hack vì iphone/ psp 3000/ ps 3/ các app thuốc...vẫn hack được đó thôi. Trước mắt cũng chỉ làm theo cách bác nói chỉ giữ file m2ts lớn nhất (nhưng công sức download năm trời iso thì các file linh tinh em sẽ chứa vào thư mục 'lưu' để mai này thuận lợi còn chuyển thành iso chơi cả menu chẳng hạn).

trieuquang2013

vừa xong bác đã xuất hiện nhanh thật

Ztv

Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Em đồng ý với bác quan điểm của bác. ZTV nên để cho các ace có voucher tets và review lại trong vòng vài ngày, sau đó ZTV hãy tổng hợp các lỗi ace HDvietnam phát hiện, tập trung fix hết lỗi và up lên rom 3.1 xong, chấm hết.
Các bác bình tĩnh chờ 1-2 tuần nữa sẽ có cho 100 bác test. Lúc đó rom sẽ mượt mà. Rút kinh nghiệm vụ E ra chạy doanh số trước tết nên bọn em mất hết uy tín với các đại lý và người sử dụng. Ztv -A ra mắt là phải hoàn thiện . Sau khi 100 bác dùng trước ztv vẫn còn thời gian để fix lỗi nhỏ. Bên cạnh đó hệ thống trung tâm mới của live tv sẽ hoàn thiện hơn khu vực Miền Trung và Miền Nam

trieuquang2013

bác ztv cho em hỏi cái đầu ztv a class lấy hình ở trên facebook có phải bản chính thức kô. và lại em kô thấy phần tỏa nhiệt của nó đâu, chắc các bác cho quạt gio vào đầu hả. hình thức nhỏ quá, liệu phần cứng có đáp ưng đủ kô khi chạy lâu dài.

vdanh

Member

Con này ko có cổng kết nối cho TV CRT ah :(

thanhyk

Well-Known Member

Cái cổng A-V là gì nhỉ, tưởng phải 3 cổng.

Bên trên