[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Cái của em không biết có bị lỗi gì không.Lúc thì rất trơn tru.Tắt đi bật lại ok ngay.Nhưng nãy vừa thử tắt đi bật lại thì màn hình đen xì.Đèn vẫn xanh lá cây không chuyển sang xanh da trời.hài.Có lẽ lần đầu dùng nên nó cho thử ít bão táp đây
chắc chắn bác mới cài thêm app nào nó xung đột với hệ thống nên không tắt được hết đấy...như em cứ bật Poweramp khi chơi nhạc là bị như vậy

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

các bác giúp đỡ apk XBMC cho em A này với, cái này em chịu

Bác lên trang chủ xbmc.org lấy về rồi cài bình thường chứ có sao đâu.

Mình vừa cài hồi chiều. Chỉ có cái tội chơi 720 hay 1080 giật ghê quá, không bằng chơi trên smartphone, không biết do gì nữa.

Mong các bác ZTV fix giùm cái này không là em chít.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

chắc chắn bác mới cài thêm app nào nó xung đột với hệ thống nên không tắt được hết đấy...

ko phải ko tắt được hết bác à.Em khôi phục hệ thống và tắt ngon lành rồi.Nhưng thỉnh thoảng tắt đi bật lại theo ngôn ngữ của các bác là nó không boot được vào hệ điều hành ấy.Có khi phải rút nguồn đi cắm lại.Em đã khôi phục lại hệ thống nên tất nhiên làm sao có app nào để xung đột chứ bác

tienthanhbk

Well-Known Member

ROM 08/11 có gì mới không các bác, đang hồi hộp up rom

dungtam25

Well-Known Member

Bác ztv cho em hỏi iso dvd bác chạy cách nào,chuyển phím,chon file .iso rồi bấm ok,hay là vào file browser rồi bấm ok,em làm đủ hai cách,mười lần như mộy,nó trở về home luôn,bluray iso cũng thế.Còn bluray folder nó không chơi khi bấm ok,mà nó xổ 1 đống folder,xong chọn stream,lại một đống files m2ts,chọn cái nào lớn nhất ok thì nó mới chơi.
Bản của em là 07112013.Em ở saigon,mới lấy hồi chiều,chưa cài app gì chỉ test iso dvd,và bluray thôi.
Em kiếm mải không thấy chổ up date rom.
Bác giúp hộ em liền nhé,đang nóng đây.
Em đã reset máy hai lần rồi nhé

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

ko phải ko tắt được hết bác à.Em khôi phục hệ thống và tắt ngon lành rồi.Nhưng thỉnh thoảng tắt đi bật lại theo ngôn ngữ của các bác là nó không boot được vào hệ điều hành ấy.Có khi phải rút nguồn đi cắm lại.Em đã khôi phục lại hệ thống nên tất nhiên làm sao có app nào để xung đột chứ bác

vậy bác thử up rom lại lần nữa xem sao...

congtuthanhnam2

Active Member

Bác lên trang chủ xbmc.org lấy về rồi cài bình thường chứ có sao đâu.

Mình vừa cài hồi chiều. Chỉ có cái tội chơi 720 hay 1080 giật ghê quá, không bằng chơi trên smartphone, không biết do gì nữa.

Mong các bác ZTV fix giùm cái này không là em chít.
Chưa chắc đâu bác ạ, mình có đọc đâu đấy trên diễn đàn mình có bác nào cmt là có các apk XBMC dành riêng cho từng chủng loại chip, mình chỉ nhớ loáng thoáng thế thôi, gu gồ cũng chưa ra nên xin thỉng giáo các bác

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bác chỉ em vào đâu up rom?Em đang nóng em này,hay vào trang chủ ztv?

-bác vào phần ALL apps/cập nhật/cập nhật qua mạng>chọn bản rom muốn cập nhật...
-à hôm trước hình như có bác nào muốn bán A1 hay sao nhỉ?e muốn mua thêm cái nữa ạ,nếu bán call cho e SĐT 0974230186.tks.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bác chỉ em vào đâu up rom?Em đang nóng em này,hay vào trang chủ ztv?

Bác vào Allapp/cập nhật/cập nhạtqua mạng, xong đợt cho chạy 100% là xong

Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Chỉ có 1 bản rom ngày hôm nay thôi, bác cứ cập nhật thôi

dungtam25

Well-Known Member

Cám ơn các bác,em đang tải,không biết bản này có chơi iso dvd,iso bluray không,bản 20131107 không chơi được,bấm ok là nó thoát về home,từ tối giờ nó vật em,reset hai ba lần,mà em chưa cài app nào hết.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Chỉ có 1 bản rom ngày hôm nay thôi, bác cứ cập nhật thôi

Em vào chỉ thấy có bản ngày 20131108,chắc nó cho up từ từ.
À sao em thấy nó có cã đèn xanh dương và xanh lá cùng cháy,đèn xanh dương lúc có luc không?
Đường truyền em cùi bắp,nảy giờ mới có 15%.

quaxoai89

Active Member

Cám ơn các bác,em đang tải,không biết bản này có chơi iso dvd,iso bluray không,bản 20131107 không chơi được,bấm ok là nó thoát về home,từ tối giờ nó vật em,reset hai ba lần,mà em chưa cài app nào hết.

ơ,lạ nhỉ,bản em 6/11 mad chơi iso ngon mà,nhưng mà có file lại không đọc được.

longvp

Member

bác nào cho hỏi class - A có phần nhạc lossless chỗ nào nhỉ :)

longvp

Member

mình có file dvd iso tầm 6gb cứ bấm vào kêu không có video thế mới lạ , các dvd khác xem bình thường
mà cái ấy xem trên máy tính vẫn ngon mới lạ chứ
ơ,lạ nhỉ,bản em 6/11 mad chơi iso ngon mà,nhưng mà có file lại không đọc được.

vam

Member

Sau gần 1 ngày test ZTV mình có một số nhận xét như sau: VOD, livetv, karaoke tất cả đều tạm ổn về nội dung, còn về tốc độ thì mình không bị rung giật gì cả chắc do cable quang 45Mbs. Cái laucher này sao không có nút shutdown nhỉ, muốn tắt chỉ có cách dùng điều khiển thôi à?
Có 2 điều bực mình nhất là quá nóng khi cắm HDD box và chơi HD không mượt, thậm chí là giật kể cả với version 9/11. Kể cả bằng XBMC hay zTVplayer đều cho hình đi trước tiếng theo sau với các file Thuynga.mkv >7GB. Thêm vào đó rất nhiều file HD dung lượng >4GB không tua được. Hy vọng đây không phải do giới hạn phần cứng vì em x5 trước đây của mình không bao giờ gặp hiện tượng này.

quaxoai89

Active Member

mình có file dvd iso tầm 6gb cứ bấm vào kêu không có video thế mới lạ , các dvd khác xem bình thường
mà cái ấy xem trên máy tính vẫn ngon mới lạ chứ

chuẩn bac ạ,e cho chạy file chuyện cười thúy nga iso dvd9 nó cũng báo ko có file mà chơi trên con hdp vẫn ngon,ztv có lẽ phải fix cái này rồi.

quaxoai89

Active Member

Sau gần 1 ngày test ZTV mình có một số nhận xét như sau: VOD, livetv, karaoke tất cả đều tạm ổn về nội dung, còn về tốc độ thì mình không bị rung giật gì cả chắc do cable quang 45Mbs. Cái laucher này sao không có nút shutdown nhỉ, muốn tắt chỉ có cách dùng điều khiển thôi à?
Có 2 điều bực mình nhất là quá nóng khi cắm HDD box và chơi HD không mượt, thậm chí là giật kể cả với version 9/11. Kể cả bằng XBMC hay zTVplayer đều cho hình đi trước tiếng theo sau với các file Thuynga.mkv >7GB. Thêm vào đó rất nhiều file HD dung lượng >4GB không tua được. Hy vọng đây không phải do giới hạn phần cứng vì em x5 trước đây của mình không bao giờ gặp hiện tượng này.
e chơi iso blueray mà còn ko bị dật hay lag mà bác chơi file > 7gb đã bị,lạ nhỉ.

congtuthanhnam2

Active Member

Em còn chơi iso 3d (tất nhiên ra 2d thui) 23 Gb chả thấy lạng lag gì

Bên trên