[RQ] Hỏi về ghi film ra đĩa

HAISPORT

Member
Ðề: [RQ] Hỏi về ghi film ra đĩa

Mình ghi data (phim MKV) vào đĩa DVD rồi cho vào đầu DVD ra ngoài Tivi xem thì không xem được. Chắc cái đầu DVD nhà tớ ko support đọc file .mkv à? Hix... ghi data chỉ xem được trên PC

dunga

Active Member

Đầu DVD mà xem được mkv thì TiVx, PCH,SAr........bán cho ai hử bạn ơi!

HAISPORT

Member

:D Mấy cái này (TiVx, PCH,SAr) giá cả từng loại thế nào vậy bạn :D

dunga

Active Member

Bạn chịu khó xem trong các mục review, rao vặt trong 4r này là có hết cả đó!

HAISPORT

Member

Bác nào cho em hỏi với. Em có down 1 file winxp2.iso ở microsoft.com về. Bây giờ em muốn ghi ra đĩa CD để cài lại Win mà dùng UltraISO em ko biết ghi thế nào để cho CD vào cái nó nhận ở DOS để cài Win luôn. Ghi vào DVD ở dạng Data thì vào Dos ko Boot để cài Win được :D

buonnguqua

Active Member

Bác nào cho em hỏi với. Em có down 1 file winxp2.iso ở microsoft.com về. Bây giờ em muốn ghi ra đĩa CD để cài lại Win mà dùng UltraISO em ko biết ghi thế nào để cho CD vào cái nó nhận ở DOS để cài Win luôn. Ghi vào DVD ở dạng Data thì vào Dos ko Boot để cài Win được :D
Vứt cái UltraISO đi , dùng Nero ấy , cài xong từ My Computer nháy nháy chuột vào file ISO rồi burn thôi o:)

HAISPORT

Member

Thank :D mình làm được ở UltraISO rồi :D
F7 >> Browse đến file iso >> Burn :D Xong

thientd87

Có bác nào biết convert file mkv sang định dạng dvd video rồi ghi ra đĩa dvd để nhét vào đầu dvd gia đình dc ko?Không giảm chất lượng film nhé. Em thử dùng ultra dvd creator mà loay hoay mãi ko dc.Convert dc thì chất lượng giảm rõ rệt.Mà burn ra thì lại ko xem dc.
Bác nào biết thì giúp em với.
Thanks các bác nhiều

congthai

Member

Có bác nào biết convert file mkv sang định dạng dvd video rồi ghi ra đĩa dvd để nhét vào đầu dvd gia đình dc ko?Không giảm chất lượng film nhé. Em thử dùng ultra dvd creator mà loay hoay mãi ko dc.Convert dc thì chất lượng giảm rõ rệt.Mà burn ra thì lại ko xem dc.
Thanks các bác nhiều

Anh lấy cái này về mà dùng, chất lượng tốt lắm :

http://www.mediafire.com/?ie4umjzukyz

tmblue

Thanks các bác nhiều
Chậc. Bình thường nếu bạn mún convert file mkv - tức là film HD-rip roài thì lúc chuyển sang định dạng dvd video thì dung lượng nó sẽ nặng hơn cái dung lượng thông thường của 1 cái DVD.
tóm lại là rất khó để ghi 1 đầu dvd mà cho đầu đĩa thông thường đọc đc.

Bên trên