Rủi ro vận chuyện hàng trên đường đi-Ai chịu???

loiruot

Well-Known Member
Chả là em thấy anh em ở tỉnh lẽ như em toàn mua hàng audio trong Sai Gòn hay Hà Nội thôi, chuyển tiền trước, hàng gửi sau. Nhưng đâu phải lần giao hàng nào cũng thuận buồm xuôi gió đâu ah, rủi may hàng nó ko an toàn cho chuyến đi lúc này thì ai chịu đây, bên công ty chuyển phát nhanh không biết nó có tăng phụ phí để bảo hiểm cho vấn đề này không mà không thấy phổ biến. Các shop bán hàng online sao không nói rỏ cái rủi ro này ngay trên thông tin cửa hàng của mình để bọn em lựa chọn cách gửi.
Bản thân em cũng bị một vố đau như thiến luôn, bán hàng ra Hà Nội(đầu MD), hàng tới nơi thì hàng banh ta lông, cái main nhìn thảm luôn, điện ko vô nữa. Phải hoàn tiền lại, người mua mất vài trăm nghìn vận chuyển mặc dù em lót xốp đầy đủ, cảm thấy rất an toàn. Cứ cho là em bất cẩn trong việc bao bì hàng hóa, vậy còn nhiều lý do nữa trong hành trình của nhà xe thì sao???

hellomoto

Active Member
Ðề: Rủi ro vận chuyện hàng trên đường đi-Ai chịu???

cái vụ này thì pó chiếu thôi, suôn sẻ thì ko sao, xui thì banh ta lông
giống như đi máy bay mà mất đồ, nó đền theo Kg =)) mà 1kg có nhiêu tiền đâu :D

hoasimtim

Well-Known Member

Chọn mặt gửi tình bác ui, chứ người ta mua mà phải hàng hư thì mất uy tín lắmL-)

loiruot

Well-Known Member

Chuyện rủi ro không ai muốn cả, ý em là sao ko có bảo hiểm trên đường đi. Khi nó xảy ra thì xuất hiện thêm nhiều họ "đổ". Cuối cùng người mua mất!!!
Sao ít người quan tâm thía nhở!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

B30TT9

Member

Cái này cũng làm khối AE thấp thỏm khi nhận hàng trong đó có em. :D

HHN

Active Member

Em cũng hay mua đồ ở tỉnh xa, đành phó mặc cho mấy bác vận chuyển thôi chứ biết làm sao bây giờ, mỗi lần mua hàng đều phải nói với người bán là dán thêm tờ giấy ghi " Hàng dễ vỡ xin nhẹ tay" hoặc một số đồ khác thì ghi rõ "Mặt này hướng lên, không xếp đè" cũng may là đến giờ chưa lần nào bị làm sao :) còn sau này có rủi không thì chưa biết :D

loiruot

Well-Known Member

Em hôm trước lấy Amply trong Sài gòn về tới Quy nhơn, nhà xe sát cơ quan nên em tới đó lấy. Tận mắt chứng kiến mấy anh phụ xe mặc dù có rất nhiều ghi chú như chúng ta hay dùng nhưng mấy ảnh hình như đâu có quan tâm. Quăng tới tấp làm em phải cởi bỏ bộ đồ công sở xông vào hầm xe tìm hàng của em cho rồi.
Kiểu như là thà không thấy người ta nấu cơm ở tiệm thì ăn chứ mà ra phía sau nhà bếp tận mắt thấy thì thâu...em xin thua!!!
Xem ra chỉ còn cách chèn lót thật kỹ trước khi gửi nhưng nếu hàng bị hỏng thì cũng căng lắm đây!!!

Bên trên