Sam Sung LA40B650 Và SONY KLV40BX400 em nên chọn ai?

anhlai184

Member
Em đang phân vân 2 con này không biết nên mua con nào được? Em Cần Độ Bền của TIVI xem phim HD thường xuyên và dùng màn hình tivi làm màn máy tính luôn, các bác cho em lời khuyên để em quyết

xuxu09

Member
Ðề: Sam Sung LA40B650 Và SONY KLV40BX400 em nên chọn ai?

e dùng SS thì thấy cũng được nhất là về giá, còn về thương hiệu với chất lượng thì có lẽ vote cho sony

LHJ

em cũng vote Sony, chất lượng, thương hiệu, kiểu dáng ngày càng đẹp

phuongtv_76

Well-Known Member

Rẻ đi tí nữa thì chơi sony,giá đắt k tương xứng

meomatto

Active Member

tầm tiền đấy chơi B650 thì hợp lý hơn bạn ạ, chơi Sony thì phải mất thêm tiền mua Thương hiệu nữa mà chẳng để làm gì.

Maggie_Chiho

Vote cho Samsung một phiếu. Mình đang xài con Samsung 46B650. Mình thường dùng xem phim HD. Chất lượng khá tốt. Giá cả và hiệu năng rất cao. Lại tích hợp HD Player để coi film bộ HD rất hay. Nhưng coi cable không đẹp lắm. Có thể do màn hình mình hơi to nên hình ảnh bị dãn ra. Còn về vấn đề màu sắc có thể chỉnh cho vừa mắt. Sony thì thương hiệu lấn át cả giá và chất lượng. Ý kiến của mình là vậy.

có nhiều xiến thì sony là number one...ít xiền thì SS là số 1

TLDF

Member

Dòng 40B650 có thể xem HD.

bkvn46

Theo em bác chủ topic lấy em Sony đi vì em thấy xem sony vẫn ok hơn.

ngc_luu

Well-Known Member

Nếu bác đủ tài chính thì sony la lua chọn sáng xuốt

daihocsi

Member

chơi Sony thì phải mất thêm tiền mua Thương hiệu nữa mà chẳng để làm gì.

Sony thì thương hiệu lấn át cả giá và chất lượng. Ý kiến của mình là vậy.

Ko biết 2 bạn đã dùng SONY bao giờ chưa, nhưng có 1 thực tế là hàng SONY, đặc biệt là những dòng cao như W, Z mặc dù giá trên núi nhưng từ Tết đến giờ luôn cháy hàng :)) Còn SAMSUNG thì đầy rẫy. Mình đã dùng wa Sharp + Samsung cuối cùng mua SONY W với giá hơn 30 chai & hoàn toàn hiểu được tại sao giá nó lại cao hơn hẳn mấy hiệu khác ...%%-

hellomoto

Active Member

mặc dù giá cao hơn do thương hiệu lấn át 1 phần nhưng ko thể không khẳng định rằng chất lượng (độ bền của linh kiện, của màu sắc) thì sony vẫn ăn đứt tất. SS thì mới đầu mua về màu tươi tắn (đẹp thật) nhưng sau một time sử dụng thì như shit, tóm lại tiền nào của nấy. vote sony he he

halosun

Member

mặc dù giá cao hơn do thương hiệu lấn át 1 phần nhưng ko thể không khẳng định rằng chất lượng (độ bền của linh kiện, của màu sắc) thì sony vẫn ăn đứt tất. SS thì mới đầu mua về màu tươi tắn (đẹp thật) nhưng sau một time sử dụng thì như shit, tóm lại tiền nào của nấy. vote sony he he
???? lcd samsung bị xuống màu hả bác? tui tưởng chỉ có crt ngày xưa hay plasma mới có vụ màu sắc bị xuống theo thời gian chứ? tui đang định mua con này của samsung đấy :d
bác có link dẫn chứng về vụ lcd samsung bị xuống màu không? cho tui xin tham khảo đi ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác thử dẫn chứng vụ xuống màu của LCD SS đi,các đại cao thủ trên 4f này và vnav đều ko đề cập đến vụ này. Tôi cũng muốn có bằng chứng thuyết phục đây. Chờ bác đấy=P~

anbinhdo

Well-Known Member

Các bác thế nào, chứ theo em vẫn là Sony (vì sony vẫn đứng đầu về phần hình ảnh (tivi) và độ nét màu).Còn samsung vẫn là số 1 về hình ảnh nhưng về độ màu chưa thực sự trung thực (nhất là độ sáng của màn hình quá mức - nói chung là chưa thực ) và độ bền thì chắc chán sony vẫn ăn đứt Samsung (8/10).Nhà em xài 3 tivi 1 con LCD Samsung 32inch(fullHD) và 1 con 37 LCD panasonic (fullHD) còn 1 anh Sony CRT 31 nhưng em vẫn nghiền em sony ,đang dành dụm kiếm thêm em sony FullHD về để đổi anh HD đang xem sámung đây.Hồi trước đầu tư cứ chạy mod nên bây giưof khổ thế này.Theo em Bác cứ lấy sony đi sau này khỏi ân hận như em

sowndt

Tôi chưa thấy có nghiên cứu chính thức nào về ti vi bị xuống màu cả. Tivi CRT thì bóng hình lâu ngày nó già thì tối dần, còn LCD SS tôi dùng 3 năm nay trả thay đổi gì. Bệnh già bóng hình ở CRT thì Sony cũng bị trả trừ anh nào cả. Mà hôm nào cũng xem mà nhận ra tivi xuống màu thì các bác siêu phàm thật.

thientoan

TRong kết quả bình chọn của Cnet thì chưa bao giờ thấy có tên của Sony, chỉ thấy có Panasonic, Samsung, Pionner... không biết em có nhớ nhầm không nhỉ?...:)):)]

daihocsi

Member

TRong kết quả bình chọn của Cnet thì chưa bao giờ thấy có tên của Sony, chỉ thấy có Panasonic, Samsung, Pionner... không biết em có nhớ nhầm không nhỉ?...:)):)]

CNET cũng chả phải thần thánh gì cả, nhưng nhìn ở góc độ khách quan, những loại hàng p/p tốt luôn được lọt vào Top bình chọn của các website hay tạp chí, chơi đồ hi-tek đôi khi phải trả cái giá double trong khi hiệu quả mang lại chỉ thêm 30-40%. Còn thêm 1 yếu tố nữa chuyện bình chọn hoàn toàn có thể do các hãng "lobby" hay tài trợ được, giống PC WORLD đó thui >:)

Mình đứng trên quan điểm người tiêu dùng, cũng rất hay phân vân khi lên web thấy mấy tạp chí này nọ review, nhưng khách quan nhất vẫn là chính người tiêu dùng như ae HDVN nhà mình review thui, người thật việc thật, ko bị chi phối. Cũng chính nhờ trước khi mua TV, mình toàn lên 4rum coi ae đánh giá, từ đó khả năng mua lầm cũng được giảm thiểu rõ rệt %%-

earl_grey

Well-Known Member

Đúng là đắt sắt ra miếng, không mù quáng khi hâm mộ Sony!

Bên trên