Sam Sung LA40B650 Và SONY KLV40BX400 em nên chọn ai?

hdat

Ðề: Sam Sung LA40B650 Và SONY KLV40BX400 em nên chọn ai?

Em cũng mong LCD SS được như Sony để dân mình đỡ khổ. Nếu phải lựa chọn sản phẩm phù hợp và kinh tế cho cá nhân, e vẫn vote cho Sony không phải vì mẫu mã, tính năng mà là vì chất lượng ở nhiều khía cạnh %-(

Khổ hay không là do mình thôi mà!

bt2_12

Xin hỏi giữa sony ex500 và nx500 có khác nhau gì không vì mình thấy giá bằng nhau.

sku

Cho đến bây giờ theo em thấy giữa hai thương hiệu lớn Sony và Samsung thì tất cả các sản phẩm từ hai thương hiệu này chưa hẳn ai hơn ai, có thể với sản phẩm này thì hãng này tốt hơn hãng kia và ngược lại, cũng có thương hiệu này đối với thị trường này mạnh vì được ưa chuộng nhưng đối với thị trường khác thì yếu không được ưa chuộng. Ví dụ như thương hiệu Sony đã thâm nhập vào thị trường VN khá lâu nên mới được lòng người tiêu dùng nhưng với thương hiệu Samsung mới thâm nhập vào thị trường VN gần đây và bị kém hơn Sony ở mảng CRT nên thương hiệu không được tín nhiệm lắm. Nhìn lại vấn đề thương hiệu cũng do thói quen tâm lý tiêu dùng của từng quốc gia, tại Mỹ hiện nay Samsung là thương hiệu được người dân Mỹ tin dùng và sử dụng nhiều sản phẩm( có thể đã hơn Sony ví dụ như LCD). Cũng như VN, ngày trước khi định mua 1 chiếc ô tô thì đa số là chọn các hãng xe Nhật ít ai quan tâm đến thương hiệu Hàn, nhưng ngày nay thì đã có thay đổi...Thương hiệu giữa các quốc gia là 1 cuộc chiến và tâm lý tiêu dùng là tác nhân. Người tiêu dùng cũng nên xóa bỏ tâm lý tiêu dùng của mình đi để mang đến cho mình lợi ít nhiều nhất cũng như theo lối sống thực dụng xài hàng hóa tại Mỹ và các nước châu Âu...và sau cùng em cũng mong rằng người VN nên lựa chọn cho mình sản phẩm phù hợp và kinh tế, dần dần xóa bỏ bớt tâm lý tiêu dùng cũng như đừng nghĩ rằng sản phẩm của Hàn không bằng của Nhật và em cũng mong rằng các thành viên trong cộng đồng HDVN đừng nên hơn thua nhau về cái LCD Sony và SS nữa, theo em được biết thương hiệu Samsung không chỉ dừng lại ở các sản phẩm điện tử mà còn phát triển mạng trong lĩnh vực công nghiệp nặng hàng không và ô tô...

Phải chi người VN đc dùng SS theo tiêu chuẩn chất lượng và chế độ chăm sóc khách hàng theo tiêu chuẩn Mỹ thì đảm bảo SS sẽ là numberone về mọi mặt tại VN

mkat

Phải chi người VN đc dùng SS theo tiêu chuẩn chất lượng và chế độ chăm sóc khách hàng theo tiêu chuẩn Mỹ thì đảm bảo SS sẽ là numberone về mọi mặt tại VN
nếu thế giá của nó chắc chắn đội hơn cả sony bác àh ,em thì thích sony lắm ,mua cảm giác rất yên tâm B-) ,nhưng khổ cái giá nó trên trời quá:-SS ,samsung em chua xài nên không nhận xét gì cả

sku

Theo em thấy mấu chốt là giá và sự yên tâm :D

nhthi

Khổ hay không là do mình thôi mà!

Muốn sướng cũng không được bác ạ. Nhà e cũng đã dùng cả CRT và LCD của cả Sony và SS rồi. Cái nghiệp với SS là vì ham rẻ đấy bác, ân hận lắm...

huykjm

Member

Em là em khoái nhất vào mấy box so sánh sản phẩm như thế này. Các bác tranh luân xôm thật . Lúc nào cũng có các fanboy lên tiếng bảo vệ sản phẩm mình thích. Lại đưa ra được các ưu điểm của sản phẩm mình thích. yếu điểm của đối phương. Xem xong topic này thấy kiến thức của mình cũng được mở rộng nhiều.
Em thì thích sản phẩm của sony lâu rồi. chất lượng tốt về hình ảnh và độ bền. Riêng giá thì đắt đỏ thì đúng , đây là điểm trừ của sony. Nhưng vẫn hâm mộ Sony
Samsung em nhìn chỉ được cái mỏng , chứ kiểu dáng và màu sắc hình ảnh vẫn không khoái samsung. Có thể do mắt nhìn hàng sony quen rồi. Suốt ngày bán hàng sony mà. :)

Bên trên