Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

trungnt179

Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

ghét mấy cái thằng đồng bóng Hàn xẻng, được cái thùng rỗng kêu to thôi, dùng các dòng Galaxy S thì chẳng thà dùng Symbian S40 vẫn cá tính hơn.

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Bác đâu thể nói thế dc :D.
"ghét mấy cái thằng đồng bóng Hàn xẻng" << Ý này em duyệt =))
dùng các dòng Galaxy S thì chẳng thà dùng Symbian S40 vẫn cá tính hơn <<< ý này thì mong bác xem lại. S40 mà cá tính á. S60^3 còn đang ngáp chờ ngày chôn vùi. :))
Bác lại phá chủ đề của em rồi. Em lạy bác, tha cho em cái ^:)^

tfm

Well-Known Member
Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

ghét mấy cái thằng đồng bóng Hàn xẻng, được cái thùng rỗng kêu to thôi, dùng các dòng Galaxy S thì chẳng thà dùng Symbian S40 vẫn cá tính hơn.

Bác đâu thể nói thế dc :D.
"ghét mấy cái thằng đồng bóng Hàn xẻng" << Ý này em duyệt =))
"dùng các dòng Galaxy S thì chẳng thà dùng Symbian S40 vẫn cá tính hơn" <<< ý này thì mong bác xem lại. S40 mà cá tính á, S40 chưa dc coi là 1 hdh thông minh đâu nhé.S60 vs S60^3 là thông minh roài đấy mà còn đang ngáp chờ ngày chôn vùi. :)).

meomatto

Active Member
Chiến đấu đê để ăn iem ngồi xem! hohoho
Chưa bao giờ dùng i-phôn, cũng chả vội gì để dùng Galaxỳ, kệ bu chúng mày, liên quan gì đến ông đâu?! Bày trò đánh nhau để moi tiền của chúng ông á, còn lâu nhé con ạ! quá nhàm chán cả 2 cái thằng hấp này.

P/s: Em đang dùng con Q-mobile P11, cũng cảm ứng, wifi dọa người như ai đấy. Bác nào dùng táo với cả gala thi đập điện thoại độ với em xem cái nào ko bị nát ko? hohoho

express_neon

Active Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Ủa SIII mạnh hơn IP4 hả ta? Cái CPU bốn nhân của Trung Hoa giờ ghê quá. Không chừng 5-10 năm nữa có người dùng nó phá kỷ lục thế giới về siêu máy tính.

Làm gì CPU của Trung Hoa?
Mấy Soc MTK của Tung Của hay sài trên các HKPhone và một số điện thoại trung quốc khác, Còn Galaxy S3 dùng SoC của Samsung nhé !

ngocanhnt

vào diễn đàn gặp bài pr là bt mà, nhưng cũng có thể nói là bác chẳng cần pr cho SSIII vì nó cũng rất nổi rồi :)) hơi quá tay bác ạ

kunngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Cái câu này của bác có vẻ sai hơi nhiều, hệ điều hành của bất cứ hãng nào cũng là hệ điều hành đóng cả, hãng nào cũng phải hack mới full quyền, từ ISO tới Android

Vote +1 cho bác :D

ecitizen2k4

Và một điều nữa là e đố các bác tìm thấy 1 apps sex nào trên appstore đấy. các bác vào Market của Android thì bạt ngàn đủ loại. Iphone em có thể cho con em chơi chứ máy nào của android thì cứ phải kiểm tra cẩn thận mới cho chơi đc.

Về app sex thì mình không biết, chứ hôm trước tình cờ vào mục Books trên AppStore, mình thấy có cả "truyện người lớn" của Việt Nam nữa đấy, vừa text vừa audio. Nên bác vẫn cứ cẩn thận thì hơn

Chiến đấu đê để ăn iem ngồi xem! hohoho
Chưa bao giờ dùng i-phôn, cũng chả vội gì để dùng Galaxỳ, kệ bu chúng mày, liên quan gì đến ông đâu?! Bày trò đánh nhau để moi tiền của chúng ông á, còn lâu nhé con ạ! quá nhàm chán cả 2 cái thằng hấp này.

P/s: Em đang dùng con Q-mobile P11, cũng cảm ứng, wifi dọa người như ai đấy. Bác nào dùng táo với cả gala thi đập điện thoại độ với em xem cái nào ko bị nát ko? hohoho

Đọc từ đầu tới cuối kết nhất bác Mèo : em cũng vừa Quất 1 con MTB tàu Cube U30GT-H . Bên Úc này cũng khối thằng " Tây " nó order :D ( ngoài ra còn có anh và mỹ nữa kakaka ) . Kệ cha tụi nó SamSung S3 hay Iphone 5 bác nhẩy :D .

Cube U30GT-H sài hơi bị ngon đấy :D . Muốn mua thì phải đợi hàng có mới được mua :D thế mới ghê chứ " Người trung quốc chúng tôi không phải là Đ- Á mệnh phu " đúng tàu :D .

5 triệu đến 5 triệu 500 ngàn ... Màn hình IPS ( hơi bị đẹp ) ... Cảm ứng nhạy , android 4.0 . Duacore 1,5 gb . GPU mali dual core 1 gb HDD flash 16 gb . Bao game luôn .

Nói chung đang hài lòng với sự " Cảm tử " của bản thân :D . Mịa tự nhiên điên khùng order con này . Tuy nhiên mọi thứ đều good . Em đố bác nào bây giờ đặt hàng mà có liền trong vòng 2 tuần đấy . Em nó đang cháy hàng :D.

P/s : con Ipad 2 của em giờ mới cập nhập phần mềm kakaka . Chuyển qua android 4.0 thì " nó " lại vừa ra 4.1 ngày hôm qua đệch :D

Minhsur

Banned
Đồ chơi công nghệ bây giờ ra ầm ầm nên nhu cầu thay đổi, nâng đời, nâng cấp là không thể thiếu được. Do đó cũng phải tính đến yếu tố mất giá nữa. Các bác xem giúp em thằng nào giữ giá nhất và thằng nào mất giá nhanh nhất. Em thấy SS vô đối, SS số 1, SS có thể không bị IP (không phải IP5 nhé) làm bẽ mặt, nhưng SS (và LG) làm dân chơi mất tiền nhiều lắm. Tất nhiên, nếu có ai được SS tài trợ thì không lo mất giá. Các bác bảo đã sờ được vào SIII chưa mà phán. Em chưa sờ thật, nhưng thấy SII mất giá cái vèo mà hãi. Em dùng BB9900 của rogers sau 6 tháng vừa bán vừa cho vấn thu về 10,5t.
Phải nói là lão Táo khuyết vần là kẻ có thể làm cả thế giới công nghệ chờ đợi và rung chuyển mỗi khi ra hàng.
Còn SS thì ra được rất nhiều hàng và cũng tung ra rất nhiều thông tin, nhưng đa phần tin không có khả năng kiểm chứng.
Em chỉ mong nokia đừng chết nhanh quá để em xem cái WP 8, rồi 9 của nokia ra sao. Nó mà chết bây giờ thì em lại phải quay về chung thân em 7110 mất...

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanpro46

Member

thật lòng mà nói thì qua 5 thế hệ IP mà chỉ sử dụng 2 kiểu dáng thì không ít cũng nhiều người sẽ có cảm giác nhàm chán với thiết kế này => sẽ tìm tới thiết kế khác lạ mắt hơn thôi và tính đến thời điểm này mới nhất vẫn là IP4s thì chỉ cải tiến là có siri và cpu đơn nhân => đa nhân một chút gpu ,camera... liệu ở ip tiếp theo sẽ có gì đó đột phá hơn để hấp dẫn người tiêu dùng nữa hay không? và có nhiều cải tiến thú vị như trên SIII đc SS quảng cáo hay ko?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Em không nghĩ như bác. Theo em biết Samsung đâu có tài trợ cho HDVietnam đâu, chẳng qua S3 tốt quá, tốt nhất, nên chúng ta cần có nhiệm vụ bảo vệ cái sự tuyệt vời đó :))
Hê hê, bác nói gì mà nghe nhói nhói.
Thực ra SS cũng có rất nhiều sp ngon lành, mình ấn tượng với N100

và mơ về S9402

vấn đề là cái nhân HĐH chứ chạy đua cấu hình mà ko tối ưu thì máy vẫn chả ra gì, wp7 cấu hình gen1 và 2 như thế mà vẫn chạy ngon hơn ối chú android lõi kép đấy chứ

papapucca

Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Theo em thì chuyện đấu đá này là chuyện bình thường, cái quan trọng là người tiêu dùng chúng ta được cái gì, nó đấu đá chứ có đâm chết nhau em cũng mặc xác, chỉ cần sau mỗi lần như thế thì cái mới ra sẽ đẹp - bền - rẻ là khoái nhất thôi.
Em nói ko sai chứ bác [you] :)

Nói chung vấn đề bác sờcôtí nói ở đây cũng chỉ là tổng hợp những nguồn tin thôi mà , có gì mà các bác căng thẳng thế . Các bác cứ bình tĩnh ngồi xuống uống chén nước , hút điếu thuốc đã , chuyện đâu còn có đó mà .
Bây giờ nhìn lại nguyên nhân mà xem . Do chú Gou chém gió trước mà ( em là em ghét mấy thằng chém vậy lắm ), do đó bác sờcôtí quăng bom lại thôi :) . Chuyện bình thường như cân đường hộp sữa thôi . Nhận định của mỗi người đâu phải lúc nào cũng đúng vì vậy không nên gay gắt với nhau quá làm gì , vì 2 thằng ở tận đâu mà mất tình dân tộc chứ . Em thấy có bác chỉ trích bác sờcôtí đem SIII so với IP5 ( chưa ra mắt) là quá sớm nhưng ở đây là do chú Gou trước chứ .
IP ư ? SIII ư ? made in china cả thôi mà

Chỉnh sửa lần cuối:
thực sự ít qua bên này mà sinh hoạt bên tinhte nhiều hơn, thấy ae bên đó cũng cãi nhau về SS vs iP nhiều quá cũng nhàm, mình có may mắn là dùng qua khá nhiều SP công nghệ, nếu các bác thích ổn định ko lỗi ko mất giá và thời trang thì iP, vọc vạch tìm hiểu tìm tòi thì android, tiện lợi dễ dùng tính liên kết cao và thân thiện vs giao diện thì WP7, cá nhân mình đang dùng 4s nhưng hiện tại đang rất thik lumina 900 ạ :D, S3 thì có cầm qua và sử dụng chút nhưng chưa thực sự ấn tượng lắm vs bản thân :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Theo em thì chuyện đấu đá này là chuyện bình thường, cái quan trọng là người tiêu dùng chúng ta được cái gì, nó đấu đá chứ có đâm chết nhau em cũng mặc xác, chỉ cần sau mỗi lần như thế thì cái mới ra sẽ đẹp - bền - rẻ là khoái nhất thôi.
Em nói ko sai chứ bác [you] :)
Ơ! Sao bác lại lôi em vào đây? Bài của bác lại được mấy bác trích dẫn thành ra mấy người lôi em vào cuộc. Thẳng thắn mà nói thì thế này : Hàng cao cấp mà muốn cấu hình mạnh mẽ bắt kịp thời đại thì chọn Samsung; còn mỗi khi sử dụng mọi người đều biết đến, khi bán không mất giá quá lớn thì chọn iPhone. Được chưa nào? Mấy bác cứ ném đá tiếp em đội mũ bảo hiểm rồi

Minhsur

Banned
Bác dungdt2 lại dùng chiêu trò rồi, ai cũng tưởng bác ấy lôi mình vào cuộc, lại nhiều bác giật mình... lại có chuyện vui rồi đây... Bác này thật thú vị.

Chỉnh sửa lần cuối:

SC_TH

Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Nó thật xã hội còn những người comment, phát biểu kiểu ngu ngu ngơ ngơ thế này, thì các nhà sản xuất cứ cười tủm tỉm dài dài b-(
Đọc mấy dòng trên, có đôi điều cảm nhận:

1. Biết rằng việc PR là chuyện thường với các nhà sản xuất, các nhà phân phối và các tay viết chuyên nghiệp hoặc nghiệp dư, nhưng tôi đọc một số bài thấy trình PR còn non, không gây hứng thú với người đọc.

Chẳng hạn bài này nói về các audiophile nữ mà lại toàn đề cập đến Vienna Acoustics phối với Audio Analongue. Đứa trẻ con cũng hiểu ra mục đích của bài viết.

Đưa 1 sản phẩm có mặt trên thị trường vs với 1 sản phẩm tin đồn thì chuyên môn kém quá. Nhớ lại có chú lại đưa 1 cái headphone so với 1 bộ dàn. Cũng phải khen mấy chú này dịch bài thì tốt!

2. Cách sử dụng ngôn từ rất phản cảm, thiếu tôn trọng độc giả:

Và nếu như ai đó xúc phạm em vô căn cứ thì xin lỗi bác, có thể ở ngoài đời em gọi bác bằng anh hoặc bằng chú (em còn rất trẻ), nhưng ở trong topic này em xin được mất nết bằng những từ thân thương đại loại như "đồ thiểu não" hay là "thằng trơ trẽn" gì đó để dành cho bác.

Vầng, chủ đề này được lập ra là để "dạy" các bác tự cho mình là nông "rân" nghe nhạc...

Xin lỗi, chưa có cửa đâu!

Hoặc kích động:
Một bài rách cả việc ra. Có điều bác nào đủ trình về "âm thanh và thiết bị" lên tiếng đi ạ, các bác đang được (bài này) "đả kích" hay chọc *ức "thế giới thần thánh" của mình đếy :))

3. Đúng là HDvietnam là 1 cái sân khấu tinh thần, nhưng cứ cách phát ngôn như của mấy chú diễn viên chính này, khán giả chán bỏ đi hết thì sân khấu còn gì vui. Nếu theo dõi thì sẽ thấy mấy nay box lossless đìu hiu đi nhiều lắm.

Vẫn còn các sân khấu khác như VNAV hoặc Whathifi có tuồng hay và kịch vui cho khán giả đó thôi.

4. Mấy lời tâm huyết trên là để gửi anh Chip nhân dịp SN HDvietnam lần 4, những mong có những điều chỉnh kịp thời. Chúc cho HDvietnam thêm 1 tuổi mới tươi đẹp hơn!

Kính!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Trời. Những lời vàng ý ngọc của các mod đáng kính của chúng ta đó sao?
Quả thật là lộng ngôn và ngạo mạn! Thế còn BQL thì có ý kiến gì không ạ?
Mình cũng nghe nói thành viên HDV toàn những người có điều kiện cả, nhưng ... khó nói nhỉ... !
Có lẽ bác phải đưa về topic XÂY DỰNG DIỄN ĐÀN, kẻo lại bị xoá cmt mất.

Bên trên