Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

sondung4ever

Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Một thằng chưa đẻ ra mà dám chém gió thằng đã đẻ ra rồi. Sao ko so sánh Samsung S 4, 5, 6 sẽ ị đùn lên IP5, IP6 đi. Mình xài cà Ipad và IP3 rùi, thấy ức chế, mất một đống tiền mà cứ chăm chăm bẻ với chả khóa như thằng ăn cắp trong khi đáng lẽ ra tự mình làm chủ những gì mình bỏ xiền mua như khi dùng các thiết bị android ko sướng hơn ah

no1shop93l

Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Đã ra iphone 5 đâu nhỉ , không biết các suy đoán có chính xác ko :D

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Con này dùng chán lắm bác ơi 2sim 2 sóng như máy tầu hình thức thì nhái vertu đc mỗi cái âm thanh trong thôi
Bác ơi, con này đẹp thật mà. Em được dùng thử mấy ngày trước khi bán hộ, hàng dùng rồi mà nó vẫn bán được 17 triệu đấy. Cầm vào nó có cảm nhận hàng cấp cao ngay, chứ không có cảm giác china cấp xã đâu ạ. Các siêu sếp chỗ em toàn dùng máy này, Thấy nói giá cũng tầm trên 1500 obámà đây.

tfm

Well-Known Member

_ Hic...có pin dự phòng mà chẳng lẽ đem theo cái tuột vít hả bác :(
_ Cần màn hình to hay ko mình nghĩ cũng tùy sở thích mỗi người.Nhưng nếu có dịp bác cứ thử lướt web xem clip trên youtube bằng s2 hoặc s3 rồi sau đó trở bằng ip thì bác sẽ cảm nhận dc sự khác biệt :D
_ Nhắc mới nhớ,không hỗ trợ Flash nữa chứ :(..cái này trừ điểm to đùng luôn :((
_ S3 có hỗ trợ nghe nhạc FLAC nhé :D
_ Nếu dt ko xài phần mềm thì làm sao hả bác...Những tình huống như vậy mình đã gặp rồi và rất là bực mình.
_ Bác thử chơi game trên s2 trên note và s3 chưa :(
Mà tóm lại thì nêu ra những ưu và khuyết điểm của nhau ra cũng tốt,để xem cái nào tiện lợi hơn.Còn hơn là fai cãi nhau nhỉ :D

Sạc dự phòng cho iP chứ bin dzự phòng thì cung = thừa, phải đem theo cái mỏ hàn... tua vít.... Nói chung là pin thì khỏi phải bàn.

Youtube em xem thấy cũng bình thường, ko có gi là quá khắt khe.

Còn ve flash thì đúng thật là safari nó hem có dùng nhung hay~ sử dụng Skyfire một phan mềm chém flash :)). ko dùng flash mà mấy trăm tr người dùng iP đấy thôi =)). ko thì vao cydia down cái plug flash dze roi lướt :-j

Game thì nuột tất, chằng có gì phàn nàn hết =))

Cái màn hình thì chủ quan thôi :-j to hay hong tùy thích mỗi người, theo em là tầm 4" trở lại là ok roài.

iPhone cũng chơi dc FLAC vậy. đây nó đây App Store - FLAC Player <<< what the hell :-j, bác cứ thế, bác noi thêm xem cái gi có ở thang android mà ko có ở apple store ^^, nên nhớ 1 điều là thường thường thì apps phát hành cho apple store trước rồi mới cho android nhé :))

Angus_Bert

Film critic

Có một câu để nói thôi, cầm và dùng thử trong 5p con Samsung Galaxy S III đi rồi vào đọc box này nhoé :| Còn chuyện ai xài cái gì, không thích hay ghét con nào hãng nào thì nên đi ra, nói ra lại cãi nhau vớ vẩn quá. Giống như các fan bóng đá cãi nhau vậy, đến Tết Congo

thanhyk

Well-Known Member

Hãng nào cũng cố gắng chạy đua vũ trang, vì vậy không hơn mặt này thì cũng chẳng kém mặt kia... Và năm nay dẫn đầu không hẳn năm sau đứng nhất.

Trước em xài SS HD8910I màn hình rất đẹp, camera 8.0, quay phim HD luôn... Có lẽ cũng 'đỉnh' thời điểm đó mà giá vẫn rẻ hơn IP khá nhiều sao không chọn. Tuyệt, nhưng dùng vài tháng thấy nhiều ứng dụng bị hạn chế (chắc liên quan HĐH theo kiểu... đem con bỏ chợ), hình thì sặc sỡ-đẹp nhưng ra nắng nhìn hổng thấy. Sau 1 năm nghe nói có chục model khác và HĐH khác và được trả 30% nếu muốn bán. Lúc này không 'Tuyệt' nữa rồi mà thành 'Tệ'.

Thời gian sau em mua IP 4S và có ý định không quay trở lại SS trừ khi chất lượng, nhanh-mượt, dùng đơn giản mà kho ứng dụng trực quan, phong phú-rẻ tiền/hoặc miễn phí hơn IP. Ngoài ra quan trọng là khi bán không mất giá hoặc bị quên lãng như SS (em tin chắc các bác còn nhớ model IP 2 dù ra đời 5 năm nhưng chẳng thể biết các model nào đó của SS dù ra đời mới 3 năm).

Em sẽ không đổi điện thoại nữa vì nhu cầu làm việc-giải trí cũng có hạn trên điện thoại nên dù IP hay SS có ra cũng vậy. Chỉ ước điện thoại đa chức năng như hiển thị 3 chiều, máy chiếu HD, máy dịch ngôn ngữ, remote cho mọi thiết bị, thêm các chức năng như cái kính gì đó của google đang làm... Em sẽ đổi điện thoại dù không phải IP lẫn SS.

Ah, mà bác chủ topic chỉ phân tích về phát biểu câu nói "IP 5 làm bẽ mặt SS III, chưa có cửa đâu" thì em thấy đúng, còn chuyện khác thì không biết...

tfm

Well-Known Member

Có một câu để nói thôi, cầm và dùng thử trong 5p con Samsung Galaxy S III đi rồi vào đọc box này nhoé :| Còn chuyện ai xài cái gì, không thích hay ghét con nào hãng nào thì nên đi ra, nói ra lại cãi nhau vớ vẩn quá. Giống như các fan bóng đá cãi nhau vậy, đến Tết Congo

Bác, em cầm ngay từ lúc Công Ty bên em nhập về rồi ợ. thấy cũng bình thường thôi, làm gì mà iP thế hệ sau "em ko dám chắc là iP5 vì apple chưa phát hành thì chả ai biết nó có cái tên gì @@" ko có cửa chứ :)). chưa sinh ra chẳng biết tên gì mà dám phán là iP5 thế này, note cái thread này lai chờ tháng 10 ip thế hệ saura đào mồ lên xem thử có cửa hay ko nhé@@

ps/ như tiên tri ấy, chưa ra mà cứ đoán già đoán non rồi phán ko có cửa.

tfm

Well-Known Member

Hãng nào cũng cố gắng chạy đua vũ trang, vì vậy không hơn mặt này thì cũng chẳng kém mặt kia... Và năm nay dẫn đầu không hẳn năm sau đứng nhất.

Trước em xài SS HD8910I màn hình rất đẹp, camera 8.0, quay phim HD luôn... Có lẽ cũng 'đỉnh' thời điểm đó mà giá vẫn rẻ hơn IP khá nhiều sao không chọn. Tuyệt, nhưng dùng vài tháng thấy nhiều ứng dụng bị hạn chế (chắc liên quan HĐH theo kiểu... đem con bỏ chợ), hình thì sặc sỡ-đẹp nhưng ra nắng nhìn hổng thấy. Sau 1 năm nghe nói có chục model khác và HĐH khác và được trả 30% nếu muốn bán. Lúc này không 'Tuyệt' nữa rồi mà thành 'Tệ'.

Thời gian sau em mua IP 4S và có ý định không quay trở lại SS trừ khi chất lượng, nhanh-mượt, dùng đơn giản mà kho ứng dụng trực quan, phong phú-rẻ tiền/hoặc miễn phí hơn IP. Ngoài ra quan trọng là khi bán không mất giá hoặc bị quên lãng như SS (em tin chắc các bác còn nhớ model IP 2 dù ra đời 5 năm nhưng chẳng thể biết các model nào đó của SS dù ra đời mới 3 năm).

Em sẽ không đổi điện thoại nữa vì nhu cầu làm việc-giải trí cũng có hạn trên điện thoại nên dù IP hay SS có ra cũng vậy. Chỉ ước điện thoại đa chức năng như hiển thị 3 chiều, máy chiếu HD, máy dịch ngôn ngữ, remote cho mọi thiết bị, thêm các chức năng như cái kính gì đó của google đang làm... Em sẽ đổi điện thoại dù không phải IP lẫn SS.

Ah, mà bác chủ topic chỉ phân tích về phát biểu câu nói "IP 5 làm bẽ mặt SS III, chưa có cửa đâu" thì em thấy đúng, còn chuyện khác thì không biết...

củng chính vì khẳng định thế nên mới rùm beng thế này đấy bác. ^^, mà sao hay nhi~ sản phẩm dang trong giai đoan sản xuất mà bác cũng dám khẳng định là ko có cừa ah` :-j

nmson

củng chính vì khẳng định thế nên mới rùm beng thế này đấy bác. ^^, mà sao hay nhi~ sản phẩm dang trong giai đoan sản xuất mà bác cũng dám khẳng định là ko có cừa ah` :-j

1 Fan cuồng của IP. Mod close topic đi. từ đầu đến cuối ông này toàn bảo vệ IP. Ai thích dùng gì thì dùng quan trọng gì mà phán nhiều thế.

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Vô cùng cảm ơn comment chất lượng và đúng với chủ đề của bác =D>

"hình thì sặc sỡ-đẹp nhưng ra nắng nhìn hổng thấy": Đó HÌNH NHƯ là sự dở tệ ở các hàng Android smartphone nói chung. Chống chóa (glare) hình như vẫn là "dứt cái lão" ko chỉ màn hình smartphone mà cả màn hình TV, laptop nói chung nữa. Em cũng xài 2 cái Android smartphone và iPhone, nên vấn đề ngoài nắng là chuyện trở thành hết sức bình thường, đành sống chung với lũ vậy. Vấn đề chống chóa có bác nào có giải pháp thì chia sẻ ạ.

Hoàn toàn nhất trí với bác. Kho ứng dụng Appstore vẫn xếp sòng cho đến thời điểm hiện tại, bởi lẽ Developer vẫn kiếm "ăn" ở Appstore ngon hơn nhiều. Nếu em mà là lập trình ứng dụng, em cũng thiên và dành công sức cho kho ứng dụng Appstore hơn, kiếm cơm ngon hơn.

iPhone vẫn giữ vững tính ổn định của nó. Không phải tự dưng Apple "cấm đoán" bẻ khóa, bởi nó sẽ gây xung đột hệ thống (ko ít thì nhiều). Bác Chip là 1 thí dụ điển hình về người dùng cẩn trọng. Ông ta cũng khoái bẻ khóa và cũng chơi rồi, nhưng rốt cuộc ông ta than là toàn gây khó chịu hơn là mang lại sự thú vị.

Vâng, bẻ khóa và xài các ứng dụng ở chợ "đen" như Cydia thì thật sự thú vị, nhưng ông ta (Chip) không thấy vậy. Và sau khi ông ta sắm con the new iPad (tức iPad 3) thì không chơi hàng "lậu" lẫn bẻ khóa nữa, toàn bộ app và game đều bỏ tiền mua, và chê thẳng chuyện jailbreak của ông scotty làm cho ông ta là rách việc. Đây là điểm mà scotty đánh giá cao ở ông ta, cũng như scotty có đánh giá cao thái độ thẳng thừng của ông Gou vậy.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Em có chuyện rất khó nghĩ, mong các bác tham vấn.

Số là thế này, vợ em vừa mới đẻ được thằng ku rất kháu, em khoe ầm ỹ khắp làng rất chi là tự hào. Thằng hàng xóm ngứa miệng bảo: con tao chắc chắn đẹp giai hơn con mày cả tỉ lần. Khốn nạn là vợ thằng hàng xóm mới chỉ đang mang bầu chứ đã đẻ đái gì đâu. Thế là em bực, em bảo xét cả 3 đời họ hàng nhà mày cùng với gen, với DNA, thì tao dám cá con mày nhan sắc cũng thường thôi, không qua nổi con tao đâu.

Vậy mà bạn bè thằng hàng xóm bảo em quá đáng. Chuyện ầm ỹ cả lên.

:))

tfm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Số là thế này, vợ em vừa mới đẻ được thằng ku rất kháu, em khoe ầm ỹ khắp làng rất chi là tự hào. Thằng hàng xóm ngứa miệng bảo: con tao chắc chắn đẹp giai hơn con mày cả tỉ lần. Khốn nạn là vợ thằng hàng xóm mới chỉ đang mang bầu chứ đã đẻ đái gì đâu. Thế là em bực, em bảo xét cả 3 đời họ hàng nhà mày cùng với gen, với DNA, thì tao dám cá con mày nhan sắc cũng thường thôi, không qua nổi con tao đâu.

=)), ...với gen, với DNA... thì 5 đời nhà thang táo khuyết
ăn đứt SS =)). bác thật là. trích dẫn thế thì em ko tý nào gọi là thán phục =))

Minhsur

Banned

.... xét cả 3 đời họ hàng nhà mày cùng với gen, với DNA, thì tao dám cá con mày nhan sắc cũng thường thôi, không qua nổi con tao đâu...
Thưa bác, chuyện của bác mà ở làng em là dứt điểm chém nhau luôn (không phải chém gió). Nhưng nếu xét những 3 đời + với cả DNA của IP và SS thì nói thật: IP mới nứt mắt ra ngay từ đời đầu tiên đã ngon và IP có độ "di truyền" trội hơn (nên cái thằng bố Gou gou gì đó, nó nổ to quá). Còn SS giống như đột biến gen, mới phát được tí sau này thôi. SS ra cả trăm mẫu mã rồi, được bao nhiêu mẫu hàng còn trong bộ nhớ người dùng. Em vẫn mong chờ xem IP đời tiếp có gì mới và SS sẽ ra chiêu gì nữa. Còn mua IP và SS thì không bao giờ ạ
Em chỉ yêu quý nokia, nếu nokia chết em theo sony. Thấy mấy bác trong 4r nổ tưng bừng quá thì ké tý cho phong phú.

Kính gửi scotty chủ 4r. Tôi biết bác đang ngồi đâu đó rình xem tôi có bài ra là xoá. Bác có làm được mãi thì cứ việc. Nhưng tôi chỉ muốn hỏi bác: Ông Samsung nào nói câu "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!" hay là bác tự bịa ra. Tôi hy vọng câu này cũng không lạc đề đâu, nhưng bác cứ xoá đi, quyền của mod mà.
Có lẽ bác không biết rằng cái câu nói kiểu như:"Xin lỗi, chưa có cửa đâu!" hoặc "Xin lỗi, mày tuổi gì" những người có IQ cao, kiểu như người có học ý - người ta không dùng. Câu này ở ngoài Bắc thường được dùng ở bến tàu bến xe. Bác đưa vào diễn đàn gây chiến có nên không?
Tôi vẫn nghĩ ông Terry Gou, CEO của FoxConn, không phải là đại diện của Apple> Sao bác lại dịch rồi vu vạ cho IP 5 cái tội lộng ngôn đó. Nhân tiện cũng chào anh em, vì S.MOD này sẽ không cho tôi nói sự thật đâu, em sắp bị giam rồi. Hehe

"scotty đang lái chủ đề đi đúng hướng. Sau comment này, nếu scotty thấy comment không đúng chủ đề trao đổi, scotty sẽ xóa. Thành thật cáo lỗi trước". Sau tuyên ngôn này, ông siêu mod scotty đã thẳng tay xóa những cmt của những người có ý kiến trái chiều với ông ta, ông ta cũng lợi dụng quyền mod của mình để không cho một số anh em cmt. Đây có phải là phải là 4r không ạ? Hay là sô diễn, sô bán hàng của ông ta vậy??? Với cách dùng từ lộng ngôn, ngạo mạn, xem thường anh em có đáng mặt làm mod ở 4r không các bác???

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
mấy bác giàu óc tưởng tượng vãi. Nào em có đả động gì đến ông bà Sam App đâu ;))

Chuyện của em là con kiến thôi, giúp vui để hạ nhiệt.

nmson

chém gió ai chả chém được. Toàn bác chưa dùng bao giờ chém chả ác :))

tfm

Well-Known Member

sao lai 5 biết người ta chưa dùng bao giờ mà chém??? :(

nmson

sao lai 5 biết người ta chưa dùng bao giờ mà chém??? :(

em thì chưa bao giờ xài IP + S3 vì nó vẫn còn xa xỉ với em quá. Tư tưởng của em là thích gì xài nấy.
Bác nào nói là đang có S3 thì cho em xin 1 cái Video + ít âm thanh tiếng nói của mấy bác cho em xem, em mới tin được. vì muốn đánh giá phải dùng 1 thời gian mới đánh giá được :D

scotty

Well-Known Member

Bác lói thế này cũng coi như lạc-ccmn-đề của em rồi :)) OK, vì bác cũng có ý tứ gì đấy nên em chấp nhận vậy, và đú theo bác cho nó rách-ccmn-bươm cái chủ đề của em vậy.

Chả là tối qua, vô tình lượm được 1 cái status "cực độc" trên Facebook, nó khiến em "dứt cái lão" cho nên hôm nay sẵn comment của bác thanhyk nên em lôi bác vào chủ đề này gọi là cho nó "phong phú":

View attachment 62489

Minhsur

Banned

Hê hê. Bác này phán đúng. Chưa dùng mới chém ra gió được chứ. Dùng rồi có khi lại phải "ngậm bồ hòn làm ngọt" đấy.
Riêng em chú thích tí tẹo là em không chém cái IP hay SS, em chém cái thái độ thôi. Ai mà chả muốn khen con mình. Cứ cho nó đẻ đái ra đàng hoàng rồi so sánh hay chê bai đã chết ai. Ngộ nhỡ nó xảy thai thì con mình chả nhất luôn à. Mà nếu nó đểu nó lại lấy giống thằng khác (kiểu nokia xin giống MS đẻ ra thằng lumia đấy) thì con nó có khi nhất thật...

Kính gửi scotty chủ 4r. Tôi biết bác đang ngồi đâu đó rình xem tôi có bài ra là xoá. Bác có làm được mãi thì cứ việc. Nhưng tôi chỉ muốn hỏi bác: Ông Samsung nào nói câu "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!" hay là bác tự bịa ra. Tôi hy vọng câu này cũng không lạc đề đâu, nhưng bác cứ xoá đi, quyền của mod mà.
Có lẽ bác không biết rằng cái câu nói kiểu như:"Xin lỗi, chưa có cửa đâu!" hoặc "Xin lỗi, mày tuổi gì" những người có IQ cao, kiểu như người có học ý - người ta không dùng. Câu này ở ngoài Bắc thường được dùng ở bến tàu bến xe. Bác đưa vào diễn đàn gây chiến có nên không?
Tôi vẫn nghĩ ông Terry Gou, CEO của FoxConn, không phải là đại diện của Apple> Sao bác lại dịch rồi vu vạ cho IP 5 cái tội lộng ngôn đó.

"scotty đang lái chủ đề đi đúng hướng. Sau comment này, nếu scotty thấy comment không đúng chủ đề trao đổi, scotty sẽ xóa. Thành thật cáo lỗi trước". Sau tuyên ngôn này, ông siêu mod scotty đã thẳng tay xóa những cmt của những người có ý kiến trái chiều với ông ta, ông ta cũng lợi dụng quyền mod của mình để không cho một số anh em cmt. Đây có phải là phải là 4r không ạ? Hay là sô diễn, sô bán hàng của ông ta vậy??? Với cách dùng từ lộng ngôn, ngạo mạn, xem thường anh em có đáng mặt làm mod ở 4r không các bác???

Rất cám ơn chủ THỚT từ trưa nay (30/6) đã không xóa những ý kiến trái chiều và những ý kiến lạc đề khác. 4r tranh luận phải thế nó mới khách quan và phong phú, qua đó tầm hiểu biết của chủ THỚT và anh em mới có cơ hội nâng lên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên