Sau nhiều lần Updated thiết bị chơi HD, hôm nay cũng ti toe show hàng cùng bà con cho vui

nguyenvinh1973

Well-Known Member
1. Thiết bị đầu HD thì loại gì cũng có vì là dân bán đầu HD
2. Tiếp theo chơi Receiver Denon 3312
3. Chơi thêm Pre-Pow của Rotel 1580 và 1582 kết nối theo đường By pass HD cua Rotel khi chơi 5.1 (Phù hợp khi nghe Lossless các loại nhạc mạnh một chút...
3. Loa: Center HTM 61 . Loa Front BW 683, Sour. BW 685... Subwoofer đang chơi Velodyne Optimum 10
4. LOA JBL 4312 có chú Luxman 309V điều trị nghe nhạc Vocal rất ưng ý...
5. Đầu CD chơi Teac 25XS vừa chơi CD vừa có vai trò là DAC, con này có cổng optical in chơi lossless rất ngọt, chỉ có điều chơi 20 bit chưa có 24 Bit
6. Tivi Sony LX900 loại 52 inch
7. Máy chiếu 3D Mitsubishi HC7800 + màn chiếu Grandview...

Bổ sung thêm con PS3 chơi đua xe 3D trên màn chiếu 120 inch phê lòi mắt luôn.....
-Con HDX BD1 chuyên chạy lossless không chơi với phim HD vì giao diện xấu

Sorry cac bac vi chua mua duoc may anh so nen chup bang dien thoai di dong vay!!!

View attachment 72372

Em xin bổ sung thêm vài hình ảnh mới chụp lại sáng hơn chút với lại vừa nhận được chân kê chiếc loa Sub Velodyn đẹp quá, nghe âm bass không bị xuống nền nhà nữa phê quá show cùng anh em luôn

View attachment 91771

Chỉnh sửa lần cuối:
Ồ đẹp quá. Chúc mừng bác có bộ dàn khủng. Sao bác để cái loa JBL TRÊN B&W thế. Em thấy không đúng vị trí lắm. Để vậy bass nó ở trên cao nghe khó chịu lắm.

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Ðề: Re: Sau nhiều lần Updated thiết bị chơi HD, hôm nay cũng ti toe show hàng cùng bà con cho vui

Ồ đẹp quá. Chúc mừng bác có bộ dàn khủng. Sao bác để cái loa JBL TRÊN B&W thế. Em thấy không đúng vị trí lắm. Để vậy bass nó ở trên cao nghe khó chịu lắm.

Đúng rồi, hết vị trí nên để tạm, khi nghe nhạc toàn phải lấy ghế đẩu cao để gần như là đứng nghe, đợi update thêm cai phòng có chiều ngang 2 mét nữa thì mới đủ,.....

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Sau nhiều lần Updated thiết bị chơi HD, hôm nay cũng ti toe show hàng cùng bà con cho vui

Wow Rotel đi đôi với B&W cộng thêm TEAC nghe chắc phê lắm. Bác chủ cho tí review hay clip nghe cho vui.
Thanks bác

fostina

Well-Known Member
Ðề: Sau nhiều lần Updated thiết bị chơi HD, hôm nay cũng ti toe show hàng cùng bà con cho vui

Dàn quá đẹp luôn, bác cho review như bác Nghĩa gợi ý đó. Để anh em có nhiều trải nghiệm, tks bác chúc bác luôn happy

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Dàn quá đẹp luôn, bác cho review như bác Nghĩa gợi ý đó. Để anh em có nhiều trải nghiệm, tks bác chúc bác luôn happy

Review thì chỉ có đến mình nghe thôi...up lên thi sao mà chất lượng tốt được...bác nào chơi lossless đến mình cùng nghe ....

0986686958

Active Member

Review thì chỉ có đến mình nghe thôi...up lên thi sao mà chất lượng tốt được...bác nào chơi lossless đến mình cùng nghe ....

Đại ka hôm nay cũng lên hàng đấy ah:D
Chúc mừng đại ka:D

bth8888

Member

Bác Vinh có dịch vụ chép nhạc lossless phục vụ anh em HDvietnam ko vậy ? Nhạc vàng , thuý nga , asia....

maison67

Well-Known Member

Dàn đẹp quá! Chắc tui tham khảo cho mình 1 bộ "bình dân" thôi!

nguyenduy881

Dàn bác chủ đẹp quá.
Bác có thể review vài cảm nhận về âm bass cặp B&W so với JBL không ?

hdmanhtruong

Dàn của bác đẹp quá
Bác cho mấy hình ảnh của em HC7800 lên cho anh em chiêm ngưỡng với
Chúc mừng bác

makan

Đẹp quá bác ơi. Chúc mừng chủ thớt!

RacerF1

Member
Bộ của cụ chủ hoành quá, ước gì em có đủ xiền để làm dàn loa như của cụ trước đã, còn những cái khác để tích cóp sắm tiếp :(

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Dàn bác chủ đẹp quá.
Bác có thể review vài cảm nhận về âm bass cặp B&W so với JBL không ?

Nói chung mình chỉ dùng cặp BW 683 để xem phim thôi, khi cặp BW được đấu qua bộ Pre & Pow Rotel 1580 và 1582 cho âm thanh mạnh mẽ hơn một chút so với chạy trực tiếp trên Receiver Denon 3312. Tôi dùng cặp BW 683 khi nghe nhạc lossless các chương trình nhạc Pop hoặc nhạc mạnh cho âm Bass ầm ầm, ù ù...hihihihi khi nghe nhạc Lossless thể loại Vocal, Jazz...vv... tôi cho chạy tín hiệu quang từ đầu HD vào công quang của đầu CD TEAC 25XS để được giải mã sang Ananlog (dùng chính DAC của con TEAC luôn) tín hiệu Analog sẽ được chuyển về con LUXMAN 309V để đánh con JBL 4312 cho chất âm cực kỳ sạch sẽ và nói chung là thấy rất ưng ý...
-Máy chiếu thi lấy tín hiệu từ đầu HD đi vào con Denon 3312 rồi dùng sợi cáp HDMI 15 từ cổng OUT của DENON 3312 đi thẳng về máy chiếu... Đang gặp vấn đề với đầu HD chạy chíp 1186DD cho hình ảnh lên máy chiếu rất tồi, các vệt màu bị loang (nếu cắm thẳng đầu HD chip 1186 thẳng vào máy chiếu không qua Denon 3312 thì lại không sao, bác nào biết hiện tượng đó xin cho giải pháp với...đang nghi là Denon có vấn đề về tương thích với chip 1186DD.... chíp Sigma cho tin hiệu ổn định nhưng chạy 3D không ngon, chung quy thấy ổn định nhất là khi phát bằng đầu Tvix S1 cho hình ảnh rất ổn định cho máy chiếu.

Chúc mừng Bác có bộ dàn khủng làm em chảy nước miếng.

khoaifeat

Active Member
Máy chiếu thi lấy tín hiệu từ đầu HD đi vào con Denon 3312 rồi dùng sợi cáp HDMI 15 từ cổng OUT của DENON 3312 đi thẳng về máy chiếu... Đang gặp vấn đề với đầu HD chạy chíp 1186DD cho hình ảnh lên máy chiếu rất tồi, các vệt màu bị loang (nếu cắm thẳng đầu HD chip 1186 thẳng vào máy chiếu không qua Denon 3312 thì lại không sao, bác nào biết hiện tượng đó xin cho giải pháp với...đang nghi là Denon có vấn đề về tương thích với chip 1186DD.... chíp Sigma cho tin hiệu ổn định nhưng chạy 3D không ngon, chung quy thấy ổn định nhất là khi phát bằng đầu Tvix S1 cho hình ảnh rất ổn định cho máy chiếu.

bác là dân bán HDP thì tớ nghĩ phải rành hơn ae khác rồi

mà đầu HDP phát 3D bác chạy loại nào mà bị thế? không lẽ phân giải HDMI đầu ra HDP cao hơn con AVR về dải tần?

ptkrelax

Active Member

Cho em JBL xuống đất, nền trải ít thảm nữa thì tuyệt.
Nghe ko biết sao nhìn đã thấy nó eo èo rùi

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Ðề: Re: Sau nhiều lần Updated thiết bị chơi HD, hôm nay cũng ti toe show hàng cùng bà con cho vui

bác là dân bán HDP thì tớ nghĩ phải rành hơn ae khác rồi

mà đầu HDP phát 3D bác chạy loại nào mà bị thế? không lẽ phân giải HDMI đầu ra HDP cao hơn con AVR về dải tần?

Có phải cứ bán đầu HD là cái gì cũng biết hết đâu bạn, không biết là hỏi anh em ngay, bởi vì những bác không hành nghề nhưng cùng niềm đam mê nhiều bác rất giỏi, mình đang gặp vấn đề với tất cả các loại đầu phát chạy chip Realtek 1186DD bạn ạ, cứ chơi qua avr denon là bị lỗi hình ảnh.....bác biết bệnh xin chỉ giáo!!!!

Bên trên