Seagate expansion 5TB usb 3.0 đã xuống giá kịch sàn 3.150k

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

laodaidu

Active Member
Đối với anh em chơi HD thì dung lượng ổ cứng luôn là vấn đề lớn, ko bao giờ là đủ.
Mình cũng chơi kiểu nhà quê mà 10tb nó full hết. Mấy hôm nay tìm mua ở cứng thì thấy có nhiều thương gia bán Seagate expansion 5TB usb 3.0
tầm giá 4t-4,3t có bảo hành 1 tuần đến 1 tháng.
Sau khi tìm hiểu mới biết là trên amazon đang sell off tầm 48% cho dòng ổ cứng này với giá tầm 129$, nếu nhờ dịch vụ ship về rẻ nhất cũng phải thêm 129*8% + 15 = 25.32$
Tổng giá là (129+25,32)*21900= 3.379.608 vnd.
Nếu muốn rẻ hơn có thể mua qua ebay.vn với giá tầm 3.426.000, mua bằng thẻ Mastercard giảm thêm 8%, giá cuối tầm 3.150.000đ.
Mình cũng đã đặt 1 em như thế.
Một vài thông tin chia sẽ với anh em hdvietnam

thmac

Member
Ðề: Seagate expansion 5TB usb 3.0 đã xuống giá kịch sàn 3.150k

Ko có thẻ thì pó tay.

laodaidu

Active Member

Bidv đang miễn phí làm thẻ Mastercard

hoangphong264

Active Member

Thanks bác chủ, trên Amazon hay eBay thường có nhiều đợt sale off mạnh lắm, tuy nhiên e đang xoắn cái khoản bảo hành. Đang tham khảo giá của mấy bác thương gia mà chưa ưng ý lắm. BỮa nào có hàng về bác post lên đây cho ae hd tham khảo với.

pinochio

Active Member

Bảo hành thì xác định là chuyển qua US nhé. Thẻ Visa không biết được giảm không nhỉ?Thời gian ship hàng của Ebay là bao lâu thế các bác?

Rẻ nhỉ, nhưng e khoảng bảo hành quá, nên đành mua giá cao tí cho nó lành

pinochio

Active Member

Đối với anh em chơi HD thì dung lượng ổ cứng luôn là vấn đề lớn, ko bao giờ là đủ.
Mình cũng chơi kiểu nhà quê mà 10tb nó full hết. Mấy hôm nay tìm mua ở cứng thì thấy có nhiều thương gia bán Seagate expansion 5TB usb 3.0
tầm giá 4t-4,3t có bảo hành 1 tuần đến 1 tháng.
Sau khi tìm hiểu mới biết là trên amazon đang sell off tầm 48% cho dòng ổ cứng này với giá tầm 129$, nếu nhờ dịch vụ ship về rẻ nhất cũng phải thêm 129*8% + 15 = 25.32$
Tổng giá là (129+25,32)*21900= 3.379.608 vnd.
Nếu muốn rẻ hơn có thể mua qua ebay.vn với giá tầm 3.426.000, mua bằng thẻ Mastercard giảm thêm 8%, giá cuối tầm 3.150.000đ.
Mình cũng đã đặt 1 em như thế.
Một vài thông tin chia sẽ với anh em hdvietnam

Bác gửi cho xin link sản phẩm này được ko?ĐỊnh đặt mà không cái người bán lại không vận chuyển quốc tế

hbinhlove2003

Well-Known Member

Bảo hành thì xác định là chuyển qua US nhé. Thẻ Visa không biết được giảm không nhỉ?Thời gian ship hàng của Ebay là bao lâu thế các bác?

Rẻ nhỉ, nhưng e khoảng bảo hành quá, nên đành mua giá cao tí cho nó lành

Bác gửi cho xin link sản phẩm này được ko?ĐỊnh đặt mà không cái người bán lại không vận chuyển quốc tế
1/ Nếu mua của em là có hàng liền, được em bảo hành trách nhiệm 1 tháng 1 đổi 1

2/ Làm thẻ tín dụng mất cả tuần, phải trả phí mấy trăm ngàn / năm nữa. Mà không phải có thẻ là xài liền được đâu. Phải qua thủ tục kiểm tra an ninh của Paypal, ra ngân hàng xin 1 cái giấy sao kê có đóng dấu ký tên của Giám Đốc chi nhánh mới được

3/ Không phải ai cũng dám bỏ ra mấy triệu, rồi ngồi hồi hộp chờ 2 - 3 tuần mới có hàng. ebay.vn là công ty lạ hoắc. Hàng không về hay về không đúng hàng, hay bị rơi vỡ, không biết ebay.vn xử lý cho các bạn thế nào ?

laodaidu

Active Member

ebay.vn là trang web có thương hiệu, phối hợp với chodientu, nhiều người biết.
Ebay thanh toán trực tiếp bằng thẻ nội địa vn không qua paypal.
http://www.ebay.vn/san-pham/seagate...al-hard-drive--stbv5000100--191562311598.html
Bảo hành trách nhiệm 1 tháng 1 đổi 1 cũng là bảo hành của người bán, thương gia mua số lượng nhiều tự lo bảo hành thôi.

hbinhlove2003

Well-Known Member

ebay.vn là trang web có thương hiệu, phối hợp với chodientu, nhiều người biết.
Ebay thanh toán trực tiếp bằng thẻ nội địa vn không qua paypal.
http://www.ebay.vn/san-pham/seagate-expansion-usb-3-0-5tb-desktop-external-hard-drive--stbv5000100--191562311598.html
Bảo hành trách nhiệm 1 tháng 1 đổi 1 cũng là bảo hành của người bán, thương gia mua số lượng nhiều tự lo bảo hành thôi.

uh vậy bác làm 1 con rồi làm review nhé. Bác xem thông tin người bán chưa ?

Từ người bán: 17thstreetphoto tại: New York, New York
Giao hàng:Giao hàng tận nơi sau 2-3 tuần
Hàng hiện không có sẵn tại Việt Nam. Hàng bắt đầu được chuyển về Việt Nam sau khi eBay.vn nhận được tiền thanh toán của người mua. Thanh toán ngay để nhận hàng sớm!

pinochio

Active Member

Hôm trước vừa mua 1 em 5TB, giá 3.8t, về bóc hộp cắm vào PC chạy âm ầm,

laodaidu

Active Member

Mình đã đặt và đang chờ hàng về, người bán ở đâu ko quan trọng miễn sao giá ship tận giường tốt thôi.
Người bán này feedback khá tốt (Điểm uy tín: 43.079 , 99% đánh giá tốt)

pinochio

Active Member

Mình đã đặt và đang chờ hàng về, người bán ở đâu ko quan trọng miễn sao giá ship tận giường tốt thôi.
Người bán này feedback khá tốt (Điểm uy tín: 43.079 , 99% đánh giá tốt)

He, đú theo bác tí vậy, chưa mua qua ebay lần nào, mua về xác định bỏ box, cắm vào PC chạy, xác định ko cần bảo hành, hên xui thôi vậy

huyxnguyen

Well-Known Member

Hàng Seagate này mua ở Amazon hay eBay vẫn được BH ở VN bình thường nhé các bạn.

Tôi vừa BH 1 cái đây.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Hàng Seagate này mua ở Amazon hay eBay vẫn được BH ở VN bình thường nhé các bạn.

Tôi vừa BH 1 cái đây.
Thật ko bác ? BH bằng cách nào ? Đem lên SG Cộng Hòa bh bình thường hả
SG và WD ko nhận bh hàng xách tay gần 2 năm nay rồi mà

quanghaith2

Well-Known Member

Cái này không nhận ship về VN, chắc phải qua thương gia thôi

uh, thương gia giá cũng rẻ, chỉ 10-15 đô thôi :D
mình chỉ lo vụ bảo hành bảo tỏi thôi, chứ giá thì rẻ rồi :D

pinochio

Active Member

uh, thương gia giá cũng rẻ, chỉ 10-15 đô thôi :D
mình chỉ lo vụ bảo hành bảo tỏi thôi, chứ giá thì rẻ rồi :D

Bảo hành thì mình cũng xác định , vì toàn mua về tháo box, cắm NAS. đành hên xui vậy

quanghaith2

Well-Known Member

Bảo hành thì mình cũng xác định , vì toàn mua về tháo box, cắm NAS. đành hên xui vậy

Việc gì phải tháo ra, cứ để thế cắm cổng usb lưu ngoài, hết bảo hành thì gỡ ra cũng được mà, cơ bản là nó có được bảo hành ở VN ko mới là quan trọng :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên