Sét đánh đi hết cả dàn âm thanh HD kìa!

Chào các anh chị!
Mình theo dõi diễn đàn cũng đã gần 2 tháng rồi mà không tìm thấy chủ đề an toàn cho thiết bị.
1.thiết bị các Bác chơi toàn là hàng từ 30 triệu trở lên mà không thấy các bác nào nhắc về tính an toàn hệ thống.
em nghi chắc các bác quên hay sao í chứ bỏ ra 4 triệu đồng mua con UPS bảo vệ nguồn và chống không bị mất điện đột ngột thì thé nào nhỉ?thiết bị dùng được lâu quá các bác không có cơ hội mua cái mới à!!!!!!!!!!!!!!!!!!
2.Chống sét lan truyền các Bác bỏ ra 500k mua cái ổ điện chống sét hay chập điện cho an toàn bộ HD.em nghĩ cái này chắc được ấy nhỉ!
3.kể từ khi xem và nghe nhạc của các anh chị trên diễn đàn chia sẻ cho làm em nghe mp3 không còn thấy hay nữa.tuyệt quá cảm ơn các bác đã dẫn dắt em đi vào con đường tốn kém nhất từ trước đến nay.(Chính đáng)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Sét đánh đi hết cả dàn âm thanh HD kìa!

tòa nhà của mình đã có thiết bị chống sét trung tâm nên không cần nữa. Nói thêm là các thiết bị chống sét có giá dưới 5 triệu chưa đủ để bảo vệ thiết bị điện tử khỏi ảnh hưởng của sét. Trời kêu ai nấy dạ thôi :))

DTH

Sét đánh vào đường điẹn thì đi tuốt chứ riêng gì dàn âm thanh đâu? Ở thành phố thì không lo sét đánh lắm đâu, từ ngày biết đến đồ điện tử mình mới thấy ở nông thôn có thiết bị dính sét chết đen thui thôi

dino

Active Member

sao bác ko nghĩ là sét đánh chết người mà lo cho dàn HD trước vậy :D he he nói gở nói gở thiện tai thiện tai

vantai71

Riêng mình thì mình dùng cách này tuy thủ công nhưng đảm bảo 100% . Dùng 1 cái ổn áp cho hệ thống HD của mình, sau khi sử dụng xong tắt ổn áp và rút điện ra đồng thời rút luôn cáp tivi cũng như dây hệ thống inter net của máy tính . Còn lúc trời mưa lớn và có sấm sét thì ngưng không cho hệ thống hoạt động . Nếu buồn muốn nghe nhạc hoặc xem tivi thì mình chơi đồ cùi bắp thôi nếu lỡ bị sét đành thì chỉ tốn ít tiền thôi . Chút vui và an lành .

tieuthieugia

Well-Known Member

sao bác ko nghĩ là sét đánh chết người mà lo cho dàn HD trước vậy :D he he nói gở nói gở thiện tai thiện tai

bắt đầu từ Đà nẵng vào HCM và ra HN. hô hô....nói gở nói gở thiện tai thiện tai

thangtb

Member

em thấy khả năng bị sét đánh... hi hữu quá nên ko nghĩ là chống sét đánh là 1 việc cần thiết :D (nói vậy chứ nhà bà dì em cách đây 10 năm bị sét đánh tèo luôn 1 bộ PC và cái TV mới mua)

huynhnhatlong

Chào các anh chị!
Mình theo dõi diễn đàn cũng đã gần 2 tháng rồi mà không tìm thấy chủ đề an toàn cho thiết bị.
1.thiết bị các Bác chơi toàn là hàng từ 30 triệu trở lên mà không thấy các bác nào nhắc về tính an toàn hệ thống.
em nghi chắc các bác quên hay sao í chứ bỏ ra 4 triệu đồng mua con UPS bảo vệ nguồn và chống không bị mất điện đột ngột thì thé nào nhỉ?thiết bị dùng được lâu quá các bác không có cơ hội mua cái mới à!!!!!!!!!!!!!!!!!!
2.Chống sét lan truyền các Bác bỏ ra 500k mua cái ổ điện chống sét hay chập điện cho an toàn bộ HD.em nghĩ cái này chắc được ấy nhỉ!
3.kể từ khi xem và nghe nhạc của các anh chị trên diễn đàn chia sẻ cho làm em nghe mp3 không còn thấy hay nữa.tuyệt quá cảm ơn các bác đã dẫn dắt em đi vào con đường tốn kém nhất từ trước đến nay.(Chính đáng)

EM CONG NHAN BAC LO XA THAT, DOI TA 3 OR 4 DOI NO. NHIEU KHI EM HOME THEATER NAY CHUA HU BAC DA TAO EM MOI ROI, LO GI CAI CHUYEN THIEN TAI BAC OIIII, BAY GIO EM DA CAM THAY CHAN CAI DAN CUA EM RUI NE. 2009 ROI EM MUON CHOI CAI GI CHO NO MOI MOI MOI CHUT NE

phungnguyen

các bác sợ thì mua mấy cái CP chống giựt lắp vào nguồn điện ở nhà đó, nhà em nguồn chính vào có một cái CP, mỗi phòng cũng có một CP, yên tâm khỏi sợ sét đánh luôn, nhưng phiền cái là cái CP nhà em nó quá nhạy, chỉ cần sấm chớp chứ chưa nói gì đến sét là nó tự động ngắt toàn bộ điện trong nhà rồi, lúc đầu cứ tưởng là nhà bị cúp điện, nhưng thấy các nhà bên cạnh có nên ko hiểu sao nó lại cúp điện nữa vì sét chưa đánh nữa mà, cứ thế cả chục lần mới phát hiện ra con CP chống giựt nhà mình quá an toàn, vì thế ko lo sợ bị sét đánh làm hư đồ điện trong nhà.

Bên trên