[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

NCL

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Em đang định làm 1 con C/E class nhưng lại mới thấy có con itv2600 các bác xem thế nào tư vấn cho e với. nhu cầu e thì đơn giản là xem mấy kênh TV free thôi, còn cuối tuần thì xem super sunday bằng fptplay, ngoài ra thì còn lướt web với nghe nhạc thôi không game, nhờ các bác tư vấn giúp. e cảm ơn nhiều !!

vuthecong78

Well-Known Member

Em đang định làm 1 con C/E class nhưng lại mới thấy có con itv2600 các bác xem thế nào tư vấn cho e với. nhu cầu e thì đơn giản là xem mấy kênh TV free thôi, còn cuối tuần thì xem super sunday bằng fptplay, ngoài ra thì còn lướt web với nghe nhạc thôi không game, nhờ các bác tư vấn giúp. e cảm ơn nhiều !!

Chưa dùng thử ITV 2600 nên không biết. Đang dùng con E đã root thấy các kênh vệ tinh free chất lượng rất tốt.FPT Play chạy tốt. Nghe nhạc có Zing Mp3, nhaccuatui. Có ổ cứng gắn trong gọn gàng.

pbmobilehd

Chưa dùng thử ITV 2600 nên không biết. Đang dùng con E đã root thấy các kênh vệ tinh free chất lượng rất tốt.FPT Play chạy tốt. Nghe nhạc có Zing Mp3, nhaccuatui. Có ổ cứng gắn trong gọn gàng.

Sao con C của e không chạy được FPT Play nhỉ

dophuluu

Member

Các bác dùng rom cho Aclass của bác hungphutho xem live tv của ztv có bị lag không vậy. Em dùng rom gốc của ZTV bản mới nhất mà xem live tv khoảng 1 tháng nay cứ xem được 10 phút là dừng hình không xem được nữa, vod thì bình thường( mạng nhà em 12M của Viettel). Em đã khôi phục cài đặt gốc và up lại rom qua thẻ nhớ mà vẫn bị vậy. Giờ xem ZTV chỉ muốn đập bỏ cho đỡ tức. Aclass của em là loại mua theo VC. Wifi thì kết nối chỉ được lâu nhất là 15 phút rồi không được nữa mặc dù vẫn báo kết nối, toàn phải kéo thêm dây mạng lòng vòng trong nhà.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Các bác dùng rom cho Aclass của bác hungphutho xem live tv của ztv có bị lag không vậy. Em dùng rom gốc của ZTV bản mới nhất mà xem live tv khoảng 1 tháng nay cứ xem được 10 phút là dừng hình không xem được nữa, vod thì bình thường( mạng nhà em 12M của Viettel). Em đã khôi phục cài đặt gốc và up lại rom qua thẻ nhớ mà vẫn bị vậy. Giờ xem ZTV chỉ muốn đập bỏ cho đỡ tức. Aclass của em là loại mua theo VC. Wifi thì kết nối chỉ được lâu nhất là 15 phút rồi không được nữa mặc dù vẫn báo kết nối, toàn phải kéo thêm dây mạng lòng vòng trong nhà.

Khả năng con của bác có vấn đề. em đang dùng V3 của bác Hung đây. Nói chung là xem LIVE thỉnh thoảng khựng phát. Lúc đầu em nghĩ do room nhưng ko phải. Do mạng nhà em nó cùi nên xem bằng các apk ti vi online tiếp cũng thingr thoảng thế. Nhưng vẫn xem được chứ ko dùng hình rồi đơ như của bác. Còn internet thì của em wifi hay Lan vẫn ngon lành cành quất, chưa bg rớt mạng

Thời tiết ngoài bắc mấy tháng nay ẩm ướt. Con A của em cũng bị chập chờn, em phải tháo con A, lau khô, xì nóng chống ẩm. Cài đặt lại toàn bộ, thấy ổn. Như thế này thì mấy em AB mà không được nhiệt đới hoá cẩn thận thì chẳng mấy mà hỏng. Mạch in như ....

hungphutho

Active Member

Thời tiết ngoài bắc mấy tháng nay ẩm ướt. Con A của em cũng bị chập chờn, em phải tháo con A, lau khô, xì nóng chống ẩm. Cài đặt lại toàn bộ, thấy ổn. Như thế này thì mấy em AB mà không được nhiệt đới hoá cẩn thận thì chẳng mấy mà hỏng. Mạch in như ....
Bác ít mở quá nó càng nhanh hỏng . Của em bọn trẻ nó bật từ sáng đến tối xem hoạt hình , cứ gọi là nóng bỏng .
Sau đó đến tối là đến lượt mình xem phim nghe nhạc đến đêm...vv thì lấy đâu ra ẩm ướt được .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Bác ít mở quá nó càng nhanh hỏng . Của em bọn trẻ nó bật từ sáng đến tối xem hoạt hình , cứ gọi là nóng bỏng .
Sau đó đến tối là đến lượt mình xem phim nghe nhạc đến đêm...vv thì lấy đâu ra ẩm ướt được .

Dạo này có gì mới không bác. Em đang tìm vài cái apk nào hay hay chút để vọc cho Aclass mà chưa thấy cái nào hay. bác có gì hay chia sẻ anh em với

ngonphi_bg

Member

Livetv buổi tối không tài nào mà xem được. Ban ngày thì ngon lành cành đào.

Em lười nên toàn sử dụng Ipad. Con A khi để chạy, tắt màn hình khi xem lại phải rút điện vì nó bị treo rồi. Bọn trẻ nhà này thích PC hơn. Mấy cái điều khiển AB cần phải nghiên cứu thêm, vừa chậm vưa khó điều khiển.

dophuluu

Member

Sax vậy là không chỉ mình em bị. Với chất lượng dịch vụ như này mà ztv thu của khách hàng 50k 1 tháng không biết có thấy xấu hổ không nữa. Em cứ hy vọng ztv xem tốt để ly dị với nexttv của viettel và AVG nhưng tình hình này thì phải sống tiếp với AVG vậy

khoahq

Active Member

ủa xin hỏi bác sao xem đc FPT Play vậy, mình xem app này toàn bị lặp hình, 1 phút nó lặp lại 1 lần

tbmc

Member

Các bác cho em hỏi làm thế nào cài được rc_sever trên ztv e2 em copy vào thẻ lẫn usb đều ko nhìn thấy nó khi vào appintall trong khi các file app khác vẫn thấy. Hay tại đầu của em chưa root ạ

3dong

Member

Con A1 của mình thỉnh thoảng bị nhấp nháy sau đó mất tín hiệu hình ảnh? Có bcs nào gặp trường hợp tương tự không nhỉ và cách giải quyết làm sao?

Con A1 của mình thỉnh thoảng bị nhấp nháy sau đó mất tín hiệu hình ảnh? Có bcs nào gặp trường hợp tương tự không nhỉ và cách giải quyết làm sao?
Hết hạn bảo hành. Con A của em dạo này đã dở chứng, không xem được nổi bộ phim nữa rồi. Em thử cài rom cook của bác hungphutho xem thế nào, nếu không ổn thì thật tiếc cho sản phẩm của ZTV.

hangphuoctru

Well-Known Member

ủa xin hỏi bác sao xem đc FPT Play vậy, mình xem app này toàn bị lặp hình, 1 phút nó lặp lại 1 lần

Xem trên android là bị như vậy. Chứ trên Iphone Ipad ko bị. Quái lạ...

hungphutho

Active Member

Sax vậy là không chỉ mình em bị. Với chất lượng dịch vụ như này mà ztv thu của khách hàng 50k 1 tháng không biết có thấy xấu hổ không nữa. Em cứ hy vọng ztv xem tốt để ly dị với nexttv của viettel và AVG nhưng tình hình này thì phải sống tiếp với AVG vậy
Rất nhiều người bị nhưng chẳng qua họ không quan tâm nhiều đến nó thôi .

Thực ra hiện tượng xem giật đùng đùng trên liveTV là do mới đây ZTV mở thêm gói ứng dụng ZTV trên chplay và được nhiều download về dùng , dẫn đến dịch vụ bị kém đi nhiều .

Mình cũng bị giật nhưng do ít xem nên không thấy bực .
Hi vong ZTV nâng cấp cái server để được như lúc trước

hungphutho

Active Member

Bạn nào là fan của XBMC mà không tìm được nguồn phim và nhạc theo ý muốn thì làm theo hướng dẫn của mình nhé .
Các bạn có thể tự tạo một playlist với link media trên vào mục favourites của XBMC

Mình sử dụng nó thấy tiện theo nhu cầu của mình vì các add on trên xbmc nhiều khi nó không có phim và nhạc theo ý muốn được .

Các bạn tạo một file tên là favourites.xml sau đó nhập các link như theo mẫu của mình dưới đây

Nếu link là fshare thì phải cài cái addon hdrepo của bác trung để chơi :)
<favourite name="Ten phim">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=http://www.fshare.vn/file/T7CGHGNWNT/&mode=4")</favourite>
<favourite name="Ten phim 2">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=http://www.fshare.vn/file/TTVBHMX6GT/&mode=4")</favourite>
Nếu là direct link thì add như thế này là đc
<favourite name="Ten Clip">PlayMedia("http://url-phim.com.mp4")</favourite>
Sau đó lưu lại và chép vào thư mục userdata
Để play nó thì click vào favourites ( hình ngôi sao ) và chọn như bình thường Vậy là các bạn đã có một list của riêng mình rồi . Thích thể loại nào thì cứ add url vào file đó là ok

BRt5aG-Q86jkniVOPudQEDh8LO2jtOXtHar9LSWuRNo=w907-h510-no

Mình thấy cái add on hdrepo rất hay là mình cũng có thể chơi được tất cả media chứ không riêng gì video
Mình thấy hay là nó chơi được cả file .zip
Đây là file favourites.xml của mình share cho các bạn nào muốn test .
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Nhớ copy vào thư mục userdata của xbmc nhé
- Trên PC là C:\Users\(ten ban)\AppData\Roaming\XBMC\userdata
- Trên Android là Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/
- Trên iOS là /private/var/mobile/Library/Preferences/XBMC/userdata/
- Trên Linux là ~/.xbmc/userdata/
- Trên Mac OS X là /Users/<your_user_name>/Library/Application Support/XBMC/userdata/

Mạng nhà mình chậm mình toàn tìm các file nhẹ để chạy . các bạn mạng khủng thì tự tìm phim HD và add vào nhé

Chúc các bác vui vẻ .

hungphutho

Active Member

Mã:
[FONT=Verdana]<favourite name="Ten phim">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=[/FONT][FONT=Verdana]http://www.fshare.vn/file/T7CGHGNWNT/[/FONT][FONT=Verdana]&mode=4")</favourite>[/FONT]
[FONT=Verdana]<favourite name="Ten phim 2">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=[/FONT][FONT=Verdana]http://www.fshare.vn/file/TTVBHMX6GT/[/FONT][FONT=Verdana]&mode=4")</favourite>[/FONT]

Bên trên