[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

hungphutho

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Nhưng của em nó có kết nối được internet đâu, em đã reset, cài lại rom làm đủ kiểu mà vẫn không thể kết nối được internet chỉ xem offline, mà cài openelec mà không có internet thì cũng chẳng làm ăn gì được
Vậy thì bạn gửi cho mình thôi , mình sẽ xử lý cho bạn , khi gửi nhớ để tiền phí gửi lại luôn trong box , đừng nói với nhân viên là có tiền trong đó , bạn cứ giấu vào cái gì đó

Vậy thì bạn gửi cho mình thôi , mình sẽ xử lý cho bạn , khi gửi nhớ để tiền phí gửi lại luôn trong box , đừng nói với nhân viên là có tiền trong đó , bạn cứ giấu vào cái gì đó
Bác cho em địa chỉ với

hungphutho

Active Member

Bác cho em địa chỉ với

DAI CHI CUA MINH
Nếu muốn sửa chữa đầu A-class này thì có thể gửi cho tôi theo đia chỉ .
Nguyễn Văn Đại , Phượng Hùng 1 , Chí Đám , Đoan Hùng , Phú Thọ , số điện thoại 0975351877 , mình nhận sửa tất cả các đầu bị bệnh hiểm nghèo , đảm bảo thành công 100% , chú ý khi gửi hãy để cả cước phí bên trong ( vài chục ngàn gì đó ) để khi làm xong tôi gửi lại ngay và luôn cho các bạn cho tiện , tôi làm miễn phí cho các bạn tuy nhiên các bạn có lòng mời tôi ly cafe thì tùy tâm nhé

ok em sẽ gửi ngay cho bác bác xem giúp có cứu được em nó không thank bác trước, nếu có dịp lên Lào Cai (Bảo Thắng) thì alo em sẽ mời bác ly cafe

LUC QUYET CHIEN

Active Member
thật tuyệt vời bác hung ơi. để vài bữa nữa rỗi em sẽ nhờ bác cho con A của em thành open elec luôn. Cài thêm skin xeebo nữa thì thôi rồi chả khác gì tivi thongminh cả. :-bd

lohado2

Active Member

Bác xem giúp em vụ này với con A của em nằm trong số 101 AE được nhận tự nhiên hôm chuyển nhà mang từ nhà cũ lên nhà mới cắm mạng không lên, bật Wifi cung không thấy cái wifi nào, hai đèn cổng lan vẫn sáng, bác biết như vậy là bị làm sao không em đã cài xmio của bác ngon lành nhưng vẫn không kết nối được internet, bác xem có cứu được nó không, nếu được em gửi bác ngâm cứu giúp em......thank

Bác dùng chức năng khôi phục cài đặt gốc trong mục setting chưa. Em bị dính như bác 1 lần. Cài rom mới các kiểu vào cũng không vào được mạng. Em khôi phục cài đặt gốc thì lại được

daokimluc

em đã cài bản rom mới của đầu E giao diện Xmio nhưng phần truyền hình vs xem phim vào load lâu và hay giật lắm, tý tý lại báo Viettel box đã dừng lại. ức chế lắm ạ, có cách nào khắc phục ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

hungphutho

Active Member

em đã cài bản rom mới của đầu E giao diện Xmio nhưng phần truyền hình vs xem phim vào load lâu và hay giật lắm, tý tý lại báo Viettel box đã dừng lại. ức chế lắm ạ, có cách nào khắc phục ko ạ?
Con E/C bạn dùng bản ZTV nhé , bản XMIO sau này rảnh mình làm lại

Bác dùng chức năng khôi phục cài đặt gốc trong mục setting chưa. Em bị dính như bác 1 lần. Cài rom mới các kiểu vào cũng không vào được mạng. Em khôi phục cài đặt gốc thì lại được

Mình làm rồi cũng không được, cài lại rom mình đã factory/reset xóa cache... hết cả rồi mà vẫn không thể vào intert được

thiendnvc

Member

Mình làm rồi cũng không được, cài lại rom mình đã factory/reset xóa cache... hết cả rồi mà vẫn không thể vào intert được

Bác gửi gấp gấp cho bác Hunhphutho đi, để thưởng thức cái mới, cái hay của em AClass

hungphutho

Active Member

có con A nào không lên hình được chửa trị chưa bạn vì con của mình bị bệnh đó

Con A màu đen của bạn mình mới nhận đươc , thấy bị hư phần cứng rồi , không thể repair được nữa .
Thấy đã bị tháo ra thay đèn báo , và đã được sửa chữa bởi ai đó , trong đó thấy bị gãy cả các công tắc reset ( ở cái lỗ bên sườn ý )

Của bạn nếu mang đi ZTV họ có thiết bị chuyên dụng mà không cứu được thì chắc là bỏ thôi .

Mình thấy tem niêm phong của ZTV dán lên mấy lần ở 2 con ốc , mà lần sửa lần đây không thấy dán :) chắc là họ cũng hết cách .

Mình sẽ gửi lại cho bạn khi nào tiện đường .

daokimluc

Con E/C bạn dùng bản ZTV nhé , bản XMIO sau này rảnh mình làm lại

mong bác sớm làm lại. Con E của e bỏ tủ từ lâu thấy bác làm lại rom của XMIO nên mới lôi là dùng vs lại nhìn giao diện của nó chuyên nghiệp hơn của Ztv bao nhiêu của ztv nhìn chán quá

hungphutho

Active Member

OpenElec đến nay đã ổn , đã full tính năng , điều khiển hoạt động ok .
Tuy không phải là bản openelec mới nhất nhưng chỉ với XBMC Gotham 13.2 nó chạy ổn định nhất .

Mình đã thử tất cả các bản openelec mới hơn nó chạy kodi nhưng có lỗi chỉ khởi động được lần đầu sau đó là mất boot .

Qua tìm hiểu thì mình biết đó là do phần cứng không tương thích với kernel linux của các bản mới .

Vậy cho nên chỉ có OpenElec cho A-class là ổn nhất , mình chạy mấy ngày nay chưa vấn đề gì , và có cài cho một bạn thì thấy bạn đó phản hồi cũng rất tốt .

Mình đang có ý định chia sẻ bản của mình và hướng dẫn cách cài đặt nhưng vẫn còn lăn tăn vụ android quá , với những ai thực sự chỉ cần đến XBMC thì nó tuyệt rồi , và chẳng cần về android nữa , nhưng có một số bạn thấy tò mò cũng up thì có thể khi chán không về lại được android nữa mà phải gửi cho mình flash lại hộ .

Không biết anh em có ý kiến gì về việc này không ?

Mình muốn 1 bạn nào đó thử nghiệm tiếp thì tốt , thấy bạn trước đó review chưa được đầy đủ và chi tiết để thuyết phục người dùng

3dong

Member

OpenElec đến nay đã ổn , đã full tính năng , điều khiển hoạt động ok .
Tuy không phải là bản openelec mới nhất nhưng chỉ với XBMC Gotham 13.2 nó chạy ổn định nhất .

Mình đã thử tất cả các bản openelec mới hơn nó chạy kodi nhưng có lỗi chỉ khởi động được lần đầu sau đó là mất boot .

Qua tìm hiểu thì mình biết đó là do phần cứng không tương thích với kernel linux của các bản mới .

Vậy cho nên chỉ có OpenElec cho A-class là ổn nhất , mình chạy mấy ngày nay chưa vấn đề gì , và có cài cho một bạn thì thấy bạn đó phản hồi cũng rất tốt .

Mình đang có ý định chia sẻ bản của mình và hướng dẫn cách cài đặt nhưng vẫn còn lăn tăn vụ android quá , với những ai thực sự chỉ cần đến XBMC thì nó tuyệt rồi , và chẳng cần về android nữa , nhưng có một số bạn thấy tò mò cũng up thì có thể khi chán không về lại được android nữa mà phải gửi cho mình flash lại hộ .

Không biết anh em có ý kiến gì về việc này không ?

Mình muốn 1 bạn nào đó thử nghiệm tiếp thì tốt , thấy bạn trước đó review chưa được đầy đủ và chi tiết để thuyết phục người dùng

Con A của mình đang trên đường đến, mình chỉ muốn trải nghiệm OpenElec / XBMC thôi bạn giúp mình nhé! Thanks!

hungphutho

Active Member

Con A của mình đang trên đường đến, mình chỉ muốn trải nghiệm OpenElec / XBMC thôi bạn giúp mình nhé! Thanks!
Ok bạn , nhận đc mình sẽ gửi lại ngay cho bạn .
Đang đợi để gửi cùng đầu của bạn kia

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Hung thật quá cẩn thận, mình chờ openElec rất lâu rồi, bác hướng dẫn để anh em còn vọc cái mới. Mình có quá nhiều Android box rồi. X5 minix, aclass, vidon box, q5iv, boxee box chạy linux. Dang muốn nghịch openElec quá.

Bác Hung thật quá cẩn thận, mình chờ openElec rất lâu rồi, bác hướng dẫn để anh em còn vọc cái mới. Mình có quá nhiều Android box rồi. X5 minix, aclass, vidon box, q5iv, boxee box chạy linux. Dang muốn nghịch openElec quá.
Bình thường như bạn sử dụng trình Kodi thôi mà. Duy nhất là am thanh hay hơn rom ZTV. Khong bị out hay màn hình đen khi chạy XBMC trên rom ZTV. Khi cài cache zero nó sẽ hết bufering do bộ nhớ trong trống còn nhiều.
@ Hungphutho : khi nào rỗi hướng dẫn khắc phục nút OK trên điều khiển nhé

hungphutho

Active Member

Vì mình chưa chắc chắn lắm cho các đầu mà chưa vào tay mình .
Mình đã cài openelec cho 4 đầu ZTV rồi nhưng toàn là những đầu trước đó có lỗi và mang đến mình để xử lý .

Mình muốn một ai đó đang có đầu ZTV chạy bình thường và test , sau đó mình mới chắc chắn để hướng dẫn

Bạn có sẵn sàng cùng mình thực hiện trên đầu của bạn không ?

Chỉ cần 20 phút là xong cả download rom và up , nếu bạn sẵn sàng cùng mình làm thì tốt quá . dùng teamview để hướng dẫn bạn , nếu bạn có ZALO và chụp ảnh để mình xem hình ảnh trên đầu nữa thì quá thuận tiện cho việc cài đặt

Lúc nào online và rảnh thì cứ pm cho mình , hoặc nhắn tin/ gọi điện đến số dưới chữ ký để cùng làm , nghề của mình là tự do cho nên không bị bó buộc thời gian

Thực ra mình tạo ra rom nhưng lại không thể trải nghiệm và đánh giá khách quan được , do mình chỉ có mỗi cái box ZTV , chưa dùng qua các box khác và cũng không có file offline nào nặng để test cho chuẩn , mạng nhà dùng cáp đồng :(

Sau khi chắc chắn đã thử trên một đầu A-class đang bình thường thì mình sẽ lập một chủ đề mới để thảo luận và chia sẻ hướng dẫn về openelec , và có thể sau này mình sẽ làm tiếp với các bản Openelec mới và các bạn chỉ cần down về và update là xong

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hungphutho

Active Member

Bình thường như bạn sử dụng trình Kodi thôi mà. Duy nhất là am thanh hay hơn rom ZTV. Khong bị out hay màn hình đen khi chạy XBMC trên rom ZTV. Khi cài cache zero nó sẽ hết bufering do bộ nhớ trong trống còn nhiều.
@ Hungphutho : khi nào rỗi hướng dẫn khắc phục nút OK trên điều khiển nhé
Của bạn chưa có phương án nào để fix cái remote , vì lúc build bản đó mình chưa fix cái lỗi đó , mà trong hệ thống thì nó không cho sửa trực tiếp đâu .

Bạn đợi phiên bản sau nếu có update nhé .

Hoặc cũng có thể có phương án fix cái đó , chẳng hạn như mod trực tiếp remote.conf ở thư mục /storage/.config trong thư mục data của openelec

Bên trên