Sharp Aquos Quattron LE820

grassco

Active Member
Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

mình cũng như bác nhưng vừa mới lấy ở Gia thành sharp 40le830, mình thấy cũng không có gì nổi bật hết, xem THC không được đẹp, biết vậy nghe lời vợ lấy LG cho rồi..!

Vậy bác cứ way về với SS của bác, còn con Sharp đó bán đi, thiếu gì anh em trên này đang cần mà :D

taccongtu

Vậy bác cứ way về với SS của bác, còn con Sharp đó bán đi, thiếu gì anh em trên này đang cần mà :D

rán đợi năm sau chắc mình sẽ đổi.! còn giờ thì đành phải chấp nhận thôi. SS không phải cua riêng mình đâu nha bác grassco

taccongtu

rán đợi năm sau chắc mình sẽ đổi.! còn giờ thì đành phải chấp nhận thôi. SS không phải cua riêng mình đâu nha bác grassco

grassco

Active Member

À, ý mình là way về con tivi lúc trc của bác ý mà, bác hiểu nhầm rồi, sr bác nha

aquariuzz

Member

Sharp này không biết thế nào nhở, bác khen bác chê lung tung cả

tuanba

e cũng có ý định làm e sharp LE820 52'' vì nó đẹp mà giá cả lại vửa phải, nhưng nghe máy bác tranh luận e cũng phân vân quá. cách đây 3 tuấn e có thằng e làm ở Matic nó bảo giảm giá còn 20tr, nhưng lúc đó chưa có xiền.

MCdieuluyen

Sharp Aquos Quattron LE820 bây giờ lỗi thời rồi hàng Top của Sharp đang là Sharp Aquos Quattron LE835 mà hàng này ra cách đây cũng gần một năm rồi sắp tới sẽ là LE935 rất ấn tượng .

nokia7900

e cũng có ý định làm e sharp LE820 52'' vì nó đẹp mà giá cả lại vửa phải, nhưng nghe máy bác tranh luận e cũng phân vân quá. cách đây 3 tuấn e có thằng e làm ở Matic nó bảo giảm giá còn 20tr, nhưng lúc đó chưa có xiền.

e alo họ hết hàng rồi bác ah

nhungsieunhan9x

Active Member

835 bên em có hàng rồi các bác nhé. Bác nào rảnh có thể qua bên em coi hàng tận nơi nhé. Model mới của sharp còn hay hơn dòng 830 đó ạ, quét hình 200hz pro( giống dòng quét của sony năm ngoái đấy ạ). Thêm cả tính năng ghi các trương trình tivi vào USB nữa nè. giá dao động ~ 25tr cho dòng 40 inh ạ

grassco

Active Member

835 bên em có hàng rồi các bác nhé. Bác nào rảnh có thể qua bên em coi hàng tận nơi nhé. Model mới của sharp còn hay hơn dòng 830 đó ạ, quét hình 200hz pro( giống dòng quét của sony năm ngoái đấy ạ). Thêm cả tính năng ghi các trương trình tivi vào USB nữa nè. giá dao động ~ 25tr cho dòng 40 inh ạ

Éc éc, mới ra giá con 40in=25tr, ngang ngữa em 40NX720 rồi, nếu mà giữ giá vầy chắc mấy bác hồi trc chỉ trích "tại sao model trung cấp giá lại thấp hơn model trung cấp của SN tới 5-6tr", hồi bác nào so 40NX720 và 40LE830 nói thế, h ra loại này có internet cho bác ấy khỏi nói Sharp bán rẻ vì lí do lung tung nào nữa:))

Bongbin

Sau khi tham khảo ý kiến của anh em trên diễn đàn, tôi vừa lấy một chú 46LE820. Nói chung hình ảnh xem rất ổn, màu sắc rực rỡ đặc biệt xem HD, có lẽ con hơn cả con SS D6600 nữa. Menu thì hơi khó sử dụng có lẽ vi chưa quen. Tuy nhiên, vấn đề lớn nhất là nó không hỗ trợ DTS (xem HD từ HDD qua cổng USB) nên hơi thất vọng. Không biêt có cách nào nâng cấp để giải quyết vấn đề này ko? hay la phải xem qua đầu HD? rất mong các Pro cho ý kiến. THanks

zarate

Member

Bạn google tìm phần mềm Mkv2ac3 xem, cái đấy nó convert định dạng audio sang Ac3 và giữ nguyên định dạng video nên convert rất nhanh, trừ một vài trường hợp convert lỗi không ra file mới(không biết tại sao) còn hầu hết là ra định dạng mà con Sharp đọc được, và chất lượng hình ảnh thì không đổi.

grassco

Active Member

Sau khi tham khảo ý kiến của anh em trên diễn đàn, tôi vừa lấy một chú 46LE820. Nói chung hình ảnh xem rất ổn, màu sắc rực rỡ đặc biệt xem HD, có lẽ con hơn cả con SS D6600 nữa. Menu thì hơi khó sử dụng có lẽ vi chưa quen. Tuy nhiên, vấn đề lớn nhất là nó không hỗ trợ DTS (xem HD từ HDD qua cổng USB) nên hơi thất vọng. Không biêt có cách nào nâng cấp để giải quyết vấn đề này ko? hay la phải xem qua đầu HD? rất mong các Pro cho ý kiến. THanks
Ax ax, theo những gì em đc bík để ra đúng DTS thì nên chơi HDP(nghe nói thế thôi :D)

nghianan

Tại sao Sharp 40LE820 hình như ít nơi bán, và giá mỗi nơi một giá, chênh nhau đến tiền triệu thế nhỉ???

n78nokia

Member

giá ở Việt Long là 12,5tr ko biết chỗ e nhung siêu nhân là bao nhiêu nhỉ

culian

Sao giá rẻ vậy, gần nhà mình bán đến 16,8T kinh thật :(

Bên trên