Sharp Aquos Quattron LE820

Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

em ko biết thế nào sao lai chênh nhau nhiu thế ko biet the nao

Chỉnh sửa lần cuối:

giadinhnhagau

Em đang đinh múc nhưng sợ quá vì chênh nhau nhiều quá pico bán 23t9
Ở đây bán ENTERBUY 22t500
ở đấy bán 20t

Các bác ợ, tối qua sau khi check em này khoảng 2 tiếng, thấy như sau:

1. Hàng nguyên đai nguyên kiện, về nhà mới póc tem. (mục này không biết cách xem khác cho đảm bảo).
2. Giá: 21.19 t (bao gồm TV và 1 cái lò vi sóng sharp - cái này hơi bực vì không cần đến lò). Giá đến 9h sáng nay check lại trên web của cửa hàng vẫn thế. (TIVI LED SHARP LC40LE820M-40",Full HD - Trung t)
3. Hình thức OK, mỏng 39mm nên tự nhiên cái kệ TV thấy rộng thênh thang.
4. Hình đẹp, xem cáp VTC ổn. Tự đọc được .mkv file khi cắm ổ 1T vào khe USB nhưng thấy hình hơi giật (không biết tại ổ lớn quá hay tại TV hay tại file 1080) nhưng với em thì OK, vì có đầu đọc HD riêng. Chưa check loang sáng bằng laptop như bác nào bảo ấy.
5. Có chế độ bật nhanh (tốn điện) và bật "từ từ - khoảng 5s lên hình" (tiết kiệm điện - thấy ghi thế), hay phết.
6. Chuyển kênh hơi chậm, bù lại được 1 cái list kênh cho chọn nhanh => tạm chấp nhận.

Kết luận: với tầm tiền 20t, em không lăn tăn khi ẵm được 1 em LED về xem Tết.

Thank bác nvmy phát nữa. Chúc các bác cũng hài lòng như em.

PS. cái vụ rá rổ thì theo em chắc là do thời hạn bảo hành 1 năm khác với 2 năm đới (nhà em BH có 12 tháng thôi).

Chỉnh sửa lần cuối:

zarate

Member

Con này giờ giảm giá ác thật, hồi mình mua là hơn 25tr, có lẽ là do hãng không sản xuất nữa và thay thế bằng model khác có nhiều tính năng internet hơn. Với tầm này tiền thì các bro xúc nó luôn khỏi phải nghĩ, giá con sharp này bên nước ngoài hồi mình check còn cao hơn nx700 và ex710, giờ giá ở VN giảm bằng giá gốc bên nước ngoài còn mấy con của sony kia thì giá cứ tăng ầm ầm 8-X8-X
Bực mỗi là xem film qua usb không play được phụ đề :D

nvmy

Well-Known Member

Sharp Aquos Quattron LE820 trong review của các trang công nghệ bị ném đá nhiều nhất do ...giá mà bác! Chắc có cái Quattron nên chảnh chọe tí. Dưng mà những thứ còn lại nó lại...ngon cả :D
Còn cái tính năng chơi media qua USB, Dvix, avi, mpeg...vớ vẩn thì ok, nhưng .mkv thì đừng kỳ vọng quá! Chạy được là 1 chuyện, chạy mượt và hài lòng lại là chuyện khác. Chẳng cứ ở cái TV này đâu!

zarate

Member

Giảm giá cũng đúng vì dòng M ở VN nhiều tính năng không dùng được, nhưng mà nhìn mấy con của SS, Sony chất lượng ngang hàng với nó mà giá vẫn thế 23--->26tr mà thấy xót. có lẽ hiếm có con Tv nào mà có giá tốt , ngang với giá nước ngoài như con Sharp này, anh em nên ủng hộ cho nó:D

nam2178

Well-Known Member

Sharp Aquos Quattron LE820 trong review của các trang công nghệ bị ném đá nhiều nhất do ...giá mà bác! Chắc có cái Quattron nên chảnh chọe tí. Dưng mà những thứ còn lại nó lại...ngon cả :D
Còn cái tính năng chơi media qua USB, Dvix, avi, mpeg...vớ vẩn thì ok, nhưng .mkv thì đừng kỳ vọng quá! Chạy được là 1 chuyện, chạy mượt và hài lòng lại là chuyện khác. Chẳng cứ ở cái TV này đâu!

Tại bác khen nhiều nên nó tăng giá lên rồi: 24Tr190, tặng lò vi sóng.

nhungsieunhan9x

Active Member

Bác lấy con Sharp cho em. Thế hệ tivi 4 màu. xem màu của nó đẹp lắm/. Tấm panel của NHật nữa. Em bán nhiều tivi rồi, em thấy tivi của hanxng Sharp ít bị lỗi panel nhất. Khách ít phàn nàn về bảo hành lắm. Mà con sharp 40LE820 bên em đang bán giá là 21.500.000đ còn 46LE820 là: 33.000.000đ. Bác nào biết ở đâu giá rẻ hơn bên em thì post ae tham khảo nhé

thanhkts

Tui Mua con nay 60 inch, ve mo thuy nga coi thi Thay mau no Chet Chet ...chi duoc cai dang dep. Dem tra cotsco, lay con 3d Sam sung ngon Lang cang dao, bu them 400

nvmy

Well-Known Member
Re: Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

Tui Mua con nay 60 inch, ve mo thuy nga coi thi Thay mau no Chet Chet ...chi duoc cai dang dep. Dem tra cotsco, lay con 3d Sam sung ngon Lang cang dao, bu them 400

Cụ mua dòng AQUOS khác rồi, comment ở đây làm gì? :D
LE820 có to đến 60" đâu? ở US cũng ko bán LE820.

hoang5890

Ðề: Re: Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

Các bác ợ, tối qua sau khi check em này khoảng 2 tiếng, thấy như sau:

1. Hàng nguyên đai nguyên kiện, về nhà mới póc tem. (mục này không biết cách xem khác cho đảm bảo).
2. Giá: 21.19 t (bao gồm TV và 1 cái lò vi sóng sharp - cái này hơi bực vì không cần đến lò). Giá đến 9h sáng nay check lại trên web của cửa hàng vẫn thế. (TIVI LED SHARP LC40LE820M-40",Full HD - Trung t)
3. Hình thức OK, mỏng 39mm nên tự nhiên cái kệ TV thấy rộng thênh thang.
4. Hình đẹp, xem cáp VTC ổn. Tự đọc được .mkv file khi cắm ổ 1T vào khe USB nhưng thấy hình hơi giật (không biết tại ổ lớn quá hay tại TV hay tại file 1080) nhưng với em thì OK, vì có đầu đọc HD riêng. Chưa check loang sáng bằng laptop như bác nào bảo ấy.
5. Có chế độ bật nhanh (tốn điện) và bật "từ từ - khoảng 5s lên hình" (tiết kiệm điện - thấy ghi thế), hay phết.
6. Chuyển kênh hơi chậm, bù lại được 1 cái list kênh cho chọn nhanh => tạm chấp nhận.

Kết luận: với tầm tiền 20t, em không lăn tăn khi ẵm được 1 em LED về xem Tết.

Thank bác nvmy phát nữa. Chúc các bác cũng hài lòng như em.

PS. cái vụ rá rổ thì theo em chắc là do thời hạn bảo hành 1 năm khác với 2 năm đới (nhà em BH có 12 tháng thôi).
bác mua lâu rồi nhỉ, giờ làm gì có giá đó
Bác lấy con Sharp cho em. Thế hệ tivi 4 màu. xem màu của nó đẹp lắm/. Tấm panel của NHật nữa. Em bán nhiều tivi rồi, em thấy tivi của hanxng Sharp ít bị lỗi panel nhất. Khách ít phàn nàn về bảo hành lắm. Mà con sharp 40LE820 bên em đang bán giá là 21.500.000đ còn 46LE820 là: 33.000.000đ. Bác nào biết ở đâu giá rẻ hơn bên em thì post ae tham khảo nhé
lâu rùi em Nhung ko update giá em này nhỉ, em 40LE820 ko nhầm trước thấy báo giá 15,9
Cụ mua dòng AQUOS khác rồi, comment ở đây làm gì? :D
LE820 có to đến 60" đâu? ở US cũng ko bán LE820.

hình như chỉ có 46 52, LE830 mới có 60"

ngongo5712

chém gió bốc phét thành thần, đúng là fans cuồng ss, dìm hàng hãng khác à bác? le820 k có cỡ 60inch ở VN nhá, và đợt cùng năm vs le820 sharp k phát hành tivi nào cỡ 60inch, chỉ có duy nhất 1 e lcd 65rx1 thôi, chưa dùng mà dám viết bậy lên đây chỉ khổ các mem k biết gì lại tưởng thật

nvmy

Well-Known Member

chém gió bốc phét thành thần, đúng là fans cuồng ss, dìm hàng hãng khác à bác? le820 k có cỡ 60inch ở VN nhá, và đợt cùng năm vs le820 sharp k phát hành tivi nào cỡ 60inch, chỉ có duy nhất 1 e lcd 65rx1 thôi, chưa dùng mà dám viết bậy lên đây chỉ khổ các mem k biết gì lại tưởng thật

Nhà bác này sẵn gạch đá quá :D
Bác kia chắc mua ở US (thấy nói đến cotsco.com), nếu đúng thì không phải dòng LE820 đâu.

sangcom

Member

Mình cũng đang định rước em nó đây, xem thì đúng là màu sắc sáng hơn so với LED của các hãng khác, nhưng mình thấy mở ở STĐM hơi nhòe nhòe, chắc là do nguồn phát

ngongo5712

Mình cũng đang định rước em nó đây, xem thì đúng là màu sắc sáng hơn so với LED của các hãng khác, nhưng mình thấy mở ở STĐM hơi nhòe nhòe, chắc là do nguồn phát

chắc vậy bác ạ, bác thử tắt con tivi lên và bật lại nó sẽ hiện thông số của nguồn phát phân giải nhiu

hoang5890

trên vatgia.com cũng có 1 thằng dở hơi fan LG mang con LW4500 ra chửi sharp LE830 lên xuống, cái gì cũng không biết nhưng nằng nặc nói sharp xấu chất lượng ko tốt thế này thế nọ =))

bdkhn

Member

Bác cứ bình tĩnh. Bác kia chắc ở bên Mẽo rồi. Mà bên đấy người ta chuộng SS lắm.

ngongo5712

Re: Ðề: Re: Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

trên vatgia.com cũng có 1 thằng dở hơi fan LG mang con LW4500 ra chửi sharp LE830 lên xuống, cái gì cũng không biết nhưng nằng nặc nói sharp xấu chất lượng ko tốt thế này thế nọ =))
thằng đấy hình như chuyên bán LG, buồn nôn vật, đi hết hãng này đến hãng khác để tung hô LG =)) nhìn là bít PR cho LG, nó kêu sharp nhanh nhạt màu, tiết kiệm điện hơn ss, hình ảnh sắc nét và đẹp hơn pana, bền hơn toshiba =)) thực tế tất cả những cái nhanh nhạt, tốn điện, hình ảnh xấu hơn và độ bền kém nhất đều là LG =))
đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm =))
đây, bài post của nó đây, các bác đọc xong bác nào có tài khoản trên vatgia thì ném đá vỡ mồm nó cho nó im miệng lại :))
Đánh giá TV 3D Sharp Quattron LE830? | Tivi LED
Đánh giá chất lượng TV 3D Sharp Quattron LE830 ? | Tivi LCD
cái này là đánh giá điểm cho dòng le830
LE830, HDTV 'thông minh' của Sharp | TV LCD
Bác cứ bình tĩnh. Bác kia chắc ở bên Mẽo rồi. Mà bên đấy người ta chuộng SS lắm.
bên mẽo là bên nào thế bác?

hoang5890

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

thằng đấy hình như chuyên bán LG, buồn nôn vật, đi hết hãng này đến hãng khác để tung hô LG =)) nhìn là bít PR cho LG, nó kêu sharp nhanh nhạt màu, tiết kiệm điện hơn ss, hình ảnh sắc nét và đẹp hơn pana, bền hơn toshiba =)) thực tế tất cả những cái nhanh nhạt, tốn điện, hình ảnh xấu hơn và độ bền kém nhất đều là LG =))
đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm =))
đây, bài post của nó đây, các bác đọc xong bác nào có tài khoản trên vatgia thì ném đá vỡ mồm nó cho nó im miệng lại :))
Đánh giá TV 3D Sharp Quattron LE830? | Tivi LED
Đánh giá chất lượng TV 3D Sharp Quattron LE830 ? | Tivi LCD
cái này là đánh giá điểm cho dòng le830
LE830, HDTV 'thông minh' của Sharp | TV LCD

bên mẽo là bên nào thế bác?

em có nói nó mấy lần mà nó vẫn thích ngông nói nhiều hơn =)), giờ tivi sharp chất lượng tốt giá cả tốt nên bọn nó phải làm trò này ;))

ngongo5712

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

em có nói nó mấy lần mà nó vẫn thích ngông nói nhiều hơn =)), giờ tivi sharp chất lượng tốt giá cả tốt nên bọn nó phải làm trò này ;))

thằng sharp hồi mới vào VN ngông nghênh nghĩ mình đứng đầu nhật bản nên kiêu giá cao, bi giờ phải đưa giá hợp lý cạnh tranh các hãng :)) chất lượng vẫn tốt vậy mà giá mềm thì ai cũng thích rồi ;)) ngon bổ rẻ

hoang5890

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

thằng sharp hồi mới vào VN ngông nghênh nghĩ mình đứng đầu nhật bản nên kiêu giá cao, bi giờ phải đưa giá hợp lý cạnh tranh các hãng :)) chất lượng vẫn tốt vậy mà giá mềm thì ai cũng thích rồi ;)) ngon bổ rẻ

như vậy người tiêu dùng mình mới đc xài hàng nhật chất lượng cao giá thành Việt chứ :p

Bên trên