Shutter Island- ĐẢO KINH HOÀNG : khởi chiếu tại VN từ 2/4/2010

Ðề: Shutter Island: một bộ phim "điên"

Phải công nhận là Leo diễn rất tốt, hy vọng Inception năm nay sẽ là một bộ phim hay tiếp theo của Leonardo
@ chủ thread :
Tại sao ta lại phải bỏ tiền mua vé và 2 giờ đồng hồ để theo dõi một câu chuyện khó hiểu, rối rắm và phức tạp, mà ý nghĩa chính chỉ là sự hoang tưởng của một thằng khùng nào đó.
1 số phim xem không phải để giải trí mà còn để xem xong và suy ngẫm nữa.
Bạn có thể giữ nó như một tác phẩm nghệ thuật, nhưng nó sẽ không làm bạn vui chút nào.
Sao lại không vui nhỉ? Xem xong mà mình vẫn thấy rất thoải mái .

brucelee123456

Active Member

nãy ra coi có đĩa phim này với legion , tia sét luôn roài! nhưng mới 2.0 nên ko mua coi rạp sướng hơn!

quick

Active Member

Vừa xem xong, đúng là kết cục hơi nhảm :(

VnVn

Member

mới xem xong , em bực mình quá , ko thể hiểu rõ kết thúc bộ phim , nêu bác nào đọc truyện rồi, thì giải thích cho em là Teddy bị điên thật hay giả vậy .

Câu chuyện kết thúc thật sự khó hiểu

chưa xem, nhưng nếu idmb mà cao như thế thì chắc chắn một điều là không đến nỗi nào, chờ xem film!

billythekid6684

Mới xem xong đúng là 1 phim không dành cho người nào xem để giải trí. Nội dung phim rối rắm diễn biến tâm lí của nhân vật phức tạp, người xem vừa coi vừa phải để dấu hỏi ở trên đầu. Đó là đôi chút cảm nghĩ của mình về phim.

disaster

Chủ thread xem phim ko hiểu hết + ko hợp gu nên về chê chán
Khởi đầu 1 topic bàn luận phim về nhận xét thiếu khách quan thì ko hay ho chút nào

poly

Banned

Khởi đầu 1 topic bàn luận phim về nhận xét thiếu khách quan thì ko hay ho chút nào

vui lòng ko nhận xét ngừời khác
cảm nhận phim theo ý kiến chủ quan là đương nhiên

haitn_12

mỗi người 1 ý kiến, có thể có phim bạn ko thích nhưng chủ thớt lại thích thì sao

meteor

cứ vào phần rating của IMDB xem rated của males và females aged 18-29 xem điểm bình quân là bao nhiêu, tâm lý tương đối giống với mình nên khá chính xác

buonnguqua

Active Member

Thấy trang của megastar có đứa spoil tiếng Anh là kịch bản có phần giống The Others của Nicole Kidman ,
có lẽ là nên đi xem :-j

nguyenma

Member

lưu ý có spoil

tại sao lại nói tất cả là tưởng tượng của 1 thằng điên? tại sao lại nói ko có plan, ko có mục địch?
rõ ràng là có plan, đó là plan của bác sĩ cawley. diễn xuất lạnh lùng cảu sir ben kingsley trong phim quá là xuất sắc. và ông ta lập ra cái plan đó phù hợp với trí tưởng tượng của teddy !!!!!!!!
câu nói cuối cùng của teddy trong phim hướng ra rất nhiều cách nghĩ : anh ta điên thật, anh ta chấp nhận sự thật, quá khứ đau thương, hay là anh ta đúng là cảnh sát thật ?!?!

và ai dám khẳng định người ta đã đưa teddy đi phẫu thuật não chứ !?!?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

truymenh

Member

thấy phim kinh dị định rủ bạn gái đi xem :">, phim này có kinh dị k mấy bác :)

poly

Banned
Ðề: Shutter Island- ĐẢO KINH HOÀNG : khởi chiếu tại VN từ 2/4/2010

Tựa gốc: SHUTTER ISLAND
Đề tài: Tâm lý, rùng rợn
Diễn viên: Leonardo DiCaprio, Mark Ruffalo, Ben Kingsley, Michelle Williams, Patricia Clarkson
Đạo diễn: Martin Scorsese
Hãng sx: Paramount Pictures
Nước sx: Mỹ
Độ dài: 138 phút
Khởi chiếu: 02/04/2010
Website: http://www.shutterisland.com/

Phim được chuyển thể từ tác phẩm kinh dị của Dennis Lehane – một tác giả nổi tiếng nước Mỹ, một số truyện của ông đã gặt được thành công trên màn bạc: Mystic River – bộ sách bán chạy nhất của tờ New York Times đã giành được giải thưởng điện ảnh của viện hàng lâm, Gone, Baby, Gone cũng lọt vào để cử phim xuất sắc.

Vào năm 1954, hai phó nghị sĩ Teddy Daniels (Leonardo Dicarprio) và Chuck Aule (Mark Ruffalo) được giao trọng trách tìm hiểu vụ mất tích của phụ nữ đả giết chết 3 đứa con, Rachel Solando – bệnh nhân của bệnh viện dành cho tội phạm tâm thần Ashecliffe trên đảo Shutter - Boston.

"Chuyện gì đã xảy ra với bệnh nhân số 67?"

Theo SMM

jimminam2000

Phim này hứa hẹn là một phim hay đây,cái kiểu kinh dị và điều tra là mình khoái,cộng với phim có Leonardo DiCaprio và Michelle Williams thì không thể nào dở được

nhatduy1990

coi phim này về mệt đầu lắm,cảm giác nó khó tả.Mới xem ở mega về,phim cũng được nhưng đoạn đầu hơi buồn ngủ.Kết thúc hơi bất ngờ.Xem xong thấy mình điên luôn

007TTT

Member

phim hay mè, hay mà dễ té ngửa đó 8-}8-}8-} phim này coi xong muốn điên cái đầu luôn, phim quá dở,tình tiết quá dở,cái gì cũng giở chỉ có quan bôm là dụ khách là hay

leanhhaodeptrai

Mình thì nghĩ khác, trước khi xem phim này mình đã xác định Shutter island ko phải là loại phim kinh dị giật gân để hù dọa người coi, mà đề cập đến vấn đề tâm linh nhiều hơn, phim có hơi hướng về thể loại trinh thám, nhiều bạn khi đi xem chung với mình bảo phim có nội dung khó hiểu, tình tiết lộn xộn, theo mình nghĩ đó là ý đồ của đạo diễn, nếu chịu khó xem lại lần 2 và ngẫm nghĩ 1 chút thì sẽ thấy phim rất liền mạch, các tình tiết rất chặt chẽ. Thêm nữa là phần âm nhạc quá tuyệt vời + diễn xuất của leonardo nên phim rất hay.

haitn_12

Ý đồ của đạo diển mình thấy rất hay đấy chứ, Vd nhân vật của mark ruffalo, nếu ai để ý sẽ thấy điệu bộ khù khờ của nv này từ đầu phim trong vai trò trợ lí, nhìn qua cách diễn là biết ngay đây ko phải là chuyên môn của anh rồi. Nếu cái kết đi theo hướng ban đầu thì sẽ thấy nv của MR rất vô duyên nhưng vì cái kết đi theo hướng khác nên nv này cho thấy được ý đồ của đạo diễn và diển xuất tốt của MR

Bên trên