SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

trong cuộc sống chả thiếu gì chuyện oái oăm, bức mình và không suôn sẻ.người khác không may mắc lỗi thì hay góp ý để người ta sửa chữa, hãy thử hình dung mình cũng gặp trường hợp như những người làm kinh doanh như vậy mà chưa rõ nguyên nhân ra sao xem có gì là dễ dàng suôn sẻ không?chẳng có gì hoàn hảo cả,ở đời ai cũng có thể vấp ngã , gặp tình huống sai trai kiểu như vậy. nguyên nhân chưa biết do đâu,biết đâu lại là lý do khách quan? vậy trước khi ném gạch đá tẩy tray người khác thì hay nghĩ lại những mặt tốt của họ và xem họ sửa sai thế nào ! nếu 1 ai đó trong các bạn làm CEO của 1 hệ thống điện máy trong tương lai mà cũng gặp trường hợp khách quan như vậy và cũng bị ném gạch te tua mà chưa kịp sửa chữa lại sự cố ko biết các bạn nghĩ gì ? mình chỉ mong có 1 xã hội thân thiện hơn
Ông là giám đốc pico ah, cho xin cái danh thiếp, ông là mem mới đã bao h bị lừa chưa, lúc đấy mới thấy cái thớt này là của hiếm

jacktruong

Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

trong cuộc sống chả thiếu gì chuyện oái oăm, bức mình và không suôn sẻ.người khác không may mắc lỗi thì hay góp ý để người ta sửa chữa, hãy thử hình dung mình cũng gặp trường hợp như những người làm kinh doanh như vậy mà chưa rõ nguyên nhân ra sao xem có gì là dễ dàng suôn sẻ không?chẳng có gì hoàn hảo cả,ở đời ai cũng có thể vấp ngã , gặp tình huống sai trai kiểu như vậy. nguyên nhân chưa biết do đâu,biết đâu lại là lý do khách quan? vậy trước khi ném gạch đá tẩy tray người khác thì hay nghĩ lại những mặt tốt của họ và xem họ sửa sai thế nào ! nếu 1 ai đó trong các bạn làm CEO của 1 hệ thống điện máy trong tương lai mà cũng gặp trường hợp khách quan như vậy và cũng bị ném gạch te tua mà chưa kịp sửa chữa lại sự cố ko biết các bạn nghĩ gì ? mình chỉ mong có 1 xã hội thân thiện hơn

Quan trọng là cách chữa cháy của PICO còn quá kém bác ạ .

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Nếu mình là người cung cấp sản phẩm trong việc này.
Khi nhận được thông tin từ bác Kiem De. Sẽ giải quyết trong vòng 1-2 ngày, không phải chờ đến hàng vạn lượt vào Topic này, hay hàng nghìn cmt ở đây! :(
Ở đây em nghĩ là chính sách chung của PICO là như thế rồi. (Cứ bán đi, ai phát hiện ra thì trầy bửa. Không trầy bửa đựoc thì đổi cho nó cái thấp hơn là xong). :)
PICO lừa đảo. :)

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Bạn đã đọc và nắm rõ vấn đề của topic này chưa nhỉ? Từ lúc bác chủ mua TV secondhand cho tới lúc Pico đưa ra cách xử lý rồi cuối cùng là bác chủ nhận được cái tv chất lượng kém hơn?

Thân tặng bạn câu này: "PICO - Siêu thị điện máy lừa đảo hàng đầu Việt Nam".:-bd

dainghia25

Nguyên văn bởi hunghoai
Vâng chào bạn Minhsur
Mình đang làm tại TT CSKH của Pico.
Nói chuyện thế này chắc cũng khó để chứng mình mình là người của Pico nhưng chắc chắn 1 điều là mình cũng không phải là người rảnh rỗi để đi đại diện cho Pico lên đây để nói chuyện. Còn chuyện xử lý với người đã mắc lỗi với khách hàng thì thực sự bên mình không muốn đổ trách nhiệm cho cá nhân ai cả, họ cũng làm việc cho Pico thôi nên Pico phải đứng ra chịu trách nhiệm với khách hàng.
không ai giám nhận, xin lỗi à , cũng được . mọi người lên up cho topic luc nào ở đầu để mọi người biết bảo cho người chưa biết

Đang tính mua con TV ở PICO nhờ bác đại diện PICO hunghoai tư vấn phát để không mua phải hàng trưng bày dùng 2 năm (mỗi năm 365 ngày, mỗi ngày 24 tiếng).
hết chỗ bán tivi rồi à

Chỉnh sửa lần cuối:

hugononglam

Well-Known Member

trong cuộc sống chả thiếu gì chuyện oái oăm, bức mình và không suôn sẻ.người khác không may mắc lỗi thì hay góp ý để người ta sửa chữa, hãy thử hình dung mình cũng gặp trường hợp như những người làm kinh doanh như vậy mà chưa rõ nguyên nhân ra sao xem có gì là dễ dàng suôn sẻ không?chẳng có gì hoàn hảo cả,ở đời ai cũng có thể vấp ngã, gặp tình huống sai trai kiểu như vậy. nguyên nhân chưa biết do đâu,biết đâu lại là lý do khách quan? vậy trước khi ném gạch đá tẩy tray người khác thì hay nghĩ lại những mặt tốt của họ và xem họ sửa sai thế nào ! nếu 1 ai đó trong các bạn làm CEO của 1 hệ thống điện máy trong tương lai mà cũng gặp trường hợp khách quan như vậy và cũng bị ném gạch te tua mà chưa kịp sửa chữa lại sự cố ko biết các bạn nghĩ gì ? mình chỉ mong có 1 xã hội thân thiện hơn

Bác đứng vào trường hợp bác Kiem-De để giải quyết cái không may của bác ấy nhé.

Còn nguyên nhân khách quan hay chủ quan thì ai đọc topic này cũng hiểu cả

kbknkt

Nếu bác không phải là nhân viên PICO thì hãy cẩn thận không đi mua hàng lại như bác chủ nhé.

Minhsur

Banned

Vâng chào bạn Minhsur
Mình đang làm tại TT CSKH của Pico.
Nói chuyện thế này chắc cũng khó để chứng mình mình là người của Pico nhưng chắc chắn 1 điều là mình cũng không phải là người rảnh rỗi để đi đại diện cho Pico lên đây để nói chuyện. Còn chuyện xử lý với người đã mắc lỗi với khách hàng thì thực sự bên mình không muốn đổ trách nhiệm cho cá nhân ai cả, họ cũng làm việc cho Pico thôi nên Pico phải đứng ra chịu trách nhiệm với khách hàng.

không ai giám nhận, xin lỗi à , cũng được . mọi người lên up cho topic luc nào ở đầu để mọi người biết bảo cho người chưa biết

hết chỗ bán tivi rồi à

Cái đoạn in đậm đó bác trích sai cách nên bị hiểu là lời của bác đấy nhé.
Vấn đề là cách làm của Pico là lừa được đến đâu, lừa được đoạn nào ta cứ lừa.

dylan

Member

này thì lý do khách quan này:
PICO - Siêu thị điện máy lừa đảo hàng đầu Việt Nam

Ðề: Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

Vấn đề là cách làm của Pico là lừa được đến đâu, lừa được đoạn nào ta cứ lừa.

Đó là Pico Style rồi bác ạ. Em thấy nó hot không kém Gangnam Style! :))

woodhouse

Khoảng 128.000 kết quả (0,33 giây)
^:)^
Bố thế ai dám mua nữa...

hunghoai

Active Member

Bạn đã đọc và nắm rõ vấn đề của topic này chưa nhỉ? Từ lúc bác chủ mua TV secondhand cho tới lúc Pico đưa ra cách xử lý rồi cuối cùng là bác chủ nhận được cái tv chất lượng kém hơn?
Chiếc TV LM6410 là TV được đổi đang có có giá bán trên thị trường cao hơn hẳn chiếc TV LW6500 đấy bạn ạ, còn xem cái nào đẹp hơn thì là cảm nhận của mỗi người thôi bạn ạ (chứ bác Kiem De không có nói là TV đó chất lượng kém)

kbknkt

Thế những người không có chuyên môn, không biết mình bị lừa bên PICO có đổi cho họ không ? trả lời giúp cái nhé bạn hunghoai.
Hàng năm bên bạn có thống kê lại lại năm nay đã lừa được bao nhiêu khách hàng để đưa vào làm báo cáo thành tích không ?
Năm nay có đạt chỉ tiêu lừa không ban ?

Chiếc TV LM6410 là TV được đổi đang có có giá bán trên thị trường cao hơn hẳn chiếc TV LW6500 đấy bạn ạ, còn xem cái nào đẹp hơn thì là cảm nhận của mỗi người thôi bạn ạ (chứ bác Kiem De không có nói là TV đó chất lượng kém)

Nếu bạn nói vậy thì cũng đủ biết trình độ để chăm sóc khách hàng của bạn tới đâu rồi.

dainghia25

Bác đứng vào trường hợp bác Kiem-De để giải quyết cái không may của bác ấy nhé.

Còn nguyên nhân khách quan hay chủ quan thì ai đọc topic này cũng hiểu cả

bác kiếm đế còn biết dùng điều khiển xem h. còn bao nhiêu không biết dùng điều khiển xem h

trong cuộc sống chả thiếu gì chuyện oái oăm, bức mình và không suôn sẻ.người khác không may mắc lỗi thì hay góp ý để người ta sửa chữa, hãy thử hình dung mình cũng gặp trường hợp như những người làm kinh doanh như vậy mà chưa rõ nguyên nhân ra sao xem có gì là dễ dàng suôn sẻ không?chẳng có gì hoàn hảo cả,ở đời ai cũng có thể vấp ngã, gặp tình huống sai trai kiểu như vậy. nguyên nhân chưa biết do đâu,biết đâu lại là lý do khách quan? vậy trước khi ném gạch đá tẩy tray người khác thì hay nghĩ lại những mặt tốt của họ và xem họ sửa sai thế nào ! nếu 1 ai đó trong các bạn làm CEO của 1 hệ thống điện máy trong tương lai mà cũng gặp trường hợp khách quan như vậy và cũng bị ném gạch te tua mà chưa kịp sửa chữa lại sự cố ko biết các bạn nghĩ gì ? mình chỉ mong có 1 xã hội thân thiện hơn

tôi vd là 1 khách hàng chỉ biết ra làm cái tivi về xem , rồi khoe hàng xóm có cái ti vi đẹp, nét tốt .... những có biết em này phải là full box hay không ? hay là đã sử dụng 24h mỗi ngày . rồi phải chịu thời gian sử dụng ít hơn của hãng sản xuất

tusontay

Huyền Thoại

Giá cao hơn chắc gì đã đẹp hơn! :(
Nếu so với giá của một vài nhà bán lẻ khác thì liệu bên bạn có rẻ hơn không? :(
tôi vd là 1 khách hàng chỉ biết ra làm cái tivi về xem , rồi khoe hàng xóm có cái ti vi đẹp, nét tốt .... những có biết em này phải là full box hay không ? hay là đã sử dụng 24h mỗi ngày . rồi phải chịu thời gian sử dụng ít hơn của hãng sản xuất
Bạn nói câu này ngu quá, và chứng tỏ tư duy của bác có chữ: "Không tôn trọng khách hàng"
Khi tôi bỏ tiền mua món hàng với chất lượng cam kết thì tôi xứng đáng được hưởng xứng đáng với giá tiền tôi đã bỏ ra.
PICO - Đồ lừa đảo.

kbknkt

Trong tất cả các loại con vật mình ghét nhất là con Lừa và con Gà. Trang trại PICO có rất nhiều giống này

Minhsur

Banned
Theo mình tất cả là do phong cách và tư cách của người lãnh đạo thôi.
Trong vụ Panasonic VN bảo hành tivi cho mình thì mình thấy cách làm của Pana gây ngạc nhiên (chắc họ là người Nhật). Họ đã bảo hành 1 đổi 1 cho mình cái tivi đúng đời, đúng dòng - về lý là xong và có đủ căn cứ chứng đã hoàn thành tốt việc bảo hành. Nhưng khi mình trao đổi một vài bất cập trong bảo hành của họ thì họ kiểm tra lại, nhìn nhận là họ đã để xảy ra một vài sai sót trong quản lý và cần phải sửa sai ngay. Rất nhanh và rất đơn giản. Trong tình huống đó, liệu có còn cách nào khác ngoài sự cám ơn và cảm kích!!!
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/422794-plasma-panasonic-aoeboma-no-trong-chinh.html

lehuytrinh

Well-Known Member

Sự việc to ra rồi đây . kiện nó ra tòa dân sự đi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên