Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

thejack99

Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

kích hoạt giùm mình với
N3Wk/8yInOcaWbjZ2IYubn6iHOaxOmmyt818nDH99a2hKMJfIzYBtBhlR2aIYmuTi74x+UxL38fd6vIVQUssJWIZwpC03K7mL3PuxwPHv3PdZ93+Ifr+6b7lvmAcMGeKoM7gGQJg2IgBw0qP8+6ty0YkzKrRg5gkLvygVsmpxsZ8VRgjQ6dt6DxLBr44PBfhGo7ufcA81i2E4qn5h0A8d6yC0yrbL+xKUgq8HD/qmi2jpZp98njRhVkTyVInP20FomFLYIrjP2eykkg1ZZLul3/O4K7hVxSIYZpq3KO74GPyOwbKBYfeRULzNzSZKatgANWWO09p2stK6B++7yXAnIX9fLYBvLeYDbF0cVy6lvVd/naEtx9njR+dWEvmNKa01KUAajz0W3nAM8eD3cFVkZNk3M5JI9TbN1IAhZ9uuLT0FGNgYueVFa7Xze49DCaojrxPZEQdCbANzmv0VmzJx6YiXbfzHGw2zOFXywe5Qud2r5RVz69WHi/uM2X6CUoUj04WNKVuOFhDQkOYEHCXGxuzy+J4DJKXLSOfhlaP1FA9jX6svvLvv0JBV6/hpgHLtPWuFe8kcjIIburMM/XsQiE8vj9XewnRU7+BJTia+5MbUwhPnzZh/d23h+BdM4NXlxIwlykR9iNshUvhteyFl06xZXCiRA5HESFWF5Mwddw=

thejack99

Member

Để mình test thêm các thiết bị khác xem thế nào, hiện tại con HTC One khá cũ của mình vẫn chạy mượt.

Đúng rồi đó bạn, mình đang hát (online youtube) khi chuyển bài hay bị treo soft lắm, mong bạn kiểm tra lại.

tungbung

Active Member

Phí 300 ngàn là dùng mãi mãi hay bao lâu vậy bạn.

unchainmedoly

Active Member

Lâu rồi không thấy bác cập nhật phiên bản mới, Sản phẩm rất tuyệt cho 1 PC Karaoke.
Từ ngày có SP của bác mình đã bỏ Androi Box, gỡ bỏ hết các phần mềm chơi Karaoke trước đây.
Phần mềm rất phù hợp cho xu hướng phát triển karaoke hiện nay.
Nếu các bác còn phát triển em xin có mấy gạch đầu dòng góp ý như sau:
1 - Vấn đề nan giải nhất của phần mềm này là phát hình bị răng cưa rất lộ, mình đã cập nhật và thử đủ Version từ đầu cho tới giờ mà chưa thấy cải thiện, cũng nhiều bác comment rồi (hi vọng bản sau sẽ khá hơn)
2 - Smart Remove:
2.1 - Đã có cho Androi, IOS. Các bác nên phát triển thêm cho PC.
2.2 - Trên trình điều khiển có thêm chức năng: đổi tên, xóa file trực tiếp vào file gốc, thêm nút tắt chương trình hay shutdow máy tính cũng tốt vì nhiều bác chỉ dùng 1 màn hình (không chuột, không bàn phím) nên thao tác sẽ tiện hơn.

thong61uk

Well-Known Member

đã có bản SKP pro rồi

thejack99

Member

Sao bản PC lâu lâu mình hát hay bị treo app khi hát hết bài đến chỗ chấm điểm chuẩn bị chuyển bài khác.

skplayer

Well-Known Member

Sao bản PC lâu lâu mình hát hay bị treo app khi hát hết bài đến chỗ chấm điểm chuẩn bị chuyển bài khác.

Mình sẽ test kĩ lại chỗ này.

Cập nhật: Mình chạy khoảng 20 bài có chấm điểm vẫn không thấy lỗi gì.

Chỉnh sửa lần cuối:

thejack99

Member

Hung cho mình hỏi luôn, bản full PC với Android cái nào ổn định hơn vậy, đang có ý định sử dụng lâu dài.

Banh thi

Well-Known Member

Mình sẽ test kĩ lại chỗ này.

Cập nhật: Mình chạy khoảng 20 bài có chấm điểm vẫn không thấy lỗi gì.

Bản này mình cũng hay bị stop working , bấm next hay tự chuyển sang bài kế trên tv kg có hình mà bài trước vẫn hát bt , mình kg sài chế độ chấm điểm , mấy bản trước rất là ngon sao qua bản mới này chạy kg ổn lắm , tg kiểm tra lại nhé

skplayer

Well-Known Member

Hung cho mình hỏi luôn, bản full PC với Android cái nào ổn định hơn vậy, đang có ý định sử dụng lâu dài.

PC thì chạy ổn định khá đồng đều, còn trên Android box phải tuỳ loại, hiện tại chạy ổn nhất là mấy dòng Himedia Q10 IV, Q10 Pro. Theo mình đánh giá dùng Android vẫn tiện hơn dùng PC.

VAN_LOC

Well-Known Member

PC thì chạy ổn định khá đồng đều, còn trên Android box phải tuỳ loại, hiện tại chạy ổn nhất là mấy dòng Himedia Q10 IV, Q10 Pro. Theo mình đánh giá dùng Android vẫn tiện hơn dùng PC.

Phần mềm này chạy cực kỳ ổn định trên Android kể cả những TV Box rẻ tiền TQ . Mình đã Test với đầu TV Box với giá 300K cho chạy trên 10h vẫn OK không bị giật hình hay méo tiếng .
@ Dự là sẽ có một Key vĩnh viễn để sài nè ........:)):)):))
View attachment 216229

thong61uk

Well-Known Member

SKP pro mình xài trên AB Q10 pro thêm chức năng tạo thumbnails và audio_volume ngon đấy chứ, hôm qua mình đã test thấy ok mà

3RuaDongNai

ôi đầu củ chuối và list xấu tệ cũng gọi là smart karaoke :D, anh lộc vọc sĩ ghê thiệt chớ

Lucky76

Well-Known Member

Phần mềm này chạy cực kỳ ổn định trên Android kể cả những TV Box rẻ tiền TQ . Mình đã Test với đầu TV Box với giá 300K cho chạy trên 10h vẫn OK không bị giật hình hay méo tiếng .
@ Dự là sẽ có một Key vĩnh viễn để sài nè ........:)):)):))
View attachment 216229

Quan trọng là âm thanh đầu ra có hay hay ko thôi chứ đa số AB đều chạy được, kể cả Android TV, đầu Hanet Play X One... Mình thấy chạy trên đầu Hanet Play X One và Sony Android TV cho ra âm thanh hay hơn nhiều so với m8S, Minix Neo X7......Android TV thì bất lợi ở chỗ ko thấy chổ add thư mục nhạc KOK (phải add qua path.txt), 1 số định dạng nhạc hơi cũ ko chạy được hoặc lag, Play X One thì bản chất nó là đầu KOK chuyên dụng nên test chơi thử thôi, đang chờ nhận Q10Pro về test tiếp. Còn phiên bản chạy trên PC phải nói cho ra âm thanh tuyệt vời, bất lợi là mình chỉ chạy trên PC thùng to đang xài nên nặng nề, còn build miniHTPC thì main hỗ trợ HDMI 2.0 giá còn cao ngất ngưỡng mà build miniHTPC thì phải chơi luôn 4K 60Hz, KOK, nghe nhạc lossless, game..... luôn nên còn dang dỡ.

VAN_LOC

Well-Known Member

ôi đầu củ chuối và list xấu tệ cũng gọi là smart karaoke :D, anh lộc vọc sĩ ghê thiệt chớ
Hàng Việt Nam chất lượng cao đấy Bác ...... 4K luôn mới ghê chứ . Mấy cái này Hàng Mẫu người ta đưa mình Test và chủ yếu cái chính là Karaoke có ổn định hay không .
View attachment 216230 View attachment 216231 View attachment 216232

skplayer

Well-Known Member

Quan trọng là âm thanh đầu ra có hay hay ko thôi chứ đa số AB đều chạy được, kể cả Android TV, đầu Hanet Play X One... Mình thấy chạy trên đầu Hanet Play X One và Sony Android TV cho ra âm thanh hay hơn nhiều so với m8S, Minix Neo X7......Android TV thì bất lợi ở chỗ ko thấy chổ add thư mục nhạc KOK (phải add qua path.txt), 1 số định dạng nhạc hơi cũ ko chạy được hoặc lag, Play X One thì bản chất nó là đầu KOK chuyên dụng nên test chơi thử thôi, đang chờ nhận Q10Pro về test tiếp. Còn phiên bản chạy trên PC phải nói cho ra âm thanh tuyệt vời, bất lợi là mình chỉ chạy trên PC thùng to đang xài nên nặng nề, còn build miniHTPC thì main hỗ trợ HDMI 2.0 giá còn cao ngất ngưỡng mà build miniHTPC thì phải chơi luôn 4K 60Hz, KOK, nghe nhạc lossless, game..... luôn nên còn dang dỡ.

Có bản Smart Karaoke Player PRO trên Android rồi đó bạn, dùng trên TV không còn bị mất nút thêm đường dẫn, hỗ trợ hiễn thị thumbnail, cân bằng âm lượng, thêm một số cải tiến nhỏ so với bản cũ, remote Android/iOS mới. Tình hình là Q10 PRO cho âm thanh hay.

Bên trên