Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Có bản Smart Karaoke Player PRO trên Android rồi đó bạn, dùng trên TV không còn bị mất nút thêm đường dẫn, hỗ trợ hiễn thị thumbnail, cân bằng âm lượng, thêm một số cải tiến nhỏ so với bản cũ, remote Android/iOS mới. Tình hình là Q10 PRO cho âm thanh hay.
Để khi mình rảnh test thử bản Pro trên Android TV, mà bản này có trên Play Store của Android TV ko hay phải cài ngoài từ apk, nếu ko bạn cho mình file .apk bản SKP Pro nhé. Còn vấn đề tạo thumbnail : sao chạy lâu quá, mấy bữa nay bận quá chưa tạo xong cho 14000k bài nữa, có cách nào bản SKP tự tạo thumbnail cho những bài hát mới add thêm vào HDD mà trước đó mình đã tạo hết thumbnail cho các bài củ trên HDD đó chưa?

tieulong_001

Active Member

Có bản Smart Karaoke Player PRO trên Android rồi đó bạn, dùng trên TV không còn bị mất nút thêm đường dẫn, hỗ trợ hiễn thị thumbnail, cân bằng âm lượng, thêm một số cải tiến nhỏ so với bản cũ, remote Android/iOS mới. Tình hình là Q10 PRO cho âm thanh hay.

Đã mua bản quyền Android bây giờ cập nhật có cần phải kích hoạt lại ko bác chủ?

skplayer

Well-Known Member

Để khi mình rảnh test thử bản Pro trên Android TV, mà bản này có trên Play Store của Android TV ko hay phải cài ngoài từ apk, nếu ko bạn cho mình file .apk bản SKP Pro nhé. Còn vấn đề tạo thumbnail : sao chạy lâu quá, mấy bữa nay bận quá chưa tạo xong cho 14000k bài nữa, có cách nào bản SKP tự tạo thumbnail cho những bài hát mới add thêm vào HDD mà trước đó mình đã tạo hết thumbnail cho các bài củ trên HDD đó chưa?

Hiện tại chỉ có thể tạo thumbnail bằng tool, tải tool và làm theo hướng dẫn trên skplayer.vn để dùng được thumbnail. Bạn thử kiếm trên CH Play, nếu không có mình sẽ gửi apk bản PRO.

3RuaDongNai

bản pro cho box android quảng cáo là play đc midi, đã test thì chỉ nghe thấy nhạc, còn chữ chạy kara ko thấy đâu, thỉnh thoảng lại treo ứng dụng

skplayer

Well-Known Member

bản pro cho box android quảng cáo là play đc midi, đã test thì chỉ nghe thấy nhạc, còn chữ chạy kara ko thấy đâu, thỉnh thoảng lại treo ứng dụng

App trên Android chỉ chạy được với 1 số nhạc MIDI trong mục Cộng đồng trên skplayer.vn thôi, bạn vào đó tải về.

3RuaDongNai

App trên Android chỉ chạy được với 1 số nhạc MIDI trong mục Cộng đồng trên skplayer.vn thôi, bạn vào đó tải về.

Đã play đc nhạc midi trong mục Cộng Đồng, phát hiện những lỗi sau:
- Lâu lâu treo nhạc, nhạc đứng im re, chữ vẫn chạy
- Bấm next thử qua vài bài midi->chữ chạy rất nhanh hơn nhạc->bấm replay trên smartphone thì hết
- Không tắt melodi được và cũng ko chỉnh tone được

PS: dùng mkv rất ngon, nhưng đưa vào kinh doanh thì còn xa lắm :D , cố lên hưng còi

skplayer

Well-Known Member

Đã play đc nhạc midi trong mục Cộng Đồng, phát hiện những lỗi sau:
- Lâu lâu treo nhạc, nhạc đứng im re, chữ vẫn chạy
- Bấm next thử qua vài bài midi->chữ chạy rất nhanh hơn nhạc->bấm replay trên smartphone thì hết
- Không tắt melodi được và cũng ko chỉnh tone được

PS: dùng mkv rất ngon, nhưng đưa vào kinh doanh thì còn xa lắm :D , cố lên hưng còi

Ứng dụng không tập trung vào MIDI nên một số box khi chạy sẽ có chút vấn đề, hầu như ai muốn dùng MIDI đều convert qua MP3. Mà sao biết mình còi? :D

3RuaDongNai

Bác nào share nhạc midi gồm có: english, china, korea
Cám ơn nhiều, thấy có share midi vietnam không biết rip kiểu gì được file.txt thế nhỉ

skplayer

Well-Known Member

Sao bản SKP Pro Android, mình không sử dụng được Remote vậy bạn?

Bạn kiểm tra lại mạng, xem kết nói chung mạng WiFi chưa. Hiện tại mọi người đang sử dụng bình thường, cả app remote cũ và mới đều dùng tốt.

kieuconghung

Active Member

Bạn kiểm tra lại mạng, xem kết nói chung mạng WiFi chưa. Hiện tại mọi người đang sử dụng bình thường, cả app remote cũ và mới đều dùng tốt.
Đã kết nối mạng chung mạng WiFi rồi. Play bằng SKP bản củ thì app remote cũ và mới đều dùng tốt.Riêng SKP pro thì không sử dụng được remote cả củ và mới (đã vào phần cài đặt chọn chế độ luôn bật WiFi )

vinaguy

Well-Known Member

Bác giúp đỡ em tí. Em cứ bị như dở hơi í...
Em không kết nối được giữa Laptop của em và con HTC để điều khiển từ điện thoại
Máy Laptop em cài antivirus là ESET.
HTC cài Smart Karaoke Pro trên CHplay
Lúc kết nối thì được nhưng được 2 giây là trên HTC tự động tắt app. Em đoán là do ESET chặn firewall và đã vào tạm dừng hết chặn firewall của ESET lẫn với window rồi. Thậm chí còn khai cả Rule cho firewall của window và eset mà cứ HTC kết nối với laptop được 2 giây là app tắt (trong 2 giây này remote hoạt động bình thường nhé). Mò mất 1 ngày rồi mà chưa được.
Bác gợi ý giúp em tí xem nào. Thanks.

skplayer

Well-Known Member

Bác giúp đỡ em tí. Em cứ bị như dở hơi í...
Em không kết nối được giữa Laptop của em và con HTC để điều khiển từ điện thoại
Máy Laptop em cài antivirus là ESET.
HTC cài Smart Karaoke Pro trên CHplay
Lúc kết nối thì được nhưng được 2 giây là trên HTC tự động tắt app. Em đoán là do ESET chặn firewall và đã vào tạm dừng hết chặn firewall của ESET lẫn với window rồi. Thậm chí còn khai cả Rule cho firewall của window và eset mà cứ HTC kết nối với laptop được 2 giây là app tắt (trong 2 giây này remote hoạt động bình thường nhé). Mò mất 1 ngày rồi mà chưa được.
Bác gợi ý giúp em tí xem nào. Thanks.

Bản Smart Karaoke Remote PRO chỉ tương thích với phiên bản mới nhất trên PC, bạn lên skplayer.vn tải về bản mới nhất thử.

Banh thi

Well-Known Member

Bản Smart Karaoke Remote PRO chỉ tương thích với phiên bản mới nhất trên PC, bạn lên skplayer.vn tải về bản mới nhất thử.

Bản 1.1.7 PC hình như kg xài được với remote cũ hả bác tg

cutamthat

Active Member

Hình như phần mềm bị crack và phát tán vô tội vạ nên bác chủ chán ko thèm update nữa rồi.

skplayer

Well-Known Member

Hình như phần mềm bị crack và phát tán vô tội vạ nên bác chủ chán ko thèm update nữa rồi.

Do phiên bản hiện tại dùng ổn định, và đang bận trên app Android nên mình đang ráng cập nhật hoàn chỉnh bản Android rồi quay lại bổ sung các tính năng cần thiết khác cho app Windows. Chắc sẽ có bản cập nhật sớm thôi.

Bên trên