So sánh giữa Bluray và HD

bao duc

Member
Đã quen xem phim và ca nhac từ đầu phát HD mặc dù được định dạng DTS -Master ..nhưng hôm qua ngồi buồn mở mấy bộ phim trên đĩa Bluray thì thấy trời ơi sao hình ảnh và âm thanh qua Bluray nó hoành tráng thế.

Nghĩ lại các bộ phim HD dù được chép ở định dạng cao nhất trên 12G 1 phim thì cũng không bằng chất lượng hình ảnh và âm thanh phát qua Bluray

Mởi các bác có ý kiến

Chỉnh sửa lần cuối:

quynhnet

Banned
Ðề: So sánh giữa Bluray và HD

Tôi đồng ý là Bluray xem đẹp hơn, âm thanh hay hơn HD. Cũng nói cho 1 số người dùng bluray biết, hiện ở Huỳnh Thúc Kháng có đĩa nhái bluray. Khi bán chúng nó nói ngon nói ngọt, sẵn sàng đổi hoặc trả lại tiền. Thu tiền xong 200 ngàn/ đĩa thì chúng quay mặt đi hoặc mặt nặng mày nhẹ. Thích thì chúng đổi đĩa khác, xem cứ bị giật, nhất là những đĩa Thúy Nga nguồn HD. Tôi vừa mới bị mấy đĩa, bực cả mình.

Tôi đồng ý là Bluray xem đẹp hơn, âm thanh hay hơn HD. Cũng nói cho 1 số người dùng bluray biết, hiện ở Huỳnh Thúc Kháng có đĩa nhái bluray. Khi bán chúng nó nói ngon nói ngọt, sẵn sàng đổi hoặc trả lại tiền. Thu tiền xong 200 ngàn/ đĩa thì chúng quay mặt đi hoặc mặt nặng mày nhẹ. Thích thì chúng đổi đĩa khác, xem cứ bị giật, nhất là những đĩa Thúy Nga nguồn HD. Tôi vừa mới bị mấy đĩa, bực cả mình.

Bác mua Bluray chép mà giá 200k thì quá đắt bác ạ. Giá 100k là hợp lí, ở đây bán nè bác: blu-ray, đĩa blu-ray, blu-ray disc, bluray disc
@ Bác Đức: bác chép thế nào không biết nhưng em chép phim ở đây dung lượng cao hơn nhiều thưa bác, .:: Cinee.vn Cinema house ::.

HD_Master Audio

1 câu trả lời quá rõ là tiền nào của nấy , bỏ 100k sở hữu 1 đĩa blu-ray , bỏ 300k ra sở hữu 2tb film HD, thưởng thức tầm bác Đức thì dỹ nhiên phải phân biệt được sự khác biệt của em nó quá rõ!!!

lacthien81

Active Member

đương nhiện là xem bằng đĩa Bluray phải hơn file HD rồi.

HD_Master Audio

Ko hiểu các bác nghĩ gì mà đi mua đĩa bluray 100k, 200k? trong khi mua một đĩa trắng để về ghi đã khoảng 300k - 750k / đĩa loại chấp nhận được tùy loại. Còn Thúy Nga và Asia thì làm gì có bluray mà mua (trừ Asia 68 mới phát hành), mua đĩa DVD upsamling thì download về dùng HDP xem sướng hơn.
Thân.

chắc bác ít đi mua đĩa nhỉ? bác ghé ra Thegioiblu-ray số 214 B1 Nguyễn Trãi họ có để bảng giá ngoài cửa nhé! Mua 3 tặng 1 trong tháng 7 đấy, đãi 25gb nhé bác!!! Còn loại DVD upsamling giá có 30k ah bác

sudoku

Member

chắc bác ít đi mua đĩa nhỉ? bác ghé ra Thegioiblu-ray số 214 B1 Nguyễn Trãi họ có để bảng giá ngoài cửa nhé! Mua 3 tặng 1 trong tháng 7 đấy, đãi 25gb nhé bác!!! Còn loại DVD upsamling giá có 30k ah bác

Bluray nào 25GB bro :-O, nếu có thì chắc là em cũng ít đi mua đĩa. Ủa, mà có bao giờ mua bluray đâu :((!

poly

Banned

có bản quyền và không có bản quyền

latruong

Member

Nghe đc tiếng anh thì đĩa Bluray phát trên đầu bluray (denon, marantz, pioneer,...) vẫn hơn HDP với source trên HDD hay kể cả xem đĩa bluray cũng kém hơn.
Xem bluray thì lại không có phụ đề việt.... tóm lại nếu yêu thích hình ảnh chất lượng nhất, âm thanh chuẩn nhất thì dùng BDP, tèn tèn thì HDP đỡ tốn xiền :D

Đĩa Bluray phát trên đầu bluray hay hơn là HDP hoặc HTPC phát blu-ray từ folder hả bác ?

latruong

Member

latruong

Member

Khi dùng đầu bluray đang bán phổ biến ngoài thị trường tầm vài ba triệu thì ko có khác biệt gì đâu. Chỉ khi bác dùng các đầu bluray hàng khủng như Pioneer LX-71/ LX-91 với các bộ chip giãi mã khủng (như con LX91 dùng tới 4 cặp wolfson) với độ sâu màu 32bit phát cho tham chiếu trực tiếp cũng trên hệ thống TV LED khủng thì lúc đó mới thấy bluray đẳng cấp ở level chiếu trên.

Cám ơn bác. Vậy là em đã rõ cứ dùng HDP hoặc HTPC mà chơi Blu-ray folder hoặc blu-ray iso chất lượng cũng bằng các đầu bluray đang bán phổ biến ngoài thị trường. Mà khỏi tốn tiền mua đĩa add phụ đề vô tư luôn.
Em toàn chơi vậy không hà có 1 đĩa 2T chứa được chừng 60 phim blu-ray em download không thôi(Khoe tý)

bao duc

Member

Do không có thời gian nên bây giờ chấp nhận coi ít phim nhưng chất, còn hơn coi nhiều phim mà chất lượng hình ảnh và âm thanh "sàng sàng" như nhau.

Không hiểu sao nhiều nơi chép phim HD bị ảnh "giựt" nhiều quá, kể cả tự chép ở nhà, chắc phần mềm chép có vấn đề.

lehoang40

Cho mình hỏi hiện nay, có cái đầu Bluray nào thoát được vụ mã vùng chưa các bác?

olo_hotboy2006

Bluray nào 25GB bro :-O, nếu có thì chắc là em cũng ít đi mua đĩa. Ủa, mà có bao giờ mua bluray đâu :((!

thì chắc chắn là bác có bao giờ mua BD , đĩa BD có 2 loại được ghi ra từ 2 loại đĩa BD trắng , 1 loại 25gb (1 lớp) và 1 loại 50gb (2 lớp) , thường thì film 3D dùng đĩa 50gb vì dung lượng lớn hơn film 2D!!!

anbinhdo

Well-Known Member

Em thì không có tiền nhiều để chơi Đĩa Bluary nên chơi Bluray trên HDD cho nó lành vậy . Và chắc một điều là bluray hơn HD nhiều ... ;;)

libekey

các bác nói em chả hiểu j cả, bluray chỉ là công nghệ tạo đĩa bluray để chứa phim HD, các phim HD có trên mạng ở dạng MKV hoặc MP4 đều là bản remux hoặc encode lại từ đĩa bluray gốc để giảm dung lượng, với lại 1 bộ full HD là 50GB, còn bản remux cho ra hình ảnh chuẩn 1080, còn âm thanh thì tùy :D, dung lượng giảm rất nhiều cho nên so với HD gốc là hok bằng là phải

bao duc

Member

To bac Lehoang

Bác mua con Denon 1610 or 1650 (em không nhớ lắm) là đảm bảo đọc được hết. Đĩa BR nào nó cũng đọc, bất chấp mã vùng

Bên trên