So sánh LCD LED Samsung và Sony

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: So sánh LCD LED Samsung và Sony

v
Chưa có nghiên cứu nào nói Sony hay hơn Samsung. Theo mình còn tùy theo moden, năm sản xuất. càng về sau cho hình ảnh và chất lượng tốt. Ví dụ Samsung dòng UA, hay Sony NX, HX đều hay cả. Mình đã qua nhà bạn bè, anh chị mua Sony 40in nhưng chất lượng hình ảnh thua cả samsung 40in mình đã mua, bởi vì các tiêu chí cao hơn, giá thành thấp hơn. Nên khi mua cần xem Tivi có tiêu chí gì như: số cổng kết nối, cồng ra Optical, ...tần số quét hình,..vvv mà sẽ có giá thành hợp lý.
Thường Sony có giá cao hơn, Samsung thì nhiều chức năng hơn, giảm giá thành và ngày càng cải tiến chất lượng hình ảnh. Chính vì đó ngày càng nhiều người mua Samsung. Ngày nay các hãng tivi nhanh chóng bắt chước công nghệ của hãng khác nên không có sự chênh lệch về công nghệ là mấy.
Hãy chọn chiếc Tivi hợp theo túi tiền và tiêu chí của bạn
Còn để nghe âm thanh hay thì âm thanh tivi thường chỉ để nghe được thôi, còn nghe hay nên đầu tư thêm dàn 5.1 có DTS,...sẽ hay hơn
Bác này PR hay quá, mình rất thích. Chưa có nghiêm cứu nào cho là sony hơn SS, nhưng theo ngâm cứu của bác thì SS hơn SN ( vì bác ấy đang xài SS) . rất hay, rất hay. nhưng bác còn thiếu xót, chính con pana mà mình mua cách đây 4 năm là đẹp nhất.

haulac

Ðề: So sánh LCD LED Samsung và Sony

Xin chia sẽ với bạn. Nhà mình mua con Sony 42EX310 mới dùng được 5 tháng, hôm rồi bật lên coi thì bị tắt sau đó tự khởi động lại, không xem được. Gọi bảo hành đến kiểm tra báo hỏng màn hình, mở ra thì thấy màn hình của LG, cả nhà mình bật ngửa. Chờ mấy ngày sau thì bảo hành đã lắp lại cái màn hình LG mới. Chưa thấy sự cố gì. Biết vậy mua TV LG cho lành, đừng chạy theo thương hiệu. Mình thấy ở nước ngoài người ta dùng hiệu LG nhiều lắm. Bạn hãy suy nghĩ kỹ nhé.

manhtran71

Well-Known Member

Xin chia sẽ với bạn. Nhà mình mua con Sony 42EX310 mới dùng được 5 tháng, hôm rồi bật lên coi thì bị tắt sau đó tự khởi động lại, không xem được. Gọi bảo hành đến kiểm tra báo hỏng màn hình, mở ra thì thấy màn hình của LG, cả nhà mình bật ngửa. Chờ mấy ngày sau thì bảo hành đã lắp lại cái màn hình LG mới. Chưa thấy sự cố gì. Biết vậy mua TV LG cho lành, đừng chạy theo thương hiệu. Mình thấy ở nước ngoài người ta dùng hiệu LG nhiều lắm. Bạn hãy suy nghĩ kỹ nhé.
Đúng là haulac, lạc hậu thời buổi nào rồi mà cả nhà bác còn nghỉ SN có màn hình riêng, bó tay. nhà không có internet à. bác mua LG là cũng chạy theo thương hiệu còn gì, bác bảo thấy tây xài nhiều quá đấy thôi, nếu nói không chạy theo thương hiệu bác nên mua TCL. đúng là lập luận hài không chịu nỗi.

Chỉnh sửa lần cuối:

hocleloi

Member

Bác nói như kiểu thương hiệu không nói lên điều gì nhưng không nghĩ đến cái gì đã làm nên thương hiệu

Mọi người không thích Samsung chủ yếu do độ bền của nó thôi, nhà bác em mua cái tv LCD samsung thì dùng được thời gian không biết sao bật không lên nữa . Chưa kể đến mấy cái điện thoại SS . Đồ điện tử SS bị mang tiếng mất rồi bạn ạ .
Còn về xem HD thì dân xem HD không ai xem trên USB đâu bạn ơi , khỏi mất công convert . 1 bộ phim hơn chục GB nhét cũng chẳng vừa .

Còn bác nói đúng , về chất lượng hình ảnh cũng như kiểu dáng SS cũng đẹp mà.
Cái TV chứ không phải cái lẩu thập cẩm mà tích hợp cả đống hỗ trợ ( play avi,mkv..),mà bro nhắm nó hỗ trợ full hết ko.TV thì ra TV,TV mà kèm player theo chi,nếu TV play ngon quá thì mấy thằng như TVIX này nọ dẹp tiệm nó luôn cho ròi

SamSung màu sắc do nó quá lòe loẹt nên nhìn vào thì thấy thích thôi với lại cũng do tùy người ví dụ như bác thích màu lòe lẹt, còn riêng mình thì thích màu trung thực thôi

Em thấy nhu cầu xem phim hd k đòi hỏi cao về hình ảnh và âm thanh thì xem phim hd qua ổ cứng di động cũng tiện mà bác.SS nó hỗ trợ được thì tốt chứ sao bác,mấy em bình dân của SS cũng chơi gần như các chuẩn phim qua cổng usb và phân giải được dts đấy chứ.Nếu lựa chọn giữa các em nhật thì em ưu tiên Pana và sharp hơn

Hiện nay mua các TV Sansung và LG thì không cần mua HDplayer để xem phim HD (kể cả 3D) nữa rùi .Như thế vừa tiện mà vừa kinh tế ấy chứ !

phaitimvay

Hự hự... đọc 21 trang trên 4rum này mà hoa hết cả mắt ! và đến thứ trang 21 thì vẫn chẳng thằng nào thắng thằng nào. vẫn 50 - 50 !
sao các Pro không làm cái view bình chọn đê... !

Em hỏi ké, bác nào đang sài con Samsung 32EX5600, oánh giá cho em vè chất lượng của nó chút !
Em phân vân giữa Con SS 32EX5600 và con SN 32EX650 (em ko nói đến tiền nhé, nó sàm sàm như nhau thôi)
+Về chất lượng hình ảnh.
+tính thông minh của SmatTV trên cả hai dòng.
... v..vv những gì em chưa nghĩ ra nữa. !

hunghd_3d

Re: Ðề: So sánh LCD LED Samsung và Sony

mua về dùng rồi là biết hảng nào tốt à

và cũng như mình đây,sử dụng một thời gian sau biết rồi thì đã muộn rồi, mất tiền ''đóng học phí'' quá hớp, vì cái tội k chịu nghe lời tư vấn chân tình của những người có kinh nghiệm,nghe lời PR tới ngất trời mây luôn.:-$

NHUANKHOM

Member
Ðề: Re: Ðề: So sánh LCD LED Samsung và Sony

và cũng như mình đây,sử dụng một thời gian sau biết rồi thì đã muộn rồi, mất tiền ''đóng học phí'' quá hớp, vì cái tội k chịu nghe lời tư vấn chân tình của những người có kinh nghiệm,nghe lời PR tới ngất trời mây luôn.:-$
Em thì rút được kết luận là bỏ tiền mua hình ảnh chứ ko mua thiết kế

hunghd_3d

Re: Ðề: Re: Ðề: So sánh LCD LED Samsung và Sony

bạn nói chính xác,chỉ có rẻ và đẹp bề ngoài thôi chứ còn số 1 về hình ảnh và bền bỉ nữa thì lại là ở đẳng cấp cao hơn và giá tiền phải nhiều hơn chứ k thể nào có tiêu chí tivi vừa rẻ ,vừa đẹp , vừa hình ảnh tuyệt vời và bền bỉ được.

phucluong

Active Member
Samsung màu lòe loẹt quá , bạn dùng độ 1 năm rồi biết ngay , lúc đó tha hồ đặt hình ảnh "Sống động" nhé , màu xuống nhanh lắm

hdd-hdp

Bác cứ đùa, LCD thì làm gì có xuống màu chứ, nếu thế thì Plasma cũng xuống màu nhanh lắm ý. Bác cứ nghe nói ở đâu đâu ý. hi

"Công nghệ" của TV LED là chơi được mkv à =))? Nói thật với các bác, chẳng qua SONY nó không thèm làm thôi, mấy cái "công nghệ" vớ vẩn đó bọn TQ làm được từ lâu rồi. Người có khả năng chơi TV SONY hoặc SS xịn thì đã dư sức mua con Dune, TviX... để xem mkv rồi, xem HD qua TV thì coi như mới thưởng thức được 50% vì có sound home theatre đâu, ngoài ra còn hàng loạt hạn chế khác.

Còn các tính năng cơ bản thằng SONY có thiếu cái nào đâu? Mà nhiều cái công nghệ các bác chỉ nghe nó quảng cáo thôi còn thực hư thế nào cũng cóc biết.

Thêm nữa, nếu nói như bác thì SONY có công nghệ âm thanh chậm hơn mấy bọn "hợp tác xã điện tử" ở Hồ Bắc TQ mấy chục năm à. Vì cách đây hàng chục năm, các radio cassette của TQ giá có hơn trăm ngàn đã có đèn LED nháy loạn lên ở loa rồi, vậy mà bây giờ SONY vẫn chưa có.

Mấy hãng thường thường hay thêm mấy cái tính năng vớ vẩn đề lòe thiên hạ thôi, như con vợ dại của em mua bằng được cái tủ lạnh Hàn Quốc chỉ vì nó có cái gương ở cánh cửa ^:)^.
bác này nói chuẩn!

ThanhtrangHTKT

Active Member

Cái tivi 40HX855 bác mới lấy thật tuyệt! Em cũng mơ cuối năm sẽ ẵm nó về! Em chỉ tham khảo những người đã và đang dùng chứ tuyệt nhiên không nghe lời tư vấn của người bán hàng!

NHUANKHOM

Member

Cái tivi 40HX855 bác mới lấy thật tuyệt! Em cũng mơ cuối năm sẽ ẵm nó về! Em chỉ tham khảo những người đã và đang dùng chứ tuyệt nhiên không nghe lời tư vấn của người bán hàng!

Cứ ẵm về đi bác,em đảm bảo ko hối hận chĩ ấm ức mỗi cái ko đủ tiền mua cái màn to hơn thôi hihihi

hocleloi

Member

Có cái SS và SN k mấy bác cãi nhau tới 22 trang,bác nào thích SS thì mua SS,bác nào thích SN thì mua SN,dù thích hay k thì các bác phải công nhận thằng SS,LG rất tiến bộ đấy chứ,nó có được như ngày hôm nay là bỏ bao công sức nghiên cứu,phát triển...e đang xài VTB ^.^

H 9999

Active Member

các bác cứ cãi nhau làm gì ? có tiền chơi hàng cao cấp của samsung ko mà chê lấy chê để...hay có bác chê sony thế nàY THẾ KIA ! ví dụ con ss ngon như con es 9090 loại 75 in thì giờ hơn 200 triệu....còn thấp tí nữa chất xuống tí nữa....tùy theo giá tiền mà có chất lượng tương xứng...còn thế giới thời gian vừa qua cũng đã khẳng định đc chất lượng của SAMSUNG....bằng chứng là sony mất thị phần ! ss đứng trên sony khoảng cách khá xa ! thế giới toàn đầu đất...chỉ mỗi một số bác có khi chưa dùng dòng cao cấp của cả 2 hãng lại đi chê hãng này hãng kia ! cứ dùng đi rồi biết !
chỉ có điều là ở thị trường vn nói riêng thì chất lượng cũng hơi kém hơn với thị trường thế giới ÂU MỸ thât...và các chế độ ưu đãi...bảo hành...thì chán ngất ! cả 2 hãng ss và sony chứ chả phải nói riêng ai ! ko nên dùng dòng cao cấp của sony đi so với dòng trung hay thấp của samsung và ngược lại để chê ...phải lấy cùng phân khúc cùng dòng tương đương ! và giá tiền....tổng kết lại mới có kết quả khách quan ! ví dụ lấy tivi 4k mà ss với full hd thường thì cũng k đc !
tóm lại hãng nào cũng ngon ! có tiền ...ai thích tên gì chơi tên đó..... cứ chê bai nhau làm gì !

manhtran71

Well-Known Member

các bác cứ cãi nhau làm gì ? có tiền chơi hàng cao cấp của samsung ko mà chê lấy chê để...hay có bác chê sony thế nàY THẾ KIA ! ví dụ con ss "ngon" như con es 9090 loại 75 in thì giờ hơn 200 triệu....còn thấp tí nữa chất xuống tí nữa....tùy theo giá tiền mà có chất lượng tương xứng...còn thế giới thời gian vừa qua cũng đã khẳng định đc chất lượng của SAMSUNG....bằng chứng là sony mất thị phần ! ss đứng trên sony khoảng cách khá xa ! thế giới toàn đầu đất...chỉ mỗi một số bác có khi chưa dùng dòng cao cấp của cả 2 hãng lại đi chê hãng này hãng kia ! cứ dùng đi rồi biết !
chỉ có điều là ở thị trường vn nói riêng thì chất lượng cũng hơi kém hơn với thị trường thế giới ÂU MỸ thât...và các chế độ ưu đãi...bảo hành...thì chán ngất ! cả 2 hãng ss và sony chứ chả phải nói riêng ai ! ko nên dùng dòng cao cấp của sony đi so với dòng trung hay thấp của samsung và ngược lại để chê ...phải lấy cùng phân khúc cùng dòng tương đương ! và giá tiền....tổng kết lại mới có kết quả khách quan ! ví dụ lấy tivi 4k mà ss với full hd thường thì cũng k đc !
tóm lại hãng nào cũng ngon ! có tiền ...ai thích tên gì chơi tên đó..... cứ chê bai nhau làm gì !

Do trong bài viết bác dùng từ " Ngon" nên mình nghỉ bác đang sở hữu em này, bác có thể làm bài preview được không, mình đang quan tâm em này. Thông qua đó "đấm vào mặt" fan SN, còn nếu không AE lại bảo bác chỉ chém gió.
Còn về phần mất thị trường và SS đang chiếm lĩnh nó đâu có chứng minh được về chất lượng SP của SS là hàng đầu. khi nào bác chứng minh được rằng thế giới nó toàn dùng TV SS es 9090 giá 200 triệu thì lúc đó fan SN nó mới phục. hiện nay các TV của Tung Của được bán trên ebay với giá bèo nó cũng đang gây được sự chú ý với bọn nước ngoài và được chúng nó đánh giá khá cao thì bác nghỉ sao? chất lượng nó bằng SS không.
Link tham khảo: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/439417-gia-cho-mot-chiec-tv-lcd.html
Bác nghỉ sao về bọn nước ngoài.

Bên trên