So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

Đang nghiên cứu Toshiba 47XL700 của Toshiba, điểm nổi bật là panel 14bit, 100Hz, tầm giá dưới 30t. Bảo hành thì chỉ 12 tháng (chuối...)

Sau khi đọc review của mọi người, mình nhận thấy dòng LED series 5 và 6 của Samsung cũng được rất nhiều người ủng hộ. Giá thì có hơn chút đỉnh.

Vậy các bác nào đã sử dụng các series này cho mình biết ý kiến với. Có thể so sánh với nhau để mình rõ được thì càng tốt.

Cảm ơn mọi người.

heoconvn

Ðề: So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

Hiiiiii!!!!! em chuyên về SP của SAMSUNG nên em sẽ tư vấn bác thế này nha !!!!
- LE46C5000 - 26TR ( Màn hình gương. kiểu dáng đẹp, chỉ 50hz thui)
- LE46C6900 - 31TR800 ( Kiểu dáng khỏi chê luôn , cái gì đẹp nhất tinh túy nhất của SAMSUNG em này có hết!!! 100hz ).
bác dùng mấy em LED này thì ko ngại vấn đề thời gian đâu. mấy em SONY cũng dùng đèn LED của SAMSUNG mà. Riêng LED thì SAMSUNG tiên phong trước nha !!!
TOSHIBA em thấy cũng bình thường thui. Người ta mua LED chỉ tìm SAMSUNG đẳng cấp cao !!!!
em bảo đảm với anh mấy em LED này hiếm có bệnh lắm...mấy em cùi cùi như Seri 3 thì có nhều hơn, ( tiền nào của đó ah ).
Chúc bác mua được chiếc TIVI ưng ý, giá rẻ và chất lượng nha !!!!

khangxxxx

Banned

Đang nghiên cứu Toshiba 47XL700 của Toshiba, điểm nổi bật là panel 14bit, 100Hz, tầm giá dưới 30t. Bảo hành thì chỉ 12 tháng (chuối...)

Sau khi đọc review của mọi người, mình nhận thấy dòng LED series 5 và 6 của Samsung cũng được rất nhiều người ủng hộ. Giá thì có hơn chút đỉnh.

Vậy các bác nào đã sử dụng các series này cho mình biết ý kiến với. Có thể so sánh với nhau để mình rõ được thì càng tốt.

Cảm ơn mọi người.

Con này tuy 100Hz nhưng tốc độ quét hình rất tốt so với các LED 100 Hz khác, có thể tự điều chỉnh ánh sáng và âm thanh so với môi trường chung quanh. Các ưu điểm quan trọng là bộ vi xử lý hình ảnh 14 bit cho hình ảnh đẹp hơn, Resolution + để coi phim không phải HD được rõ hơn,... So sánh với mấy chú SS Series 6,7 thì Toshiba XL700 này ăn chắc về hình ảnh và độ bền. Còn ngoại hình thì SS hơn
Hiiiiii!!!!! em chuyên về SP của SAMSUNG nên em sẽ tư vấn bác thế này nha !!!!
- LE46C5000 - 26TR ( Màn hình gương. kiểu dáng đẹp, chỉ 50hz thui)
- LE46C6900 - 31TR800 ( Kiểu dáng khỏi chê luôn , cái gì đẹp nhất tinh túy nhất của SAMSUNG em này có hết!!! 100hz ).
bác dùng mấy em LED này thì ko ngại vấn đề thời gian đâu. mấy em SONY cũng dùng đèn LED của SAMSUNG mà. Riêng LED thì SAMSUNG tiên phong trước nha !!!
TOSHIBA em thấy cũng bình thường thui. Người ta mua LED chỉ tìm SAMSUNG đẳng cấp cao !!!!
em bảo đảm với anh mấy em LED này hiếm có bệnh lắm...mấy em cùi cùi như Seri 3 thì có nhều hơn, ( tiền nào của đó ah ).
Chúc bác mua được chiếc TIVI ưng ý, giá rẻ và chất lượng nha !!!!

Biết bác bán SS nên lúc nào bác cũng kêu SS là số 1 thì hiểu rồi. Nhưng nói sai sự thật quá thì kì lắm. Sony chỉ mới xài panel của SS ( panel chứ không phải đèn LED bác nhé ) một vài mẫu trung cấp thôi, chứ đa số vẫn xài panel của Sharp. LED thì SS tiên phong sản xuất đại trà trước, khác hoàn toàn khác với việc LED SS là đẹp nhất nhé bác. Muốn chất lượng hình đẹp nhất thì Sony, Sharp hay Toshiba là lựa chọn đúng đắn nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

hongdung-88

Active Member

Bác chọn Toshiba là chuẩn không cần chỉnh, LED nền, có công nghệ tối cục bộ cho độ tương phản cao hơn ( 3000.000/1) SS đầu5-6 chỉ là LED cạnh, chỉ được mỏng hơn thôi chứ vẫn bị bệnh hở sáng bốn góc màn hình đấy. Màu SS thì không thật lắm.

Tự nhiên đi hỏi thông tin lại gây chiến tranh...đau đầu luôn....Thông báo 47XL700 của Toshiba không còn hàng để múc các bác ợ, muốn mua phải đợi, không biết đến khi nào....Hix....

khangxxxx

Banned

Ông Khang3x này ở đâu ra đấy hả? Thấy thớt nào ông cũng nói xơi xơi các kiểu là sao nhỉ?
Box TV này chưa đủ những chuyện đau đầu à mà ông còn khơi lên làm gì, rồi lại nhặng lên?!
Bớt bớt cái mồm chê bai thôi ông ơi! Kệ người ta thích dùng gì thì dùng. Tiền có đíu đâu, toàn lên hỏi lung tung cho ra vẻ sành điệu khá giả đấy mà.

Bác này thiên vị quá. Bác heoconvn đi đâu cũng cho SS là số 1, lại còn nói xấu và nói sai về sản phẩm của các hãng khác, mà bác không nói gì bác ấy. Mình chỉ thấy bác heoconvn nói sai sự thật quá nên chỉnh lại cho đúng chứ có làm gì quá đáng như bác heoconvn đâu bác. Nói xơi xơi là nói như thế nào, không hiểu từ "xơi xơi".

Box TV này có những chuyện đau đầu là do những người như bác heoconvn ( chuyên gia PR sản phẩm SS và chê hãng khác ) và như bác ( chỉ trích sai người khác, lại còn chửi bậy ). Mình lên diễn đàn để thảo luận với mọi người chứ không phải để khoe khoang hay chửi bậy như bác đâu. Bác suy nghĩ lại cách nói chuyện của mình + cách hành xử. Những người như bác heoconvn, bác nên phê bình mới đúng, đâu phải bán SS là có quyền nói sao cũng được, chê hãng khác , nói sai sự thật đâu

phuongtv_76

Well-Known Member

SS đang dẫn đầu về HDTV là sự thật ko chối cãi đc các cụ ah

heoconvn

Biết bác bán SS nên lúc nào bác cũng kêu SS là số 1 thì hiểu rồi. Nhưng nói sai sự thật quá thì kì lắm. Sony chỉ mới xài panel của SS ( panel chứ không phải đèn LED bác nhé ) một vài mẫu trung cấp thôi, chứ đa số vẫn xài panel của Sharp. LED thì SS tiên phong sản xuất đại trà trước, khác hoàn toàn khác với việc LED SS là đẹp nhất nhé bác. Muốn chất lượng hình đẹp nhất thì Sony, Sharp hay Toshiba là lựa chọn đúng đắn nhất[/QUOTE]

chào bác!!!! tui tham gia diễn đàn này chỉ để với những mục đích như sau :
- học hỏi
- tham khảo ý kiến của người tiêu dùng.
- có thể giúp được mọi người mua được SP vừa ưng ý , rẻ, chất lượng .
tôi ở HẢI PHÒNG nhưng có một số bác ở SG hỏi tôi vẫn chỉ cho nhũng chỗ nào bán rẻ để các bác tìm mua.
trên thị trường có rất nhiều hãng sx LCD , và người tiêu dùng có thể lựa chọn tùy theo sở thích và nhu cầu của mình.
có người thích SONY, TOSHIBA, SS, hay LG ......Riêng tôi chuyên về SS nên những gì tôi biết về SS sẽ nhiều hơn. có thể những hãng khác tôi ko biết chính xác nhưng riêng về SS chắc chắn tui ko sai dc.
hình như bán ko có thiện cảm với ai thích SS thì phải nên tôi thấy bác thường hay chê SS ghê lắm !!!
phải có những người như tui như bác thì các hãng mới có thêt cạnh tranh được .

Dạ, mong các bác đừng tranh cãi nhau nữa, em mới khuân con Toshiba tặng ông anh nhà mới rồi...Có lỗi quá, các bác choảng nhau nảy lửa cũng vì topic này.....

danvt

Well-Known Member

Dạ, mong các bác đừng tranh cãi nhau nữa, em mới khuân con Toshiba tặng ông anh nhà mới rồi...Có lỗi quá, các bác choảng nhau nảy lửa cũng vì topic này.....

bác chủ chọn con Toshiba rồi, thế nhé, mấy bác khỏi tranh cãi làm gì

khangxxxx

Banned

Đúng ra thì chú cũng xứng đáng bị baned nick, may mà thoát, công nhận chú khôn chỉ khổ mấy chú kia, thấy gương là không biết tu thân, vẫn còn hậm hực nhỉ?

SS nhất về số lượng chứ không phải chất lượng đừng nhầm lẫn thế!

Bác này nói đúng nè: SS dẫn đầu về số lượng LCD bán ra chứ không phải dẫn đầu chất lượng.

Đây là danh sách những thiết bị hình ảnh của năm 2010: các bác căn cứ mua dựa vào đây là ok, ai có nhu cầu hình ảnh đẹp thì có giải hình ảnh đẹp, ai có nhu cầu giá tiền tương xứng chất lượng thì có giải LCD giá trị nhất,...

http://sohoa.vnexpress.net/sh/hinh-anh/2010/08/3b9b2d96/

===> về chất lượng thì không có tên SS đâu nha mấy bác PR của SS, hihi

chào bác!!!! tui tham gia diễn đàn này chỉ để với những mục đích như sau :
- học hỏi
- tham khảo ý kiến của người tiêu dùng.
- có thể giúp được mọi người mua được SP vừa ưng ý , rẻ, chất lượng .
tôi ở HẢI PHÒNG nhưng có một số bác ở SG hỏi tôi vẫn chỉ cho nhũng chỗ nào bán rẻ để các bác tìm mua.
trên thị trường có rất nhiều hãng sx LCD , và người tiêu dùng có thể lựa chọn tùy theo sở thích và nhu cầu của mình.
có người thích SONY, TOSHIBA, SS, hay LG ......Riêng tôi chuyên về SS nên những gì tôi biết về SS sẽ nhiều hơn. có thể những hãng khác tôi ko biết chính xác nhưng riêng về SS chắc chắn tui ko sai dc.
hình như bán ko có thiện cảm với ai thích SS thì phải nên tôi thấy bác thường hay chê SS ghê lắm !!!
phải có những người như tui như bác thì các hãng mới có thêt cạnh tranh được .

Hi bác, bác rành về SS thì cứ tư vấn SS, liên quan gi đến các hãng khác đâu. Bác không rành mấy hãng khác nên tư vấn sai hết cả lên, mục đích để lôi kéo mua sp SS của bác. Vậy là cạnh tranh không lành mạnh rồi.
Mình chỉ nói SS chất lượng hình ảnh không bằng Sony, Sharp thôi, vì giá rẻ hơn. Mình không có chê SS chất lượng kém nha bác. Có gì không thích mong bác bỏ qua, vì mình không có ý định ảnh hưởng đến việc kinh doanh của bác, chỉ là thấy cái gì sai thì nói đó, thảo luận để học hỏi mà thôi ( giống như việc nhắc bác vấn đề: Sony chỉ sử dụng 1 phần panel, chứ không phải đèn LED như bác nói, của SS cho LCD LED của mình )

Mình thấy bác vào đây với mục đích PR SS để bán hàng SS + chê các hãng khác mà thôi. Đừng nói là bác vào đây chê SS nha, hihi.

đang tính mai đi mua TV toshiba XL700 hoặc là samsung C6900.có bác nào rành thì xin chỉ giáo giúp mình với,gắp lắm.hic....đang lăn tăn 2 cái này sau 1 hồi đắn đo thì giờ đã chọn đc 2 loại này mà chưa biết là giờ lấy cái nào.
các bác tư vấn giúp mình về hình ảnh,cái nào xem cáp,HD,chơi game,.....đẹp
về tính năng thì cái nào dễ sử dụng và thông dụng (hỗ trợ nhiều cổng kết nối,định dạng,....)
mai là e fai đi mua rồi vì con Toshiba ngày mai là hết khuyến mãi,giá sau khi trừ khuyến mãi ra thì là 20tr500k.
còn con Samsung thì ở ngoài bán 22tr.

các bác chỉ giúp,cám ơn nhiều nhiều

Toshiba đi bác, thật ra mua về cũng tự sướng thôi chứ chẳng biết so sánh thế nào, chỉ biết nó to vật vã và tính năng xứng đáng với tầm tiền....

nghe&nhin

Member

đang tính mai đi mua TV toshiba XL700 hoặc là samsung C6900.có bác nào rành thì xin chỉ giáo giúp mình với,gắp lắm.hic....đang lăn tăn 2 cái này sau 1 hồi đắn đo thì giờ đã chọn đc 2 loại này mà chưa biết là giờ lấy cái nào.
các bác tư vấn giúp mình về hình ảnh,cái nào xem cáp,HD,chơi game,.....đẹp
về tính năng thì cái nào dễ sử dụng và thông dụng (hỗ trợ nhiều cổng kết nối,định dạng,....)
mai là e fai đi mua rồi vì con Toshiba ngày mai là hết khuyến mãi,giá sau khi trừ khuyến mãi ra thì là 20tr500k.
còn con Samsung thì ở ngoài bán 22tr.

các bác chỉ giúp,cám ơn nhiều nhiều

Toshiba khuyến mãi ở đâu vậy bác?

ketnoihd

Con này tuy 100Hz nhưng tốc độ quét hình rất tốt so với các LED 100 Hz khác, có thể tự điều chỉnh ánh sáng và âm thanh so với môi trường chung quanh. Các ưu điểm quan trọng là bộ vi xử lý hình ảnh 14 bit cho hình ảnh đẹp hơn, Resolution + để coi phim không phải HD được rõ hơn,... So sánh với mấy chú SS Series 6,7 thì Toshiba XL700 này ăn chắc về hình ảnh và độ bền. Còn ngoại hình thì SS hơn

Biết bác bán SS nên lúc nào bác cũng kêu SS là số 1 thì hiểu rồi. Nhưng nói sai sự thật quá thì kì lắm. Sony chỉ mới xài panel của SS ( panel chứ không phải đèn LED bác nhé ) một vài mẫu trung cấp thôi, chứ đa số vẫn xài panel của Sharp. LED thì SS tiên phong sản xuất đại trà trước, khác hoàn toàn khác với việc LED SS là đẹp nhất nhé bác. Muốn chất lượng hình đẹp nhất thì Sony, Sharp hay Toshiba là lựa chọn đúng đắn nhất

bác nghĩ đi,ss có bao nhiêu model LED,còn toshiba có bao nhiêu model LED
nếu LED toshiba đẹp hơn tai sao người ta hok sản xuất đai trà đi,mà phải để ss làm trước,em so sánh hết rùi,LED chẳng có con nào qua mặt ss hết
thị trường có model nào là em test hết rùi!!!!!!!

worldvision

Huyền Thoại

nếu LED toshiba đẹp hơn tai sao người ta hok sản xuất đai trà đi,mà phải để ss làm trước,em so sánh hết rùi,LED chẳng có con nào qua mặt ss hết
:-j :-j Led Samsung mà No.1 à....:-qCó lẽ pác nên tìm hiểu thêm nhiều :-"

XL700 series là mẫu TV LCD đèn viền LED đầu tiên được Toshiba tung ra thị trường Đông Nam Á, trong đó có Việt Nam. Nằm trong phân khúc cao cấp của Toshiba, đương nhiên sản phẩm được trang bị nhiều tính năng thời thượng như khả năng truyền tải nội dung đa phương tiện DLNA, công nghệ độc quyền AutoView, Resolution+, đi kèm với ăn ten thu sóng kỹ thuật số, dịch vụ giải trí trên nền Web...

Các đối thủ của Toshiba XL700

EX600 là mẫu LED ít tiền nhất của Sony, hiện có mặt trên thị trường với giá bán từ 15,9 triệu đồng cho model 32 inch.

Samsung C5000 có giá bán từ 13,5 cho tới 33,9 triệu đồng, bao gồm 4 model 32, 37, 40 và 46 inch.

LG LE5500, mẫu LED 2010 mới của LG với 3 model 37, 42 và 47 inch

Giống như XL700, D25 cũng là mẫu TV LED đầu tiên được Panasonic phát hành tại Việt Nam.

Sharp LB700M với lợi thế có sở hữu đầu đọc Blu-ray tích hợp ngay phía sau màn hình.

phuongtv_76

Well-Known Member

Đã tư vấn cho bác valentine ở thớt bác lập rồi, nhwng vẫn muốn nói, LED thì SS là no 1, nên C6900 ko phải nghĩ

nsh

Member

Vậy con SS C6900 hơn XL700 rồi. Đối thủ của XL700 chỉ là C5000 thôi

khangxxxx

Banned

Nhiều mẫu LED vì SS vội vã muốn có LED trước mọi người nên nghiên cứu tới đâu là sản xuất LED chất lượng tới đó ===> những mẫu đắt tiền nhất của SS chất lượng mới ok, nhưng đâu phải ai cũng mua được giá đó. Còn mấy mẫu trung cấp của SS thì chất lượng kém, đâu bằng mấy mẫu trung cấp của hãng khác.

Mẫu LED của Toshiba đang sản xuất đại trà đó bác, nếu không sao nhiều người mua được ??!!!

Bác test như thế nào mà test hết tất cả các mẫu vậy bác, kể quy trình test của bác cho mọi người nghe cười chơi đi bác. Bác đúng là: nói phét có nghệ thuật . Chất ảnh thì dòng LED series 5-6 của SS không bằng em Toshiba này đâu bác, vì em Toshiba này tới 14 bit màu lận ( SS 10 bit thôi ). Các công nghệ hỗ trợ như AutoView, Resolution +,... giúp xem phim rõ hơn của Toshiba, SS có đâu

lastman

Ông nào google search xem thông số kỹ thuật hay chỉ nghe nói rồi vào tán thì nổ vừa phải thôi (tư vấn góc độ kỹ thuật) thì được, đằng này chưa dùng, ko biết mà khẳng định sản phẩm hãng này hơn hãng kia như đúng rồi. Bó tay thật. Tổng hợp các topic lại lòi ra ngay biết cái gì. :D
=============
Gửi bác chủ topic!
Nếu so sánh tính năng, thông số kỹ thuật thì bác google là ra. Còn cần tư vấn cụ thể thì cần những người đã và đang dùng sp bác quan tâm tư vấn thì chính xác hơn cả vì người ta sử dụng thực tế sẽ hiểu rõ sản phẩm có ưu, nhược điểm gì. Nghe nhiều bác nổ chỉ rối lên ===> ra xem, thích là múc.

Bên trên