So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

Báo cáo với bác là sếp Chip thà chịu mất nước chứ không chịu cho em làm Mod :( ( Thật là hết sức vô lý, tại mình đã bị tiền sử đi tù 1 lần rồi )
Mèo sắp ra tù rồi đấy, 2 ngày nữa thôi, chuẩn bị thịt gà, mổ lợn ăn mừng đi =))

A E vote cho bác, có khi bác Chip thay đổi QĐ
Bác mèo bị tai nạn, mong bác ấy mau tai qua nạn khỏi, 4r nhớ bác ấy phết bác nhể

phuongtv_76

Well-Known Member

Thanks bác nhé. SS LED C650 là 47" hay sao bác ? Mà SS C650 không phải là LED nhé bác, LED SS Series 6 2010 là C6900.
Phang Khang nhé bác, đừng lộn tên thành ra TTĐM khác, hihi;)

Ông làm cái mà dùng, cò kè KM làm gì, kiểu gì Phan Khang nó chả thịt. Cứ vác về sài cho sướng

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ông làm cái mà dùng, cò kè KM làm gì, kiểu gì Phan Khang nó chả thịt. Cứ vác về sài cho sướng

Nhân viên PK chắc đc bán giá gốc hãng giao luôn mà bác chẳng qua đấy là cách nói của him thôi, e thì e chả khi nào vác tiền đến cho bọn STĐM nó chén cả, hàng box chính hãng nguyên đai nguyên kiện thì chả dại gì vào STĐM cả bác nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi cũng mua hàng ngoài rẻ hơn đc mấy củ, vào SThi nó thịt mình ngay

khangxxxx

Banned

Bác ko cần phải update giá cả đâu, người ta NV Phan Khang luôn mà :-j

Mình nghĩ nhân viên của ai đi nữa cũng đâu ảnh hưởng gì, miễn là tư vấn chính xác, thảo luận vui vẻ là được thôi.

Các bác đọc thêm bài review tivi dưới đây để biết THX có phải chỉ đơn thuần là chuẩn âm thanh hay không nhé
TV Plasma đầu tiên đạt chuẩn THX 3D

LG PX950 là mẫu Plasma đầu tiên thế giới đạt chứng nhận THX 3D, đảm bảo chất lượng hình ảnh nổi của TV tương đương với các rạp chiếu phim 3D.
> Đến lượt LG trình làng Plasma 3D

THX 3D là một tiêu chuẩn mới về chất lượng phim ảnh 3D mới được THX công bố, thông qua hàng trăm lần thử nghiệm với hàng nghìn dữ liệu điểm số khác nhau để đưa ra một mức đánh giá cụ thể dành cho các sản phẩm 3D.

Theo phó chủ tịch của THX, Rick Dean, "để đạt được chứng nhận THX 3D, TV 3D bắt buộc phải thể hiện được các hình ảnh nổi sắc nét, có màu sắc chính xác ở một mức quy chuẩn nhất định. Bởi vậy, người dùng có thể tin tưởng rằng mẫu TV đạt chuẩn THX 3D sẽ có khả năng trình diễn phim ảnh ấn tượng không hề kém các rạp chiếu phim nổi."

PX950 của LG chính là mẫu Plasma đầu tiên trên thế giới đạt được chứng nhận tiêu chuẩn THX 3D.
PX950 là mẫu TV Plasma 3D cao cấp nhất của LG, nằm trong dòng sản phẩm 2010 của nhà sản xuất Hàn Quốc. Sản phẩm được trang bị màn hình Plasma Full HD 1080p có độ tương phản 5.000.000:1, hỗ trợ khả năng quét hình Sub-field 600 Hz cùng bộ lọc Black True giúp tăng cường độ sâu đen của hình ảnh.
Hình ảnh thực tế của LG PX950.
Sở hữu công nghệ Plasma nên PX950 không có kích thước siêu mỏng. Bù lại, model này vẫn được thiết kế với kiểu dáng Borderless (không gờ màn hình) của dòng Infinia nên có ngoại hình khá giống với các mẫu LED cao cấp khác của LG.
PX950 sở hữu khả năng phát hình ảnh 3D, với bộ xử lý chuyển đổi 2D sang 3D tích hợp. Ngoài ra, sản phẩm còn được trang bị kết nối Wi-Fi, DLNA, cho phép người dùng sử dụng các tính năng giải trí trực tuyến như YouTube, Picasa hay hệ thống LG NetCast.
Theo Cnet, mức giá mà LG dành cho mẫu Plasma PX950 đầu tiên đạt chuẩn THX 3D là 1.999 USD cho model 50 inch và 2.999 USD cho model 60 inch, rẻ hơn nhiều mức giá dự kiến khi sản phẩm chưa được công bố.
Nguồn: http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/TV-3D/2010/09/3B9B3040/

Nghia_PMT

Well-Known Member

No comm vì chả quan tâm đến cái hình có THX, âm thanh có THX thì mới quan tâm thôi.
P/S: Chơi HD này có mà điên mới đi vào STĐM mà rinh TV, loa, Amp để đóng tiền nuôi bọn NV bán hàng =))

vậy bác khangxxxx cho em xin cái model nào của Sony có chuẩn THX không?

Nếu không có vậy thì Sony thua LG nhá, LG có THX mà Sony lại không có cái nào THX!

khangxxxx

Banned

vậy bác khangxxxx cho em xin cái model nào của Sony có chuẩn THX không?

Nếu không có vậy thì Sony thua LG nhá, LG có THX mà Sony lại không có cái nào THX!

Bác nên phân biệt giữa 2 cái:

1/.Lâu năm, nổi tiếng về chất lượng, nhiều kinh nghiệm thì không nhất thiết phải có chuẩn THX để chứng tỏ chất lượng: giống như BANG&Olufsen(âm thanh), Sony(hình ảnh)

2/. Không lâu năm bằng, kinh nghiệm cũng ít hơn thì cần chứng nhận đạt chuẩn THX để khẳng định chất lượng ( dĩ nhiên là không phải mọi model nhưng ít ra cũng có 1,2 cái ): SS, LG, Pana ( về tivi ) hay Logitech ( âm thanh )

Có gì thắc mắc bác cứ hỏi tiếp nhé. Không phải hãng nào không có THX cũng như hãng nào đâu ( giống như phim VN và phim Avatar mà lúc trước bác ví dụ đó, cả 2 không đạt Oscar gì đó như bác nói, nhưng mà chất lượng phim VN và Avatar là khác nhau xa, đừng có đánh đồng " Cá mè một lứa" nhé bác^:)^ )

trongthat

Member

Có bác nào đã test chất lượng âm thanh con LED Toshiba 47XL700 chưa?

quytocxxx

Active Member

No comm vì chả quan tâm đến cái hình có THX, âm thanh có THX thì mới quan tâm thôi.
P/S: Chơi HD này có mà điên mới đi vào STĐM mà rinh TV, loa, Amp để đóng tiền nuôi bọn NV bán hàng =))

Hờ hờ! Mình mua ở STĐM đây! Sao nó lại rẻ hơn ngoài gần chục củ nhỉ? :-"
Mà chỗ nào bán hàng không có nhân viên nhỉ? Bác chỉ cho em cái! Em chưa thấy bao giờ!

osiric

Well-Known Member

Trong đây thấy nhìu đệ quen thuộc cả các STDM quá mấy bác nhỉ
reg nick cãi lộn với mem, cả 2 bị baned ---> 1 cách kinh doanh bẩn

quytocxxx

Active Member

Trong đây thấy nhìu đệ quen thuộc cả các STDM quá mấy bác nhỉ
reg nick cãi lộn với mem, cả 2 bị baned ---> 1 cách kinh doanh bẩn

Phải nói là cả STĐM và CHĐM mới đủ đó bồ!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đào mộ kinh quá các bác

simson

Hôm nay so thực tế tại pico thấy LED Toshiba 47XL700 hình ảnh đẹp hơn, samsaung c6900 kiểu dáng đẹp hơn. cuối cùng múc hai em LED Toshiba 47XL700 về bày hai phòng, hiện tại vẫn chưa thấy ân hận.

haingoc84

Member

Sự lưa chọn đúng trong tầm tiền....

Em chỉ kết mỗi dàn KOK của bác

Bác chơi dàn đó thì thành sân khấu trong nhà mất rồi . Ươc mơ của bà chị em ;;)

meomatto

Active Member

Ước mơ gì, thường thôi bác.
Mic mà dùng ngoài Sure, Senheiser và Toa thì mất 1 nửa giá trị của bộ KOK rồi.

haingoc84

Member

Dàn KOK này là để phục vụ cho mami và bạn bè đến chơi. Vì tài chính có hạn, với lại cũng được người quen xách tay cặp mic ở Nhật về nên cặp mic này giá rất 'hữu nghị'. Bác có thể tham khảo cặp này ngoài thị trường khoảng 5000k. Vì là lính mới chơi nên được tư vấn khá nhiệt tình bên Sonhai audio (mình ko PR cho sonhai vì Sonhai ko phải NPP của JBL). Còn các mic khác thì mình ko rành nhưng hài lòng với những gì mình đang có...:p diễn đàn nhằm mục đích trao đổi, học hỏi lẫn nhau chứ ko phải 'cay cú' hơn thua...

meomatto

Active Member

ok, em chỉ góp ý vui thế thôi chứ hơn thua gì đâu bác.
Tại trước nhà em làm KOK nên em nắm rõ mấy cái này lắm, KOK gia đình không lại được.
Có dùng là vui rồi bác, không phải lăn tăn đâu! :D:D

Bên trên