So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

E có 1 xu thì xài 1 xu, thế mà có người ko có xu nào lại bảo xài cả đống xu =))

phuongtv_76

Well-Known Member

Tình hình tranh cãi đã lây sang cả box âm thanh rồi, lâu lắm mới qua, thấy mấy mod tranh luận dữ quá:D

zuup

Member

Tình hình tranh cãi đã lây sang cả box âm thanh rồi, lâu lắm mới qua, thấy mấy mod tranh luận dữ quá:D

"Tranh luận" cũng là động lực để phát triển mà bác, có điều các bác nhà mình thường hay bỏ bớt vế sau đi và thêm cái món "cãi" vào nên nó mới ra như vậy :))

khangxxxx

Banned

làm gì theo vuốt đuôi ghê thế :">

"Anh em nhà SS" mà bác. :))

Do tivi Samsung không đạt chuẩn THX nên các bác SS phán THX chỉ là chuẩn âm thanh thôi ( thực tế THX là chuẩn cho cả hình ảnh lẫn âm thanh ). Cứ cố sống cố chết bảo vệ cho SS: màu sắc giả tạo, ngả màu vàng thì kêu là " vẫn thích"; không đạt chuẩn THX- rạp chiếu phim tại gia thì phán 1 câu: " chuẩn THX không cho chất lượng hình ảnh đẹp ". Giờ thì đã hiểu tại sao các bác SS lại phán " SS là số 1" , số 1 bằng niềm tin:-SS

nomoneys

"Anh em nhà SS" mà bác. :))

Do tivi Samsung không đạt chuẩn THX nên các bác SS phán THX chỉ là chuẩn âm thanh thôi ( thực tế THX là chuẩn cho cả hình ảnh lẫn âm thanh ). Cứ cố sống cố chết bảo vệ cho SS: màu sắc giả tạo, ngả màu vàng thì kêu là " vẫn thích"; không đạt chuẩn THX- rạp chiếu phim tại gia thì phán 1 câu: " chuẩn THX không cho chất lượng hình ảnh đẹp ". Giờ thì đã hiểu tại sao các bác SS lại phán " SS là số 1" , số 1 bằng niềm tin:-SS

lại lạng lách đánh võng, đang bàn riêng đến chuyện những kẻ ko tiền lại thích bô bô gây tranh cãi dài dòng, bố lại bê chuẩn THX ra lòe, mà bố có cái gì đâu mà nổ kinh vậy, hết 14 bit, 4 màu, Dolby và Optical Digital Audio Output, h lại đến THX, mai này bố bí quá hết chỗ chê lại phán bừa ko nên chơi tivi ss vì nó ko có chức năng làm cái mâm ăn cơm thì.....

khangxxxx

Banned

lại lạng lách đánh võng, đang bàn riêng đến chuyện những kẻ ko tiền lại thích bô bô gây tranh cãi dài dòng, bố lại bê chuẩn THX ra lòe, mà bố có cái gì đâu mà nổ kinh vậy, hết 14 bit, 4 màu, Dolby và Optical Digital Audio Output, h lại đến THX, mai này bố bí quá hết chỗ chê lại phán bừa ko nên chơi tivi ss vì nó ko có chức năng làm cái mâm ăn cơm thì.....

Bác mới là đánh trống lảng. Nhìn chủ đề của thread đi, và xem thread này thuộc chủ đề Box hình ảnh hay Box tầm phào mà bác lại bàn chuyện " kẻ không tiền ..." không liên quan gì đến chủ đề thread và Box hình ảnh. Box hình ảnh, thread về tivi thì có liên quan đến chứng chỉ THX cũng ok. Còn bác thích nói tầm phào thì tìm Box tầm phào mà bàn thích bàn chuyện riêng thì cứ pm với các bác SS khác. Tóm lại bác thích bàn chuyện " gây tranh cãi" gì đó thì cứ tạo thread mới, xem có ai quan tâm chuyện tầm phào của bác không:O). Thread này, Box này không có liên quan đến chuyện tầm phào của bác. Không nên gây tranh cãi quá đáng khi ý kiến khác nhau, cứ vui vẻ mà chấp nhận sự khác biệt đi bác

nomoneys

Bác mới là đánh trống lảng. Nhìn chủ đề của thread đi, và xem thread này thuộc chủ đề Box hình ảnh hay Box tầm phào mà bác lại bàn chuyện " kẻ không tiền ..." không liên quan gì đến chủ đề thread và Box hình ảnh. Box hình ảnh, thread về tivi thì có liên quan đến chứng chỉ THX cũng ok. Còn bác thích nói tầm phào thì tìm Box tầm phào mà bàn thích bàn chuyện riêng thì cứ pm với các bác SS khác. Tóm lại bác thích bàn chuyện " gây tranh cãi" gì đó thì cứ tạo thread mới, xem có ai quan tâm chuyện tầm phào của bác không:O). Thread này, Box này không có liên quan đến chuyện tầm phào của bác. Không nên gây tranh cãi quá đáng khi ý kiến khác nhau, cứ vui vẻ mà chấp nhận sự khác biệt đi bác

ko riêng gì topic này,topic nào ông cũng nhảy vào chê ss vô tội vạ, những chức năng tiện dụng, cái hay, cái đẹp ss mang đến cho người tiêu dùng mà những thương hiệu khác chưa làm được thì ông cố tình phủ nhận, còn những thứ ss ko có hoặc ko quảng cáo thì ông lại đem ra làm thước đo để lựa chon tivi (toàn những thông số ảo ko nhận biết được bằng mắt thường) với mục đích bài xích 1 thương hiệu được nhiều người tin dùng, trong khi bản thân ông chưa sở hữu bất cứ cái gì trên thực tế (như le5500 trước thì nói đang sử dụng sau thì bảo canh giảm giá mua về kiểm chứng usb có nghe được dtc ko)chưa sở hữu cái gì vậy ông căn cứ vào đâu mà phán 14bit đẹp hơn 10bit...vv, ông chỉ biết căn cứ google thôi sao? ý tôi muốn nói là muốn biết cái nào hơn cái nào ông phải sử dụng qua mới đánh giá chinh xác được, còn ông chỉ là con số 0.

to khangxxxx: chán bác quá, mình nói 1 đàng bác xiên 1 vẹo, chẳng hiểu bác đọc bài viết của mình ra sao nữa.

em có chỗ nào bảo THX không có hình ảnh không nữa? bác đọc lại giùm em đi!

đồng ý là chuẩn THX có chứng nhận cho hình ảnh nhưng là 1-2 năm trở về thôi, nó nổi tiếng là âm thanh thôi!

- đạt chuẩn THX chỉ trong phàm trù là môi trường home theatre thôi, bắc hiểu chứ ( có nghĩa là dùng trong cái gọi là rạp hát gia đình để trình chiếu film MOVIE ONLY thôi bác à) không bất kì sản phẩm nào đạt chuẩn THK là có nghĩa sản phẩm đó âm thanh hay nhất hay hình ảnh đẹp nhất.

Những sản phẩm đó đem lại cho người dùng cảm giác giống như ngoài rạp chiếu phim , đại khái là vậy?

Môi trường rạp chiếu phim!

- trong bóng tối only, hình ảnh đó đạt tiêu chuẩn cơ bàn để trình chuấn 1 bộ phim.
ở nước ngoài người ta thường mua những sản phẩm có chuẩn THX để xây dựng home theatre thôi bác à. tại nó phù hợp với tiêu chí rạp hát!!!!!!

1 TV đạt chuẩn THX là chỉ đẹp khi tắt đèn hoặc low light mà thôi, còn ngoài sáng nó chẳng là gì cả? bác ơi.
vậy mỗi lần bác mua TV có THX , mỗi lần coi nhớ tắt đèn đi cho nó ra đúng chuẩn THX.

các bác đừng có bạ cái gì cũng mang vào nói, phải hiểu và bít thì nên nói

em đã ví dụ với bác rồi logitech z5500 đạt chuẩn THX vậy nó là loa hay nhất hay logitech là hãng sản xuất loa lớn nhất!

không hiểu sao em cứ phải lập lại hoài, em viết bác đọc không hiểu à hay em diễn đạt sai?

thế thằng SONY của bác có cái nào có chuẩn THX không?

bởi vậy đừng đem cái chuẩn THX ra nói nữa.

còn Samsung là number 1 là do doanh số của và có những sản phảm cao cấp nhất của nó (nhưng cái mà không bất kì hãng tv nào làm ra được) chứ không phải cảm tính?

thế Sony trước đây tại sao gọi là number 1, không phải là lấy doanh số ra nói àh?

Samsung không phải chỉ có những sản phảm hạng trung tầm thấp mà còn nhưng dòng cao cấp nữa, TV cao cấp nó sản xuất ra thì chưa có 1 hãng nào làm ra đc .

đã nói là không tranh cãi về hình ảnh và màu sắc, mổi người 1 ý. có cho là thua thiệt phần nào về hình ảnh đi. ngoài cái đó ra còn gì hơn Samsung??

- Design? Slim? Fuction? Cheaper?

plasma Panasonic dày gấp đôi plasma Samsung? người ta dùng công nghê rẻ tiền hơn hay người ra dùng ít vật liệu hơn?

Plasma Samsung đổ dày ngang ngửa LED Sony? dùng công nghệ LED mà to bằng cái thằng công nghệ plasma của samsung

ngừoi ra chuyển từ LCD sang LED làm gì? không phải mỏng hơn và tiếp kiệm điện hơn hay là vì lý do gì?

Không phải TV càng mỏng là quyết địng thắng bại sao?

mà lấy LED Sony ra so với LED Sharp hổng chừng còn thua xa nữa? xét về hình ảnh đẹp sharp có quattron color , dáng dẹp hơn , Sony có gì hay là panel của Sharp hay Samsung???

Em hiểu LED là gì LCD là gì bác khangxxxx ơi, nhưng LCD chung em nói là LCD dùng CCFL, còn LED em nói lá LCD dùng LED edge ok!! đùng có pick lời nói của em nữa?

Xin hết

Nói thiệt đọc mài bài viết của các bác em cũng bực wá, hôm nay rảnh ráng học văn thêm bài nữa, hehe

các bác cứ nói chuyện ra là căn cứ này nó, giải này giải nọ. thằng này có giải gì, thằng kia có đc giải gì mà hay.

đạt được giải này, đạt được giải kia là cứ cho là nhất là sai. những giải này nọ hay kia chỉ là những khái niệm cơ bản đánh giá về sản phẩm bởi những nhà professional theo tiêu chí và phạm vi của họ mà thôi, nó không đại diện cho hầu hết người sử dụng. họ không phải thánh thần, không phải nhưng giải mà họ trao là tuyệt đối, mình chỉ dùng nó để tham khảo thôi chứ không đại diện cho gì cả?

em lấy ví d5 đơn giản các bác hiểu em nói gì?

Film Avarta và Hurt Locker! Hurt locker đạt giải Oscar mà không phải Avarta? tại sao?

film hurt locker hay hơn Avarta àh? Oscar là giải lớn nhất uy tín nhất đánh giá bởi nhưng nhà Professional nhất thế giới, film oscar chưa chắc 100% là hay nhất?

ngược lại Avarta không đạt được Oscar vậy nó không hay rồi? Sai, nó vẫn là film thành công nhất trong năm 2009-2010 . có ai công nhận không? dựa vào đâu không phải là doanh số àh? hay la cá nhân lên huyênh hoang ca ngợi theo cảm tính hay là quảng cáo rầm rộ?

ví dụ đơn giản, không phân tích tránh đụng chạm?

Xin hết

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác Vũ nói có lý, theo tiêu chí khác nhau thì kết quả sẽ khác nhau, vì vậy ko nên phụ thuộc vào giải thưởng nhiều, chỉ có giá trị tham khảo, vì vậy trải nghiệm thực tế là quan trọng nhất, các bác có những kết quả của riêng mình. Quan điểm tôi đánh giá cao những mem có trải nghiệm thực tế như manhthang, nghia, nomoney...

Lâm Gia Trang

Cứ samsung mà phang các bác ơi, hình ảnh khỏi nghĩ luôn :))

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác Lâm Gia Trang vua chém gió đây rồi:D, tiến trình tiến thẳng vào vị trí mod đến đâu rồi bác

Lâm Gia Trang

Bác Lâm Gia Trang vua chém gió đây rồi:D, tiến trình tiến thẳng vào vị trí mod đến đâu rồi bác

Báo cáo với bác là sếp Chip thà chịu mất nước chứ không chịu cho em làm Mod :( ( Thật là hết sức vô lý, tại mình đã bị tiền sử đi tù 1 lần rồi )
Mèo sắp ra tù rồi đấy, 2 ngày nữa thôi, chuẩn bị thịt gà, mổ lợn ăn mừng đi =))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mèo ra tù lại vằn vện hơn đây, chết Quad x rồi cẩn thận mắm tôm từ trên tưới xuống =))

khangxxxx

Banned

@thanhcongvu: thế mấy cái phim VN không đoạt Oscar có phải cũng hay, cũng thành công như Avatar không đoạt Oscar không bác. Avatar không cần đoạt Oscar thì vẫn hay, vẫn thành công. Khi nào phim VN đạt đến tầm cỡ đó thì hãy nói nhé bác.

Samsung= phim VN, THX= Oscar, Avatar, BANG&Olufsen= Avatar : nói vậy bác hiểu chưa ??? Cứ nhận xét "cá mè một lứa", không cần biện hộ cho SS nữa bác ơi. SS không đạt chứng chỉ THX khác hoàn toàn với BANG&Olufsen không có chứng chỉ THX bác nhé. Bản thân mỗi một sp của BANG&Olufsen là đã bảo đảm chất lượng đỉnh của nó rồi ( dành cho dân chuyên nghiệp mà ). Còn lâu SS mới đạt đến tầm cỡ đó và cũng sẽ không bao giờ đạt đến tầm cỡ đó vì SS đi theo hướng đại chúng, ok ?

THX là chứng chỉ quan trọng cho các sản phẩm nghe nhìn. Khi đạt được chứng chỉ này thì chứng tỏ sản phẩm nghe nhìn đó có chất lượng như là " Rạp hát tại gia, rạp chiếu phim tại gia". Bác cứ hỏi xem cái đích cuối cùng mà mọi người ở đây, kể cả Mod, Admin, có phải cuối cùng cũng chỉ là có được một " Rạp hát tại gia, rạp chiếu phim tại gia" hay là một cái gì đó khác

P/S: bác nói "THX cho cảm giác như ở ngoài rạp nhưng không có nghĩa cho chất lượng hình ảnh đẹp" ở đây nè
như bạn nói là "xem phim như ở rạp". chỉ dành cho home theatre.

Bạn Khangxxxx THX đánh giá sản phảm tốt phù hợp với tiêu chuẩn của HOME CINEMA thôi.

Những sản phẩm có THX không có nghĩa là sản phảm tốt nhất

có nghĩa những sản phẩm đó sẽ mang lại cho người dùng có cảm giác như ngoài rạp. không có nghĩa là chất lượng hình ảnh đẹp!

....................................................................................... ( còn nữa )
( link trích dẫn: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=100567&page=17 , rõ ràng mình trích dẫn đầy đủ nhé )

Với những người chuộng ngoại hình thì tivi càng mỏng thì càng thích, với những người yêu cầu chất lượng hình ảnh đẹp thì khả năng trình diễn càng cao càng tốt. Cái đó là tùy sở thích. Ngon bổ rẻ thì LG, SS chứ không phải chỉ riêng SS đâu bác

Thôi, mình nghĩ thảo luận đến đây là đủ. THX là chứng chỉ công nhận chất lượng cả hình ảnh lẫn âm thanh hay chỉ âm thanh hay không ai cũng biết rồi. Còn chứng chỉ THX có quan trọng hay không thì tùy mỗi người, chỉ biết là muốn đạt được chứng chỉ đó thì sản phẩm phải có chất lượng cao . Trừ các sản phẩm quá đỉnh chẳng hạn như BANG&Olufsen,v.v còn các sản phẩm của Sony, Pana, LG, Samsung nếu có THX thì chắc chắn tốt hơn là không có.
Xin hết !

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ông Quad x mua đc con LG LE5500 chưa hay lại nghía đến LE7500 ;)) rồi lại chờ nó giảm giá nữa :))

tuanc9

Active Member

Cập nhật giá chơi cho dzui đây:

Toshiba 47XL 700 Phan Khanh 27,9 triệu
Samsung Led C650 Nguyễn Kim giá 28,9 triệu
Bác nào chưa mua làm tới đi giá rẻ rồi, chém mãi trên này thế.

Hơn thua nhau làm gì, cứ mua về cái mình thích vừa túi tiền để mà còn enjoy HD nữa. Sau này có tiền lại đổi tiếp, một "đời ta 3 đời nó" mà.

Chúc các bác vui khi lựa chọn được TV vừa ý mình.

khangxxxx

Banned

Hơn thua nhau làm gì, cứ mua về cái mình thích vừa túi tiền để mà còn enjoy HD nữa. Sau này có tiền lại đổi tiếp, một "đời ta 3 đời nó" mà.

Thanks bác nhé. SS LED C650 là 47" hay sao bác ? Mà SS C650 không phải là LED nhé bác, LED SS Series 6 2010 là C6900.
Phang Khang nhé bác, đừng lộn tên thành ra TTĐM khác, hihi;)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác ko cần phải update giá cả đâu, người ta NV Phan Khang luôn mà :-j

Bên trên