So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

nomoneys

Ðề: So sánh LED Toshiba 47XL700 và các dòng LED series 5 -6 của Samsung

Chả thấy ai chê sản phẩm của hãng khác chỉ thấy ông khangxxxx bài xích SS thôi, đọc wa các thread thì thấy từ chê đến chê, chê thì chê thằng SS nó cũng chả mất đồng xu teng nào mà thấy sản phẩm nó vẫn bán ào ào, thị phần nó vẫn chiếm nhiều nhất. KO lẽ tất cả mọi người trên trái đất này đều ngu hết chắc khi mua SS còn ông khôn thì ông chê như vớ đc ;)). Chắc thằng cha CEO SS này có thù với nhà ông khangxxxx chăng =))

ông này lúc trước dùng ss bị lỗi có gọi bảo hành gặp lúc ổng vắng nhà nv bảo hành đến kiểm tra tivi, bất ngờ ổng về đến tận mắt chứng kiến vợ ổng đang xem phim xxx cùng nhân viên bào hành, ổng hận đời hận luôn "thằng ss" bởi vậy mới đặt tên nick là xxxx, thế thôi.

Nghia_PMT

Well-Known Member

ông này lúc trước dùng ss bị lỗi có gọi bảo hành gặp lúc ổng vắng nhà nv bảo hành đến kiểm tra tivi, bất ngờ ổng về đến tận mắt chứng kiến vợ ổng đang xem phim xxx cùng nhân viên bào hành, ổng hận đời hận luôn "thằng ss" bởi vậy mới đặt tên nick là xxxx, thế thôi.

Trời bác sai trầm trọng rồi, hắn về bất ngờ gặp con vợ đang xxxx (4X cho đúng nhé, khỏi chạy thằng cu nào =))) ,với thằng CEO nhé ;)) nên hơi bị cay thằng CEO đấy mà.
P/S: a e xem nhé, mình đếch thích thằng nào cả, e là người dùng mình dùng hãng nào thì thằng đó có lợi các bác ah (khúc này dùng cái thượng hiệu "mèo" nào cũng thiệt cho người dùng), bởi thế e chỉ nói về mặt ưu và khuyết các hãng chứ ko dám chê hãng nào cả, e cứ là xài rồi thì đánh giá thế thôi ah. e ko nói gì chỉ trích ai nhé, nhà e dơn giản xài 3 cái TV từ LCD đến LED chưa xài Plasma nên thread nào có Plas là e phắn thôi ah.
P/S đang cố lên projector như galaxy hay Megastar thôi ah :D,chỉ mong đc cái đánh lừa pà kon vế cái màn và máy như 2 thằng đấy thôi ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

vậy những người đang dùng lg, ss, pana... đều mù màu ko biết thưởng thức hình ảnh gì hết sao?

Vì các bác đang so sánh giữa SS và Sony ( hơi lạc đề so với topic ), nên sự ví dụ này chỉ dành cho SS và Sony để mọi người dễ hiểu. Bác lại hiểu sai vấn đề nữa rồi ( cũng may là lần này không bốc phét;)) ).

Chả thấy ai chê sản phẩm của hãng khác chỉ thấy ông khangxxxx bài xích SS thôi, đọc wa các thread thì thấy từ chê đến chê, chê thì chê thằng SS nó cũng chả mất đồng xu teng nào mà thấy sản phẩm nó vẫn bán ào ào, thị phần nó vẫn chiếm nhiều nhất. KO lẽ tất cả mọi người trên trái đất này đều ngu hết chắc khi mua SS còn ông khôn thì ông chê như vớ đc ;)). Chắc thằng cha CEO SS này có thù với nhà ông khangxxxx chăng =))

Thấy nhiều bác lên đây cứ quảng cáo SS hoài, SS số 1 hoài ( dựa vào số lượng tivi bán ra nhiều nhất ) nên mình mới phân tích là sự thật không phải thế, bán nhiều nhất do quảng cáo hay nhất, chứ chất lượng thì không bằng Sony, Sharp và ngon bổ rẻ thì không bằng LG ( do tốn tiền quảng cáo , chi hoa hồng nhiều ). Sự lựa chọn là tùy nhu cầu, sở thích và điệu kiện mỗi người, làm gì có chuyện " IQ cao thấp" gì ở đây bác, chẳng qua là " Biết hay không biết" mà thôi.

P/S: mình thì biết bác cũng được một chút "đồng xu teng" từ SS rồi, nên lúc nào cũng quảng cáo SS. Vài bác nữa cũng thế, nhất là mấy bác bán hàng SS=))

Chỉnh sửa lần cuối:

Kiennt

Banned

Kinh quá, em mới vô dđ, tính nhờ các Bác chỉ hộ 1 con TV mà theo dõi thấy các bác chém nhau kinh quá, lại có 1 số bác ra đi nữa chứ! Thế thì thôi vậy, em chả cần hỏi gì hết, tự tìm hiểu thôi.
À, cái bác Khangxx gì đấy em thấy "Lèm bèm nhỉ". Nói gì mà nói lắm thế không biết? từ thớt nọ qua thớt kia đâu cũng có. Chả hiểu bác này làm cho Sieu thị nào nữa? Nhân viên xuất sắc nhất năm đây! Kiến thức thì thấy cũng chỉ Trung bình yếu(chỉ bằng hoặc dưới em là cùng vì em cũng làm ST nhưng không bán TV mà bán máy lạnh).
Các bác cũng nên dịu dịu đi, cãi nhau làm gì nhiều chứ? Đi dđ nào cũng thấy cãi nhau ổm tỏi hết cả lên. Chả giải quyết được cái gì cả.

các bác có vẻ phần nào lạc chủ đề và hơi wá lời với khangxxxx. Coi chừng MOD.

Đã là diễn dàn là trao đổi,không nên wá bài xích, mổi người 1 ý mà, điều không tránh khỏi.

mình lên tham gia forum chỉ muốn tham khảo và chia sẻ thôi, không phải quảng cáo hay gây hấn.

khangxxxx nên tham khảo thêm về Series 7 plasma Samsung với LED sony. sẽ thấy độ slim không khác là mấy.

ai cũng nói Sony cho màu sắc chân thật, samsung giả tạo. nhưng cái giả tạo ấy mình lại thấy đẹp đó.

những phim HD cartoon lớn của Pixar, Disney khi trình chiếu ở Samsung thì có phần đẹp hơn Sony. hay Avarta,, dark night , transformer .....

những phim HD National Geographic, thì Sony có phần chuẩn hơn Samsung, tải vì nó thật.

phần lớn coi LCD là gi?
HD movie, HD cartoon, HD TV ..... những cái bác coi không là giả tạo chứ gì. mục đính coi giả tạo thì phải kiếm cái giả tạo chứ cái thật thì còn gì gọi giả tạo.

mục đích Giả tạo làm gì, làm đẹp!!! mình cần coi cái gì, cái đẹp!!!! mua LCD để làm gi, coi phim HD làm gì, coi cái đẹp!!

Thường thì thấy Sony tôn vinh cái thật nên nhưng film Demo của hãng toàn la thiên nhiên hoang dã.

còn demo Samsung toàn là Vi tính ghép, màu sắc rực rỡ!!!!! tại sao ,tại vì đẹp!!

Tất nhiên , vẫn như câu hay nói, người dùng tùy theo nhu cầu mà chọn lựa thôi.

khangxxxx

Banned

Kinh quá, em mới vô dđ, tính nhờ các Bác chỉ hộ 1 con TV mà theo dõi thấy các bác chém nhau kinh quá, lại có 1 số bác ra đi nữa chứ! Thế thì thôi vậy, em chả cần hỏi gì hết, tự tìm hiểu thôi.
À, cái bác Khangxx gì đấy em thấy "Lèm bèm nhỉ". Nói gì mà nói lắm thế không biết? từ thớt nọ qua thớt kia đâu cũng có. Chả hiểu bác này làm cho Sieu thị nào nữa? Nhân viên xuất sắc nhất năm đây! Kiến thức thì thấy cũng chỉ Trung bình yếu(chỉ bằng hoặc dưới em là cùng vì em cũng làm ST nhưng không bán TV mà bán máy lạnh).
Các bác cũng nên dịu dịu đi, cãi nhau làm gì nhiều chứ? Đi dđ nào cũng thấy cãi nhau ổm tỏi hết cả lên. Chả giải quyết được cái gì cả.

Sao nhiều người cũng tham gia thớt nọ qua thớt kia, sao bác không nói. Nhất là mấy bác quảng cáo SS, bán hàng SS đó. Mình thấy thread nào thảo luận được thì vào thảo luận thôi.

Bác nhận xét mình kiến thức thua bác + bác không thích nghe mình nói thì mình sẽ không vào thảo luận những thread mà bác là chủ topic. Chuyện đơn giản mà. Nhưng thread của người khác thì mình vào thảo luận, không quan tâm việc bác muốn gì. Vậy nhé bác

P/S: mình làm ở đâu không quan trọng ( vì diễn đàn của mình là về những gì liên quan đến HD ). Nhưng về máy lạnh của bác thì mình cũng có biết "1 chút" đóB-)

@thanhcongvu: SS xem phim, coi truyền hình cáp thì nhìn giả tạo, không đẹp bằng Sony. Bác nên phân biệt giữa " cảnh giả tạo " và " màu sắc giả tạo ". 2 cái này có nghĩa khác nhau đó bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lằn nhằn lắm các bác có nói đến tết cũng thế thôi, hắn còn bảo e đc đồng xu teng từ SS mới ghớm chứ, đc thế thì có phúc 3 đời nhà e từ thằng SS nhỉ ;)), nói vòng nói vèo rồi nói linh tinh suy luận vớ vẫn =)). STĐM Phan Khang chắc nhờ tên này bán đc nhiều hàng lắm đây, có 1 số từ để mô tả tính cách tên này (cứng nhắc, cố chấp, bảo thủ ... + female nữa =)) )

choikhothe

Lằn nhằn lắm các bác có nói đến tết cũng thế thôi, hắn còn bảo e đc đồng xu teng từ SS mới ghớm chứ, đc thế thì có phúc 3 đời nhà e từ thằng SS nhỉ ;)), nói vòng nói vèo rồi nói linh tinh suy luận vớ vẫn =)). STĐM Phan Khang chắc nhờ tên này bán đc nhiều hàng lắm đây, có 1 số từ để mô tả tính cách tên này (cứng nhắc, cố chấp, bảo thủ ... + female nữa =)) )

Em là newbee, ko dám tranh luận với các bác về công nghệ. Bác Nghĩa_PMT bảo ai đó là female, em thấy bác cũng "female" ko kém đâu. Các bác toàn tranh cãi với nhau cái đâu đẩu đâu đâu.:(

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ôi thế gà con mới nỡ mà biết lắm thứ thế ah, hay gà này cũng từ STĐM Phan Khang ra =))

choikhothe

Ko dám, em nhường các bác

khangxxxx

Banned

Ko dám, em nhường các bác

Bác cứ để mình trị mấy bác bốc phét cho. Dám ngồi một chỗ tra google rồi phán " chỉ có mình SS coi được mkv qua usb, LG không có được". Suốt ngày ra rả SS là số 1, điếc cả tai%-(.

Quay về chủ đề chính là vừa rồi các bác. Với việc áp dụng nhiều công nghệ hiện đại hơn + bộ tín hiệu màu 14 bit vượt trội hoàn toàn 10 bit của SS C6900, nên mình nhận xét là Toshiba 47XL700 cho hình ảnh đẹp hơn. SS thì màu sắc không thật, thường bị xuống màu lắm, nhiều người nhận xét thế, đặc biệt là các bác sửa tivi

phuongtv_76

Well-Known Member

Em là newbee, ko dám tranh luận với các bác về công nghệ. Bác Nghĩa_PMT bảo ai đó là female, em thấy bác cũng "female" ko kém đâu. Các bác toàn tranh cãi với nhau cái đâu đẩu đâu đâu.:(

E là newbee va chạm ít, chưa hiểu cái 4R này nhiều, bác nghĩa là người nhiều trải nghiệm thực tế và xứng đáng đc tôn trọng đó

Nghia_PMT

Well-Known Member

hehe, e ko dám đâu bác, chẳng qua chỉ là đam mê học hỏi nhau là chính, a e có sân chơi HD này để trao đổi kinh nghiệm giúp đỡ nhau thôi. Còn cái ông xxxx kia thì lên đây chả biết làm gì thấy ai ông ấy cũng gây đc, suốt ngày cứ lèm bèm, hình như system error thì phải.

Kiennt

Banned

Samsung mà chi nhiều tiền để quảng cáo để đứng được số 1 TG thì Samsung giỏi quá! Tất cả các hãng điện tử khác phải ôm cặp chạy theo học hỏi dài dài, kể cả thằng "táo dở" trùm marketing bây giờ. Phương pháp dễ thế sao không học được?!
Cứ bảo là Sony hay Sáp hay Tổ hơn Samsung đi, vậy thì hơn được cái gì? Ai bảo thế? bằng chứng đâu hay là bốc phét??? Bốc phét là cái chắc vì làm gì có bằng chứng thật sự. Toàn cái kiểu "Nghe người ta nói vậy thì bảo vậy".
Cái bác gì xx ấy, cứ thấy lải nhải 14bit với cả 4 màu mãi, vậy có hiểu rõ 2 cái công nghệ đấy là như thế nào không? Sao Sony và Samsung không chịu làm như thế cho nó đẹp? Ngoài sức tưởng tượng của 2 thằng đấy à?
Cho dù lập luận kiểu gì, kể cả kiểu cùn đi chăng nữa thì Sự thật vẫn luôn là sự thật, bất cần các bác có chấp nhận hay không rằng hiện tại, trên TG:
1. HDTV của Samsung đừng thứ 1 về Thị phần toàn cầu do:-Kiểu dáng quá đẹp và sang trọng, lịch sự, chất lượng tốt, nhiều tính năng hiện đại, giá rất dễ chịu. Rõ ràng, không phải chỉ có quảng cáo mà được như thế. Có thực mới vực được đạo chứ?!
2. HDTV của Sony đứng thứ 2 do Kiểu dáng chưa tốt, tính năng chưa cao lắm, giá thành chưa hợp lý mặc dù chất lượng cũng rất tốt. Chủ yếu đứng vững do Thương hiệu mạnh và nhiều sản phẩm khác kéo lại.
3. HDTV của LG đứng thứ 3 do vẫn chưa theo kịp 2 ông lớn bên trên về 1 số mặt, thương hiệu chưa mạnh lắm, mặc dù giá thành cũng rất hợp lý.
4. HDTV Plasma của Pana. Không thể phủ nhận Công nghệ này, mặc dù còn 1 số vấn đề về quản lý năng lượng và độ sáng nhưng rõ ràng Pana là đầu bảng về màn Plasma. Hy vọng, tương lai sẽ tốt hơn.
5,6,7,8: Chia nhau Sáp, Philip, Tổ, Vizio. Luôn luôn ở thế chạy theo những hãng bên trên do không mạnh về Công nghệ, Thiết kế, Tổ chức, Sản xuất cũng như tính Phổ biến diện rộng. Mặc dù những hãng này thỉnh thoảng cũng có 1, 2 Mẫu "Đinh" nhưng như thế vẫn chưa ăn thua, không nói lên được điều gì hết.

Vài lời như thế, tổng hợp từ thực tế và nhiều nguồn tham khảo từ Báo chí và Net. Mong các bác bớt cãi nhau đi nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

banh_mi

Cho hỏi có cái tivi LED hay LCD hay Plasma nào của SS đạt chuẩn THX chưa ? Ngay cả C9000 hình như cũng chưa có số mã đạt chuẩn THX

Theo mình nhớ không lầm Plasma của Panasonic là tivi đầu tiên đạt được chuẩn này . Chính vì vậy không thể nói công nghệ trình diễn hình ảnh của SS là đứng đầu thế giới được

Chỉnh sửa lần cuối:

Kiennt

Banned

Quay về chủ đề chính là vừa rồi các bác. Với việc áp dụng nhiều công nghệ hiện đại hơn + bộ tín hiệu màu 14 bit vượt trội hoàn toàn 10 bit của SS C6900, nên mình nhận xét là Toshiba 47XL700 cho hình ảnh đẹp hơn. SS thì màu sắc không thật, thường bị xuống màu lắm, nhiều người nhận xét thế, đặc biệt là các bác sửa tivi

Biết ngay là bác này nghe hơi nồi chõ mà, nghe người ta nói thế cũng nói vẹt lại như thế, biết gì đâu mà nói láo! Nghe mấy ông chỉ có sửa TV CRT thì "hay" rồi.
Tổ-sư 14bit đẹp hơn ở cái gì nhỉ? Chỉ xem bằng chứng đi?
Samsung màu sắc không thật và bị xuống màu lúc nào nhỉ? ở đâu? Yêu cầu cho xem Bằng chứng xác thực để thể hiện mình không phải là thằng "Nói Láo" đi?!
Chưa được dùng cái gì mà phát biểu như đúng rồi ý. Trẻ con vãi...cả ra. ha ha ha ha ha

banh_mi

Cho hỏi có cái tivi LED hay LCD hay Plasma nào của SS đạt chuẩn THX chưa ? Ngay cả C9000 hình như cũng chưa có số mã đạt chuẩn THX

Theo mình nhớ không lầm Plasma của Panasonic là tivi đầu tiên đạt được chuẩn này . Chính vì vậy không thể nói công nghệ trình diễn hình ảnh của SS là đứng đầu thế giới được

khangxxxx

Banned

Biết ngay là bác này nghe hơi nồi chõ mà, nghe người ta nói thế cũng nói vẹt lại như thế, biết gì đâu mà nói láo! Nghe mấy ông chỉ có sửa TV CRT thì "hay" rồi.
Tổ-sư 14bit đẹp hơn ở cái gì nhỉ? Chỉ xem bằng chứng đi?
Samsung màu sắc không thật và bị xuống màu lúc nào nhỉ? ở đâu? Yêu cầu cho xem Bằng chứng xác thực để thể hiện mình không phải là thằng "Nói Láo" đi?!
Chưa được dùng cái gì mà phát biểu như đúng rồi ý. Trẻ con vãi...cả ra. ha ha ha ha ha

Mình nói sửa tivi, bác thêm vào chữ "CRT" làm gì vậy bác ?^:)^

Nhìn vào bằng mắt là thấy đó bác , nhất là khi kết hợp với HDP loại tốt 12 bit trở lên. Nói như bác chẳng lẽ càng thấp thì càng tốt? 10 bit đẹp hơn 14 bit, 8 bit đẹp hơn 10 bit #-o.

Nhiều người nói SS màu sắc không thật và thường bị xuống màu. Còn bác tin hay không thì tùy bác. Giống như bác nói mình đưa bằng chứng LED đẹp hơn LCD thường, mấy cái này nhìn là thấy ah bác. Bác nên đi kiểm chứng thực tế

banh_mi

Tất cả bác nào đang sử dụng SS Cho em hỏi 1 câu là : có cái tivi LED hay LCD hay Plasma nào của SS đạt chuẩn THX chưa ? Ngay cả C9000 hình như cũng chưa có số mã đạt chuẩn THX

Lấy con Led C9000 của SS ra xem thử thông số thì

Không có Chứng thực Chuẩn THX , độ phân giải ảnh động cũng chỉ có 800 dòng . Vậy có xứng tầm và được gọi là tivi số 1 thế giới không ? :-w

tuanc9

Active Member

Samsung về hình ảnh thì bì thế nào được với mấy hãng của Nhật mà mấy bác ca thế nhỉ. Đã từng xem Hitachi hay Kuro của Pioneer hay Bang Olufsen của Đan Mạch chưa mà lúc nào cũng số 1 thế giới vậy

Bên trên