Sống thử hơn một năm, liệu có còn 'zin'?

vinhnguyenck2k5

Well-Known Member
Ðề: Re: Sống thử hơn một năm, liệu có còn 'zin'?

Bài viết này nếu ko phải của bác thì dẫn link nguồn vào nhé bác.
Chuyện sống thử còn tùy vào thực tế, zin hay ko chỉ mỗi họ biết mà thôi.
Tình yêu còn rất nhiều thứ chứ ko chỉ là cái chuyện zin hay k, quan trọng nhất "niềm tin, sự vị tha và chân thật".
Nếu là nói thật thì ko sao, chứ mà dối trá để lấp liếm thì..gạch tên ngay, em là thế!

Đồng ý với ý kiến của bác , ý mình cũng là "niềm tin, sự vị tha và chân thật".

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Sống thử hơn một năm, liệu có còn 'zin'?

Ý em hỏi ở đây là có kòn thật không ấy ah?

leesang

Well-Known Member

Kg nên lấy bởi vì bạn kg phải là người đàn ông vị tha và tình yêu của bạn kg đủ lớn. Nếu lấy nhau mà chỉ vị 1 chuyện quá khứ của đối phương mà kg bỏ đc thì chia tay sớm bớt đau khổ. Cô gái đã khẳng định như vậy thì có lẽ là như vậy. bởi vì 1 ngưới con gái đã nhiều lần quan hệ thì khó có thể nhịn được khi bạn đòi hỏi. Trong trường hợp này có lẽ cô gái nói thật.

Nhưng tôi nghĩ thật hay kg thật thì gia đình phải xây dựng trên 2 nền tảng. 1 là tình cảm chật thật. 2 là niềm tin. m2 trong trường hợp này thì anh bạn này đã mất hết 2 cái rồi. như vậy thì cắt đứt thôi. 1 ngày nào đó có thể bạn lấy đc 1 ng vợ còn zin nhưng cá tính chưa chắc bằng cô gái này thì lúc đó lại hối tiếc

thangba81

Well-Known Member

đọc lướt qua thì thấy ông chằng gặp bà chuộc.

hoasimtim

Well-Known Member
khi cưới về cô ấy sẽ chứng minh cho tôi thấy rằng cô ấy vẫn còn trinh
Tôi đã quyết định nói lời chia tay, nhưng người yêu tôi thì một mực không chịu và xin van tôi hãy chấp nhận làm đám cưới với cô ấy, để cho bố mẹ cô ấy được mát mặt, rồi về ly hôn cô ấy cũng chấp nhận
đăng ký kết hôn rồi, ngày cưới cũng gần đến rồi, giấy mời cũng đã được gửi đi rồi, nếu bây giờ tôi bỏ thì bố mẹ cô ấy sẽ không sống nổi vì xấu hổ, mang tiếng với họ hàng, làng xóm.

Kiểu gì chẳng cưới thôi thì làm thật luôn là biết phải trái, trắng đen. Nếu
- Cô ta nói thật thì đúng là chuyện hơi lạ, hiếm có, cứ làm theo con tim & lí trí của bác.
( mà cái này có thể làm giả ah nha:D nge nói ~10m thoai)
- Nếu mất rồi thì đó là sự dối trá cứng đầu, ngoan cố... không thể tha:D "chảm"
Như thế cho nó nhẹ đầu bác ợ.

Bin-K

Well-Known Member
Cưới về rồi thì còn làm j được nữa, thòng lọng đeo vào cổ rồi, giãy nhiều thì nó thít lại chặt thôi. Túm lại nếu là sự thật thì anh bạn trai của cô kia chắc có mấy vấn đề chứ chẳng phải một.

salenguyenduong

Đơn giản thôi, coi lại coi trường hợp xấu nhất là cô gái đó mất trinh đi, bạn có đủ lòng vị tha bỏ qua mọi thứ, để hướng tới tình yêu, tới tương lai của mình hay không?
- Nếu đủ lòng vị tha thì hãy coi đó chỉ là quá khứ mà quá khứ dù sao cũng đã qua rồi.
- Bạn có khẳng định bạn cũng còn trinh khi đến với cô ấy không?
- Nếu không bỏ qua đc thì chia tay đi, để 2 ng tìm đc 1 nửa phù hợp cho mình. Cuộc sống gia đình còn dài, nếu vẫn còn để ý đến chuyện trinh tiết thì sau này khó mà hạnh phúc đc.

anh0424

Active Member

1 năm thì tạch rồi!

Quan điểm của em thế này, chấp nhận đc thì tiếp tục, ko thì thôi, đã chấp nhận thì về sau đừng có lôi chuyện đó ra mà nói, sai lầm lớn!

Ông nào yêu cũng muốn tới, mà suy nghĩ cổ hủ với ích kỷ bỏ xừ!
Đôi khi hạnh phúc ngay dưới chân, có dám cúi xuống mà nhặt lên không thôi :D

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Sống thử hơn một năm, liệu có còn 'zin'?

1 năm thì tạch rồi!

Quan điểm của em thế này, chấp nhận đc thì tiếp tục, ko thì thôi, đã chấp nhận thì về sau đừng có lôi chuyện đó ra mà nói, sai lầm lớn!

Ông nào yêu cũng muốn tới, mà suy nghĩ cổ hủ với ích kỷ bỏ xừ!
Đôi khi hạnh phúc ngay dưới chân, có dám cúi xuống mà nhặt lên không thôi :D

Hay cho cái câu này, tặng bác 1 thanks:D
Nói thì dễ mà làm thì nó chẳng dễ đâu:D FA cho nó nhẹ não:D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Theo em thì cũng đúng thui. Đến sau thì chấp nhận thui: Mãi là người đến sau... :D

hoasimtim

Well-Known Member

Theo em thì cũng đúng thui. Đến sau thì chấp nhận thui: Mãi là người đến sau... :D

Chấp nhận nếu như người ta thành thật chứ với em thì dối trá thì em gởi trả về nơi sản xuất nhanh:D

manhhuy8x

Active Member

Nếu là em thì em cũng không chấp nhận con gái kiểu này được , sự thật quá phũ phàng , hjx chia buồn cùng bác :-SS

NHVL

Quá khứ của người ta hơi tối xíu, nên người ta không muốn nhắc lại cũng là chuyện thường mà, các bác phải có lòng vị tha xíu với chớ.

Hay cho cái câu này, tặng bác 1 thanks:D
Nói thì dễ mà làm thì nó chẳng dễ đâu:D FA cho nó nhẹ não:D

Hèn chi em thấy lão đặt cấu đó làm Status cho yahoo của bác :))

ngdhieu

Well-Known Member

Chứ bây giờ đăng ký kết hôn rồi, ngày cưới cũng gần đến rồi, giấy mời cũng đã được gửi đi rồi, nếu bây giờ tôi bỏ thì bố mẹ cô ấy sẽ không sống nổi vì xấu hổ, mang tiếng với họ hàng, làng xóm.

Cưới hay không cưới có quan trọng lắm không?
Hy sinh một ít thời gian, có thể là vài tháng, hoặc 1 năm, mà có thể giúp 1 lúc nhiều người thì tại sao lại không làm?

Đàn ông gì mà nhỏ nhen quá vậy? Không biết anh này có thực lòng yêu cô gái kia không?

manhthang

Huyền Thoại
Không phải đồng chí hỏi vấn đề này cổ hủ đâu, mà đồng chí ấy ức vì con bé kia nó rắp tâm lừa ngay từ đầu. Nếu như không có anh bạn trọ gần đấy thông báo sớm thì vụ lừa cũng xong, gạo cũng đã luộc thành cơm. Rồi tình tiết chấp nhận cưới xong rồi ly hôn cũng khó chấp nhận với 1 người con gái "chưa từng có vấn đề" lắm :)
Trường hợp này nên giải tán sớm đỡ đau khổ cho bao nhiêu người.

Bên trên